หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเดาเรื่องโทบิบ้างคับ  (อ่าน 9572 ครั้ง)

fisherman

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ขอเดาเรื่องโทบิบ้างคับ
« เมื่อ: ส. 18 ส.ค. 2012 เวลา 19:59:16 »
อย่าเพิ่งเบื่อนะครับ เพิ่งสมัครใหม่อยากแชร์บ้าง
ผมเดาว่าโทบิคนปัจจุบันคือ โอบิโตะ แต่เป็นแค่โอบิโตะเฉพาะร่างครับ
ส่วนด้านในหรือวิญญาณคือคนอื่น
ผมว่าคาถาลับที่อุจิวะมีคือ คาถาย้ายชีพเหมือนที่ โอโรจิพยายามทำมาโดยตลอด อาจจะเป็นเพราะโอโรจิล่วงรู้ถึงวิชานี้ของอุจิวะ
แต่สามารถย้ายร่างถาวรโดยไม่โดนผลกระทบ ก็แค่คนที่มีเนตรอุจิวะ
เลยต้องการร่างของซาสึเกะ
ดังนั้นผมเลยคิดว่า โทบิ ต้องเป็นคนยุคก่อน ที่ถ่ายวิญญาณเรื่อยๆมา
อาจจะเป้นน้องของมาดาระ ที่วางแผนการไว้ตั้งแต่สมัยก่อนครับ

เพิ่มเติมอีกนิดครับ
อีกอย่างผมเดาว่า นองมาดาระยกตาให้ ก็เพื่อที่จะให้ไปสู้กับรุ่น 1 เพื่อที่จะเอาเซลล์มา หลังจากนั้นมาดาระก็เบิกเนตร เพื่อทดลอง โดยที่วางแผนกับน้องไว้ว่า
ถ้าเบิกแล้วตาย ก็ให้น้องไปหาเนตร หรือ ทำให้เงื่อนไขสมบูรณ์แล้วก็ชุบชีวิตตัวเองขึ้นมาอีกครั้ง
ซึ่งคงวางใจใครไม่ได้นอกจากน้องตัวเอง
อีกอย่างเราก็ไม่รู้ว่า สำหรับคนที่ให้เนตรไปจะเป็นเช่นไร
นี่อาจจะเป็นเงื่อนไขที่ว่า ทำไมโทบิ ถึงสะสมเนตรไว้เยอะขนาดนั้น
ส่วนเรื่องว่าทำไมต้องถมดำหน้า อย่างที่ผมบอก ปัจจุบันคือร่างโอบิโตะ
แค่การคาดเดาครับผม ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 18 ส.ค. 2012 เวลา 20:16:46 โดย fisherman »

mint1458

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอเดาเรื่องโทบิบ้างคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ส. 18 ส.ค. 2012 เวลา 20:02:15 »
อย่าเพิ่งเบื่อนะครับ เพิ่งสมัครใหม่อยากแชร์บ้าง
ผมเดาว่าโทบิคนปัจจุบันคือ โอบิโตะ แต่เป็นแค่โอบิโตะเฉพาะร่างครับ
ส่วนด้านในหรือวิญญาณคือคนอื่น
ผมว่าคาถาลับที่อุจิวะมีคือ คาถาย้ายชีพเหมือนที่ โอโรจิพยายามทำมาโดยตลอด อาจจะเป็นเพราะโอโรจิล่วงรู้ถึงวิชานี้ของอุจิวะ
แต่สามารถย้ายร่างถาวรโดยไม่โดนผลกระทบ ก็แค่คนที่มีเนตรอุจิวะ
เลยต้องการร่างของซาสึเกะ
ดังนั้นผมเลยคิดว่า โทบิ ต้องเป็นคนยุคก่อน ที่ถ่ายวิญญาณเรื่อยๆมา
อาจจะเป้นน้องของมาดาระ ที่วางแผนการไว้ตั้งแต่สมัยก่อนครับ

แค่การคาดเดาครับผม ^^
หลักการแปลกใหม่ดีแฮะ น่าสนๆ *hoho*

man001

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ส. 18 ส.ค. 2012 เวลา 20:02:33 »
นี้มันหนังเรื่อง ทายาทอสูร นี่หว่า  *attack*

mint1458

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ส. 18 ส.ค. 2012 เวลา 20:11:03 »
นี้มันหนังเรื่อง ทายาทอสูร นี่หว่า  *attack*
เรอะ ไม่เคยดูอะ *shock*

Monkey D. Jennei

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ส. 18 ส.ค. 2012 เวลา 20:13:17 »
*้ั์shock3*คิดได้ยังพ่อคูณ..... งั้น ต้นตระกูล อุจิวะ ก็ คุณยายวรนาจ อะจิ  *shock*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ส. 18 ส.ค. 2012 เวลา 20:21:52 »
เอิ่ม ใช่ว่าจะเป็นไปไม่ได้นะ วิชาแบบโอโรน่ะ....

แต่ระวังนิสสส เรื่องจะมีคนเอามาแย้งเรื่อง เท็นงู จิโรโบ ไปแต่งกะฮิวง่ะ พอมาดาระเกิดและโต จึงหวังยึดร่างเพราะต้องการเนตร ฯลฯ

Zigmund

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อา. 19 ส.ค. 2012 เวลา 08:11:33 »
เอิ่ม ใช่ว่าจะเป็นไปไม่ได้นะ วิชาแบบโอโรน่ะ....

แต่ระวังนิสสส เรื่องจะมีคนเอามาแย้งเรื่อง เท็นงู จิโรโบ ไปแต่งกะฮิวง่ะ พอมาดาระเกิดและโต จึงหวังยึดร่างเพราะต้องการเนตร ฯลฯ

โซโจโบครับ มะใช่จิโรโบ อิอิ

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อา. 19 ส.ค. 2012 เวลา 09:50:18 »
อาจจะมีคนใช้วิชา แบบ ดัน(แฟนซึนาเดะ)ได้มั้งแหละครับ
อาจารย์เขาเลยเขียนให้มีคนใช้วิชานี้ และให้คนอ่านได้วิเคราะห์เรื่องโทบิ
เกี่ยวกับวิชา สิงร่าง ย้ายร่าง อะไรทำนองนี้ รึเปล่า !

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อา. 19 ส.ค. 2012 เวลา 10:53:03 »
*้ั์shock3*คิดได้ยังพ่อคูณ..... งั้น ต้นตระกูล อุจิวะ ก็ คุณยายวรนาจ อะจิ  *shock*
*haha* ต้นตระกูล อุจิวะ มาจาก คุณยายวรนาฏ นี่เอง ไม่ใช่มาจาก เท็นงู หรอกเร๊อะ
งั้น โทบิ ก็คือ วรินทร์ อ่ะดิ

จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

fisherman

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: จ. 20 ส.ค. 2012 เวลา 19:19:04 »
สงสัยไม่ค่อยมีคนเห็นด้วยแน่ๆเลย เศร้า T_T *dead*

chinjung

• *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: จ. 20 ส.ค. 2012 เวลา 19:47:29 »
*haha* ต้นตระกูล อุจิวะ มาจาก คุณยายวรนาฏ นี่เอง ไม่ใช่มาจาก เท็นงู หรอกเร๊อะ
งั้น โทบิ ก็คือ วรินทร์ อ่ะดิ

คนเค้าอุตส่าห์คิด   ไปหาว่าเหมือนคุณยายวรนาจทายาทอสูรซะนั่น    - -"

ผมว่าเหมือนปอบผีฟ้ามากกว่านะ     *้ั์shock3*
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

KRITAS

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: จ. 20 ส.ค. 2012 เวลา 20:36:21 »
เรื่องราวที่ จขกท เล่ามามันก้อมีเหตุมีผลในตัวของมันอยู่แหละครับ เอาใจช่วย *number1*