หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โอบิโตะ!!!~โผล่มาทำแฟนคลับปวดประสาทอีกแล้วมาดูความน่าจะเป็นกันครับ?????  (อ่าน 10891 ครั้ง)

jumza111

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • ตั้ว วัด ' ตือ คับ
    อันดับแรกผมต้องบอกว่าผิดคาดมากคับ  ซึ่งจากเหตุผลที่ผมเคยเสนอไปอะไรหลายๆ ที่ไม่น่าจะเป็นโอบิโตะเลย
อย่างเช่น ตอนที่ 9 หาง บุกหมู่บ้านใครกันที่ปะทะกับ มินาโตะ ซึ่งตอนนั้นโอบิโตะยังเป็นแค่ลูกศิษย์ของมินาโตะอยู่เลย
ใครกันที่ควบคุม 9 หางให้ทำลายโคโนฮะ  ไม่มีเหตุที่ทำให้คิดว่าเป็นโอบิโตะอยู่เลย  คนที่โผล่มาเจออิทาจิก้อผมยาวเล่น
เอาผมอึ่ง ทึ่ง เสียว สยิว ปิ๊ดปิ้วและก้อ งง งวย ท่าจะเป็นโอบิโตะน่าจะมีอีกหลายประเด็นที่ต้องอธิบายอีกยาวและ
คุณ มาซาชิ คิชิโมโตะ ต้องอธิบายให้กระจ่างด้วย....ผมงงมาก
   1. มีคนที่เก่งชักใยอยู่เบื้องหลังหรือควบคุมตัวโอบิโตะอยู่
   2.มีโทบิ 2 คน
   3.เป็นแค่ร่างที่ถูกควบคุมด้วยพลังที่แข็งแร่งหรือเรียกว่า หุ่นเชิด
   4.มีคนใช้คาถาชุบชีวิตให้และได้สอนวิชาอะไรหลายๆอย่างให้จนทำให้โอบิโตะซึ้ง
      ในบุญคุณและพร้อมจะเป็นลูกกระจ๊อกของคนนั้น
   5.คาคาชิจำคนผิด
  ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลใดก้อเล่นเอาทุกคน   งง  ไปตามๆกันขนาดนารูโตะเอง บีไกและคาคาชิก้อยังงง
ไม่ใช่แค่นั้นยังทำให้เกิดประเด็นที่ถกเถียงและครุ่นคิดให้ปวดหัวกันต่อไป  ตอนน่าอาจจะตัดไปฝั่ง
มาดาระ ปะทะ 5คาเงะเพื่อทำให้ทุกคนทวีความอยากรู้ความจริงเพิ่มไปอีก ทำให้เครียดและยัง
เกิดการเถียงกันระหว่างคนที่ความเห็นไม่ลงกันอีก  เห้อปวดประสาทจัง
      ตั้ว วัด' ตือ

klaobrmeiei

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
น่าจะช่วยชีวิตด้วยเซลล์ รุ่น 1 แน่นอน

แต่ใครช่วยกันล่ะ ? *rip* *rip*

พอเฉลย ก้อมีคำถามตามมาเยอะแยะ  *disappoint*

El Ruffy

• *
เจอกันสัปดาห์หน้าครับ เดี๋ยวโอบิโตะจะมาตอบด้วยตนเอง  *haha* *haha* *haha* *haha*

krizalids

• *
ต้องติดตามกันต่อไปว่าเป็นไงถึงมาเป็นโทบิ *attack*
หาเรื่องหรา

uchiha obito

• *
เป็นหุ่นเชิด ที่หล่อมากเลยนะ โตมานี่หล่อจริง ๆ โอบิโตะเรา ^^  *haha*

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ถ้า ตอนต่อไปหักมุม แบบว่า

โอบิโตะ ถูก เซตซึดำ ควบคุม อยู่อีกที ด้วยคาถา อะไรซักอย่าง

เนื้อเรื่องมันจะลงตัวมากเลยนะครับ

แบบว่ามีฉากนึงที่ เซตซึดำ มันนั่งกินศพ ของ ซาโซริ แล้วโทบิมันก็มาเอาแหวนจากศพ ซาโซริ

ผมยังสงสัยอยู่ถึงทุกวันนี้ ทำไมมันต้องกินศพคนอื่นด้วย มันต้องมีอะไรพิเศษ แน่ๆ *dead*

ถ้ามันกินไครแล้วสามารถสร้างร่างคนนั้น(ชุบชีวิตขึ้นมาได้ แต่จะโดนควบคุม)

น่าจะเวิค ดีนะ ความคิดนี้ *haha*

เช่น เซตซึดำ ไป กินศพ ของโอบิโตะ แล้วก็โคลนนิ่งร่างโอบิโตะขึ้นมา แล้วเอาเซลล์รุ่น1 ซ่อมแซมร่างให้แล้ว ก็คอยควบคุม แบบหุ่นเชิด *rip*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
จากผมเดา ไม่ใช่กินเพื่อสร้าง และ คื่อชีพ แต่กินเอาวิชา เอาความสามาต และ ข้อมูลต่างๆจากศบมากกว่า

เพราะดูในเรื่องแล้ว เช็ดสึ คื่อ แหล่งข้อมูลของโทบิ และ องกรแสงอุษา

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
อย่าลืมนะครับว่าโทบิรู้จักโอโรจิมารุดี ถ้านินจาคนไหนก็ตามที่เกี่ยวข้องกับโอโร ก็คงจะมีแต่เรื่องทดลองๆ อ่ะนะ มันยังเคยบอกเลยว่าโอโรจิมารุศึกษาความลับของมันมาหมดแล้ว

และคัมภีร์ที่ซุยเงสึเจอ อาจารย์ก็ยังไม่ได้เฉลยเลยว่าเป็นอะไร น่าคิดเหมือนกันว่าคนเขียนเขาจะกั๊กเอาไว้รออะไร

มันอาจจะมีการหักมุมที่ไม่คาดคิดซ้อนอยู่อีกชั้นก็ได้... (600 มันก็เลขสวยกว่านะ)   

ตอนนี้คงได้แต่รอปาฎิหาริย์ (ต้องใช้คำว่าปาฎิหาริย์แล้วสำหรับนาทีนี้) 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 30 ส.ค. 2012 เวลา 03:06:18 โดย Zigmund »

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *
อย่าลืมนะครับว่าโทบิรู้จักโอโรจิมารุดี ถ้านินจาคนไหนก็ตามที่เกี่ยวข้องกับโอโร ก็คงจะมีแต่เรื่องทดลองๆ อ่ะนะ มันยังเคยบอกเลยว่าโอโรจิมารุศึกษาความลับของมันมาหมดแล้ว

และคัมภีร์ที่ซุยเงสึเจอ อาจารย์ก็ยังไม่ได้เฉลยเลยว่าเป็นอะไร น่าคิดเหมือนกันว่าคนเขียนเขาจะกั๊กเอาไว้รออะไร

มันอาจจะมีการหักมุมที่ไม่คาดคิดซ้อนอยู่อีกชั้นก็ได้... (600 มันก็เลขสวยกว่านะ)   

ตอนนี้คงได้แต่รอปาฎิหาริย์ (ต้องใช้คำว่าปาฎิหาริย์แล้วสำหรับนาทีนี้) 

*shock* *shock* *shock* *shock* *shock* *shock*

เป็น โอบิโตะ ของจริงแบบไม่มีข้อโต้แย้งอ่ะดิ หักสุดๆ ตอนหน้า

*haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
Prepare yourself  Obito fanboy are attacking

เตรียมตัว!!   โอบิโตะ แฟนบอย กำลังจู่โจม!

.....เด็กโตะ ระริกระรี้ สุดใจขาดดิ้นเลยทีเดียว  *haha*   (ผมเชื่อว่าใครๆก็คิด  ตั้งแต่มันออกมาใหม่ๆ เพราะลักษณะทางกายภาพ  เพียงแต่ไม่อยากจะเชื่อว่ามันจะง่ายยังงี้เท่าันั้นเอง)

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

TeyTey

• *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
ก็ว่ายุเซตซึ ดำ มันทะแม่งๆ ต้องรอความจิงกะจ่าง อ.ถึงจะตัดไปหา เจ้าเซตซึ ละมั้ง (หนทางยังอีกยาวไกล)
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

chainoi

• *

อืมม ๆก็น่าคิดนะ อาจจะหักมุมอะ ส่วนตัวนี้ก็ให้คิดว่าเป็นโอบิโตะกันไปก่อน และก็ตัดไปที่อื่น จะเป็นไปได้ป่าวหว่าา

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

kyubi

• *
  • ชั้นจะเป็นเกะนินให้ได้ คอยดู...
ตอนหน้าถ้าไม่ตัดไปไหน คงได้ฟังโอบิโตะพูดล่ะคับ *disappoint* *disappoint*
อย่าริอาจส่งแกะมาฆ่าหมาป่า