Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ถ้ายังไม่ใช่โอบิโตะ.....

หน้า: << < (7/27) > >>

ประชาชนธรรมดา:

--- อ้างจาก: Lewis ที่ พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 10:29:55 ---ผมไม่อยากที่จะสาวความยาว ให้มันยืดมันอะไรไงครับ เพราะประเด็นอื่นๆเรารู้กันอยู่แล้วจริงมั้ยครับ จะไปยกให้มันได้อะไรขึ้นมา ก็ในเมื่อเราจะสื่อสารกันเพียงเรื่องบางเรื่อง ยิ่งยกแม่น้ำทั้ง5มาใส่ เหมือนจุดยืนทางความคิดไม่มีอะครับ แล้วคำพูดมันจะดูไร้น้ำหนักดูไร้สาระและไม่น่าฟังเหมือนเกรียนเรียกร้องความสนใจไงครับ

จริงอยู่ว่าต้องคิดให้กว้าง คิดให้เยอะ แต่ในที่นี้เราเจาะกันแค่ประเด็นเดียว ซึ่งบางทีถ้าคิดในมุมกลับกันแล้ว มันดูน่าสนใจกว่าเยอะครับ

--- อ้างจาก: iTheStore ที่ พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 10:26:21 ---นี้คือความเห็นของผม ที่คิดว่า โทบิ เป็น โอบิโตะ ก็อย่างที่ผมเคยโพสไปหลายๆครั้งแล้วว่า ถ้า โทบิ เป็น โอบิโตะ จริงๆไม่ต้องห่วงว่าเรื่องมันจะขัดกันครับ เดี่ยว อ. ก็ทำให้มันลงตัวเอง ไม่ต้องคิดแทน อ. หรอกครับ
และ เท่าที่ผมไล่อ่านเม้นของคุณทุกเม้นแล้ว ผมขอพูดตรงๆเลยนะ อย่า ทิฐิ มากเกินไปครับมันไม่ดี
มาถึงขั้นนี้แล้วลดทิฐิลงนิดหนึ่งก็ดีนะ ถ้าเฉลยออกมาว่า โทบิ คือ โอบิโตะ หรือไม่ใช่ โอบิโตะ ก็ไม่เห็นเป็นไรนี่
ผมก็คนหนึ่งที่คิดว่าเป็น โอบิโตะ แต่ผมไม่คิดมากหรอกครับก็แค่เดา ถ้าเฉลยออกมาแล้วไม่ใช่ ผมก็ไม่ซีเรียสอะไร *pround*
ผมขอสรุปเลยแล้วกันนะครับ คุณคิดมากเกินไปแล้วครับ

--- End quote ---

ผมไม่ได้อะไรมากหรอกครับ ผมก็นั่งดูๆบอร์ดนี้อยู่พักใหญ่ๆเหมือนกันแต่ก็เพิ่งจะตอบๆจริงๆจังครั้งแรก ตอนแรกๆที่ดูก็ขัดใจไปเยอะครับ แต่ก็ไม่อะไร

ส่วนเรื่องถกเถียงกัน ทิฐิอะไรนั้น ผมไม่ซีเรียสอะไรมากครับ
ไม่ว่าจะอายุเท่าไหร่ถ้าเข้ามาโลกการ์ตูนแล้วทุกคนคือเด็กหมดผมก็เลยไม่อยากจะยกไอข้อนี้มาอ้าง มันไร้สาระ เพราะถ้าโตแล้วจริงๆจะมาอ่านทำไม เอาเวลาไปเลี้ยงลูกเห๊อะ แต่ที่อ่านๆไปหลายกระทู้ต่อหลายกระทู้ ก็เซงครับ บางกระทู้ก็นั่งเทียนเขียนอย่างเลื่อนลอย ดูๆไปก็ตลกดี

ผมจะขอยกตัวอย่างหน่อยนะครับไม่เกี่ยวกับการ์ตูนนะ เวลาที่ตำรวจจะสืบสวนคดีเพื่อหาความจริงอะไรซักเรื่องเนี้ย เค้าต้องรวบรวมข้อมูล พยานหลักฐาน ทุกเรื่องที่มีอยู่ เพื่อเอามาวิเคราะห์ ยิ่งพยานหลักฐานมาก การค้นหาความจริงก็จะง่ายขึ้นและไม่พิดพลาด  กลับกันถ้าตำรวจบอกว่า เอาข้อมูลมาเรื่องเดียวก็พอ ไปสอบถามคนแค่คนเดียว ได้มุมมองมุมมองเดียว ก็พอละ เดียวงง ผมว่ามีแนวโน้มสูงที่เค้าจะจับแพะนะครับ หรือว่าผมคิดผิด(ผมพูดถึงวิธีการคิดวิเคราห์อย่างเดียวนะครับ)

iTheStore:

--- อ้างจาก: Lewis ที่ พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 10:47:59 ---เอ่อ อยากจะบอกว่า เบื่อกับการใช้คำว่า อยู่ที่คนเขียนเหมือนกันครับ เป็นตั้งแต่วันพีซละ ขึ้นอยู่กับโอดะนั่นนี่ ไม่มีข้ออ้างอะไรที่ดีกว่านี้แล้วหรือครับ????? *disappoint*

ก็ข้ออ้างที่ว่าขึ้นอยู่กับคนเขียนนะ ถูกต้องที่สุดแล้วไม่ใช่เหรอ ก็คนเขียนเป็นคนแต่งเรื่องขึ้นมาไม่ใช่เหรอ
หรือว่าคุณเป็นคนแต่งเรื่องขึ้นมาแล้วส่งไปให้ อ. เป็นคนเขียน...
ปล. อยากจะบอกว่าคนที่โตแล้วก็อ่านการ์ตูนได้เหมือนกันครับ

Lewis:

--- อ้างจาก: ประชาชนธรรมดา ที่ พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 10:49:33 ---
ผมจะขอยกตัวอย่างหน่อยนะครับไม่เกี่ยวกับการ์ตูนนะ เวลาที่ตำรวจจะสืบสวนคดีเพื่อหาความจริงอะไรซักเรื่องเนี้ย เค้าต้องรวบรวมข้อมูล พยานหลักฐาน ทุกเรื่องที่มีอยู่ เพื่อเอามาวิเคราะห์ ยิ่งพยานหลักฐานมาก การค้นหาความจริงก็จะง่ายขึ้นและไม่พิดพลาด  กลับกันถ้าตำรวจบอกว่า เอาข้อมูลมาเรื่องเดียวก็พอ ไปสอบถามคนแค่คนเดียว ได้มุมมองมุมมองเดียว ก็พอละ เดียวงง ผมว่ามีแนวโน้มสูงที่เค้าจะจับแพะนะครับ หรือว่าผมคิดผิด(ผมพูดถึงวิธีการคิดวิเคราห์อย่างเดียวนะครับ)

^
^
^
อ่าว แล้วทำไมถึงยังคิดว่าเป็นโอบิโตะอะครับ ในเมื่อเหตุการณ์มันไม่ใช่ในหลายมุมมอง เหมือนๆกัน จริงปะครับ?
แต่ก็OKครับ ไม่อะไรนะ ยอมรับความคิดเห็น เพราะผมก็ได้หลายมุมมองเหมือนกัน ซึ่งเราอาจจะเทไปคนละด้าน

แต่ผมก็บอกไปแล้วครับว่า เราคุยกันประเด็นเดียว ซึ่งไม่ต้องยกอะไรมาหรอก กระทู้นี้เราคุยกันแค่เรื่องนี้ไงครับ

--- อ้างจาก: iTheStore ที่ พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 10:54:52 ---ก็ข้ออ้างที่ว่าขึ้นอยู่กับคนเขียนนะ ถูกต้องที่สุดแล้วไม่ใช่เหรอ ก็คนเขียนเป็นคนแต่งเรื่องขึ้นมาไม่ใช่เหรอ
หรือว่าคุณเป็นคนแต่งเรื่องขึ้นมาแล้วส่งไปให้ อ. เป็นคนเขียน...
ปล. อยากจะบอกว่าคนที่โตแล้วก็อ่านการ์ตูนได้เหมือนกันครับ

เพราะผมมองแค่ว่ามันเป็นเหตุผลงี่เง่าที่จะใช้กับการ์ตูนเรื่องไหนก็ได้ตัวละครเรื่องไหนก็ได้และใช้ได้ทุกเหตุการณ์ทุกๆอย่างบนโลกขึ้นอยุ่กับว่าจะทำ เป็นเหตุผลที่งี่เง่าที่สุดที่มนุษย์จะหยิบยกมาอ้างแล้วครับ ซึ่งตอนนี้เราอยู่ในโลกการ์ตูนกันอยู่ วิเคราะห์ตามเนื้อผ้าของการ์ตูนไปเลยแบบวันพีซไงครับ

ไอตรงปล.นี่ลองอ่านข้อความผมดีๆนะครับผมบอกว่าถ้าไม่ว่าใครถ้าอ่านการ์ตูนแล้วก็เป็นเด็กหมดซึ่งก็หมายความว่า ใครที่อ่านน่ะกลับกลายเป็นเด็กหมดนั่นแหละผู้ใหญ่ วัยรุ่น เด็กโต เพราะถ้าเป็นผู้ใหญ่จริงๆแล้วความรับผิดชอบมีมากซะจนไม่มีเวลาอ่านไม่มีเวลาพอจะมาถกประเด็นแบบนี้ครับ เพราะถ้าว่างพอก็คือเด็กอย่างทีว่าไปนั่นแหละ

ประชาชนธรรมดา:

--- อ้างจาก: Lewis ที่ พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 11:03:31 ---
--- อ้างจาก: ประชาชนธรรมดา ที่ พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 10:49:33 ---

^
^
^
อ่าว แล้วทำไมถึงยังคิดว่าเป็นโอบิโตะอะครับ ในเมื่อเหตุการณ์มันไม่ใช่ในหลายมุมมอง เหมือนๆกัน จริงปะครับ?
แต่ก็OKครับ ไม่อะไรนะ ยอมรับความคิดเห็น เพราะผมก็ได้หลายมุมมองเหมือนกัน ซึ่งเราอาจจะเทไปคนละด้าน

แต่ผมก็บอกไปแล้วครับว่า เราคุยกันประเด็นเดียว ซึ่งไม่ต้องยกอะไรมาหรอก กระทู้นี้เราคุยกันแค่เรื่องนี้ไงครับ

--- อ้างจาก: iTheStore ที่ พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 10:54:52 ---ก็ข้ออ้างที่ว่าขึ้นอยู่กับคนเขียนนะ ถูกต้องที่สุดแล้วไม่ใช่เหรอ ก็คนเขียนเป็นคนแต่งเรื่องขึ้นมาไม่ใช่เหรอ

เพราะผมมองแค่ว่ามันเป็นเหตุผลขยะที่จะใช้กับการ์ตูนเรื่องไหนก็ได้ตัวละครเรื่องไหนก็ได้และใช้ได้ทุกเหตุการณ์ทุกๆอย่างบนโลกขึ้นอยุ่กับว่าจะทำ เป็นเหตุผลที่งี่เง่าที่สุดที่มนุษย์จะหยิบยกมาอ้างแล้วครับ ซึ่งตอนนี้เราอยู่ในโลกการ์ตูนกันอยู่ วิเคราะห์ตามเนื้อผ้าของการ์ตูนไปเลยแบบวันพีซไงครับ

ไอตรงปล.นี่ลองอ่านข้อความผมดีๆนะครับผมบอกว่าถ้าไม่ว่าใครถ้าอ่านการ์ตูนแล้วก็เป็นเด็กหมดซึ่งก็หมายความว่า ใครที่อ่านน่ะกลับกลายเป็นเด็กหมดนั่นแหละผู้ใหญ่ วัยรุ่น เด็กโต เพราะถ้าเป็นผู้ใหญ่จริงๆแล้วความรับผิดชอบมีมากซะจนไม่มีเวลาอ่านไม่มีเวลาพอจะมาถกประเด็นแบบนี้ครับ เพราะถ้าว่างพอก็คือเด็กอย่างทีว่าไปนั่นแหละ

ก็คุยกันประเดนเรื่องโทบิเป็นโอบิโตะหรือไม่ และผมก็ยกข้อมูที่เกี่ยวกับโอบิโตะมาวิเคราะทั้งนั้น ไม่ได้ยกข้อมูลของคาคาชิ ไก หรือใครเลยนิจิงปะ

Lewis:

จริงครับ *haha*

เราคุยกันเรื่องนี้กันจริงๆ ก็เห็นๆอยู่ ไม่มีตัวใดมาแทรกเลยครับ *number1* จะมีก็แต่ตัวเปรียบเทียบเท่านั้นเองแหละ ซึ่งก็ไม่อะไรนั่นแหละ *hoho*

หน้า: << < (7/27) > >>

Go to full version