หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่องนางาโตะหน่อยครับเพื่อนๆ  (อ่าน 14831 ครั้ง)

zeezazalud

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
1.ที่นางาโตะไม่ใช้ร่างของตัวเองใชวิชาเนตรสังสาระ(เหมือนมาดาระที่ใช้ร่างกายตัวเองใช้วิชาทั้ง6วิถี) แต่กลับใช้ร่างกายของศพมาใช้วิชาแทน เพราะอะไรหลอครับ

2.ตอนยาฮิโกะตาย และนางาโตะเรียกเทวรูปมารนอกรีตออกมาและอยู่ๆก็มีแท่งเหล็กมาแทงที่หลังของนางาโตะ และใบหน้าและตัวของนางาโตะก็ผอมลง เหล็กนั้นมันดูดจักกระหรือเลือดของนางาโตะหลอครับ

3.ที่นางาโตะผอมลงมามากเพราะวิชาเนตรของเขารึปล่าวครับ 

4.นางาโตะไม่ได้ตายเพราะวิชาชุบชีวิตใช่ไหมครับ แต่ตายเพราะจักกระหมดใช่ไหมครับ(ที่ผมเข้าใจคือถ้าจักกระของนางาโตะเต็มๆ แล้วใช้วิชานั้นคงไม่ตาย เข้าใจถูกป่าวหว่า)

5.ที่นางาโตะเปลี่ยนโหมดตาของตัวเองกลับโหมดปกติไม่ได้เพราะว่าไม่ใช่คนเบิกเนตรเองรึปล่าวครับ (ถ้าเบิกเองแบบมาดาระก็จะเปลี่ยนได้อิสระ) หรือไม่เกี่ยวกันอ่าครับ

6.ข้อสุดท้าย ทำไมนางาโตะเดินไม่ได้เพราะอะไรอะครับ

ปล.ผิดถูกยังไงเพื่อนๆช่วยตอบช่วยแย้งด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 22:11:10 โดย zeezazalud »

TeyTey

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
Re: รบกวนถามเรื่องนางาโตะหน่อยครับเพื่อนๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 21:40:59 »
รอผู้รู้
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

chainoi

• *
Re: รบกวนถามเรื่องนางาโตะหน่อยครับเพื่อนๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 22:04:53 »
ข้อ1 ไม่เข้าใจคำถามครับ
  2และ3 ใช่ครับเป็นผลที่ตามมาทำให้ร่างกายเป็นแบบนั้น
4มันใช้จนพลังหมดนั่นแหละครับ แต่เข้าใจว่าถ้ามันไม่ชุบมาหมดโคโนฮะมันคงไม่หมดพลังขนาดนั้น
5ถูกต้องครับมันเปลี่ยนไม่ได้เพราะไม่ได้เบิก

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

zeezazalud

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 22:07:41 »
ข้อ1 ไม่เข้าใจคำถามครับ
  2และ3 ใช่ครับเป็นผลที่ตามมาทำให้ร่างกายเป็นแบบนั้น
4มันใช้จนพลังหมดนั่นแหละครับ แต่เข้าใจว่าถ้ามันไม่ชุบมาหมดโคโนฮะมันคงไม่หมดพลังขนาดนั้น
5ถูกต้องครับมันเปลี่ยนไม่ได้เพราะไม่ได้เบิก

อ่า ข้อ1ผมหมายถึงว่า ทำไมมันต้องใช้ศพคนทั้ง6 ใช้วิชาของเนตรสังสาระด้วยอ่าครับ  ทำไมไม่ใช้ร่างตัวเองใช้ทั้ง6วิชาไปเลย เหมือนมาดาระหนะครับ

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 22:11:21 »
1.อาจเป็นเพราะ 6 คน เท่ากับ 12ตา ซึ้ง แต่ละตาเชื่อมถึงกัน
2.-3. ใช่ครับดูดจักกระ(แต่โทบิเรียกกลับไม่ดูดอันนี้ก้งงอยู่)
4.ผมคิดว่าใช้จักระหมดครับ แต่ใครหลายคนในบอร์ดนี้เข้าใจว่าใช้ชุบแล้วผู้ใช้จะตาย
5.อันนี้ไม่รู้เหมือนกัน แต่คิดว่าน่าจะติดตัว(มาดาระเพราะตอนแรกใช้ เนตรวงแหวน ตอนหลังเลยเปลี่ยนเป็นสังสาระ)
6.เพราะใช้ควบคุมศพถึง6ศพจึงต้องใช้เครื่องส่งจักระครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 22:14:39 โดย Num »

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 23:22:08 »
1.ที่นางาโตะไม่ใช้ร่างของตัวเองใชวิชาเนตรสังสาระ(เหมือนมาดาระที่ใช้ร่างกายตัวเองใช้วิชาทั้ง6วิถี) แต่กลับใช้ร่างกายของศพมาใช้วิชาแทน เพราะอะไรหลอครับ

หลายคนย่อมดีกว่าคนเดียวอยู่แล้วครับ ยกตัวอย่างเช่น ความสามารถของเพนวิถีนรก ตายแล้วชุบใหม่เรื่อยๆ ในขณะที่ร่างเดียวแพ้แล้วก็แพ้เลย

แต่ทั้งนี้ ถ้าใช้แค่ร่างเดียวสมาธิและพลังทั้งหมดก็จะรวมกันอยู่ในคนๆเดียว มันก็ดีคนละแบบครับ แต่ท่าทางนางาโตะจะชอบแบบหลายวิถีมากกว่า

4.นางาโตะไม่ได้ตายเพราะวิชาชุบชีวิตใช่ไหมครับ แต่ตายเพราะจักกระหมดใช่ไหมครับ(ที่ผมเข้าใจคือถ้าจักกระของนางาโตะเต็มๆ แล้วใช้วิชานั้นคงไม่ตาย เข้าใจถูกป่าวหว่า)

ตายเพราะใช้พลังเกินขีดจำกัดครับ เหมือนกับป่วยอยู่แล้วฝืนตัวเองอะไรทำนองนี้

คือเท่าที่ผมรู้ยังไม่มีการตายเพราะจักระหมดนะ ไม่งั้นไอพวกที่โดนวิชาสูบจักระมันก็คงตายกันหมดแล้ว  *haha* *haha*

5.ที่นางาโตะเปลี่ยนโหมดตาของตัวเองกลับโหมดปกติไม่ได้เพราะว่าไม่ใช่คนเบิกเนตรเองรึปล่าวครับ (ถ้าเบิกเองแบบมาดาระก็จะเปลี่ยนได้อิสระ) หรือไม่เกี่ยวกันอ่าครับ

ไม่มีอะไรบอกไว้แบบนั้นก็จริง แต่ถ้าจะสรุปแบบนั้นก็ไม่น่าจะผิด

6.ข้อสุดท้าย ทำไมนางาโตะเดินไม่ได้เพราะอะไรอะครับ

มันโดนคาถาของฮันโซตอนที่สู้กันครับ ตามรูปเลย 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 01:30:34 โดย Zigmund »

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 23:35:18 »

2.ตอนยาฮิโกะตาย และนางาโตะเรียกเทวรูปมารนอกรีตออกมาและอยู่ๆก็มีแท่งเหล็กมาแทงที่หลังของนางาโตะ และใบหน้าและตัวของนางาโตะก็ผอมลง เหล็กนั้นมันดูดจักกระหรือเลือดของนางาโตะหลอครับ

3.ที่นางาโตะผอมลงมามากเพราะวิชาเนตรของเขารึปล่าวครับ 

ปล.ผิดถูกยังไงเพื่อนๆช่วยตอบช่วยแย้งด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ
1.ที่ใช้ศพแทนเพราะนางาโตะขาพิการครับเลยต้องใช้ศพทำให้เกิดข้อจำกัดด้านพลังและสมาธิในการควบคุมเพนมาก แต่จะเห็นได้ว่าตอนที่นางาโตะใว้วิถีทุกอย่างด้วยตัวเองทั้งพลังและคาถาจะใหญ่มาก

2.รูปปั้นนั้นคือ เกโดมาโช ส่วนแท่งที่แทงนางาโตะน่ะ มันสูบเอาจักระและพลังชีวิตของนางาโตะไปเป็นพลังงานอีกที

3.ครับผอมต้องแต่โดนแท่งเหล็กแทงแล้ว พอพิการเลยยิ่งแย่

4.ตายเพราะใช้จักระเกินขีดจำกัดครับ เพราะก่อนหน้านี้มันใช้จักระอย่างมากในการระเบิดโคโนฮะ

5.อันนี้มันยังเป็นข้อสงสัยยังตัดสินไม่ได้ว่ามันเปลี่ยนโหมดเนตรได้ป่าว ขนาดโทบิเผื่อจะเห็นกระจกเงามันก้อ...

6.โดนฮันโซวางระเบิดที่ขา ตอนไปช่วยโคนัน เลยพิการ

O

• *
  • อะไร ๆ ก็เกิดขึ้นได้ถ้ามี M.U.G.E.N
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 23:52:23 »
2.-3. ใช่ครับดูดจักกระ(แต่โทบิเรียกกลับไม่ดูดอันนี้ก้งงอยู่)

ที่โทบีเรียกแล้วไม่ดูด   น่าจะเป็นเพราะว่าเทวรูปมีจักระของสัตว์หางอยู่ในรูปปั้นก็เลยไม่จำเป็นต้องดูดของโทบีอีก

ฉันน่ะเป็นคนอ่อนแอ  แต่เมื่อฉันผจญภัย ฉันจะต้องแข็งแกร่งขึ้นเพื่อเอาชนะด้านมืดของตัวฉันอีกคนให้ได้

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 23:53:05 »
ต้องทำความเข้าใจก่อนว่า เนตรสังสาระ มีหลักการใช้ 2แบบ

แบบที่ 1คือ พลังแห่งทั้ง6วิถี
แบบที่ 2คือ สามารถเรียนรู้ได้ทุกวิชา (ที่ไม่ใช่ขีดจำกัดทางสายเลือด) และใช้วิชาได้ทั้ง 5ธาตุ

นางาโตะ เลือกใช้แบบที่1 เพราะฟังจากที่ จิไรยะ กล่าว และที่สำคัญ เพราะ นางาโตะ ขาไม่มีด้วย(ขาขาด)จึงเลือกวิธีนี้
ส่วนแบบที่2 เป็นแบบที่ มาดาระ ใช้ตอนปัจจุบัน เพราะสังเกตุจากวิชาที่ มาดาระ ใช้เยอะแยะเหลือเกิน

ส่วนที่ นางาโตะ ผอมก็เพราะองค์ประกอบโดยรวม เป็นคนผอมอยู่แล้ว ใช้พลังจากเนตรเยอะ แถมสภาพจิตใจที่โกรธแค้น

เนตรสังสาระ ยังไม่ได้ระบุนะครับว่า สามารถเป็นดวงตาเป็นโหมดปกติได้หรือเปล่า เพราะจากที่เราเห็นอดีตของ นางาโตะ ผมข้างหน้าปิดดวงตาอยู่ครับ แต่ถ้าจะให้ผมเดาจากที่สังเกตุ คนที่มี เนตรสังสาระ จริงๆไม่น่าจะเปลี่ยนเป็นโหมดปกติได้นะครับ เพราะมันไม่ใช้ขีดจำกัดทางสายเลือดเหมือน เนตรวงแหวน แล้วอีกอย่าง เนตรสังสาระ ก็ไม่ได้มีเกลื่อนกลาดด้วย
แต่ในกรณีของ มาดาระ นั้นมันแฟะเกินครับ เพราะมันดันเอา เนตรสังสาระ มาเป็น option เสริม แถม handicap ดีซะด้วย  *dead*

ส่วนข้อสุดท้าย คุณกลับไปอ่านเองเถอะครับ  *disappoint*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Zigmund

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 01:03:11 »
ต้องทำความเข้าใจก่อนว่า เนตรสังสาระ มีหลักการใช้ 2แบบ

แบบที่ 1คือ พลังแห่งทั้ง6วิถี
แบบที่ 2คือ สามารถเรียนรู้ได้ทุกวิชา (ที่ไม่ใช่ขีดจำกัดทางสายเลือด) และใช้วิชาได้ทั้ง 5ธาตุ

นางาโตะ เลือกใช้แบบที่1 เพราะฟังจากที่ จิไรยะ กล่าว และที่สำคัญ เพราะ นางาโตะ ขาไม่มีด้วย(ขาขาด)จึงเลือกวิธีนี้
ส่วนแบบที่2 เป็นแบบที่ มาดาระ ใช้ตอนปัจจุบัน เพราะสังเกตุจากวิชาที่ มาดาระ ใช้เยอะแยะเหลือเกิน

ผมว่ามันไม่ได้แยกสายนะ จะอธิบายตามความเข้าใจของผมละกันครับ มันเหมือนกับว่าต้องฝึกแบบที่สองให้สำเร็จก่อนแล้วถึงจะใช้พลังในแบบที่หนึ่งได้

ส่วนนางาโตะมันฝึกแปลงคุณสมบัติจักระอย่างเดียวครับ ผมลองย้อนกลับไปอ่านดูแล้ว แต่ไม่เห็นมีประโยคที่จิไรยะพูดว่าเนตรสังสาระมีด้วยกันสองแบบเลยนะ จิไรยะมันไม่รู้เรื่องเนตรสังสาระเลยครับ ทีแรกยังคิดว่าเป็นแค่ตำนานด้วยซ้ำ

แต่พอเห็นนางาโตะซึ่งมีเนตรสังสาระฆ่านินจาตายไปคนนึงแล้ว ตัวเองถึงเชื่อและยอมสอนวิชานินจาให้ แต่สิ่งที่จิไรยะสอนมีแค่วิชานินจาธรรมดาๆครับ และจิไรยะเองก็ยังตกใจว่าทำไมนางาโตะถึงฝึกแปลงคุณสมบัติทั้งหกสายได้

(ตามรูปข้างล่างที่ผมเอามาแปะให้ดูเลย นางาโตะมันฝึกแปลงคุณสมบัติอยู่)

สรุปตามที่ผมเข้าใจ สิ่งที่นางาโตะฝึกก็คือคุณสมบัติจักระนั่นแหละครับ และมันน่าจะเป็นพื้นฐานที่ทำให้นางาโตะใช้พลังของทั้งหกวิถีได้

พอจิไรยะกลับมาเจอนางาโตะอีกครั้ง จิไรยะก็ประหลาดใจเพราะว่านางาโตะใช้แต่คาถาเชิญ สิ่งที่จิไรยะคิดว่าจะได้เห็น คือ นางาโตะแบบตอนที่สู้กับอิทาจิ เป็นนางาโตะแบบร่างเดียวและใช้วิชานินจาได้หลากหลายรูปแบบ 

ก็ตามที่ผมบอก จิไรยะไม่รู้อะไรเกี่ยวกับพลังของเนตรสังสาระเลย นางาโตะคนที่จิไรยะเจอ เป็นแค่วิถีหนึ่งของเพน สามารถใช้ได้แต่คาถาเชิญ

ส่วนมาดาระ มันก็ใช้ความสามารถของหกวิถีได้นี่ครับ ตอนที่นารุโตะปาดากระจายวงจักรใส่มัน แล้วมันก็ดูดซับเข้าไป มาดาระใช้วิชานินจาได้หลากหลายก็จริง แต่ก็อย่าลืมว่า...

เป็นพลังของเซลล์รุ่น1 บ้าง เนตรกระจกเงาบ้าง ส่วนคาถาที่มีคุณสมบัติจักระ เท่าที่เห็นก็มีแค่คาถาไฟซึ่งตระกูลอุจิวะใช้ได้กันทุกคน (อันที่จริง ตามที่ผมเข้าใจ มาดาระก็น่าจะใช้คุณสมบัติจักระได้ทุกธาตุนั่นแหละ

แต่ผมแย้งเพื่อแสดงให้เห็นว่ามาดาระมันก็ไม่ได้มีอะไรแตกต่างหรือพิเศษจากการฝึกเนตรสังสาระในแบบที่สองเลย )

เห็นไม่ตรงกันตรงไหน มาแย้งได้ครับ  *dead* *dead*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 13:53:25 โดย Zigmund »

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 08:36:09 »
@คุณZigmund

ผมยังไม่ได้บอกเลยนะครับว่า เนตรสังสาระ มันฝึกได้แค่อย่างละแบบ เพียงแต่ว่า นางาโตะ มันฝึกได้แค่แบบที่ 1เท่านั้น เพราะ นางาโตะ มีปัญหาทางสภาพร่างกายที่ขยับไปไหนไม่ได้ จึงเลือกฝึกพลังแห่ง 6วถีไงครับ โดยใช้ร่าง avatar แต่ละร่างเป็นตัวแทนไงครับ

แต่ผมขอแย้งหน่อยนะ ผมว่า จิไรยะ น่าจะรู้ประวัติของ เนตรสังสาระ เป็นอย่างน้อยๆนะไม่งั้นมันคงไม่รู้เกี่ยวกับการแปลงคุณสมบัติจักระทั้ง6 สายหรอกครับ เพราะมีแต่ เนตรสังสาระ เท่านั้นที่ทำได้

ส่วน มาดาระ ตอนนี้มันมีทุกอย่างแล้วหละครับ (ขนาดน้ำสมุนไพรป้าเช็งยังยอมแพ้)  *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

thana_pat

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 11:58:26 »
ผมว่าการฝึกเนตรสังสาระไม่ได้แบ่งเป็นแบบหรอกนะครับ คือไอ้การแปลงคุณสมบัติธาตุนะทั้ง 6 ธาตุนะมันเป็นคุณสมบัติประจำตัวของผู้ที่มีเนตาสังสาระมากกว่า (คล้ายๆกับเนตรวงแหวนที่มองทะลุคาถาจักระ อะไรทำนองนั้น ) ส่วนคาถาวิถีทั้ง 6 ของเพน นางาโตะอาจะดัดแปลงมาใช้กับตนเองเนื่องจากขาของนางโตะไม่สามารถเคลื่อนไหวได้เพราะโดนระเบิดของฮันโซ บางทีอาจจะมีนางาโตะคนเดียวก้อได้ที่ใช้วิถีทั้ง 6 ของเพนในรูปแบบนี้ ส่วนของมาดาระที่ใช้กับกระสุนวงจักรดาวกระจายของนารูโตะนะ น่าจะไม่ใช่ดูดซับแต่เป็น ชินระเทนเซย์ มากกว่านะ
ส่วนไอ้ มาดาระมันก้อน่าจะใช้ได้ทุกธาตุแหละนะเพราะถึงยังไงๆก้อเคยมีเนตรวงแหวนอยู่ก่อนแล้วเรื่องพื้นฐานการแปลงคุณสมบัติไม่ต้องพูดถึง งั้นมาตอบคำถามก่อนดีกว่า
 1. อย่างที่พูดมาแล้วว่าด้วยความพิการของตนเองและเพิ่มความได้เปรียบในการต่อสู้เพราะสามารถใช้วิถีทั้ง 6 ได้อย่างสมบูรณ์ แต่หากนางาโตะใช้วิถีทั้งหกคนเดียวก้อโหดนะ ดูจากตอนที่ถูกคาบูโตะเชิญมา
2.  แท่งเหล็กสีดำที่แทงข้างหลังนั้นเพื่อดูดจักระและสูบพลังชีวิตเพื่อเพิ่มพลังให้กับ เกโดมาโซ โดยในตอนนั้นน่าจะใช้วิถีเปรตนะ
3.ส่วนที่ผอมเพราะถูกสูบพลังชีวิต และอาจจะเป็นมะเร็งต่อมลูกหมากเนื่องจากโดนระเบิดของฮันโซก้อได้
4. นางาโตะตายเพราะใช้จักระจนหมด(คล้ายๆกับที่คาคาชิตาย) ซึ่งเป็นพลังชีวิต
5. ไม่เคยมีการกล่าวถึงนะ ถ้าเนตรวงแหวนก็ว่าไปอย่าง
6. ที่เดินไม่ได้เพราะโดนระเบิดตีนตอนไปช่วยโคนัน

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 12:09:26 »
ผมว่าการฝึกเนตรสังสาระไม่ได้แบ่งเป็นแบบหรอกนะครับ คือไอ้การแปลงคุณสมบัติธาตุนะทั้ง 6 ธาตุนะมันเป็นคุณสมบัติประจำตัวของผู้ที่มีเนตาสังสาระมากกว่า (คล้ายๆกับเนตรวงแหวนที่มองทะลุคาถาจักระ อะไรทำนองนั้น ) ส่วนคาถาวิถีทั้ง 6 ของเพน นางาโตะอาจะดัดแปลงมาใช้กับตนเองเนื่องจากขาของนางโตะไม่สามารถเคลื่อนไหวได้เพราะโดนระเบิดของฮันโซ บางทีอาจจะมีนางาโตะคนเดียวก้อได้ที่ใช้วิถีทั้ง 6 ของเพนในรูปแบบนี้ ส่วนของมาดาระที่ใช้กับกระสุนวงจักรดาวกระจายของนารูโตะนะ น่าจะไม่ใช่ดูดซับแต่เป็น ชินระเทนเซย์ มากกว่านะ
ส่วนไอ้ มาดาระมันก้อน่าจะใช้ได้ทุกธาตุแหละนะเพราะถึงยังไงๆก้อเคยมีเนตรวงแหวนอยู่ก่อนแล้วเรื่องพื้นฐานการแปลงคุณสมบัติไม่ต้องพูดถึง งั้นมาตอบคำถามก่อนดีกว่า
 1. อย่างที่พูดมาแล้วว่าด้วยความพิการของตนเองและเพิ่มความได้เปรียบในการต่อสู้เพราะสามารถใช้วิถีทั้ง 6 ได้อย่างสมบูรณ์ แต่หากนางาโตะใช้วิถีทั้งหกคนเดียวก้อโหดนะ ดูจากตอนที่ถูกคาบูโตะเชิญมา
2.  แท่งเหล็กสีดำที่แทงข้างหลังนั้นเพื่อดูดจักระและสูบพลังชีวิตเพื่อเพิ่มพลังให้กับ เกโดมาโซ โดยในตอนนั้นน่าจะใช้วิถีเปรตนะ
3.ส่วนที่ผอมเพราะถูกสูบพลังชีวิต และอาจจะเป็น "มะเร็งต่อมลูกหมาก"   *shock*  เนื่องจากโดนระเบิดของฮันโซก้อได้
4. นางาโตะตายเพราะใช้จักระจนหมด(คล้ายๆกับที่คาคาชิตาย) ซึ่งเป็นพลังชีวิต
5. ไม่เคยมีการกล่าวถึงนะ ถ้าเนตรวงแหวนก็ว่าไปอย่าง
6. ที่เดินไม่ได้เพราะโดนระเบิดตีนตอนไปช่วยโคนัน

*haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

Zigmund

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 12:25:14 »
@คุณZigmund

ผมยังไม่ได้บอกเลยนะครับว่า เนตรสังสาระ มันฝึกได้แค่อย่างละแบบ เพียงแต่ว่า นางาโตะ มันฝึกได้แค่แบบที่ 1เท่านั้น เพราะ นางาโตะ มีปัญหาทางสภาพร่างกายที่ขยับไปไหนไม่ได้ จึงเลือกฝึกพลังแห่ง 6วถีไงครับ โดยใช้ร่าง avatar แต่ละร่างเป็นตัวแทนไงครับ

แต่ผมขอแย้งหน่อยนะ ผมว่า จิไรยะ น่าจะรู้ประวัติของ เนตรสังสาระ เป็นอย่างน้อยๆนะไม่งั้นมันคงไม่รู้เกี่ยวกับการแปลงคุณสมบัติจักระทั้ง6 สายหรอกครับ เพราะมีแต่ เนตรสังสาระ เท่านั้นที่ทำได้

ส่วน มาดาระ ตอนนี้มันมีทุกอย่างแล้วหละครับ (ขนาดน้ำสมุนไพรป้าเช็งยังยอมแพ้)  *haha*

ขอโทษครับที่เข้าใจผิด แต่โดนรวมแล้วสิ่งที่ผมจะบอกคือ วิธีฝึกใช้เนตรสังสาระมันน่าจะมีแบบเดียวนั่นแหละครับ คือต้องไปฝึกแปลงคุณสมบัติจักระ ไม่น่าจะมีทางลัดอย่างที่คุณบอก

ถ้านางาโตะเลือกแบบที่หนึ่ง นางาโตะก็ไม่น่าจะต้องมาฝึกแปลงคุณสมบัติทั้งหกสาย

3.ส่วนที่ผอมเพราะถูกสูบพลังชีวิต และอาจจะเป็นมะเร็งต่อมลูกหมากเนื่องจากโดนระเบิดของฮันโซก้อได้

มาดาระมันดูดซับดาวกระจายครับ มะได้สะท้อน ลองย้อนไปอ่านดูครับ มีประโยคที่เทมาริพูดเอาไว้ว่า " ดูดเข้าไปแล้ว "

zeezazalud

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 13:26:59 »

ฮาเลย555  *haha*  โดนระเบิดและเปนมะเร็งต่อมลูกหมากเลย5555