หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมเชื่อว่าโทบิไม่ใช่ ชิซุย พร้อมน่าแตกครับ แต่ผมก็มีเหตุผลพอนะๆ  (อ่าน 9067 ครั้ง)

ozto

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ตั้งแต่ตอนรุ่น4ตาย พวกคุณจำได้ไหม ว่าอิทาจิ ยังเด็กๆ อุ้มเกะอยุ่เลย ชิซุยก็รุ่นๆ เดียวกับอิทาจิ ถึงจะแก่กว่า อีจี้แต่ก็ไม่น่าจะมาสู้กับรุ่น 4 ได้
ผมว่า ไม่น่าใช่โอบิโตะด้วยๆ มันน่าจะเอาเนตรของโอบิโตะมาซะมากกว่า สังเกตุจากตาได้ๆ ไอพวกชอบตบเนตรคนอื่นมา แม่งจะไม่เหมือน พวกที่มีเนตรวงแหวนอยุ่แล้ว ตามันจะเป็นเนตรวงแหวนตลอดๆๆ เหมือนคาคาชิ กับดันโซ อิอิ เปิดประเด็น ปล ผมไม่ใช่น้องใหม่ไฟแรงนะงับ แค่อ่านนารูโตะ มา ตั้งแต่ตอนแรกถึงตอนนี้อยุ่หลายรอบอยู่

Ramzaa

• *
ตั้งแต่ตอนรุ่น4ตาย พวกคุณจำได้ไหม ว่าอิทาจิ ยังเด็กๆ อุ้มเกะอยุ่เลย ชิซุยก็รุ่นๆ เดียวกับอิทาจิ ถึงจะแก่กว่า อีจี้แต่ก็ไม่น่าจะมาสู้กับรุ่น 4 ได้
ผมว่า ไม่น่าใช่โอบิโตะด้วยๆ มันน่าจะเอาเนตรของโอบิโตะมาซะมากกว่า สังเกตุจากตาได้ๆ ไอพวกชอบตบเนตรคนอื่นมา แม่งจะไม่เหมือน พวกที่มีเนตรวงแหวนอยุ่แล้ว ตามันจะเป็นเนตรวงแหวนตลอดๆๆ เหมือนคาคาชิ กับดันโซ อิอิ เปิดประเด็น ปล ผมไม่ใช่น้องใหม่ไฟแรงนะงับ แค่อ่านนารูโตะ มา ตั้งแต่ตอนแรกถึงตอนนี้อยุ่หลายรอบอยู่
เอิ่ม มมม เหตุผลคุณก็เดิมๆนะ เขารู้กันยุแล้วหละครับเรื่องอายุกับเรื่อง้นตรวงแหวนตลอดอะ
ในเมื่ออาจาร แกยังไม่เฉลย

ozto

• *
ท่าใช่ ก็ น่าแตก  *attack*  *attack* *attack* *attack* *attack*

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ตัวระครทุกตัว มีความเป็นไปได้ ที่จะเป็นโทบิ เกือบหมด

และตัวระครทุกตัว ก็มีข้อโต้แย้ง ในการที่จะไม่ใช่โทบิเช่นเดียวกัน

ถ้าเราลองกลับไปอ่าน กระทู้หลังๆ กระทู้โทบิมี เป็น 100แล้ว

แล้วก็มีบุคคนหลายๆท่านที่วิเคาะกันเยอะอยู่ในกระทู้เก่าๆ เหตุผลดีๆข้อมูลดีๆทั้งนั้น ลองกลับไปอ่านดู

พอกระทู้ โทบิ ผุดขึ้นเป็นดอกเห็ด คง เบื่อที่จะโพสตอบกันแล้วมั้ง *disappoint*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
เป็ฺนเหตุผลที่เขาวิเคราะห์กันเมื่อปีบะโว้แล้วว  *attack*  *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
เป็ฺนเหตุผลที่เขาวิเคราะห์กันเมื่อปีบะโว้แล้วว  *attack*  *haha*
กลับไปอ่านกระทู้เก่าๆเหอะ หรือไม่ก็ย้อนไปดูตอนดันโซสู้กับเกะ เดี๋ยวก็รู้เอง

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

Notto

• *
*haha* *haha* *haha*

nakin

• *
มันเป็นไปได้ทุกคนแหละครับ อย่าเอาเรื่องอายุและเนตรมาเป็นเกณฑ์ดีกว่าเพราะถึงเป็นเพื่อนอิทาจิก้อใช่ว่าจะอายุเท่าอิทาจิ เพราะรู้สึกว่าซิซุยจะเบิกเนตรกระจกเงาได้ก่อนอิทาจิด้วยซ้ำ อาจจะหลายปีด้วยมั้ง
ปล.ปกติการฟันธง มันต้องบอกว่าเป็นคนนั้นคนนี้ดิ มาฟันธงไม่ใช่ซิซุยแบบนี้ แล้วไอที่เป็นปริศนาอยู่ตั้งหลายคนล่ะ เง้ออ

Pop_เซียนซกมก

• *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก

ผมจะบอกให้ ในบอร์ดนี้ทุกคนอ่านกันหมดละ บางคนอ่านเยอะกว่าคุณด้วยม่าง ^^
ทุกวันนี้เขาเลิกวุ้นวายกับโทบิแล้ว...มีแต่รอเฉลยกันหมดแล้ว มันน่าเบื่อครับ มันก็ความเห้นเดิม  *hoho*

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
ใช่ .. มันจะเป็น ชิซุย  ไปได้ยังไง ในเมื่อ เหตุการณ์ที่โทบิ มันควบคุมเก้าหาง และสู้กับมินาโตะ ตอนนั้นซาสึเกะยังเป็นทารกอยู่เลย  เหตุการณ์นั้นมันเกิดก่อนเหตุการณ์ฆ่าล้างตระกูล   

โทบิ ปรากฏตัวมาก่อน ที่  ชิซุย จะเสียสละอย่างวีรบุรุษ  มอบเนตรให้อิทาจิ 

อ่านผ่านๆมา  รู้สึกมีกระทู้นึง บอกว่า  ชิซุย อาจจะไม่ได้ตาย แล้วไปเป็นโทบิ  คนที่วิเคราะห์แบบนั้น คุณพลาดแล้วล่ะ  เพราะโทบิ มันปรากฎตัวมาตั้งแต่ ก่อนที่ ชิซุยจะตาย

ผีเข้า ผีออกหรือไง  เดี๋ยวดี เดี๋ยวบ้า  ควบคุมเก้าหางโจมตีหมู่บ้าน  จู่ๆกลับมาเป็นคนดี มอบเนตรให้เพื่อน เพื่อปกป้องหมู่บ้าน แล้วก็กลับไปเลวอีกที ช่วยอิทาจิฆ่าล้างตระกูล   ..ตลก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 20 ส.ค. 2012 เวลา 20:30:58 โดย อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู »

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

KiraKylinTy

• *
  • ไม่ว่าจะมีอุปสรรคแค้ไหน!เราก็จะฝ่าไป!
คาด เดากันมากเกินไปรึเปล่ารอเฉลย ครับบบ *haha*
อีกไม่นาน...พวกเราจะรวมตัวกัน!สู้มาดาระ!!

nakin

• *
ใช่ .. มันจะเป็น ชิซุย  ไปได้ยังไง ในเมื่อ เหตุการณ์ที่โทบิ มันควบคุมเก้าหาง และสู้กับมินาโตะ ตอนนั้นซาสึเกะยังเป็นทารกอยู่เลย  เหตุการณ์นั้นมันเกิดก่อนเหตุการณ์ฆ่าล้างตระกูล   

โทบิ ปรากฏตัวมาก่อน ที่  ชิซุย จะเสียสละอย่างวีรบุรุษ  มอบเนตรให้อิทาจิ 

อ่านผ่านๆมา  รู้สึกมีกระทู้นึง บอกว่า  ชิซุย อาจจะไม่ได้ตาย แล้วไปเป็นโทบิ  คนที่วิเคราะห์แบบนั้น คุณพลาดแล้วล่ะ  เพราะโทบิ มันปรากฎตัวมาตั้งแต่ ก่อนที่ ชิซุยจะตาย

ผีเข้า ผีออกหรือไง  เดี๋ยวดี เดี๋ยวบ้า  ควบคุมเก้าหางโจมตีหมู่บ้าน  จู่ๆกลับมาเป็นคนดี มอบเนตรให้เพื่อน เพื่อปกป้องหมู่บ้าน แล้วก็กลับไปเลวอีกที ช่วยอิทาจิฆ่าล้างตระกูล   ..ตลก

ก้อเพราะตอนที่มันไม่ตายแหละคราฟมันถึงมีสิทธิ์เป็นโทบิ ถ้ามันตายเขาคงไม่คิดว่าเป็นโทบิหรอก เออแน่ะๆ
ตอนนี้ โทบิมันสามารถเป็นใครได้ทั้งนั้นแหละ นอกจากผม *haha*

krizalids

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
มันไม่ใช่ใครทั้งนั้น รู้สึกว่าโทบิมันจะบอกแบบนี้นะ อิอิ
หาเรื่องหรา

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *