หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: จิไรยะตายรึยัง? ทำไมคาบูโตะไม่เรียกออกมา  (อ่าน 305035 ครั้ง)

ผู้อยากรู้

• บุคคลทั่วไป
Re: จิไรยะตายรึยัง? ทำไมคาบูโตะไม่เรียกออกมา
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ส. 09 ก.ค. 2011 เวลา 11:23:35 »
 *dontknow*ความคิดของนายก็เข้าถ้าเกี่ยวกับเลือดของไอจกมกที่เถียงกันว่าไอจกมกจะมีบทบาทอีกไหมมันก็ เหมือนกับนารูโตะกับนาคาโตะที่เถียงกันเรื่องสันติภาพว่าของใครน่าจะได้เป็นอย่างที่ตัวเองคิดเพราะฉนั้นความคิดของผมและของคุณอาจจะไม่ใช้หรือของใครบ้างคนใช้ก็ได้(ต้องอยู่ที่คนแต่งว่ามันโง้หรือฉลาดเพราะส่วนมากตายแบบโง้ๆยกตัวอย่างเช่นเพื่อนไอนาคาโตะตาย...ไม่ชุบชีวิตและก่อตั้งแสงอุษาเองแต่ดันไปตายด้วยคำพูดของนารูโตะ)มีแค่นี้ที่จะเขียนเอาแบบนี้รอดูของจริงก็แล้วกันว่ามันเป็นยังไงแล้วว่าใครถูกหรือใครผิดแล้วค่อยมาพูดกันไหมก็แล้วกัน

ผู้อยากรู้

Re: จิไรยะตายรึยัง? ทำไมคาบูโตะไม่เรียกออกมา
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: ส. 09 ก.ค. 2011 เวลา 11:29:26 »
ความคิดของนายก็เข้าถ้าเกี่ยวกับเลือดของไอจกมกที่เถียงกันว่าไอจกมกจะมีบทบาทอีกไหมมันก็ เหมือนกับนารูโตะกับนาคาโตะที่เถียงกันเรื่องสันติภาพว่าของใครน่าจะได้เป็นอย่างที่ตัวเองคิดเพราะฉนั้นความคิดของผมและของคุณอาจจะไม่ใช้หรือของใครบ้างคนใช้ก็ได้(ต้องอยู่ที่คนแต่งว่ามันโง้หรือฉลาดเพราะส่วนมากตายแบบโง้ๆยกตัวอย่างเช่นเพื่อนไอนาคาโตะตาย...ไม่ชุบชีวิตและก่อตั้งแสงอุษาเองแต่ดันไปตายด้วยคำพูดของนารูโตะ)มีแค่นี้ที่จะเขียนเอาแบบนี้รอดูของจริงก็แล้วกันว่ามันเป็นยังไงแล้วว่าใครถูกหรือใครผิดแล้วค่อยมาพูดกันไหมก็แล้วกัน

มาเพื่อแจม

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ส. 09 ก.ค. 2011 เวลา 21:44:05 »
แล้วถ้าจิไรยะไม่ตาย พวกกบทำไมไม่อัญเชิญมาล่ะ

นารูโต๊ะยังถูกอัญเชิญได้เลย รึไม่จริง

dLL

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: อ. 12 ก.ค. 2011 เวลา 19:34:23 »
คิดเล่นๆ นะครับ อัญเชิญกบออกมาก่อนตายแล้วขังตัวเองอยู่ในกบป่าวอ่ะ

ราเม็ง พิเศษไข่ดาว

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: พ. 13 ก.ค. 2011 เวลา 17:18:04 »
น้าจ๊อบ  *rip*ลงไปในทะเลลึกแล้วไม่ใช้หรอ ที่คาบูโต๊ะบอก

แต่ก็ไม่มั่นใจ นางาโตะ มันคืนชีพ  *shock*ก่อนตาย ไม่รู้ จารณ์ลามก จะโผล่ มา

เหมือนแพนด้าแมนเปล่าไม่รู้  *haha*

กุบวม  รออ่านดีก่า

Bump

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: ส. 16 ก.ค. 2011 เวลา 20:45:49 »
ผมว่าน่าจะยังไม่ตาย นะ

เพราะที่เหน มา อะ มันเรียกคน ที่ผมไม่เคยเหนมาเยอะแยะเลย

คนที่ตายตั้งแต่ เล่ม 1 อย่าง ซาบูซะ ยังเรียกออกมาเลยมันไปเอา ร่างมาจากไหน

ที่มัน เรียกออกมาได้ จะเปน คนที่ ตาย แบบไม่ถูก สะกด ไว้หรือ ผนึกอะคับ

ผมว่าไม่ตาย

keyone

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: จ. 18 ก.ค. 2011 เวลา 00:26:48 »
คิดว่าควรตายได้แล้วนะ เพราะถึงเรียกกลับมาก็อยู่ได้ไม่นานเดี๋ยวก้อต้องตายอยู่ดีเซียนแกแก่แล้วอ่ะ แต่ว่านะก็อยากให้กลับมาเพราะเป็นตัวสร้างสีสันขาดแกแล้วทาคาชิเซ็นเซของเราดูไม่เด่นเลยอ่ะไม่ค่อยฮากันเลย หลังๆมีแต่เครียดอย่างเดียวเลย

เซ๊ยนจ๊กมก

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: พ. 20 ก.ค. 2011 เวลา 00:19:38 »
จิไรยะน่าจะยังไม่ตายครับ ส่วนที่มีคนบอกว่า ไปเอาร่างซาบุสะมาจากไหน จริงๆ คาถาสัมภเวสีคืนชีพ ไม่ได้ใช้ร่างผู้ถูกเชิญโดยตรงครับ
ลองนึกถึงตอนที่ โอโรจิมารุใช้ดูก็ได้ ตอนที่สู้กับรุ่นที่ 3 โอโรจิมารุใช้ศพลุกน้องตัวเอง แต่เชิญวิญญาณของรุ่น 1 กับ 2 มา แค่ใช้ศพคนจริงสังเวยแล้ว
 อัญเชิญวิญญาณมา (ถ้าเป็นคาถาเชิญทั่วไปใช้เลือดสังเวย)

Nos

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: พ. 20 ก.ค. 2011 เวลา 01:16:39 »
ผมคิดว่ายังไม่ตายนะครับ ย้อนกลับไปตอนที่ คาคาชิ ถูกเพนฆ่า แล้วนารูโต๊ะได้ ทำให้เพน คืนวินญาณ ที่เพนฆ่าทั้งหมดทำให้ คาคาชิกลับมีชีวิตอีกครั้ง จิรายะก็น่าจะกลับมาด้วยครับ

posedon

Re: จิไรยะน่าจะยังไม่ตาย
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: พ. 20 ก.ค. 2011 เวลา 08:23:23 »
จิไรยะน่าจะยังไม่ตาย เพราะคาบูโตะเรียกได้ทุกคนที่ตัวเองมีDNA จากศพ จากกระดูกหรืออื่น ๆ เพราะตายจึงเรียกได้ แต่ถ้ายังไม่ตายจะเอาอะไรไปเรียกวิณญาณมาจากไหนหล่ะครับ

lnt101

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: พ. 20 ก.ค. 2011 เวลา 15:59:50 »
ยังไม่ตายเดี๋ยวก็กลับมาช่วยนารูโตะ

GiordanO

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: พ. 20 ก.ค. 2011 เวลา 17:07:21 »
 *number1* ตายแล้วครับ แต่คาบูโตะบอกว่าจิไรยะจมลงในทะเลลึก มีแรงดันน้ำสูง เลยไม่สามารถเรียกออกมาได้ครับ

123

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: พ. 20 ก.ค. 2011 เวลา 20:21:23 »
เพนเรียกวิญญาณจิไรยะกลับมาไม่ได้ เพราะจิไรยะไม่ได้ตายเพราะพลังของตน แต่เป็นเพราะว่าจมน้ำตายคะ

ภพ

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: พฤ. 21 ก.ค. 2011 เวลา 00:17:39 »
ผมว่าตายเเล้วคับ เพราะเพนคืนชีวิตให้ไม่ได้หรอกเพราะฆ่านานเกินไป ไม่งั้นถ้าคืนชีวิตได้ฮันโซ(ซาลาเมนเด้อ)ก้อกลับมาด้วยดิ เเต่กลับโดนเรียกออกมาจากคาถาสัมพเวสีเเทน
อ่านดูดีๆผมจำได้ว่า จิไรยะโดนเพนหกวิถี(รุมเสียบ)เสียบตายก่อนที่จะใช้พลังเฮือกสุดท้ายเขียนอักขระที่หลังพ่อกบว่าเพนหกตัวไม่ใช่ร่างจริง
........เเต่ก้อไม่เเน่ครับรอดูต่อไป เพราะผมไม่ใช่คนเขียน อิอิ^^

mikey0431

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: พฤ. 11 ส.ค. 2011 เวลา 15:49:44 »
ผมก็ว่า จีไรยะ ยังไม่ตายนะคับ กบพ่อเฒ่ากับแม่เฒ่าคงเอาไปรักษาตัวอ่ะคับ ก็เหมือน กับ โอโรจิมารุ อ่ะคับ เพราะว่าถ้า โอโรจิมารุ ตายแล้ว ศพ ก็น่าจาอยู่กับ คาบุโตะ คาบุโตะ ก็น่าจาปลุกออกมาด้วย