หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: หลายทางสู่การเอาชนะมาดาระกับ โทบิ  (อ่าน 10949 ครั้ง)

sennin five paths

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
หลายทางสู่การเอาชนะมาดาระกับ โทบิ
« เมื่อ: จ. 10 ก.ย. 2012 เวลา 13:13:37 »
1.นารูโตะได้เป็นพลีงสถิตร่าง10หาง
2.มีคนใช้คาถาผนึกซากอสูร
3.ซาซึเกะมาช่วย อันนี้ผมไม่ค่อยแน่ใจเพราะ เกะ ยังใช้ซูซาโนะได้ไม่สมบูณ  ทั้งโตะควบคุมได้ไม่เต็มร้อย คาคาชิ จักระกำลังจะหมด ผมคิดว่าคราวนี้คาคาชิไม่รอดแน่ ตาย ชัว ต่อให้เกะมาช่วยผมก็คิดว่ามันยังไม่ชนะอยู่ดี มาดาระตอนนี้เหนือก่วาเก้าหางอีก
4 พวกคุณคิดๆมา วันนั้นผมคิดได้เยอะก่วานี้นา แต่ลืมแล้ว ช่วยกันคิดหน่อยละกัน

หนทางแห่งชัยชนะ มีดังนี้แล แต่คาคาชิ แงๆๆๆๆ *great* *great* *glad* *glad*

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: หลายทางสู่การเอาชนะมาดาระกับ โทบิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 10 ก.ย. 2012 เวลา 13:34:55 »
หลายหนทางทำให้ namkham เลิกเป็น  ตุ้ด

1.  หาผู้หญิงมาให้  (อันนี้ไม่น่าจะเป็นไปได้)
2.  จับแต่งตัวเป็นผู้ชาย (เดี๋ยวลับหลังก็แต่ง ญ เหมือนเดิม)
3.  จับไปเป็นทหาร (อันนี้คงยิ่งทำให้เป็นตุ้ดหนักกว่าเดิมเพราะได้อยู่กับผู้ชายทุกวัน)
4.  ปล่อยให้เป็นตุ้ดอย่างเดิมนี่แหละอย่าไปฝืนธรรมชาติเลย

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
Re: หลายทางสู่การเอาชนะมาดาระกับ โทบิ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 10 ก.ย. 2012 เวลา 13:35:51 »
หลายหนทางทำให้ namkham เลิกเป็น  ตุ้ด

1.  หาผู้หญิงมาให้  (อันนี้ไม่น่าจะเป็นไปได้)
2.  จับแต่งตัวเป็นผู้ชาย (เดี๋ยวลับหลังก็แต่ง ญ เหมือนเดิม)
3.  จับไปเป็นทหาร (อันนี้คงยิ่งทำให้เป็นตุ้ดหนักกว่าเดิมเพราะได้อยู่กับผู้ชายทุกวัน)
4.  ปล่อยให้เป็นตุ้ดอย่างเดิมนี่แหละอย่าไปฝืนธรรมชาติเลย

*haha* *haha* *haha*

จะรักกันไปถึงไหน  *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

krizalids

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 10 ก.ย. 2012 เวลา 14:09:41 »
ผมว่าคาคาชิไม่น่าตายนะ แต่หนทางที่ชนะได้คิดไม่ออกเลยมันเก่งเวอร์จัด  *disappoint*
หาเรื่องหรา

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จ. 10 ก.ย. 2012 เวลา 14:14:33 »

*haha* *haha* *haha*

จะรักกันไปถึงไหน  *haha*

อีกวิธี คือ
เข้าไปอยู่ในคุก
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

จิไรยะ เซียนกบ

• *
  • ถ้ำมองมันผิดตรงไหน !
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: จ. 10 ก.ย. 2012 เวลา 14:46:03 »
อยากให้มีคนใช้วิชาเทพมณะได้จังเลยตอนนี้ ถึงจะเป็นมาดาระก็เถอะโดนผนึกนั้นไปก็ไม่ได้ผุไม่ได้เกิดแล้ว
ผิดด้วยหรอ ที่ผมชอบอ่านแอบชื่อมหาลัยนักศึกษา

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: จ. 10 ก.ย. 2012 เวลา 16:26:21 »
5 คาเงะ ยังทำอะไรมาดาระไม่ได้ซักกะนิด ถ้านารุโตะชนะมาดาระได้ แสดงว่านารุโตะในตอนนี้ เก่งกว่า 5คาเงะ รวมกันสู้อีกเหรอ *disappoint*

ไหนจะยังมีโทบิอีก แค่โทบิคนเดียวก็ไม่รู้จะชนะได้เปล่าเลย นี่มีมาดาระเข้าไปด้วย ผมว่า อ.แกคงยังไม่เขียนให้สู้กันตอนนี้หลอกมั้งครับ

มาดาระ น่าจะมาตามโอบิโตะ กลับไปทำแผนเนตรจันทรา แค่นั้นมั้ง เพราะ

"เป้าหมายในการทำสงครามครั้งนี้คือ รวมรวมจักกระสัตว์หาง 1-9 เพื่อสร้างเป็น10หาง"

ซึ้งก็บรรลุเป้าหมายไปเรียบร้อยแล้ว

TeyTey

• *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: จ. 10 ก.ย. 2012 เวลา 16:30:10 »
คิดไม่ออกเลยแหะ ต่างกันเกินไป
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: จ. 10 ก.ย. 2012 เวลา 18:10:21 »
5 คาเงะ ยังทำอะไรมาดาระไม่ได้ซักกะนิด ถ้านารุโตะชนะมาดาระได้ แสดงว่านารุโตะในตอนนี้ เก่งกว่า 5คาเงะ รวมกันสู้อีกเหรอ *disappoint*

ไหนจะยังมีโทบิอีก แค่โทบิคนเดียวก็ไม่รู้จะชนะได้เปล่าเลย นี่มีมาดาระเข้าไปด้วย ผมว่า อ.แกคงยังไม่เขียนให้สู้กันตอนนี้หลอกมั้งครับ

มาดาระ น่าจะมาตามโอบิโตะ กลับไปทำแผนเนตรจันทรา แค่นั้นมั้ง เพราะ

"เป้าหมายในการทำสงครามครั้งนี้คือ รวมรวมจักกระสัตว์หาง 1-9 เพื่อสร้างเป็น10หาง"

ซึ้งก็บรรลุเป้าหมายไปเรียบร้อยแล้ว
ผมว่าคงไม่ยืดออกไปขนาดนั้นหรอกคับ เดียวนินจาทั้งหมดก้จะมา(ซึ้งน่าจะช่วยไรไม่ได้เลย)แต่ถึงมาดาระเถอะหากโดนโจมตีพร้อมๆกันใช้ว่าจะทนได้+สุนสัตว์หางอีก(ถ้าโตะใช้)ถ้าสู้กันจนต้อนมาดาระเข้ามุมแล้วผนึกซะก้เป็นไปได้(พูดแบบนี้ โดนสวดยับแน่ๆ) แต่มันจะติดที่โทบินี่เระต้องคอยช่วยอยู่แน่ๆ(หรือไม่ต้อง เพราะพี่ มาดาระเมพจนทำไรไม่ได้)
ผมอยากรู้ว่ามาดาระหากโดนกระสุนสัตว์หางเข้าไปจะกันได้ไหมนั้นเระ
เรื่องขุม พลัง ทั้ง2 ก้อน่าจะเท่ากัน
มาดาระ อันลิมิต
นารูโตะ ต้องรอสักพักถึงใช้ได้ดูแล้วคู่นี้เหมาะสมที่จะ 1-1 กันจิงๆ

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

KiraKylinTy

• *
  • ไม่ว่าจะมีอุปสรรคแค้ไหน!เราก็จะฝ่าไป!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: จ. 10 ก.ย. 2012 เวลา 18:59:03 »
ใครที่จะรู้จักวิชา ปิดผนึกซากอสูร แล้วมาดาระมันก็รู้วิธีสร้างร่างแยกเสมือนจริง ต่อให้มีเนตรวงแหวนยังมองไม่ออกว่าเป็นตัวจริงหรือปลอม ถ้าปิดผนึกตัวปลอมเข้าให้มันทำไงหละครับ!! ตายฟรี! มันspam ร่างแยกออกมาตอน สู้กับพวก 5 คาเงะ คนละ5ตัว อันนี้เบาๆเลยนะเนีย  *shock*
ต้องรอดูว่าความหวังขึ้นที่ซาซึเกะหรือกองกำลังพันธมิตรนินจา ตัดเกะออกให้มันเป็นโจรเช่นเดิมเท่ละ
แล้วก็ร่างสถิต10หาง คงเป็นไม่ได้ มันคงไปสถิตกับโอบิโตะมีแต่พลังจักระตั้งแต่ 2หางถึง9หางให้นารูโตะเท่านั้น ส่วน 1หางนารูโตะไม่ได้พบ GGแต่10หางก็ไม่สมบูรณ์เพราะ
จักระ 8-9หางได้มาบางส่วนเท่านั้น สรุปไม่สมบูรณ์ทั้ง2ฝ่าย มีลุ้น  *haha*
จริงๆผมอยากให้ซาซึเกะเป็นพระเอกนะแต่การกระทำของ ซาซึเกะ หลายคนบอกเกรียน แต่แท้จริงแล้วมันต้องการแก้แค้นให้ตระกูลของมัน
ใครคิดว่ามันทำผิด คุณลองเจอแบบ ซาซึเกะสิครับ พี่ชายคุณฆ่าหมดยกตระกูล พ่อแม่คุณตายต่อหน้า ความจริง พี่ต้องการปกป้องน้องโดย พวกจังหวัด ที่คุณอยู่ผู้บงการคือดันโซ มันสั่งฆ่าครับ คุณจะทำยังไง 1. ปล่อยไป เริ่มชีวิตใหม่ 2. แก้แค้นเพื่อวงค์ตระกูล
ถ้าคุณเลือกข้อ1 คุณก็ไม่ต่างไรกับคนเห็นแก่ตัวเลยน๊า อันนี้ผมเชื่อว่าเลือก2เพียบครับไม่มีใครยอมแน่ *great* แต่อย่าอินมากไปชีวิตเจอแบบซาซึเกะยิ่งกว่าละคร
อีกไม่นาน...พวกเราจะรวมตัวกัน!สู้มาดาระ!!

chainoi

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อ. 11 ก.ย. 2012 เวลา 08:17:09 »
คือ ตอนนี้ มาดาระ+โอบิโตะ ถือว่าได้เปรียบมากถ้าเทียบในด้านพลัง  เพราะสังสาระและสิบหาง ในส่วนของฝั่งนารุโตะ บี คาคาชิ ไก ดูแล้วยังห่างแยะอะ แต่อาจจะเป็นไปได้ที่ นารุโตะรวมสัตว์หางเช่นกัน แต่ก็ยังไม่มีสังสาระ ดูแล้วยังไงๆ ซาสึเกะต้องเข้ามาร่วมในการต่อสู้แน่นอนนะครับ

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

mo5508

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อ. 11 ก.ย. 2012 เวลา 17:05:14 »
ขนาดร่างแยกนะนั่น -.-
"คนที่สำคัญกับตัวเราใช่ว่าจะเป็นคนดีเสมอไป ต่อให้รู้ว่าเลวก็เถอะ คนเราก็ไม่อาจเอาชนะความโดดเดี่ยวได้"