หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผลไม้ปีศาจอะไรพลังน้อยที่สุด  (อ่าน 20606 ครั้ง)

boimuy

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผลไม้ปีศาจอะไรพลังน้อยที่สุด
« เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 19:16:13 »
เพื่อนๆคิดว่า ผลไม้ปีศาจอะไรพลังน้อยที่สุด แบบว่าไม่น่ากินเพื่อแรกกับการว่ายน้ำไม่ได้เลย  *hoho*
ผมจำได้อยู่ตอนหนึ่ง จำได้คร่าวๆว่า มีการสู้รบกับกองบัญชาการใหญ่ แล้วมี พวกสิบตรีสิบโทรที่มีพลังผลไม้ออกมามากมายหลายคน
มีอยู่คนหนึ่งที่เปลี่ยนตัวเอง เป็นเมล็ดถั่วนับพันเม็ด แต่แทบไม่มีประโยชน์เลย  *dontknow* แล้สถ้ามันหายไปสักเม็ดสองเม็ดนี่ทำไง *haha*

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: ผลไม้ปีศาจอะไรพลังน้อยที่สุด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 19:34:08 »
ผลปิศาจของชอปเปอร์ครับ โซออนโมเดลมนุษย์ถ้าคนกินเข้าไปไม่รู้มันจะมีประโยชน์รึเปล่า
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Doppel Man

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: ผลไม้ปีศาจอะไรพลังน้อยที่สุด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 19:41:40 »
เพื่อนๆคิดว่า ผลไม้ปีศาจอะไรพลังน้อยที่สุด แบบว่าไม่น่ากินเพื่อแรกกับการว่ายน้ำไม่ได้เลย  *hoho*
ผมจำได้อยู่ตอนหนึ่ง จำได้คร่าวๆว่า มีการสู้รบกับกองบัญชาการใหญ่ แล้วมี พวกสิบตรีสิบโทรที่มีพลังผลไม้ออกมามากมายหลายคน
มีอยู่คนหนึ่งที่เปลี่ยนตัวเอง เป็นเมล็ดถั่วนับพันเม็ด แต่แทบไม่มีประโยชน์เลย  *dontknow* แล้สถ้ามันหายไปสักเม็ดสองเม็ดนี่ทำไง *haha*
ผลเบอร์รี่ๆของนาวาเอกเวรี่กู๊ดไงโหดดีออกคนใช้เจ๋งกว่าบากี้ด้วย
ส่วนตัวผมว่าผลกระซิบของเอบิสในอนิเมมากกว่า(แค่คุยกับสัตว์)
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

HATE

• *
  • HATE HATE HATE
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 21:09:13 »
ผลปิศาจของชอปเปอร์ครับ โซออนโมเดลมนุษย์ถ้าคนกินเข้าไปไม่รู้มันจะมีประโยชน์รึเปล่า

ตามนั้นเลยครับคนกินเข้าไปทำอะไรไม่ได้แล้วว่ายน้ำทะเลไม่ได้อีก
HATE HATE HATE

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 21:39:59 »
ผมว่าผลเลียนแบบของ Mr.2 ครับ

ถ้าทำงานเป็นสปาย ก็ยังพอมีโอกาสได้ใช้ แต่กับการเป็นโจรสลัด คงไม่มีอะไรดีเท่าไหร่ *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Doppel Man

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 22:20:10 »

ถ้าทำงานเป็นสปาย ก็ยังพอมีโอกาสได้ใช้ แต่กับการเป็นโจรสลัด คงไม่มีอะไรดีเท่าไหร่ *้ั์drinktea*

ใช้ได้ดีกับพวกหื่นครับ *haha*
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

champ

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 23:04:24 »

ท่าเป็นชันจิใช้จะเทพสุดๆครับ

krizalids

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 10:58:49 »
ผมม้าที่นกบนเกาะแห่งท้องฟ้ากินเข้าไปดีนะที่มันไม่กินผลนกอีก *haha*
ปล.ตอบให้แตกต่างจากคนที่ตอบแล้ว จริงๆก็คิดผลมนุษย์นะแหละ
หาเรื่องหรา

AngryBoogie

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 21:53:08 »
ผมคิดว่า ผลล่องหน อะครับ ขีดจำกัดของพลังต่ำมากๆ พัฒนาได้หรือปล่าวยังไม่รุ้เลย  แล้ว ต่อให้พัฒนาได้ เจอกับคนมีฮาคิก็ไร้ค่าอยู่ดี

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 22:39:33 »
ผมว่าผลของ อัลบีด้า นะครับ...โดน ฮาคิ อัดเข้าไปไม่น่ารอด  *shock*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

21141

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 18:26:43 »
ผมคิดว่า ผลล่องหน อะครับ ขีดจำกัดของพลังต่ำมากๆ พัฒนาได้หรือปล่าวยังไม่รุ้เลย  แล้ว ต่อให้พัฒนาได้ เจอกับคนมีฮาคิก็ไร้ค่าอยู่ดี
แหม คนมีฮาคิกินผลอะไรก็โหดหมดแหละคับ ลองคิดถ้าคนมีฮาคิ กินผลร่องหน เดินร่องหนไม่มีใครรู้ แถมใช้ฮาคิ อัดคนอื่น โหดจะตาย ผลที่ไร้ค่าสุดคือ ผลมนุษย์ที่ช็อปเปอร์กิน

Doppel Man

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อา. 09 ก.ย. 2012 เวลา 20:18:14 »
ผลล่องหนเจอฮาคิสังเกตุไปก็ซวยอีกครับ *haha*

TeyTey

• *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อา. 09 ก.ย. 2012 เวลา 20:27:40 »
ผล ของ อิวานคอฟ ฉีดฮอฝโมน แม่ง *haha* *haha*ทำ ช เป็น ญ ทำ ญ เป็น ช ก็ได้
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อา. 09 ก.ย. 2012 เวลา 22:15:02 »
ผล ของ อิวานคอฟ ฉีดฮอฝโมน แม่ง *haha* *haha*ทำ ช เป็น ญ ทำ ญ เป็น ช ก็ได้
โห ! ไม่น้อยนะครับ...ดูสิ ฉีดให้ ลูฟี่ เเล้ววิ่งได้สบายเลย  *glad*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

meeridee

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อ. 11 ก.ย. 2012 เวลา 15:10:03 »
ผลคุยกันสัตว์