หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เรามาลองประติดประต่อเรื่อง ช่วย อ. แกหน่อยดีมั้ย เพื่อให้โทบิ=โอบิโตะ แบบเนียนๆ  (อ่าน 12806 ครั้ง)

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
จุดที่โทบิ ไม่น่าจะใช่โอบิโตะ ดังต่อไปนี้ อ.จะแก้ไขยังไงต่อ ติดต่อเรื่องยังไงต่อ จะเสริมอะไรเข้าไปบ้าง เรามาลองช่วยอ.แกกันหน่อย *disappoint*

1.ไครช่วยโอบิโตะไป(จากที่น่าจะตายไปแล้ว)
2.ช่วยไปแล้วทำยังไงถึงเก่งได้ไว(สามารถคุม9หางได้ บุกโคโนฮะได้ง่ายๆเพียงตัวคนเดียว)แถมยังพอสู้กับรุ่น4ที่เป็นอ.ตัวเองได้แบบสู้สี(ถึงจะแพ้ก็เถอะ) แต่โอบิโตะในอายุตอนนั้น ทำได้ขนาดนี้ผมก็ว่ามันเก่งเวอร์ แซงคาคาชิ ไปไกลเลยในเวลานั้น
3.ทำไมต้องแค้นโคโนฮะ แค้นตะกูลอุจิวะ
4.เนตรสังสาระ มันบอกว่าเป็นของมัน แล้วเนตรสังสาระเป็นของโอบิโตะได้ยังไง
5.ทำไมโอบิโตะมีเซลลรุ่น1

ที่จริงมีอีกหลายจุด แต่เอาแค่5ข้อพอครับ เพื่อนๆคนไหนคิดได้ ก็ช่วยต่อให้ที เรามาลองแต่ง ต่อ ช่วย อ. กันหน่อยว่าจะให้ออกมาแบบไหนดีถึงจะเนียนที่สด คนอ่านยอมรับได้ ผมว่าถ้าจะให้กาตูนเรื่องนี้ เรทติ้ง ดีต่อไป อ. ก็คงต้องเฉลย ปัญหาคาใจพวกนี้แน่นอน

ปล.ลองแต่งตอนต่อไปกันดู แต่ขอให้อยู่ในเหตุผลด้วยนะครับ *number1*

krizalids

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
คนช่วยน่าจะเป็นมาดาระนะครับเท่าที่เดา เก่งขึ้นมาได้ไง ผมก็เดาอีกว่า มีทั้งมินาโตะและมาดาระเป็นสุดยอดนินจาเป็นอาจารย์
ก็คงเก่งแบบก้าวกระโดดละมั้งครับ *great*
คงแค้นมาจากเรื่องรินตายเห็นคาคาชิเคยบอกขอโทษที่ปกป้องรินไม่ได้ น่าจะประมาณนี้นะ
คงเดาแค่นี้ก่อน อิอิไว้รอดูคนอื่นบ้าง *hoho*
หาเรื่องหรา

uchiha obito

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
มันยังไม่จบ มันต้องต่อเรื่องกันอีกยาว ๆ รอลุ้นนนนนสนุกก่า 555555555555555  *haha* *haha*

แต่เชื่อว่า อ.  แกไม่สร้างเรื่องมาแบบให้จบแบบนี้ แน่นอน เดะมันคงย้อนนนนนนเล่าให้ฟังละมั้งถ้าเป็น โอบิโตะ คนที่โดนหินทับจริง ๆ -o-'  [ อย่าเป็นหุ่นเชิดละกาน ]

คนที่สุ้ รุ่น4 นั้นอาจจะเป็น โทบิ อีกคนหรือป่าว กลัวจะมี โทบิ 2 คนอ่าาา เห็น มีผมยาวด้วยน้ะ งง !!

LM

• *
ผมก็สงสัยอีกข้อนึง ถ้าโทบิ(ถ้ามันคือโอบโตะ ตัวจริง) อายุมันน่าจะน้อยกว่า นางาโตะ เยอะอยู่เหมือนกันนะครับ น่าจะซัก 5-10 ปีได้มั้ง

เพราะ นางาโตะ คง อายุ คงน้อยกว่ารุ่น4 ไม่กี่ปีเท่านั้น ส่วนโอบิโต อายุน่าจะน้อยกว่ารุ่น4 ประมาณ 10กว่าปี น่าจะได้ ถ้าเดาตามเนื้อเรื่อง *rip*

ซึ่งก็หมายความว่า บางที นางาโตะ ตอนเด็กที่มีเนตรสังสาระแล้วนั้น โอบิโตะ ยังเดินไม่ได้เลยมั้งครับ *dead*อายุคงน่าจะไม่เกิน 5-6 ขวบ *disappoint*

แล้วมันบอกว่า เนตรสังสาระมันเป็นคนมอบให้นางาโตะเอง *damage* มันยังไงกันหว่า

ไครมีความเห็นลอง แต่งเรื่องตรงจุดนี้ให้ผมทราบที *glad*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
ถ้าให้เขียนกันจริงๆ มันยาวมากเลยครับ

แต่ก่อนผมเคยเขียนว่า ทำไม่ถึงว่า โทบิ เป็น โอบิโตะมาแล้ว

เนื้อเรื่องออกมาแบบนี้ก็ ดีใจสุดๆไปเลย

paemzaa

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ขอเดานะ
โอบิโตะมันโดนหินทับร่าง
แต่ได้ไครสักคนช่วยชีวิตไว้ และปลูกฝังเซลรุ่น1ไว้ไห้ คนๆนั้นๆน่าจะเป็นมาดาระไม่ก็อิสึนะ และก็ได้ปลูกฝังความคิด(พยายามกล่อมโอบิโตะไห้เกลียดโคโนฮะ)
แต่ผมเืชื่อว่าโอบิโตะไม่ทำแบบนั้นแน่ ไม่คิดทรยศคาคาชิ หรือโคโนฮะแน่นอน จนกระทั่งโอบิโตะไปสืบรู้มาว่า รินตาย... อาจทำไห้ความคิดโอบิโตะเปลี่ยนไป
เลยกลายมาเป็นโทบิปัจจุบัน
แต่่ตอนที่สู้กับรุ่น 4 ยังไงก็ไม่เชื่อว่าเป็นโอบิโตะอ่ะ

มันมีสามทฤษฎีที่คิดไว้คือ

1.โอบิโตะเป็นคนสู้กับรุ่น4 เองโดยได้รับการฝึกฝนมาจากอิสึนะไม่ก็มาดาระ (ฝึกแค่ปีเดียวเทพขนาดนี้)

2.โอบิโตะจะมีอีกคนสิงอยู่ในร่าง และไช้อีกคนสู้แทน เลยทำไห้สามารถสู้กับรุ่น4ได้
และคนนั้นที่ต่อกรกับรุ่น4ได้  รุ่น4 ก็เปรยออกมาแล้วว่าคงมีแต่มาดาระเท่านั้น

3.คนที่สู้กับรุ่น4 ที่ไส่หน้ากากไม่ไช่โอบิโตะ แต่เป็นมาดาระไม่ก็อิสึนะ  ทฤษฎีนี้ไม่น่าจะไช้ เพราะถ้าเป็นมาดาระหรืออิสึนะจริง ก็น่าจะผมยาว จิงมะ แต่ในรูปนั้นโทบิมันผมสั้นนี่หว่า

ส่วนตัวผมสนับสนุนทฤษฎีสอง คืออย่างน้อยโทบิต้องมีโอบิโตะสิงอยู่ในร่าง แต่วิญญาณอีกคนที่สิงโทบิอยู่อาจเป็นไครสักคนที่เทพขนาดต่อกรรุ่น4ไ้ด้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 30 ส.ค. 2012 เวลา 03:51:48 โดย paemzaa »

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *
ผมว่า อิสินะ ตัดออกได้เลยน่ะครับ  *disappoint*

คนที่จะสอนมีแค่มาดาระ เท่านั้น ดูจากเนื้อเรื่องตอนมาดาระปรากดตัวครั้งแรกก็เดาได้แล้วว่า อิสึนะ ไม่น้ามีส่วนในเรื่องด้วยส้ำ *disappoint*

คนที่ร่วมแผนการน้าจะเป็น มาดาระ เพราะดูจากความเป็นไปได้แล้ว มีแค่คนนี้เท่านั้น

ส่วน โอโรชิมารุ น้าจะเข้ามามีส่วนเกี่ยวข้อง หลังจากมาดาระตายไปแล้ว และ จุดประสงเดี่ยวที่ โอโรเข้าแสงอุษาคื่อ ดีเอนเอ ของมาดาระ

เพราะน้าจะสีบมาแล้วแหละว่า มาดาระอยู่เบื้องหลัง กลุ่มองกรแสงอุษา พอได้สิ่งที่ต้องการแล้วก็ออกไป

แต่ก่อนหน้านั้น ที่โอโรจะเข้ามาแสงอุษา มาดาระคงตายไปแล้ว และ โทบิก็อ้างตัวเป็นมาดาระ แล้วทำแผนการทุกอย่างให้ดำเนีนต่อไป

พอเข้ามาโอโรก็หน้าจะรู้ได้ว่ามาดาระตายไปแล้ว แล้วก็คงพายายามสีบเหมีอนกันว่า ชายใส่หน้ากากเป็นใคร

[G]ooD[E]ndinG

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ขอเดานะ
โอบิโตะมันโดนหินทับร่าง
แต่ได้ไครสักคนช่วยชีวิตไว้ และปลูกฝังเซลรุ่น1ไว้ไห้ คนๆนั้นๆน่าจะเป็นมาดาระไม่ก็อิสึนะ และก็ได้ปลูกฝังความคิด(พยายามกล่อมโอบิโตะไห้เกลียดโคโนฮะ)
แต่ผมเืชื่อว่าโอบิโตะไม่ทำแบบนั้นแน่ ไม่คิดทรยศคาคาชิ หรือโคโนฮะแน่นอน จนกระทั่งโอบิโตะไปสืบรู้มาว่า รินตาย... อาจทำไห้ความคิดโอบิโตะเปลี่ยนไป
เลยกลายมาเป็นโทบิปัจจุบัน
แต่่ตอนที่สู้กับรุ่น 4 ยังไงก็ไม่เชื่อว่าเป็นโอบิโตะอ่ะ

มันมีสามทฤษฎีที่คิดไว้คือ

1.โอบิโตะเป็นคนสู้กับรุ่น4 เองโดยได้รับการฝึกฝนมาจากอิสึนะไม่ก็มาดาระ (ฝึกแค่ปีเดียวเทพขนาดนี้)

2.โอบิโตะจะมีอีกคนสิงอยู่ในร่าง และไช้อีกคนสู้แทน เลยทำไห้สามารถสู้กับรุ่น4ได้
และคนนั้นที่ต่อกรกับรุ่น4ได้  รุ่น4 ก็เปรยออกมาแล้วว่าคงมีแต่มาดาระเท่านั้น

3.คนที่สู้กับรุ่น4 ที่ไส่หน้ากากไม่ไช่โอบิโตะ แต่เป็นมาดาระไม่ก็อิสึนะ  ทฤษฎีนี้ไม่น่าจะไช้ เพราะถ้าเป็นมาดาระหรืออิสึนะจริง ก็น่าจะผมยาว จิงมะ แต่ในรูปนั้นโทบิมันผมสั้นนี่หว่า

ส่วนตัวผมสนับสนุนทฤษฎีสอง คืออย่างน้อยโทบิต้องมีโอบิโตะสิงอยู่ในร่าง แต่วิญญาณอีกคนที่สิงโทบิอยู่อาจเป็นไครสักคนที่เทพขนาดต่อกรรุ่น4ไ้ด้

ขอดีใจอีกที ที่เดาถูกว่าเป็นโอบิโตะ กร๊ากๆ... ผมว่ามาดาระน่าจะไปช่วยไว้!! และพยายามกล่อมหรือปลูกจิตสำนึกจิง !! สาเหตุน่าจะมาจากการตายของริน ผมว่ามีส่วนมาก เพราะดูจากตอนที่คุยกัน โอบิโตะบอกคาคาชิว่าสันติภาพของนาย ไม่เห็นจะต้องไปยืนร้องไห้หน้าศพอะไรประมาณนั้นมั้ง เหมือนว่า โอบิโตะฝากคาคาชิดูแล แต่ทำไมถึงปล่อยให้รินตาย?? เลยต้องการสันติสุข อะไรประมาณนั้นเลยจะทำให้โลกนี้มีแต่สันติสุข !! เลยรวบรวมสิบหางขึ้นมา ?? น่าจะประมาณนี้นะ *haha* *haha* *haha*

TeyTey

• *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
โอบิโตะ ในตอนนี้น่าจะ สัก50% นะคับร่างกายอะไรดูแล้วน่าจะมีไร รอ600คับ  *number1*
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
ถึงแม้จะมีแฟลชแบ็ค อะไรของโตะให้ดูก็ตาม    แต่มันน่าสงสัยที่สุด คือ อีโทบิ  มันยืนนิ่งไม่พูด ไม่ตอบอะไรเลย??   ผมมีลางว่าตอนหน้า จะได้เงิบ กันอีกระลอก   *hoho*

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

Megneto

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ก็คงต้องรอให้โทบิพูดออกมาจากปากก่อนละกัน

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
อาจารย์เล่น เฉลยแบบนี้ไม่มีอะไรจะช่วยอาจารย์ได้เลยครับ รอแค่เหตุผลแก้ตัวจากอาจารย์อย่างเดียว แล้วก็ภวนาของให้เข้าใจและไม่ over เกินไปด้วย  *dontknow*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
เห้อ คนที่ไม่คิดว่า โทบิ เป็น โอบิโตะ ยังไม่ยอมรับกันอยู่อีกหรือ ในเรื่องมันก็บอกแล้วนิ จะทิฐิอะไรนักหนา
ไม่ต้องคิดแทน อ. หรอกครับ ก็อย่างที่บอกมาหลายๆครั้งแล้วว่า เดี่ยว อ. ก็จัดให้มันลงตัวเอง
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
มันไม่มี ทิทง ทิฐิ  อะไรหรอกครับ  กะอีแค่การ์ตูน

คนเขาก็พูดเอาขำไปอย่างนั้นแหละ

..เดี๋ยว 'จารย์ก็ทำให้มันลงตัวเอง   แต่ถ้ามันไม่ลงตัวนี่  'จารย์ก็โดนเละ  พวกเราไม่ด่า  คนอื่นก็ต้องด่าอยู่ดี

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ