หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: การวิเคราะห์เกี่ยวกับโทบิที่ผมคิด  (อ่าน 4326 ครั้ง)

AkatsukiPein

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
การวิเคราะห์เกี่ยวกับโทบิที่ผมคิด
« เมื่อ: ศ. 17 ส.ค. 2012 เวลา 18:47:23 »
อันนี้เปนความคิดส่วนตัวล้วนๆนะครับ สรุปคือโทบินั้นเปนอิสึนะ(ในความคิดผม)

เรื่องมันมีอยู่ว่า.....

ระหว่างสงครามนินจาครั้งก่อน....หลัจากที่มาดาระเอาเนตรอิสึนะไป  แต่กลับทำไม่สำเร็จ อิสึนะแค้นจึงคิดจะแก้แค้นพี่ชาย และได้รุข่าวว่ามีงครามที่สะพานคันนาบิ แล้วมีคนที่มีเนตรวงแหวนอยู่ที่นั่นด้วย จึงแฝงตัวเข้าไป(ผมก็สงสัยตัวเองอยู่เหมือนกันว่า มันตาบอดจะไปได้ไง แต่ช่างเหอะ)
และเอาเนตรโอบิโตะมาใส่ แล้วใสหน้ากาก แล้วก็คุยกะอิทาจิ แล้วก็ให้อิทาจิฆ่าล้างตระกูล แล้วมันก็เอาเนตรวงแหวนไปใส่ตาอีกข้าง ที่เหลือก็เก็บไว้ และยุยงให้นางาโตะก่อตั้งเสงอุษา โดยให้นางาโตะเปนหัวหน้า ส่วนมันเองก็ยุเบื้องหลัง แล้วหลังจากนั้น.....ถึงตอนที่โทบิสู้กับโคนัน โทบิได้ใช้อิซานางิทำให้เสียตาข้างซ้ายไป(ข้างขวาตาโอบิโตะ)และจัดการโคนัน แและเอาเนตรนางาโตะมาใส่

คิดๆด้แค่เนี้ยอะครับ ใครคิดได้ต่อก็ช่วยหน่อยเน้อ

AzGaLoR

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: การวิเคราะห์เกี่ยวกับโทบิที่ผมคิด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 17 ส.ค. 2012 เวลา 19:31:11 »
รู้สึกว่า จะมีการก่อตั้งแสงอุษา ก่อนที่ จะมี การฆ่าล้างตระกูล อุจิวะ นะ

แปลว่า โทบิ ต้องให้เนตร สังสาระแก่ นางาโตะ ก่อน การฆ่าล้างตระกูล

นางาโตะ รุ่นราว คราวเดียวกับ มินาโตะ  ผมว่า บางคน อาจจะยังสับสน เรื่องเวลา อยู่นะ

TeyTey

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
Re: การวิเคราะห์เกี่ยวกับโทบิที่ผมคิด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 17 ส.ค. 2012 เวลา 20:42:39 »
ติดตามตอนต่อไป
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

Obezaa

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 17 ส.ค. 2012 เวลา 21:47:39 »
            เรื่องเนตรวงแหวน ผมว่า โทบิ มันคงจะไม่ใด้มีแค่คู่เดียวหรอกครับ ดูจาก ตอน ดันโซ ตาย โทบิ มันเอาร่าง ดันโซ กลับฐานเห็นมันเก็บเนตรไว้เกิน100แน่นอน ส่วนเนตรทั้งหมดน่าจะเป็น มาดาระ ที่ไปแย่งชิงมา คหสต เพราะว่าตอนที่ มาดาระ ออกจากการเป็นผู้นำ ตระกูล อุจิวะ มาดาระ ต้องการแก้แค้นทั้ง เซ็นจู และ อุจิวะ ด้วย ส่วนที่ โทบิ มันเลือกใช้เนตรของ โอบิโตะ เป็นเพราะความสามารถของวิชาเนตร มิติเวลามากกว่า ดูจากคำพูดของ โทบิ ตอนที่ ดันโซ ทำลายเนตรของ ชิซุย มันเสียดายเอามากๆอยู่
            ส่วนเนตร สังสาระ มีคู่เดียว แน่นอน คหสต ความลับของเนตร สังสาระ น่าจะมีบันทึกไว้ใน หลักศิลาประจำตระกูล อุจิวะ และ มาดาระ ก็น่าจะรู้ เพราะ มันเป็นคนแรกที่ เบิกเนตรกระจกเงาหมื่นบุพผานิรันดร์ และถ้าหากว่า การเบิกเนตร มันมีลำดับขั้น ต่อไปก็น่าจะเป็นเนตร สังสาระ ทำให้คิดใด้ว่าเนตร สังสาระ น่าจะมีคู่เดียว ส่วนคนที่จะเบิกเนตร สังสาระ ใด้อีกคงจะเหลือแค่ ซาซึเกะ กับ คาคาชิ เพราะคนอื่นตายหมดแล้ว
            รายชื่อคนที่เบิกเนตร กระจกเงาหมื่นบุพผา 1 มาดาระ 2 อิซึนะ 3 ชิซุย 4 อิทาจิ 5 ซาซึเกะ 6 คาคาชิ
          ไม่แน่ซาซึเกะอาจเบิกเนตรสังสาระได้แล้วร่วมมือกับนารูโตะที่เป็บพลังสถิตย์ร่างสิบหางสู้กับโทบิ