หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

พรรคพวกของลูฟี่คนไหน โดนใจ ช่วยโหวตหน่อยครับ...

โซโล  (ตาเดียว เท่โคตร... )
10 (21.7%)
ซันจิ  (หล่อ เนียบ... สุภาพบุรุษ)
7 (15.2%)
นามิ  (สวย เซ็กซี่ ว้าว...โดนใจ)
7 (15.2%)
อุซป  (ฮาแตก...)
3 (6.5%)
ช๊อบเปอร์ (น่าร๊าก...น่ารัก อยากกอด..)
6 (13%)
โรบิน (แนวนี้แหล่ะ ช๊อบ ชอบ..)
4 (8.7%)
แฟรงกี้ (เพาเวอร์อัพแล้ว แจ่มมาก..)
4 (8.7%)
บรู๊ค (เจ๋งดี กระดูกเล่นดนตรี เหอๆ)
5 (10.9%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 32

ปิดการโหวต: ส. 10 ก.ย. 2011 เวลา 21:53:54

ผู้เขียน หัวข้อ: [โหวต]ชอบพวกของลูฟี่คนไหน โดนใจใคร เพราะอะไรกันบ้าง ขอเหตุผลด้วยคับ...  (อ่าน 26917 ครั้ง)

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
ใครโหวต...ไปแล้ว แสดงความคิดเห็นเพิ่มเติมได้นะครับ ว่าชอบคนนี้เพราะอะไร

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
นามิ => X เซ็กซี่ มากครับ....
แฟรงกี้ => สูดยอด...เพาเวอร์อัพแล้ว ร่างกายบึ๊กขึ้นเยอะ... แถมมีอะไรต่ออะไรเยอะแยะเต็มตัวไปหมด เท่...

ส่วนโซโล ก็โคตรเท่แล้ว ทั้งชุด...ทั้งตาเดียว  ทั้งพลัง... *great*

F4

• Administrator
  • มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ถ้าเรื่องฝีมือก็ต้องโซโล   *้ั์uppercut*

แต่ถ้าหุ่นก็นามิโลด  *lulla*

ผมแดง

• บุคคลทั่วไป
ขอถามผู้รู้ กดโหวตตรงไหนอ่ะครับ... *disappoint*

Monkey D. Jennei

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
นามิ กับ โรบิน อยู่แล้ว ผู้หญิงเก่งเราต้องเชียร์ ว้าวๆ *great*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

จงอ่านอย่างละเอียด

อุซป เลยครับ *number1*

ทรงผม เซอตามรอยพ่อ
จมูก ไม่เหมือนใคร
สักวันอาจมี กระสุนสมุนไพร คุณจะเพียบ และรั่วกันท่วนหน้าได้  *hoho*-นอกเรื่องนิด-

ปล. ไม่ชอบแฟรงค์  แมร่ง ตั๊กบริบูรณ์ ชัด *haha*

tanu

ผมว่าผมชอบ นามิ กะ โรบิน นะครับ นามิชอเพราะ แมร่งเทพ เรียกสายฟ้า กลายเป็น4ตัว  *attack* ส่วนโรบิน เงียบครึม ร้ายกาจ ดีแล้วเปงผู้สุขุม
ปล.กดโหวตตรงไหนครับ

Joar

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ชอบนิสัยน่าค้นหาของโรบิน ชอบความน่ารักแต่พอถึงเวลาก็พร้อมสู้ของโทนี่

morzay

ชอบ Luffy ครับ ขี้เล่นปัญญาอ่อน แต่เวลาต่อสู้ไม่มีถอย แถมเก่งด้วย

Akatsuki

• *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
ชอบสุดก็ 1.แฟรงกี้ เพราะร่างกายเพาเวอร์อัพ วิทยาการอีก50ปีข้างหน้าจึงจะได้ร่างกายเหมือนแฟรงกี้ แถมใช้ประโยชน์เยอะ มีอาวุธเยอะเกินไม่รู้ออกมาจากใหนบ้าง ไอ้นี่อาวุธลับเยอะมากชอบ แถม ตลก บ้า ปัญญานิ่ม โอ้ชอบ *great*
2.ซันจิ เพราะสุภาพบุรุษมาก ไม่ยอมเตะผู้หญิงถึงแม้ต้องตาย อันนี้ละกินใจมาก แถมไปฝึกมาความเร็วไวมากๆ ขนาดวิ่งในน้ำเตะคราเค่น ไวโคตรๆ แต่เสียอยู่ข้อเดียว หน้าม้อได้ใจไปเลย 555+  *nude*
แสงอุษา กองทัพอสูร

F4

• Administrator
  • *
ขอถามผู้รู้ กดโหวตตรงไหนอ่ะครับ... *disappoint*
ต้องเป็นสมัครสมาชิกก่อนนะ

Bump

ผม ชอบ บรู๊ค นะคับ ฮาดี ดูมึนๆ แถม เล่นดนตรีด้วย ฟันดาบได้อีก

nick

ชอบโซโล เพราะเก่งเลือดเย็นและฮาดีแบบว่าเงียบแต่ฮา+555555 *haha* *haha* *haha*

GoD BUGGY

ชอบบรูค กระดูกสุดเซอร์ *number1*

kontinos

โซโลครับ เก่งโคตร *great* เป็นรองแค่ลูฟี่ล่ะมั้ง ถึงจะขี้เซาและหลงทางบ่อย แต่โคตรได้ใจครับที่ทริลเลอร์ บาร์ค ยอมรับความเจ็บปวดของลูฟี่ไม่ปริปากสักครับ ประโยคประมาณว่า ยอมทำทุกอย่างเพื่ให้ลูฟี่ได้เป็นเจ้าแห่งโจรสลัด  *number1*นายยอดมากโซโล  ในภาคอนิเมหรือหนังสือการ์ตูนบางตอน ขณะที่ในกลุ่มถกกัน ในความเห็นไม่ตรงกัน โซโลจะเป็นให้ความเห็นที่ทุกคนยอมรับ  สมกะเป็นรองกัปตัน  โดนมากคนนี้เอาไปเต็มร้อย(แต่โหวตรงไหนครับ ไม่เป็น แหะๆๆ *disappoint*) นอกจากชอบแล้วถ้าเลือกให้เป็นคนไหนในกลุ่ม โซโลกอันดับหนึ่งเสมอ (หลายครั้งชอบมากกว่าลูฟี่อีก555)