หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมมีเรื่องที่สงสันนิดหน่อยกับ อุจิวะ อิทาจิ  (อ่าน 9160 ครั้ง)

mikey0431

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ตอนนี้อิทาจิ โดนชุปชีวิตรขึ้นมาโดยคาถา สัมพเวสีคืนชีพ แต่แล้วเนตรของ อิทาจิ คลายคาถาที่ควบคุมได้ ผมสงสัยว่า อิทาจิ จากลับมาจากการตายโดนถาวรหรือป่าวอ่ะคับ สงสัยจิง - - ??? ถ้ากลับมาได้จิงๆ เพราะจะได้กลับมาโดดเด่นกว่าเดิม (เสียดายความเก่งอ่ะคับ ถ้าจะต้องตายไป T^T)

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: ผมมีเรื่องที่สงสันนิดหน่อยกับ อุจิวะ อิทาจิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 12 ส.ค. 2011 เวลา 12:42:49 »
คงจะมีบทบาทแค่ช่วงที่อยู่ในช่วง คาถาสัมพเวสีคืนชีพแค่นั้นแหละครับ

ที่ไม่โดนควบคุมเพราะ คาถาลวงตาของเตนรวงแหวนของชิซุย

และถ้าคลายคาถาสัมพเวสีคืนชีพ อิทาจิในตอนนี้ก็สลายไปด้วยครับ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

koyoteman

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ผมมีเรื่องที่สงสันนิดหน่อยกับ อุจิวะ อิทาจิ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 17 ส.ค. 2011 เวลา 02:16:22 »
รออีกนิดครับ ตอนใหม่คงจะให้คำตอบในเรื่องนี้ใด้ แต่ถ้าจะให้เดาเอง ทางนารูโตะมีเพียงแปดหางกับเก้าหางเท่านั้นที่พอจะสู้กับมาระดะใด้ อิทาจิกับนางาโตะน่าจะมาเป็นกำลังสำคัญให้กับทางนารูโตะใด้ นางาโตะก็ฟื้นคืนชีบโดยสมบูรณ์แล้ว นางาโตะก็มีคาถาคืนชีพด้วย
แต่ผมอยากรู้ว่า ถ้าสาสึเกะใด้ฟังความในใจจากปากของอิทาจิแล้วจะทำยังไง จะอยู่กับมาระดะ หรือจะหันมาช่วยนารูโตะ น่าติดตาม