หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเฉลยหน่อยว่าโทบิคือไคร ขี้เกียจกั๊กละ อยากสปอย  (อ่าน 19771 ครั้ง)

paemzaa

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *

โทบิไม่ไช่โอบิโตะ
โทบิไม่ไช่ซิซุย
โทบิไม่ไช่รุ่น1
โทบิไม่ไช่อุซึมากิ
คุณโดนคนเขียนปั่นหัว
สรุปคือมันคืออิสึนะ
เหตุผลก็มุขเดิมๆ

1.รู้เรื่องอุจิวะ
2.เล่าแต่เรื่องอุจิวะ
3.รู้เรื่องพี่มัน
4.มีเป้าหมายเดียวกับพี่มัน
5.สัญญาอะไรไว้กับพี่มัน
6.เรียกชื่อพี่มันแทนชื่อตัวเอง
7.คิซาเมะเห็นหน้ามันแล้ว
8.แต่ดันคิดว่าเป็นมาดาระ
9.มันตั้งใจไห้เรียกว่ามาดาระ
10.แสงอุษาจะได้ร่วมมือง่ายหน่อย
11.มันโดนพี่มันควักตา
12.แค้นนิดๆ จนบีบแขนตัวเอง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 22:10:19 โดย paemzaa »

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: ขอเฉลยหน่อยว่าโทบิคือไคร ขี้เกียจกั๊กละ อยากสปอย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 22:12:55 »

อยากรู้อะไร หรือเห็นแย้งอะไร เชิญเถียงได้นะ เดียวจะตอบไห้กระจ่าง ชนิดเกรียนยังชิดซ้าย

งั้นก็สู้ต่อไปแล้วกัน *dontknow*

paemzaa

• *
Re: ขอเฉลยหน่อยว่าโทบิคือไคร ขี้เกียจกั๊กละ อยากสปอย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 22:15:16 »
555555555555555555

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 22:25:48 »
ไม่รู้สิ ผมไม่เคยคิดว่า อิสึนะ คื่อ โทบิเลยน่ะ

ตั้งแต่ โทบิ ออกมาแล้ว ที่แรก ก็สงสัยว่า น้าจะ แค่น้าจะคิดว่าเป็นมาดาระ แต่เห็นบุกคลิกแล้วคนแก่คงไม่ทำกัน (ตำนานอ่ะน่ะ)

ความต๋องนี้มันอ่ะไรกัน ยิ่งพากย์ อสูรสามหาง ไปกับเดอิดาระ ยิ่งสุดๆ ถ้าเป็นอิสึนะ ก็คง มีนิสัยไม่ต่างจากพี่มากนักหรอ

แค่มุมมองส่วนตัวผมน่ะ

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ขอ แก้ ข้อมูลอะไรนิดนึงนะครับ

ในหนังสือกาตูน ยังไม่มีบอกนะครับว่าน้องชายมาดาระชื่ออะไร(จากคำถามของท่าน ออกัส ยังไม่มีไครเอารูปมายืนยันได้เลย)

แต่ในเวป แฟนคลับ นารุโตะ ทั้งใน และต่างประเทศ ทุกเวป เรียกน้องชายมาดาระว่า อิซุนะ ไม่ใช่ อิซึนะ นะครับ(ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเอาข้อมูลมาจากไหน)

อาจจะมีเฉลยใว้ หรือบอกชื่อใว้ใน การสัมพาส หรือ การจัดบูท ต่างๆในประเทศ ญี่ปุ่นก็ได้ ผมว่า เราใช้คำว่า น้องชายมาดาระ กัน ก่อนดีกว่ามั้งครับ *haha*

Pop_เซียนซกมก

• *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
55555555555555  *haha*  *haha*   *haha*   *haha*   *haha*

ถ้าข้อมูลไม่เฉลยอะ ก็อย่าพันธงครับ มันมีโอกาสเป็นได้ทุกคน จบ หรือคุณรู้คือใคร แล้วมันบอกตอนไหนคือใคร? ถ้ายังไม่รุ้เหมือนกัน ก็อย่าพัน ธง หม้อไม่รับเย็บ   *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 06 ส.ค. 2012 เวลา 01:01:16 โดย Pop_เซียนซกมก »

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

• *

ในหนังสือกาตูน ยังไม่มีบอกนะครับว่าน้องชายมาดาระชื่ออะไร(จากคำถามของท่าน ออกัส ยังไม่มีไครเอารูปมายืนยันได้เลย)

แต่ในเวป แฟนคลับ นารุโตะ ทั้งใน และต่างประเทศ ทุกเวป เรียกน้องชายมาดาระว่า อิซุนะ ไม่ใช่ อิซึนะ นะครับ(ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเอาข้อมูลมาจากไหน)

อาจจะมีเฉลยใว้ หรือบอกชื่อใว้ใน การสัมพาส หรือ การจัดบูท ต่างๆในประเทศ ญี่ปุ่นก็ได้ ผมว่า เราใช้คำว่า น้องชายมาดาระ กัน ก่อนดีกว่ามั้งครับ *haha*

ผมว่า ผมเคยอ่านเจอที่ไหนนี้แหละ หลือ อาจในอนิเมชัน เพราะส่วนใหญ่ ข้อมูลผมมาจาก อนิเมชัน

น้องมาดาระ ชื่อนี้แน่นอน ขอหาที่มาก่อนน่ะ ว่าจากตอนไหน หรือ จากอะไร

• *

ถ้ามีหนังสือ การ์ตูน ลองเปิดดูก่อนเรี่มอ่านจะมีแนะนำตัวละคร

น้าจะเล่มที่ 40 ขิ้นไป ผมจำไม่ค่อยได้เท่าไร แต่น้าจะมาจากตรงนี้นีแหละผมว่า

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
แล้ว คางามิ หละ ไอ่นี้ ไม่มีประวัติล่อแหลมกว่า อิสึนะ อีก แถมยังหายตัวไปเมื่อสมัย รุ่น4กัดกับ 9หาง   *attack*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!

อิซุนง อิซุนะ อะไร ถึงมันจะสะกดด้วยตัว U  แต่มันไม่ได้อ่านตรงตัวแบบนั้น  Izuna อ่านว่า  อิซึนะ หรือ อิสึนะ  นั่นแหละถูกแล้ว

และชื่อก็มีระบุไว้ชัดเจน ใน Databook  ข้อมูลต่างๆในเรื่องของญี่ปุ่นโดย อ.มาซาชิ  (คำที่ผมวงกลมไว้ นั่นแหละมันอ่านว่า อิซึนะ)  เคลียร์ และ จบ กันสักทีนะ ว่าน้องชายมาดาระ มันชื่อนี้จริงๆ

**แล้วผมจะวงตรงญี่ปุ่นทำไม  ชื่ออังกฤษมันก็อยู่ข้างๆ  ตัวเล็กไม่ทันสังเกต  *haha* *haha*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 06 ส.ค. 2012 เวลา 10:26:49 โดย อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู »

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

paemzaa

• *
ที่ชัดที่าุดเลยคือตอนบีบแขนนี่แหละ

ตอนแรกอ่านmanga ยังไม่แน่ใจว่ามันบีบหรือมันแค่จับๆ

แต่พอไปดูฉบับอานิเมะ มันโฟกัสไปที่ฉากบีบแขนจิงๆตอนเล่าว่าน้องมาดาระโดนควักลูกตา

ประเด็นคือ คนเขียนจะสื่ออะไรบางอย่าง

spirit

• *

ที่จริงผมก็เอาข้อมูลมาบอกในกระทู้คุณกัสได้หลายวันแล้วครับตอนนี้กระทู้มันกระเด็นไปไหนแล้วก้ไม่รู้เพราะคงปิดคดีไปแล้ว

Pop_เซียนซกมก

• *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
แล้ว คางามิ หละ ไอ่นี้ ไม่มีประวัติล่อแหลมกว่า อิสึนะ อีก แถมยังหายตัวไปเมื่อสมัย รุ่น4กัดกับ 9หาง   *attack*

*haha* *haha* ผมก็ว่า มีสิทที่จะหยิบ คางามิมาใช้  *number1*

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

อยู่ดีกินหอย อยู่ดอยกิน..

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • อยู่ดีกินหอย อยู่ดอยจะกินอะไร
เฉลยแล้วเหรอนี่ *้ั์shock3*
ไม่เคยรู้มาก่อนนะเนี่ยว่าโทบิคืออิสึนะ
ทำไมไม่เฉลยตั้งแต่ทีแรกเล่าจะกั๊กไว้ทำไม
คุณ จขกท ไม่รู้เรอะทุกวันนี่คนจะฆ่ากันตายก็เพราะโทบิเป็นใครนี่แหละ
แต่นับตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไปคงไม่มีสงครามเกิดขึ้นอีกแล้ว
เพราะเขาได้รู้แล้วว่าตัวตนที่แท้จริงของโทบิก็คืออิสึนะ
*้ั์spirit*

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ

เฮ้โย่ว ! คิดเหมือนกันเลยฮะ