หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมว่าทุกคนกำลังหลงทาง  (อ่าน 6147 ครั้ง)

book058

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมว่าทุกคนกำลังหลงทาง
« เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 17:38:07 »
ผมว่าทุกคนกำลังหลงทางเหตุผลเพราะว่า...คำทำนายของผู้เฒ่ากบบอกว่านารุโตะจะได้สู้กับเด็กชายผู้มีเนตรเกรงที่สุด--->ซึ่งอาจสรุปเป็นได้ว่าสุดท้ายแล้วโตะต้องสู้กับเกะ โดยโทบิต้องเบิกเนตรจันทราสำเร็จแล้วให้เกะใช้ อีกอย่างหนึ่งเห็นไม่มีใครเคยเอยถึงคือประเด็นหน้ากากของโทบิ มันเปลี่ยนมา 3 แบบแล้วซึ่งแต่ละแบบล้วนแล้วแต่น่าจะมีความหมายนะ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: ผมว่าทุกคนกำลังหลงทาง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 17:43:11 »
ไมม่รู้ว่าผมจะหลงทางจริงไหม เพราะผมอยู่กลางทะเล *bath2*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

มองดากดำ

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 18:50:53 »
ผมว่านะหน้ากากแรกเลยตอนชวน คิซาเมะ เข้ากลุ่มนั้นมัน มาดาระ ตัวจริง  *attack*  เพราะว่าตอนเปิดหน้ากากให้ดูคิซาเมะไม่เอ่ยปากสักคำว่าตัวจริงหรือปลอม

แล้วอย่างที่บอกถ้ามันเปลี่ยนมา 3 หน้ากาก มันจะเป็นร่างที่ 3 ก็ได้ใครจะไปรู้   *hoho*

gedomazo

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 19:25:07 »
ผมกลับคิดว่า เด็กชายผู้มีเนตรเกรงที่สุด คือพวกนางาโตะ เสียอีก..
เพราะตอนนี้ผู้เฒ่าพูดไว้ก่อนที่นารูโตะจะสู้กับเพนช้ะมะล้าาาา

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 21:15:20 »
ยังไงช้าหรือเร็ว ต้องมีแน่ ซาซึเกะ Vs นารุโตะ

เพราะโทบิ มันเคยโม้ ไปว่ามันคือชะตากรรมของ ตะกูล ทั้ง2  *hoho*

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 00:23:18 »
ไม่มีใครคิดในแง่บวกบ้างเลยหรอ ที่บอกว่าต้องสู้กัน อาจจะสู้กันเพื่อแย่งตำแหน่งโฮคาเงะก็ได้ แบบว่าสู้กันในทางสร้างสรรค์

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 02:01:20 »
ไม่มีใครคิดในแง่บวกบ้างเลยหรอ ที่บอกว่าต้องสู้กัน อาจจะสู้กันเพื่อแย่งตำแหน่งโฮคาเงะก็ได้ แบบว่าสู้กันในทางสร้างสรรค์

สุดท้าย ซาสึเกะ คือ อุจิวะ คนแรกที่เป็น โฮคาเงะ  *great*   จะหักมุมคนอ่านไปไหน  *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 04:02:12 »
ผมกลับคิดว่า เด็กชายผู้มีเนตรเกรงที่สุด คือพวกนางาโตะ เสียอีก..
เพราะตอนนี้ผู้เฒ่าพูดไว้ก่อนที่นารูโตะจะสู้กับเพนช้ะมะล้าาาา

ผิดแล้วน่ะครับ หลังจากชนะ เพนแล้วครับ ถึงได้รับคำทำนาย

ว่าจะได้สู้กลับ เด็กหนุ่ม ผู้มีพลังในตา และ รับกุญแจเปิดคลัง เพื่อเข้าหาเก้าหาง

เด็กหนุ่มที่ว่าคงไม่ใช่ ชาสึเกะ แน่นอน เจ้าโทบินี้แหละ