หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: 1 คำถามโง่ๆจากผม - -  (อ่าน 32369 ครั้ง)

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
Re: 1 คำถามโง่ๆจากผม - -
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 18:12:22 »
ท่าน กัส เพี้ยนไปแล้ว หรือ อย่างไร  *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 19:03:52 »
ไม่แน่ในเว็ป ตปท อาจจะเอาชื่อนี้มาจากพวกเราก็ได้ *attack* *attack*
เดี๋ยว ชายน้อยลองเอาไปโพสน์ถามในเว็ปนอกดู เผื่อจะได้คำตอบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 19:07:28 โดย chainoi »

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 22:43:42 »

หารูปมาได้แค่นี้ ส่วนรูปในหนังสือ ยังไมได้ลองหา ไครว่างๆก็หามากันหน่อยเน้อ รูปอาจจะเชื่อถือไม่ได้ 100% นะครับ

ปล.เครดิต เวป ไปควีน

p@pangja

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 22:54:51 »
ในการ์ตูนมันบอกมาตั้งหลายหน อย่างอันนี้ก็เป็นตอนนึง
http://www.madogun.com/read.php?tid=32250
สังเกตุดีๆตอนโทบิบอกว่า น้องเต็มใจยกตาให้กับมัน(มันในที่นี้คือโทบิที่อ้างตัวเป็นมาดาระ)
แต่ซาสุเกะสังเกตุเห็นปฎิกริยาที่แขนเล็กน้อย

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 23:48:12 »
ในการ์ตูนมันบอกมาตั้งหลายหน อย่างอันนี้ก็เป็นตอนนึง
http://www.madogun.com/read.php?tid=32250
สังเกตุดีๆตอนโทบิบอกว่า น้องเต็มใจยกตาให้กับมัน(มันในที่นี้คือโทบิที่อ้างตัวเป็นมาดาระ)
แต่ซาสุเกะสังเกตุเห็นปฎิกริยาที่แขนเล็กน้อย

เป็นน้องชาย อันนี้เคลียร์ครับ มีบอกอยู่หลายตอน

แต่ที่เป็นประเด็นคือ พวกเราทุกคนรู้ได้ยังไงว่าชื่อ " อิสึนะ " เพราะในเรื่องเห็นเรียกแต่ว่า น้องชาย น้องชาย แต่ไม่เคยบอกว่าชื่ออิสึนะเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 23:51:52 โดย Zigmund »

p@pangja

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 00:24:04 »

เป็นน้องชาย อันนี้เคลียร์ครับ มีบอกอยู่หลายตอน

แต่ที่เป็นประเด็นคือ พวกเราทุกคนรู้ได้ยังไงว่าชื่อ " อิสึนะ " เพราะในเรื่องเห็นเรียกแต่ว่า น้องชาย น้องชาย แต่ไม่เคยบอกว่าชื่ออิสึนะเลย
เออ จริงครับ ครั้งแรกที่ผมพิมเรื่องโทบิคือใคร
ผมยังจำได้ว่าต้องกดมาดูชื่อ อิสึนะ อันนี้ก็สงสัยเหมือนกัน ใครเป็นคนรู้มา เพราะทั้งเรื่องพูดแค่น้องไม่เคยพูดชื่อ

spirit

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 00:36:01 »
สรุปคือน้องมาดาระยังไม่มีการเปิดเผยชื่องงแล้วใครเป็นคนคิดชื่อละเนี้ย *haha* *haha* *haha*

คงเป็นพวกแฟนคลับละมั่งตั้งชื่อให้เสร็จไรแบบนี้เหมือนใครที่เค้าบอกนะลูกมาดาระชื่อมาดาเกะไรนั้นน่ะ  *haha* *haha*

elfman

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 02:57:12 »
ใช่เลยครับ ตอนแรกที่ชื่อนี้โผล่มาในบอร์ด ผมล่ะตกใจว่า ผมอ่านพลาดไปรึเปล่า ปล.ผมเข้ามาส่องบอร์ดตั้งแต่ คุณ pandora ยังอยู่เลยครับ อิอิ แต่ยังไม่สมัครสมาชิก  *glad* *glad* *glad*

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 03:39:31 »
ในหนังสือ  หรือสปอย ยังไม่มี มาให้เห็น ไม่มีหรือยังหาไม่เจอก็ไม่รู้

แต่ในเวปแฟน หรือพวกเวป อินเตอร์ ต่างๆ เรียกน้องชายมาดาระว่า "อิซุนะ" กันทั้งนั้น(อันนี้ผมก็ข้องใจอยู่ แต่ก็ไม่ได้ติดใจอะไรเห็นเค้าเรียกก็เรียกตามเค้ากันไป)

ผมก็ติด มาจากเวปอื่นเหมือนกัน

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 09:32:38 »
ได้มาจากเว็บนี้เหมือนกัน *attack*

Oni Me no Kyo

• *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 10:01:13 »
ผมว่าผมอ่านเจออยู่น้า เจ้าของกระทู้ทำผมเขว อีกละ

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

Pop_เซียนซกมก

• *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 10:46:46 »
ปัญหาโลกแตก.......5555 เป็นคำถามช็อคโลกครับ นั้นนะสิ อุจิวะ อิซึนะ มากจากไหน อ้าวววหา ผมรู้แล้วละ ลองดูก่อนจะมีใครหาได้ไหม *haha*

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

spirit

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 11:26:47 »
ผมว่าเป็นคนเข้าใจผิดจากคนไปดูเว็ปต่างประเทศแล้วเกิดจากการอ่านความหมายมารึป่าว เพราะอย่างอิซึนะ แปลว่าวิญญาณแห่งสายลม
คงจะจะเกิดการอ่านดูแปลคิดว่าเป็นชื่อคนรึป่าว หรือ อาจตั้งให้เท่ๆให้มันเข้ากับโทบิ  *haha* *haha* *haha*

chainoi

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 11:50:34 »
ในเนื้อเรื่องไม่มีเอ่ยถึงครับ แต่ว่ามันมาจาก naruto databook เป็นฉบับ official
เอาจริงๆคำถามนี้ขนาดไอพวกเว็ปนอกมันยังไม่ค่อยจะรู้กันเลย บางคนบอกให้ไปดูใน wiki บางคนบอกตอนนู้นตอนนี้แต่จริงๆแล้วไม่มีปรากฎอยู่เลยครับ มันมาจาก databook

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

Pop_เซียนซกมก

• *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 11:50:56 »
กระทู้นี้ไม่ได้เกี่ยวกับโทบิ แล้ว... ใจความของเขาก็คือ

ชื่อ คำว่า อุจิวะ อิซึนะ มันมาได้ยังไง แล้วรู้ได้ไงว่าเป็นน้องมาดาระ ทั้งๆที่ผ่านมาไม่เคยมีใครพูดเลยว่า น้องมาดาระชื่อ อุจิวะ อิซึนะ พูดกันในเล่มนะ

แต่นอกเล่มไม่รุ้มากันยังไง สงสัย.... หาข้อมูลกันใหญ่เลยที่นี้  *haha*

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov