หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: แล้วไหนเนื้อเรื่องบอกว่า เนตรวงแหวนต้นกำเนิดมาจาก เนตรสีขาวไงฟร่ะ  (อ่าน 26982 ครั้ง)

l2agel

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ชักจะงงไปกันใหญ่แล้วนะเนี้ย

6 เซียนเต๋าทั้งหลายชีแจงที

*disappoint* *disappoint* *disappoint*

iLunatic

• *
  • iTheStore & iLunatic เป็นคนๆเดียวกัน
เอ่อ คือว่าผมจำไม่ได้อ่ะ เคยบอกไว้ตอนไหนหรอครับ ว่าเนตรวงแหวนต้นกำเนิดมาจากเนตรสีขาว
ใครจำได้ตอบผมที ว่าในเรื่องบอกไว้ตอนที่เท่าไหร่ แต่ไม่เอาข้อมูลจาก วิกิ นะ ผมไม่ชอบ เทนงู อ่ะ
ฮ่าๆๆ โดนแบนเพราะด่าไอ้ junin เลยสร้างไอดีใหม่ขึ้นมา

Oni Me no Kyo

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
เอ่อ..????? งงเลย ผมจำได้แต่ว่าเนตรของอุจิวะเป็นสิ่งที่สืบทอดมาจาก เซียนหกวิถี อ่ะครับ  *dead* *dead* *dead*

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

chainoi

• *
ถ้าจำไม่ผิด คาคาชิน่าจะบอกไว้ในภาคหนึ่ง นะ แต่จำไม่ได้ตอนไหน
ใช่ครับ คาคาชิเป็นคนพูดเอาไว้ตั้งแต่ภาคหนึ่งนู่นเลย

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
รบกวน จขกท. เอารูปมาแปะหน่อยครับ ผมจำไม่ได้แล้วว่าประโยคไหน

Pop_เซียนซกมก

• *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
ผมตั้งกระทู้ ประวัติไว้ให้ละ เข้าไปอ่านเอาครับ....  *number1*

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

iLunatic

• *
  • iTheStore & iLunatic เป็นคนๆเดียวกัน
ผมตั้งกระทู้ ประวัติไว้ให้ละ เข้าไปอ่านเอาครับ....  *number1*
ประวัติของเท็นงู ผมไม่เชื่อหรอกครับ
ฮ่าๆๆ โดนแบนเพราะด่าไอ้ junin เลยสร้างไอดีใหม่ขึ้นมา

chainoi

• *
ประวัติของเท็นงู ผมไม่เชื่อหรอกครับ

เชื่อก็ไปกินหญ้าดีกว่า
  *haha* *haha* *haha* *haha*

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

iLunatic

• *

*haha* *haha* *haha* *haha*
*haha* ขำด้วยคนดิ๋ .. ดีนะที่ผมไม่เชื่อ ถ้าผมเชื่อผมก็กินหญ้าได้แล้วอ่ะดิ  *้ัunexplain*

Monkey D. Jennei

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
เอาน่าๆ ใจเย็นๆกันก่อน *yellowcard* *yellowcard* *yellowcard*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

Notto

• *

เท็นงูอีกแล้ว เดี๋ยวก็เกิดสงครามอีกหรอก *attack*

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ถึงเทนงู ปีศาจอีกาหน้าตามันจะคล้ายกะซูซาโนโอะร่างสมบูรณ์มาดาระ
แต่มันอาจจะคล้าย แต่ไม่ใช่ก้อได้้

dannan882

• *
เอาข้อมูลมาจากไหนไม่รู้น่ะครับแต่ที่เอามาเล่าตั้งแต่อ่านมาเกือบ 5-6 ปีตั้งตอนแรกไม่มีชื่อเลย
ถ้าเอาข้อมุลมาจากวิกิพีเดียล่ะก้อมันมั่วครับใครอยากแก้ไรก้อแก้เชื่อถื่อไรไม่ได้เลย

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
อ่อเจอและ ประโยคนี้เอง แต่ผมว่ามันมีสิทธ์ผิดได้นะเพราะคาคาชิใช้คำว่า " ว่ากันว่า "

คนเขียนเขาอาจจะวางพล็อตเอาไว้ แต่ไปๆมาๆ ใช้พล็อตอื่นดีกว่า ก็เลยทิ้งเรื่องนี้ไป เพราะในเรื่องปัจจุบันไม่มีอะไรที่เหมือนจะกล่าวถึงประวัติเนตรสีขาวเลย 

Oni Me no Kyo

• *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
 *shock* *shock* *shock*เชื่อแล้วครับ

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง