หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: รู้จัก อุจิวะ โยคุอิจิ กันไหมเอ่ย...1 บุคคลที่ต้องสังสัยว่าเป็น โทบิ และเป็นกลุ่ม ฟุงาคุ ที่ก่อกบฏ  (อ่าน 30544 ครั้ง)

p@pangja

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ไม่ได้เกี่ยวกับฟันธงหรืออะไร แต่มันเกี่ยวกับสิ่งที่ไม่มีในเนื้อเรื่องและการตีความผิดล้วนๆ

Pop_เซียนซกมก

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
ผมว่าคุณอย่าหมกมุ่นเยอะนักเลย เห็นมีทฤษฎีเพิ่มขึ้นทุกวัน คือเข้าข้อมูลมาคุยกันมันก็สนุกดี
แต่เอาจินตนาการมาคุยกันจนมันมั่วไปหมด จะพาให้งงไปป่าวๆ

จินตนาการตรงไหน....เอามากันให้จะๆ ยังบอกว่าจินตนาการ แล้วแบบไหนหรอครับที่ไม่จินตนาการ ข้อมูลถ้ามันมีข้อมูลชัดเจน แน่นอนเรื่องมันก็คงจบแล้วละครับ ไม่สร้างจุดขายขึ้นมาแบบนี้หรอกเพื่อให้คนเขาติดตามและสนใจ...และทำให้คนหลายคนคิดได้หลายแบบ อย่าง ความเห็นข้างบน ยังคิดเลยว่ามันต้องตอแหล....แล้วก็หลายอย่างๆ ถ้าข้อมูลมันฟันธงได้ จะมีคนมานั่งติดตามกาตูนไหมครับ.....?  มันก็เหมือนกับดูหนัง 2 รอบนั้นละ ในเมื่อคุณรู้แล้วว่าคืออะไรคุณจะดูซ้ำไหมครับ....คุณจะติดตามหนังไหมครับ ?

แต่ถ้าจะยืนยันว่าเป็นแบบนั้น ผมก็ไม่มีอะไรจะคุยต่อครับ...
ที่บอกจินตนาการก็เพราะ
1.การ์ตุนในเรื่องไม่เคยกล่าวถึงพี่ชายโอบิโตะอะไรเลย จะบอกว่าตอนพิเศษแล้วจะเอามาเชื่อมโยงกับเนื้อเรื่องหลักมันไม่ดูแปลกไปหรือ
ผมว่าคนอ่านนารูโตะ90% ไม่เคยดูไอ้ตอนอะไรที่คุณหยิบยกขึ้นมา
2.คำพูดตัวละคร บอกตามตรงมันสามารถบิดเบือนได้จากการแปล แทบทุกครั้งที่ผมคิดว่ามันเป็นบทสนทนาสำคัญ ผมจะไปหาต้นฉบับ eng มาอ่านและแปลซ้ำ
ในส่วนนี้เห็นได้ชัดว่าคุณค่อนข้างมั่ว พยายามจับประเด็นอะไรวุ่นวาย โทบิมันก็แค่พูดว่ามันคืออุจิวะที่เหลืออยู่ และเปิดตาโชว์ ก็เท่านั้น
3.เท่าที่ดูๆมา ดูคุณจะหยิบยกประเด็นมาเพิ่มได้ทุกวัน แต่งเรื่องราวตั้งข้อสงสัย เพิ่มตัวละครบางคนไม่เคยจะมีบทอะไรเลย
เผื่อวันนึงอาจารย์แกเฉลยมาตรงจะได้บอกว่า ไงผมกะไว้แล้ว แบบนั้นหรือคับ ผมว่าเดาเท่ห์ๆไปเลยอย่างเดียวแล้วผิด ยังดีกว่าเหวี่ยงแหตอบแบบนี้เลย

ทั้งความเห็นของ @nakin , และ ของคุณ P@pang เนีย

ถามจริงเหอๆ ผมตั้งกระทู้มาเนีย ผมฟันธงหรือไงครับ อ่านกันไหมครับ.........แค่ความคิดที่หยิบมาที่อาจจะเขียนให้มันเป็นก็ได้หรือไม่ได้ ไม่ได้มาฟังธงว่ามันคือ ไอโน้นไอนี้ แล้วหัวกระทู้ผมบอกหรือไงว่า ไอโทบิมันคือโยคุมิ อะไรเนีย ผมถามหน่อย...ถ้าผมไปฟังธงอะไร จะไม่บ่นเลย แค่หยิบมาเล่าขานตามความคิด แล้วก็มาฟังความคิดเห็นของคนอื่น ไม่ได้เอามาเพื่อฟันธงโว้ยยยยยยยยยยยยยย ที่คุณพูดกันเนียมันเหมือนกับ กรูฟันธงซะงั้น....ในเมื่อความเห็นส่วนใหญ่ ออกมาไม่หน้าเป็นไปได้ ก็ถือว่าจบปิดประเด็นเท่านั้นเอง ผมไม่ได้เอามาเพื่อฟังธง เอามาให้อ่านกัน มาดูความเห็น ว่ายังไงเฉยๆเพือที่จะสรุปว่าเออ ไอห่านี้แมร่ง ไม่มีทางเป็นไปได้แน่นอน จากคนส่วนใหญ่บอกแล้วก็ จบไป แค่นั้น มาเพ้อเจอร์อะไร มากเปล่า..ผม ฟังธง เมื่อไหร่ค่อยมาว่ากัน
อ้าวว ผมไม่สนใจว่าคุณจะฟัืนธงหรือไม่ฟันธงหรอกครับ
     ผมแค่จะบอกว่า คุณตีความหมายที่โทบิพูดผิดไปหรือป่าว ที่บอกว่ามันรอดตายจากตอนอิทาจิฆ่าล้างตระกูลน่ะ เพราะอิทาจิมันก็บอกเองอยู่ว่าโทบิที่ตอนนั้นเข้าใจว่าเป็นมาดาระคือผู้ร่วมฆ่าล้างตระกูล ข้อมูลนี้มาจากเนื้อเรื่องหลัก
     ผมไม่สนใจด้วยซ้ำคุณจะคิดยังไง ผมแค่ต้องการให้คนอื่นๆที่เข้ามาอ่านคอมเม้นเข้าใจเนื้อเรื่องตามที่มันควรจะเป็น แค่นั้นเอง เพราะผมคิดว่าหลายคนก้อคงอยากได้ข้อมูลที่ถูกต้องถึงเข้ามาอ่าน
     และอีกอย่าง เมื่อเลือกตั้งกระทู้คุณต้องพร้อมจะรับฟังคำวิจารณ์ของคนอื่นที่เห็นต่างจากคุณด้วยสิ ไม่งั้นคุณจะมาตั้งกระทู้ทำไมกัน ถ้าไม่อยากให้คนอื่นแย้ง แค่นั้นจบ

ครับบบบบผมยอมคุณแล้ว       คุณคือผู้ถูกเลือกนะบัดนี้ ....

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ร้อยคนร้อยความคิด จะไปว่าเขาที่คิดไม่เหมือนเราได้อย่างไร *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

sattkon

• *
  • UchiHa sattkon
หยุดเรื่อง โทบิ แล้วเรามาตั้งก๊......   *attack*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

• *
@ Pop_เซียนซกมก
เตือนด้วยความเป็นห่วง อย่าใช้คำแรงมากนัก เราก็เป็นเพื่อนมนุษย์หมือนกัน ไม่อยากให้โดนผนึก *dontknow*

ต้องขออภัยด้วยนะครับ ผมไม่ได้จะว่าใคร มันเหมือนแบบคำอุทานออกมา เฉยๆ.... ผิดอย่างไรก็ขออภัย..

รักทุกคนนะ จุ๊ฟๆ.. *love*  *love*  *hoho*  *rip*

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

• *
หยุดเรื่อง โทบิ แล้วเรามาตั้งก๊......  *pround*

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง พอละเรื่องโทบิ มีเยอะแยะ หลายข้อมความเห็นแบบนี้ละ ไม่ลงเอาละเด๊่ยวปัญหาจะเยอะกว่าเดิม ไปหาเรื่องอื่นดีกว่า 5555  *haha*  *haha* หาสาวๆงี้อะไรว่าไป

สงสัยต้องให้ท่าน @sattkon แนะนำซะแล้วดูถ้าจะรู้จักสาวๆเยอะๆ  *haha*  *hoho*

madaraza

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ไม่ยักเชื่อการแสดงข้อความอะไร จะเป็นการทะเลาะกัน *number1* *number1* *number1*
เซ็นจูจงมอดดับ มาดาระ โหดจริงๆ

sattkon

• *
หยุดเรื่อง โทบิ แล้วเรามาตั้งก๊......  *pround*

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง พอละเรื่องโทบิ มีเยอะแยะ หลายข้อมความเห็นแบบนี้ละ ไม่ลงเอาละเด๊่ยวปัญหาจะเยอะกว่าเดิม ไปหาเรื่องอื่นดีกว่า 5555  *haha*  *haha* หาสาวๆงี้อะไรว่าไป

สงสัยต้องให้ท่าน @sattkon แนะนำซะแล้วดูถ้าจะรู้จักสาวๆเยอะๆ  *haha*  *hoho*

อย่าเลยครับ เอาสาวๆมาม่ายดีๆ จริงๆนะ...............

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

• *

อย่าเลยครับ เอาสาวๆมาม่ายดีๆ จริงๆนะ...............

55555    *great*   *rip*

TheEterNalEgo

• *
  • Fuckkkkkkkk
นึกว่าจะพ้นโอบิโตะซะแล้วแต่สุดท้ายก้อเกี่ยวกับโอบิโตะแต่เป็นพี่ชายมัน  *hoho*
็HeyYoo

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
พี่ของโอบิโตะชื่อโนบิตะรึเปล่าครับ *bath2*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

AkatsukiPein

• *

KRITAS

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ขออนุญาต และถือวิสาสะ ท่าน จขกท ใช้กระทู้นี้แนะนำตัว
สวัสดีทุกๆท่าน ผมสมาชิกใหม่ ฝากเนื้อ ฝากตัว ฝากห้วใจ ไว้ให้มิตรรักแฟนเพลง ช่วยกันโอบอุ้มดูแล ด้วยครับปล1.ไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่เพื่อแนะนำตัวมันจะเปลืองพื้นที่บอร์ด
ปล2.ขออภัยหากไม่ได้รับอนุญาต
ปล3.อายุมากแล้วแต่ชอบอ่านการ์ตูน โดยเฉพาะ นารูโตะ

dekton89

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ขอชื่อ themovie ที่มี คนชื่อ อุจิวะ โยคุอิจิ ในเรื่องด้วยฮ่ะอยาก ดู

sattkon

• *
สงสัย จขกท กลัวได้แจกหนังสือ ถึงได้ตั้งมู้แขวะ โอบิโตะ มันทุกกระทู้เลย *haha*