หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกี่ยวกับการแปลงร่างของนารูโตะนะครับ  (อ่าน 13482 ครั้ง)

zeezazalud

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมสงสัยว่านารูโตะ ตอนเอาชนะ9หางในจิตใจและได้จักกระของเก้าหางมาควบคุมแล้ว แต่ทำไมยังแปลงร่างแบบคิลเลอร์ บี ไม่ได้หละครับ
 (คิลเลอร์ บี ที่แปลงร่างตัวเองได้3ขั้นอะครับ 1.ขั้นแรกหางจักกระสีส้มๆ 2.ขั้น2ที่ตัวสีแดงๆเหมือนครึ่งคนครึ่งสัตว์ 3.ขั้นกลายเป็นสัตว์หางทั้งตัว)
เพราะตั้งแต่ตอนที่ควบคุมเก้าหางได้แล้ว เห็นแต่ใช้ร่างสีทอง(โหมด9หาง) สงสัยว่านารูโตะทำไม่ได้เหรอครับเพื่อนๆ

ปล.ผิดพลาดยังไงเพื่อนแย้งหรือแสดงความคิดเห็นได้เลยนะครับ

KRITAS

• *
Re: ถามเกี่ยวกับการแปลงร่างของนารูโตะนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 16:42:29 »
 *glad*คิดว่าคงต้องฝึกเพิ่มมั่งครับ เพราะมาใช้จักระเก้าหางได้ 100% ตอนเริ่มสู้ได้พักหนึ่ง จะไม่มีเวลาฝึก *disappoint*
ปล.อายจัง มั่วเข้าไปนั้น *hoho*

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
Re: ถามเกี่ยวกับการแปลงร่างของนารูโตะนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 16:46:45 »
จะมีอยู่ ตอนนึ่งที่บีพูดทำนองต้องฝึก เพราะพึ่งได้มา ใช้ได้แต่ไม่นาน เป็นการรวมร่างขี้นแรก

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

TeyTey

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 16:47:26 »
ก็เพิ่งควบคุมได้คับ นารูโตะประสบการยังน้อยอยู๋ก็ต้องฝึกไปอีก (คิลเลอร์ มันอายุ แก่พอสมควรผ่านการฝึกฝนมาเยอะกว่านารูโตะคับ)นารูโตะได้เปรีบตรงที่เป็นลูกรุ่น4 พรสวรรค์บิ๊กๆ
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 17:18:34 »
เพราะมันเป็นพระเอก  เวลามันแปลงร่าง มันเลยต้องเท่ห์  แปลกกว่าชาวบ้าน    จะให้แปลงเป็นเก้าหางธรรมดาๆ มันไม่พอ

ตอนนี้ก็ถือว่ามันแปลงได้แล้วครับ   ร่างล่าสุดเนี่ยแหละ  ที่มีผ้าคลุม  เสื้อมีคอปกตั้ง ตามตัวมีลวดลายพิสดาร เท่ห์กว่าชาวบ้านชาวช่อง     เรียกแสตนด์เก้าหางออกมาได้ไม่เห็นหรอ    นี่ถือเป็นร่างสุดยอดของมันแล้ว

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 18:04:39 »
เพราะตอนนั้น คุรามะ(9หาง) ยังไม่ยอมเปิดพลังที่แท้ของตนให้ นารูโตะ ใช้ได้100% ไงครับ
แต่ที่ นารูโตะ แปลงร่างเป็นสีทองก่อนหน้านั้น หรือที่เรียกว่าขั้น2 เพราะเกิดการใช้คาถาผนึก8ทิศในการสะกดพลังของ9หาง แต่ถ้าจะใช้พลังได้100% ต้องตกลงกับสัตว์หางเอาเองครับ *number1*

ปล.ผมว่าไม่ได้เข้าใจอะไรยากเลยนะครับ ถ้าคุณตั้งใจอ่านดีๆ *้ั์post2*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

thana_pat

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 18:09:48 »
จะมีอยู่ ตอนนึ่งที่บีพูดทำนองต้องฝึก เพราะพึ่งได้มา ใช้ได้แต่ไม่นาน เป็นการรวมร่างขี้นแรก

ถูกต้องแล้วคร๊าฟ บีเคยพูดไว้แบบนั้น เราจำได้ *nude* *nude*

Oni Me no Kyo

• *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 18:10:11 »
ตอนนี้ผมว่ามันน่าจะเต็มโหมดเก้าหางแล้วนะ เพราะ นารูโตะใช้พลังเก้าหางได้อย่าอิสระ เพียงแต่ไม่ต้องกลายร่างเท่านั้นเอง

เห้อ!! น่าเบื่อซะจริง *้ั์smoking*

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 18:36:55 »
ตอนนี้มันใช้ได้ 100% แล้ว   เพียงแต่  มันยังเชื่อมต่อกันได้ไม่สมบูรณ์แค่นั้น  =  มันใช้โหมดนั้นได้ไม่นาน 

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 18:45:53 »
ตอนนี้มันใช้ได้ 100% แล้ว   เพียงแต่  มันยังเชื่อมต่อกันได้ไม่สมบูรณ์แค่นั้น  =  มันใช้โหมดนั้นได้ไม่นาน
งั้นก้อเอาสัญญษณ 3 G ไปให้นารูโตะกะคุรามะซะ จะได้เชื่อมต่อได้ตลอด ไม่หลุด *number1*

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 18:49:35 »
ผมว่านารุโตะคงจะขั้น3 แล้วละ อย่างตอน 598 เนี่ยนารุโตะก็ยังใช้กระสุนสัตว์หางให้เราเห็นไปดอกนึง ถ้าเป็นการต่อสู้อื่นๆ นารุโตะอาจจะใช้ร่างเก้าหางก็เป็นได้

แต่ครั้งนี้เป็นการต่อสู้ที่ต้องอาศัยความละเอียดอ่อน เพราะนารุโตะต้องโจมตีคู่กับคามุยของคาคาชิด้วย ถ้ากลายร่างเป็นเก้าหางทั้งตัวก็คงจะโจมตีหวังผลไอโทบิไม่ได้

ส่วนขั้นสอง นารุโตะก็เคยใช้แล้วนะครับ ครึ่งคนครึ่งสัตว์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 23:18:24 โดย Zigmund »

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 18:55:57 »
ผมว่า แบบนี้โต๊ะมันดูหล่อสมกับเป็นพระเอกของเรื่องดีนะ *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST