หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

ชอบ 7 เทพโจรสลัดคนไหนกันบ้าง ไม่ว่าจะเพราะเก่ง เท่ น่ารัก ช่วยโหวตหน่อยครับ...

จูลาเคล มิฮอว์ค  (เหยี่ยว)
8 (42.1%)
ดองกี้โฮเต้ โดฟลามิงโก้  (นกฟลามิงโก้)
3 (15.8%)
บาโซโลมิว คุมะ  (หมี)
2 (10.5%)
จินเบ  (ฉลามวาฬ)
1 (5.3%)
เก็กโค โมเรีย  (ตุ๊กแก)
0 (0%)
โบอา แฮนค๊อก  (งูเหลือม)
5 (26.3%)
ครอคโคไดล์  (จระเข้)
0 (0%)
มาร์แชล ดี ทีช  (หนวดดำ)
0 (0%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 9

ปิดการโหวต: จ. 10 ต.ค. 2011 เวลา 22:36:56

ผู้เขียน หัวข้อ: [โหวต]ชอบ7เทพโจรสลัดคนไหน กันบ้าง ร่วมตอบแสดงเหตุผลด้วยคับ...  (อ่าน 17173 ครั้ง)

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
เหตุผลที่ชอบ 7 เทพโจรสลัดคนนี้ เพราะอะไร  แสดงเหตุผลกันมาด้วยนะครับ...

*love*

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
ชอบ
โดฟลามิงโก้ => พลังผลปีศาจเจ๋งดี แถมดูแล้วน่าจะเก่งมากด้วย...
มิฮอว์ค ตาเหยี่ยว => เท่มาก....

*hoho*

ผมแดง

• บุคคลทั่วไป
ขอถามผู้รู้ กดโหวตตรงไหนอ่ะครับ... *disappoint*

Monkey D. Jennei

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
โบอา กับ ตาเหยี่ยว อ่ะค่ะ ชอบเป็นการส่วน

โบอา แฮนค็อก สวยเก่ง ใช้ฮาคิได้  *love*

ตาเหยี่ยว เก่งเพลงดาบเป็นเยี่ยม   *great*

ที่จิงกะแอบชอบ ครอกโคได อยู่ นิดๆ อิๆ   *disappoint*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

จงอ่านอย่างละเอียด

โบอา เลย ครับ *number1*

ถ้าผมเป็นลูฟฟี่ โบอา อาจมีความสุข กว่านี้ เป็น เท่าตัว *hoho*

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
ชอบ ไอ้ป่าเถื่อน คุมะ คับ พลังสะท้อนได้ทุกอย่างเจ๋งอะ การโจมตีทางกายภาพ ยังสะท้อนเลย *love*
แสงอุษา กองทัพอสูร

โดฟรามิงโก้

โดฟรามิงโก้ ผมว่ามีผลซักใยเหมือนหุ่นเชิด
ใช้เส้นรวดล่องหนควบคุมคน + ตัดขาออส jr. ขาดสบายๆ *number1*

waii12345

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
 *attack*เก่ง ที่สุด ในบันดา 7 เทพ

F4

• Administrator
  • มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ขอถามผู้รู้ กดโหวตตรงไหนอ่ะครับ... *disappoint*
ต้องเป็นสมัครสมาชิกก่อนนะ

เดามั่วมั่ง

• *
ผมว่า
จินเบ ก็เก่งนะเรียกปลาวาฬก็ได้
โมเรีย ก็เก่งสร้างทหารซอมบี้
หนวดดำ นี่ก็เก่งเวอร์ แถมมีพลังเทพถึง 2 พลังแน่ะ ไม่ชอบกันบ้างหรอ...

ยังไม่มีใครโหวตเลยแหะ...

JaunConstantine

• *
ชอบบาโซโลมิว คุมะ ชื่อเท่ดี *hoho* *hoho*
ใจดีด้วยช่วยพวกลูฟี่ไว้ง่ะ

Joar

• *
ชอบคุมะ เพราะช่วยพวกลูฟี่ให้ปลอดภัย และทำงานกับพ่อของลูฟี่ด้วย แถมพลังก็สุดยอดเลย เจ๋ง (ไม่ได้หมายความว่าเก่งกว่าคนอื่นนะแค่ว่าพลังมากน่ะ)

ชอบมิฮอร์ค เพราะเป็นคนที่สมาธิดีมาก เด็ดเดี่ยว ปฎิบัติตามหน้าที่ ที่รู้ว่าอะไรดี อะไรไม่ดี และรักษาคำพูด

KONUNKID

• *
ชอบแฮนค็อกนะ เพราะว่าเป็นผู้หญิงคนเดียวที่สามารถฝ่าฟันมาอยู่ในระดับเดียวกันกับผู้ชายได้ ดูแข็งแกร่งแต่ไม่แข็งกร้าวดี อาจจะหยิ่งนิดๆ อิอิ *haha*
หัวไใจไร้ค่า ชีวิตไร้ความหมาย

amagedon

*rip* *hoho*ชอบแฮนคอกอ่ะอยากให้เป็นแฟนลูฟี่จริงๆอ่ะ

KRIT_GTR

• *
ชอบ ดองกี้โฮเต้ โดฟลามิงโก้ "รีบๆเตรียมตัวเข้าเถอะ ยุคของโจรสลัดที่แท้จริงถึงจะอยู่รอดกำลังจะมาแล้วว   พวกที่ไร้พลังน่ะรีบหนีไปซะ ยุคใหม่กำลังจะมาพร้อมๆๆกับคลื่นที่ควบคุมไม่ได้ ฮ๊ะ ฮ๊ะ ฮ๊ะ ฮ่าาาาาาา"   5555+เท่ดี