หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ซันนี่กินผลปีศาจจังเลยครับ  (อ่าน 16170 ครั้ง)

011nb

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
อยากให้ซันนี่กินผลปีศาจจังเลยครับ
« เมื่อ: ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 20:42:53 »
สมมุติว่าถ้าให้เรือซันนี่กินผลปีศาจได้ 1 ผล เพื่อนๆอยากให้ซันนี่กินผลอะไรครับ(สายอะไรก็ได้) ส่วนผมอยากให้กินสายโรเกียนะ เพราะยังไม่เห็นสิ่งของกินผลสายโรเกียเลยอ่ะ(แต่กลัวมันจะลอยน้ำไม่ได้เนี่ยสิ จะแย่เอา) *number1* *number1*

ข้าคือ god

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: อยากให้ซันนี่กินผลปีศาจจังเลยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 21:45:37 »
กินผลสายโซออนสิครับ พวกนกหรือสัตว์มีปีก ไม่ต้องล่องเรือ บินเอา แปปเดียวเจอราฟเทล จะไปไหนก็บินไปได้หมด
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: อยากให้ซันนี่กินผลปีศาจจังเลยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 23:17:08 »
กินผลปิศาจ ก็ล่องทะเลไม่ได้ แล้วมันจะเป็นเรือไปทำไม *haha*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 23:54:10 »
นั่นสิครับ...กินผลปิศาจไปเเล้วมันออกทะเลไม่ได้ ล่องเรือไม่ได้ จบกันเลยนะ...เเต่ถ้ามันมีผล " Flying Flying " คงจะได้  *great*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

Fronce

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 01:12:54 »
นั่นสิครับ...กินผลปิศาจไปเเล้วมันออกทะเลไม่ได้ ล่องเรือไม่ได้ จบกันเลยนะ...เเต่ถ้ามันมีผล " Flying Flying " คงจะได้  *great*

งั้น ฟลายอิ้ง ดัตท์แมน ก็บินได้  *great*

*rip* โดนเสียบตายคาที่

AngryBoogie

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 01:13:37 »
ผมว่า ถึงกินผลปีศาจเข้าไป มันก็น่าจะยังลอยได้อยู่นะ ดูแบบบลู๊คกินเข้าไป ก็สามารถเดินบนน้ำได้ โดยไม่ได้รับผลอะไรเลย

พูดง่ายๆก็คือ ถึงกินผลปีศาจเข้าไป มวลมันก็ไม่ได้หนาแน่นขึ้น ลอยยังไงก็อย่างนั้น กรณึที่มันจะจม
คือมวลสารของตัวเรือมันเปลี่ยนไป ทำให้เสียความสามารถในการลอยตัว มากกว่า
ผมคิดว่า คนที่กินผลปีศาจเข้าไป จะออนแอลงเมื่อ "จมน้ำ" ไม่ใช่ สัมพัธโดนน้ำนะครับ

กรณีของมนุษย์ทีกินผลปีศาจ พอตกลงไปในทะเล จะไม่มีแรงว่ายน้ำ แต่ถ้าเป็นกรณีของเรือ ไม่จำเป็นต้องว่ายน้ำ เพราะมันลอยของมันเองมากกว่า
พอลอยขึ้นมาเหนือผิวน้ำ ก็จะเป็นกรณีเดียวกับบลู๊ค ที่สามารถทำอะไรได้ปกติ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 01:19:41 โดย AngryBoogie »

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 01:46:36 »
ผมว่า ถึงกินผลปีศาจเข้าไป มันก็น่าจะยังลอยได้อยู่นะ ดูแบบบลู๊คกินเข้าไป ก็สามารถเดินบนน้ำได้ โดยไม่ได้รับผลอะไรเลย

พูดง่ายๆก็คือ ถึงกินผลปีศาจเข้าไป มวลมันก็ไม่ได้หนาแน่นขึ้น ลอยยังไงก็อย่างนั้น กรณึที่มันจะจม
คือมวลสารของตัวเรือมันเปลี่ยนไป ทำให้เสียความสามารถในการลอยตัว มากกว่า
ผมคิดว่า คนที่กินผลปีศาจเข้าไป จะออนแอลงเมื่อ "จมน้ำ" ไม่ใช่ สัมพัธโดนน้ำนะครับ

กรณีของมนุษย์ทีกินผลปีศาจ พอตกลงไปในทะเล จะไม่มีแรงว่ายน้ำ แต่ถ้าเป็นกรณีของเรือ ไม่จำเป็นต้องว่ายน้ำ เพราะมันลอยของมันเองมากกว่า
พอลอยขึ้นมาเหนือผิวน้ำ ก็จะเป็นกรณีเดียวกับบลู๊ค ที่สามารถทำอะไรได้ปกติ

อันนี้...ก็ไม่ทราบเหมือนกันนะครับ เเต่การที่ บรู๊ึค เดินหรือวิ่งบนน้ำได้เพราะ บรู๊ค ตัวเบาครับ  *disappoint*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

AngryBoogie

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 02:35:11 »

อันนี้...ก็ไม่ทราบเหมือนกันนะครับ เเต่การที่ บรู๊ึค เดินหรือวิ่งบนน้ำได้เพราะ บรู๊ค ตัวเบาครับ  *disappoint*

ใช่คับ เพราะร่างกายของบรู๊คมีมวลต่ำ ทำให้สามารถลอยน้ำได้โดยง่ายร่างกายของคนปกติ
ส่วนตัวเรือซันนี่ ถึงจะมีมวลหนาแน่นกว่า แต่ด้วยขนาดที่ใหญ่กว่า ก็เลยทำให้ สามารถลอยน้ำได้โดยใช้เงื่อนไขเดียวกัน

ที่ผมจะบอกคือ มันอาจจะกินผลปีศาจบางอย่างได้ โดยที่มวลของตัวเรือไม่เปลียนแปลง แล้วถ้าไม่เปลียนแปลง ความสามารถในการลอยตัวก็ยังจะคงอยู่
แต่ถ้าเป็นผลปีศาจ บางชนิด แบบผลยาง ของลูฟี่ ที่มีผลทำให้ ร่างกายเปลียนไปเป็นยาง ก็อาจจะทำให้ความสามารถในการลอยน้ำหายไป

แต่ถ้าซันนี่จะกินเข้าไปจริงๆ ก็คงต้องเป็นผลโซอนละมั้ง อันนี้เดาเอา เพราะเห็นพวก อาวุธที่กินผลปีศาจทั้งหมด
เป็นผลโซอน ซึ่งอาจจะเป็นเงื่อนไขเฉพาะ ถ้าต้องการให้พวกอุปกร กินผลปีศาจ

ซึ่งถ้าย้อนกลับไปดูตอน อลาบัสต้า ที่ปืนใหญ่กินผลหมาเข้าไป < จำไม่ค่อยได้ = ="
ร่างกายของมันก็ยังเป็นปืนใหญ่อยู่ แค่มีแขนขางอกออกมา แล้วความสามารถของปืนใหญ่ที่เป็นร่างเดิม ก็ยังคงอยู่ คือยังยิงได้เหมือนเดิม นั้นละ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 07:43:45 »
ไม่ใช่ว่าบรู๊คโดนน้ำทะเลแล้วไม่เป็นไรนะครับ

เพียงแค่ร่างกายของบรู๊คเป็นกระดูกและบรู๊คไม่ไ้ดลอยบนน้ำเฉยๆนะครับ ใช้การสลับขาวิ่งที่รวดเร็วมากๆ

หรืออาศัยหลักการก้อนหินแฉลบน้ำ เลยทำให้วิ่งบนน้ำได้ แต่โดนน้ำทะเลเข้าไปก็จมอยู่ดี และว่ายน้ำไม่ได้เหมือนคนกินผลไม้ปิศาจคนอื่นๆ

อย่างอื่นที่นอกเหนือจากบรู๊คมันคนละอย่างนะครับ ถึงกินผลปิศาจเข้าไปแล้วมันจะมีรูปร่างเหมือนเดิม ทำอะไรได้เหมือนเดิม

แต่ยกเว้น ลอยอยู่บนน้ำทะเล เพราะมันไม่ลอยแน่ๆครับ  *dead*

ป.ล. ลองอ่านย้อนไปตอน ธริลเลอร์บาร์ค บรู๊คจะวิ่งในน้ำด้วยความเร็วสูง กับที่เกาะเงือกบรู๊คก็จมน้ำทะเล ไม่ได้ลอยแต่อย่างใดครับ *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

l2agel

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 10:17:41 »
ผมคิดว่าน่าเป็นแฟรงกี้มากกว่า

*number1* *number1*

Doppel Man

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 20:38:35 »
กินสายโรเกียนี่นั่งไปนั่งมาเกิดโดนโจมตีมันก็สลายกลายเป็นสารอีก คนบนเรือร่วง!!! *haha*
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

agimogugada

• *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อ. 07 ส.ค. 2012 เวลา 01:19:58 »
สรุปคือไม่ต้องให้ซันนี่กินดีสุด เดี๋ยวเรื่องมันจะไปกันใหญ่ *haha*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

[email protected]

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อ. 07 ส.ค. 2012 เวลา 22:16:53 »
อุสา เคลื่อนไหว ในน้ำได้เร็วกว่ามนุษย์เงือกละ จะกินทำไม

ooae

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อ. 07 ส.ค. 2012 เวลา 22:18:04 »
ไม่ต้องกินหรอกคับ ขอเป็นลูกเรือ ที่มีพลังผลปีศาจอีกสักคนก็พอ *hoho* *hoho*
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

lumpoon

• *
  • ชอบมาก ม๊าก ๆๆๆ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 08 ส.ค. 2012 เวลา 19:40:34 »
แฟงกี้เป็นหุ่นต์ยนต์ใช่ไหมครับ อยากให้อาวุธของแฟงกี้ กินนะครับ *number1* *number1* *number1* *number1*