หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ คาถา สัมพเวสี คืนชีพ  (อ่าน 11556 ครั้ง)

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
เกี่ยวกับ คาถา สัมพเวสี คืนชีพ
« เมื่อ: อา. 09 ก.ย. 2012 เวลา 01:27:53 »
คือผมสงสัยว่า คนที่โดนเชิญมาโดยคาถาสัมพเวสีคืนชีพ แล้วก็ คลายคาถา ให้วิญญาน กลับไป แล้วจะสามารถเชิญมาใหม่อีกได้มั้ย

ยกตัวอย่างเช่น

ถ้า โอโรชิมารุ ใช้คาุถาสัมพเวสีคืนชีพ เรียก อิทาจิ อีกครั้ง จะได้มั้ย

เพราะ วิญญาน ที่โดนคาบูโตะ เชิญมา ก็ไมไ่ด้ ถูก ตรึงวิญญานใว้ ไม่ได้โดนผนึกวิญญานใว้เลย ก็แค่หายไปเพราะ อิทาจิบังคับให้คาบูโตะ คลายคาถาเฉยๆ

ถ้า...สามารถอัญเชิญมาใหม่ได้ ผมว่า โอโรชิมารุ คนเดียว ก็สร้าง สงครามนินจาได้ไม่ยากเลยนะครับ

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
Re: เกี่ยวกับ คาถา สัมพเวสี คืนชีพ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อา. 09 ก.ย. 2012 เวลา 01:37:07 »
น่าจะได้ครับ ตัวอย่างที่มีให้เห็นก็ได้แก่ เดอิดาระ

อัญเชิญครั้งแรกตอนที่คาบูโตะไปพบโทบิ เรียกมาโชว์ออฟเฉยๆ

อัญเชิญครั้งที่สองตอนคาบูโตะไปเกาะเต่า

อัญเชิญครั้งที่สามตอนเริ่มสงคราม

สรุปวิชานี้น่าจะอัญเชิญได้หลายครั้งนั่นแหละครับ ตรงจุดนี้ก็เป็นอีกหนึ่งความโกงของวิชาสัมภเวสีคืนชีพ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 09 ก.ย. 2012 เวลา 01:46:57 โดย Zigmund »

KiraKylinTy

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ไม่ว่าจะมีอุปสรรคแค้ไหน!เราก็จะฝ่าไป!
Re: เกี่ยวกับ คาถา สัมพเวสี คืนชีพ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อา. 09 ก.ย. 2012 เวลา 01:59:15 »
แต่เอฟเฟคตอน คลายคาถา นี้สวยมากมาย ไปแบบ [ไปแล้วไม่กลับมาอีกเลย] *haha* *haha*
ตอนนี้ ในใจเชียร์naruto เต็มที่ครับ ขอให้ รอดพ้นจากมาดาระนะ *haha*
อีกไม่นาน...พวกเราจะรวมตัวกัน!สู้มาดาระ!!

LM

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อา. 09 ก.ย. 2012 เวลา 02:03:33 »
น่าจะได้ครับ ตัวอย่างที่มีให้เห็นก็ได้แก่ เดอิดาระ

อัญเชิญครั้งแรกตอนที่คาบูโตะไปพบโทบิ เรียกมาโชว์ออฟเฉยๆ

อัญเชิญครั้งที่สองตอนคาบูโตะไปเกาะเต่า

อัญเชิญครั้งที่สามตอนเริ่มสงคราม

สรุปวิชานี้น่าจะอัญเชิญได้หลายครั้งนั่นแหละครับ ตรงจุดนี้ก็เป็นอีกหนึ่งความโกงของวิชาสัมภเวสีคืนชีพ

*shock* ลืมสนิทเลย

LM

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อา. 09 ก.ย. 2012 เวลา 02:11:17 »
แต่เอฟเฟคตอน คลายคาถา นี้สวยมากมาย ไปแบบ [ไปแล้วไม่กลับมาอีกเลย] *haha* *haha*
ตอนนี้ ในใจเชียร์naruto เต็มที่ครับ ขอให้ รอดพ้นจากมาดาระนะ *haha*

ผมว่า ถ้าสู้เลยตอนนี้ โตะ รอดยาก 5คาเงะ ยังทำอะไรมาดาระไม่ได้ *dead*

ผมว่าน่าจะแนวๆ มาดาระมาตามโทบิ กลับ เฉยๆโดยไม่ได้สู้นะสิ น่าจะแค่คุยกันซักพัก แล้วก้ไป โดยไม่ได้สู้ เพราะหลักๆของแผนก็คือ เนตรจันทรา ซึ่งก็ได้ จักกระ ทั้ง9ตัวครบไปแล้ว เท่ากับว่าเป้าหมายในการทำสงคราม สำเร็จไปเรียบร้อยไม่มีเหตุอะไรจะต้องสู้ต่อ

ผมว่า มาดาระ+โอบิโตะ กลับไปทำพิธีทำเทวรูปมารนอกรีตเป็น10หาง แล้วเอา10หางมาใว้ในตัว แล้วเป็นพลังสถิตร่าง10หาง เนื้อเรื่องน่าจะเป็นแบบนั้นมากกว่า

เพราะน่าจะยืดเยื้อแน่นอน คงไม่จบเลยแน่ แล้วอีกอย่าง ถ้าให้สู้กันเลย พระเอก ตายแน่ๆ เกือบจะ100% *dead*

TeyTey

• *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อา. 09 ก.ย. 2012 เวลา 08:56:21 »
โอโรมัน อยู่คนเดียวมันก็เฟี๊ยวได้ 55
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อา. 09 ก.ย. 2012 เวลา 19:16:23 »
โตะก็คงจะเก่งขึ้นนะ เพราะ
9หางมันรู้จักมาดาระ แล้วมันไม่ชอบขี้หน้าด้วยไง
มันต้องให้พลังโตะเพิ่มอีกอ่ะ 55555

Num

• *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อา. 09 ก.ย. 2012 เวลา 19:31:42 »

ผมว่า ถ้าสู้เลยตอนนี้ โตะ รอดยาก 5คาเงะ ยังทำอะไรมาดาระไม่ได้ *dead*

ผมว่าน่าจะแนวๆ มาดาระมาตามโทบิ กลับ เฉยๆโดยไม่ได้สู้นะสิ น่าจะแค่คุยกันซักพัก แล้วก้ไป โดยไม่ได้สู้ เพราะหลักๆของแผนก็คือ เนตรจันทรา ซึ่งก็ได้ จักกระ ทั้ง9ตัวครบไปแล้ว เท่ากับว่าเป้าหมายในการทำสงคราม สำเร็จไปเรียบร้อยไม่มีเหตุอะไรจะต้องสู้ต่อ

ผมว่า มาดาระ+โอบิโตะ กลับไปทำพิธีทำเทวรูปมารนอกรีตเป็น10หาง แล้วเอา10หางมาใว้ในตัว แล้วเป็นพลังสถิตร่าง10หาง เนื้อเรื่องน่าจะเป็นแบบนั้นมากกว่า

เพราะน่าจะยืดเยื้อแน่นอน คงไม่จบเลยแน่ แล้วอีกอย่าง ถ้าให้สู้กันเลย พระเอก ตายแน่ๆ เกือบจะ100% *dead*
ผมว่าถ้า 1-1 กะมาดาระ สูสีอะ ดูขนาดบอลสัตว์หางสิ ไม่รู้เนตรสังสาระดูดได้ป่าวแต่ถึงดูดได้คงต้องใช้เวลาช่วงนั้นก้เป็นช่องโหว่ และถ้าใช้ซูซาโน่ร่างสมบูรณก้ไม่รู้จะรับไหวไหม
ผมว่าถ้าสู้กัน เดายากครับ

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

KiraKylinTy

• *
  • ไม่ว่าจะมีอุปสรรคแค้ไหน!เราก็จะฝ่าไป!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อา. 09 ก.ย. 2012 เวลา 19:43:24 »

ผมว่าถ้า 1-1 กะมาดาระ สูสีอะ ดูขนาดบอลสัตว์หางสิ ไม่รู้เนตรสังสาระดูดได้ป่าวแต่ถึงดูดได้คงต้องใช้เวลาช่วงนั้นก้เป็นช่องโหว่ และถ้าใช้ซูซาโน่ร่างสมบูรณก้ไม่รู้จะรับไหวไหม
ผมว่าถ้าสู้กัน เดายากครับ

ถ้าวัดด้านจักระ: มาดาระ ชนะ เพราะ มันจักระอมตะงะ ถ้าผมเป็นมันผมจะสแปมสกิล เมเทโอใส่เรื่อยๆๆๆๆๆๆๆๆ จนแผ่นดินแยกเลย นารูโตะยืมจักระ 9หางมาก็จริงแต่หมดได้
ด้านเทคนิค: มาดาระ ครับ เพราะตั้งแต่ วิชาของมันคาถาไม้ยัน คลายสะกดสัมภเวสีคืนชีพมันยังรู้เลย มันต้องแอ๊บสกิลไรอีกแน่ๆที่ไว้ใช้จัดการกับนารูโตะและคาถาไม้มีไว้                             ปราบสัตว์หางแน่นอน ต่อให้แยกเงาพันร่างมาก็สิ้นเปลืองจังระสุดๆสำหรับนารูโตะแล้ว ยากที่จะต่อต้านวิธีเนตรของมาดาระด้วย
ด้านขวัญกำลังใจ: คาคาชิ เจอโอบิโตะ ด่าจี้ใจดำจนไม่เป็นคนแล้ว ขนาดเอาหน้าไปให้โดนไฟเลย โชคดีนารูโตะมันป้องกันให้พลังของพวกนารูโตะ
                      นารูโตะ บี ไก คาคาชิ vs โอบิโตะ+ มาดาระ = ทีมนารูโตะ แหลกแน่นอน!!
มาดาระ เก็บ Rank Honor = จัด 5คาเงะหรือปล่อยให้คาเงะลอยนวลที่แน่ๆ มาดาระชนะอยู่แล้ว ลงเมเทโอ ลูกน้องกองกำลังนินจา มากประสบการณ์ตายเพียบ!!
นารูโตะ : เก็บแย๊เซ็ตซึ โค่น mini hero ทั่วไป ที่มีชื่อเสียง ด้วยพลัง ความสามารถ จักระได้รับจาก9หาง ใกล้หมดก๊อกแล้วหละไม่ก็อ.มาซาชิ แถพลังงานมหาศาลมากจนใช้ก็ยังไม่หมด สามารถใช้กระสุนวงจักร 10000 ครั้งได้ด้วยจักระ9หางหรือมากกว่านั้นขึ้นที่ คนแต่ง  *great*
อีกไม่นาน...พวกเราจะรวมตัวกัน!สู้มาดาระ!!

kyubi

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชั้นจะเป็นเกะนินให้ได้ คอยดู...
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: จ. 10 ก.ย. 2012 เวลา 08:06:09 »

ไม่แน่ใจว่าอัญเชิญมาแล้วแค่เก็บลงโลงไปเฉยๆรึป่าวคือไม่ได้คลาย แต่หลังจากคลายนี่ไม่แน่ใจว่าอัญเชิญได้อีกมั้ย ยัง สับสับสนอยู่คับ
อย่าริอาจส่งแกะมาฆ่าหมาป่า

จิไรยะ เซียนกบ

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • ถ้ำมองมันผิดตรงไหน !
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: จ. 10 ก.ย. 2012 เวลา 08:37:08 »
ผมว่า ถ้านารูโตะมันปะทะกับมาดาระ 1-1 ฝีมือน่าจะสูสีนะ อย่าเอาเหล่าคาเงะมาเทียบกับกับนารูโตะเลย
นารูโตะมันเหนือกว่าพวกนั้นไปแล้ว แถมตอนนี้มี 9 หางอยู่ด้วยน่าจะสู้กับมาดาระตัวต่อตัวได้อยู่
แล้วอีกอย่าง ผมอยากรู้จริงๆถ้านารูโตะอยู่ในโหมด 9 หางแล้วสามารถใช้โหมดเซียนได้อีกหรือเปล่า ถ้าได้นะ
มาดาระก็เถอะกระจุยแน่ๆ  *attack*

นางาโตะขนาดเนตรทั้ง 6 คนยังโดนซะกระจุยขนาดนั้น ก็อย่างว่า ตัดสินอะไรไม่ได้หรอกเพราะสองคนนี้ยังไม่เคยสู้กัน
แต่มาลองคิดดู ถ้านารูโตะอยู่ในโหมดเก้าหางแล้วนารูโตะใช้โหมดเซียนอีกทีคงจะสุโค่ยแน่ ๆ  *great*
ผิดด้วยหรอ ที่ผมชอบอ่านแอบชื่อมหาลัยนักศึกษา

krizalids

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: จ. 10 ก.ย. 2012 เวลา 14:25:46 »
ผมว่าน่าจะอัญเชิญได้เรื่อยๆนะ แต่แบบซาบุสะไม่รู้จะอัญเชิญมาได้อีกรึเปล่าเหมือนมันจะหมดห่วงทางโลก *hoho*
หาเรื่องหรา