หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ในที่สุดก็คิดได้ "ทฤษฎีของโทบิ"  (อ่าน 8933 ครั้ง)

sleyer

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ในที่สุดก็คิดได้ "ทฤษฎีของโทบิ"
« เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 00:06:08 »

จากตอนล่าสุด และประสบการณ์ประมวลผลต่างๆในสมองผม จึงเกิดทฤษฎี โทบิขึ้น

โทบิต้องคล้ายๆมนุษย์ดัดแปลงแน่ อาจจะเป็นใครก็ได้ที่ดัดแปลงตัวเอง โดยอาจจะรู้วิชานินจาลับ จะคล้ายๆโอโรจิมารุ+ดันโซ

คือทดลองร่างตัวเองให้เป็นอมตะ+ทดลองเนตรต่างๆเพื่อเพิ่มความสามารถ เผลอๆในร่างกายมันที่เรายังไม่เห็นอาจจะมีลูกตาเต็มไปหมดก็ได้โดยเฉพาะเนตรอุจิวะ

และจากตอนล่าสุด ที่มันใช้ อุจิวะ คาเอนจิน มันไม่เห็นได้ประสานอิน เหมือนไม่ใช่วิชานินจา แต่อาจเป็นการใช้เนตรของอุจิวะคนอื่น

และจากตอนล่าสุดอีกที่โทบิมันโดนกระสุนวงจักร เป็นไปได้มั้ยว่า มันเป็นเนตรเดียวกันแต่แค่คนละข้างเลยทำให้มิติของเนตรคือมิติเดียวกัน

และจากหลายๆวิชาที่มันใช้ ก็มีแต่วิชาคนอื่น(และใช้ ซูซาโนะไม่ได้ อาจจะไม่ใช่อุจิวะ) เนตรคนอื่นทั้งนั้น โดยเฉพาะวิชาวาร์ปเนี่ย ผมคิดว่ามันคงมีตาของโอบิโตะแน่นอน มันจึงใช้คามุยได้ แต่สุดยอดกว่าคาคาชิเยอะ...

สรุปเลย ตามความคิดผม โทบิมันคือนินจาดัดแปลงหมายเลข17เอ้ย...นินจาดัดแปลงรวมพลังเนตรต่างๆ    *hoho* *number1*

beforu

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: ในที่สุดก็คิดได้ "ทฤษฎีของโทบิ"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 00:26:55 »
มันจะใช้ซูซาโนะได้ไง มันไม่มีเนตรกระจกเงา

sleyer

• *
Re: ในที่สุดก็คิดได้ "ทฤษฎีของโทบิ"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 00:55:37 »
มันจะใช้ซูซาโนะได้ไง มันไม่มีเนตรกระจกเงา

เกี่ยวด้วยเหรอครับ งั้นคาคาชิก็ต้องใช้ซูซาโนะได้ซิ

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 00:59:21 »
อันที่มันใช อาเคนจิ มันเหมือน คาถาอัญเชิญมากกว่านะ แบบไม่ต้อง ประสานอิน เพราะมีเนตร สังสาระอยู่ นึกเอา เเล้วอันเชิญบาเรียออกมา
เหมือนเพน ที่ครั้งเเรก ประสานอิน อันเชิญ นกออกมา แล้ว จะอันเชิญ หมา กับเเรด ก็อันเชิญมาเลย

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 02:31:24 »
รอดูกันต่อไป แต่ผมคิดว่าถ้ามันเป็นแบบนั้นจริง คงจะเสียความสนุกของการ์ตูนนินจาไปอะ

นี่มันไม่ใช่การ์ตูนวิทยาศาสตร์นะ

Pop_เซียนซกมก

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 10:24:28 »

เกี่ยวด้วยเหรอครับ งั้นคาคาชิก็ต้องใช้ซูซาโนะได้ซิ

อ่านจันทรา เทวีสุริยา และ ซึซ่าอุโนะ ใช้ได้เฉพาะคนที่เบิกเนตรกระเงาแล้วเท่านั้นแล้วต้องที่คนสายเลื่อด อุจิวะ โดยแท้ถึงจะใช้ได้..สาเหตุที่ คาคาชิ ใช้ไม่ได้ก็ง่าย...มันไม่ใช้สายเลือดอุจิวะ เลยทำได้แค่

1.อ่านทิศทางการโจมตีคู่ต่อสู้

2.มองการร่ายคาถาได้อย่างสมบูรณ์

3.ใช้ภาพลวงตา

4.มองจักระคู่ต่อสู้

5.เทพบิดร อิซานางิ

ใน 5 ข้อนี้ ถ้าไม่ใช้ สายเลือดอุจิวะ แต่มีเนตรก็สามารถฝึกได้ครับ...แต่ถ้าจะใช้ สึซาโนะ ต้องเบิกกระจกเงา+กับสายเลือดโดยแท้เท่านั้น.. *number1*

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

beforu

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 12:21:36 »

อ่านจันทรา เทวีสุริยา และ ซึซ่าอุโนะ ใช้ได้เฉพาะคนที่เบิกเนตรกระเงาแล้วเท่านั้นแล้วต้องที่คนสายเลื่อด อุจิวะ โดยแท้ถึงจะใช้ได้..สาเหตุที่ คาคาชิ ใช้ไม่ได้ก็ง่าย...มันไม่ใช้สายเลือดอุจิวะ เลยทำได้แค่

2.มองการร่ายคาถาได้อย่างสมบูรณ์

ใน 5 ข้อนี้ ถ้าไม่ใช้ สายเลือดอุจิวะ แต่มีเนตรก็สามารถฝึกได้ครับ...แต่ถ้าจะใช้ สึซาโนะ ต้องเบิกกระจกเงา+กับสายเลือดโดยแท้เท่านั้น.. *number1*

เคลียร์นะครับ คุณ จขกท.  *haha*

kyubi

• *
  • ชั้นจะเป็นเกะนินให้ได้ คอยดู...
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 12:51:36 »
สงสัยตอนหน้า มันตัดไปที่อื่นแน่เลย  *dead* *dead* *dead*
อย่าริอาจส่งแกะมาฆ่าหมาป่า

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 13:10:01 »
เทพวายุ เป็นวิชาที่ 3 ที่มีเงือนไขว่า ผู้ใช้จะต้อง มีเนตรกระจงเงาหมื่นบุพภา ทั้ง 2 ข้าง คือต้องใช้ อ่านจันทรา กับ เทวีสุริยา ได้เสียก่อน ถึงจะก่อกำเนิดวิชาที่ 3 คือ

เทพวายุ(อิทาจิ อธิบายให้เกะฟัง ตอนสู้กับเกะ แล้วโดน วิชาสายฟ้าเกะเข้าไปแล้วยังไม่ตาย)

แล้ววิชา อ่านจันทรา โทบิกับดันโซ ก็พูดอีกว่า ของซาซึเกะ ยังห่างไกลกับอ่านจันทราของอิทาจิ มากนัก(ตอนที่ดันโซ Vs ซาซึเกะ) เพราะของ อิทาจิ คือการควบคุมเวลา ของเกะ แค่ สะกดจิตร หรือลวงตาเท่านั้น( อุจิฮะแต่ละคน ก็มีสกิลของเนตรที่ติดตัวมาไม่เหมือนกัน ละมั้ง วิชาเนตร เลยมีความแตกต่างกัน โดยสิ้นเชิง เช่น เนตรของชิซุย เนตรของคาคาชิ(โอบิโตะ) เนตรของอิทาจิ เนตรของ ซาซึเกะ)

sleyer

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 14:36:43 »

เคลียร์นะครับ คุณ จขกท.  *haha*

เคลียร์อะไร หัวเราะทำไมครับ  ผมก็เข้าใจถูกแล้วไงว่าโทบิอาจไม่ใช่อุจิวะก็เขียนอยู่

แต่ที่ตอบแบบนั้นคือผมพูดบอกคุณไงว่าไม่ใช่แค่มีเนตรกระจกเงาถึงใช้ซูซาโนะได้ ผมเลยบอกไงคาคาชิยังใช้ไม่ได้เลย...

เข้าใจนะครับ คุณนะอ่านให้ดีๆๆก่อนจะพิมพ์ ยังงี้เค้าเรียกว่า อ่านไม่ได้ศัพท์จับไปกระเดียด
*dontknow*[/size]

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 14:48:50 »
เอ่อ อ่า คือว่านะ ผมไม่รู้ไม่ชี้อ่ะครับ  *dontknow*
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

iPlatoo

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 16:22:57 »
เฮฟวี่ ใช้วิชาย้ายร่าง ได้เจ๋งจริง  *haha*

madaraza

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 17:00:15 »
เฮฟวี่ ใช้วิชาย้ายร่าง ได้เจ๋งจริง  *haha*
Like 1
เซ็นจูจงมอดดับ มาดาระ โหดจริงๆ