หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มีรายชื่อ อัพเดท!! เพิ่มเข้ามาสำหรับคนที่คิดว่าหน้าจะเป็นโทบินะครับ นั้นก็คือ....เข้ามาโม้กัน  (อ่าน 37017 ครั้ง)

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
จขกท  จะมั่วไปทุกกระทู้ก็ไม่ไหวนะ ระวังจะเป็นเหมือนเกย์เจย์ ไอที่พวกนั้นมันมีอยู่มันแค่เซล์ครับ เอาเซล์ของรุ่นหนึ่งไปใช้ อีกอย่างยางูระกะโทบิส่วนสูงมันคนละเรื่องกันเลย ตั้งกระทู้มาแต่ละอันไม่ได้หาข้อมูลเลย

ผมว่าผมไม่ได้มัวนะ ..? ภาพมันก็บ่งบอก ข้อมูลอ้างอิงตามภาพที่เกิดขึ้น มันสามารถวิเคาะห์ได้อยู่แล้ว ว่าใช้ หรือไม่ เพราะมันคือกาตูนแล้วที่สำคัญ....มันก็ยังไม่เฉลยว่าเป็นใคร

ผมถามหน่อยที่ด่าคนอื่นเขาอะ คุณรู้หรอครับว่า โทบิ คือใคร..? ถ้ายังไม่รู้ว่าคือใครก็อย่าทำอวดดีเลยครับเข้าไปด่าความเห็นคนอื่นคนนั้นคนนี้เขา จะโดนเขาด่ากลับเปล่า...ผมว่าคุณหน้าจะคิดได้นะ ใช้สมองหน่อยอย่าให้ผมต้องสาทยายมากนักเลย..  *dontknow*
ก็ที่บอกว่ามั่วคือ เซล์รุ่นหนึ่งมันเป็นแค่การเอาส่วนหนึ่งของรุ่นหนึ่งมาปลูกถ่ายเซล์ไม่ได้เอาวิญญาณมาครับ การเอาเซล์ของรุ่นหนึ่งไปมันไม่ใช่เอาวิญญาณมันเอาไปแค่ ส่วนหนึ่งของร่างกาย มาปลูกถ่าย เพราะฉะนั้นไม่แปลกที่จะโอโรจะปลุกรุ่นหนึ่งขึ้นมาได้ ส่วนที่ควบคุม ยางูระ เพราะ ยางูระสามารถควบคุมสัตว์หางได้ และสามารถใช้ประโยชน์จากบุคลากรของแคว้นนี้ได้อีกครับ อีกอย่างในภาพที่เอามา มันก็บรรยายชัดเจนอยู่แล้วว่ามันใช้เนตรวงแหวนควบคุม ยางูระอยู่ และ โทบิตอนนี้ไม่สามารถเป็นยางูระได้ก็ดูที่ขนาดรูปร่าง ส่วนสูงมันก็จบละครับ
ที่เตือนว่าอย่าพยายามมั่วไปเพราะไม่อยากให้เป็นเหมือน เจเจ ครับ คือพอมีข้อมาหักล้างและก็แต่งไปมั่วๆ ข้อมูลมันก็บอกชัดเจนอยู่ว่าเป็นยังไง

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

chainoi

• *
 *number1* *number1*
ถ้ายอมรับผิดซะก็น่าให้อภัย รึว่าจะให้ใช้วิชาผนึก เจเจ จูนิน ก็แบบนี้แหละครับ ผมเองก็ยังผิดพลาดเลยครับ

ตอนที่บอกว่าคนนอกตระกูลที่มีเนตรวงแหวนไม่สามารถใช้คาถาลวงตาได้ ผมหน้าแตกเต็มๆ เมื่อเจอตอนดันโซ

ผมไม่แถ ผมไม่แก้ตัว แต่ผมยอมรับครับ

ลองคิดดูจะเลือกแบบไหน ผมคิดว่าทุกคนควรได้รับโอกาศครับ
*number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1*

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

iLunatic

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • iTheStore & iLunatic เป็นคนๆเดียวกัน
*number1* *number1* *number1* เจ้าของกระทู้ นายสุดยอด เป็นความคิด ส่วนตัว
เท่าที่อ่าน เราไม่ได้ว่านายผิด และ ไม่ได้ว่านาย
แต่เราชอบการแสดงออกความเห็นของนาย ถามว่าเพราะอะไร  ถึงมันจะไม่มีอะไรมาก
แต่อย่างน้อย ก็ดีกว่า มานั่งจับผิดกัน และคอมเม้นว่ากันไป ว่ากันมา สำหรับเรา จ ข ก ท สุดยอดวะ

ที่ผมคอมเม้น ไม่ได้ เอ๋ยถึงใครนะครับ ประโยคนี้ไม่มี ประธาน ไม่มีกรรม มีแต่กิริยาล้วนๆ  5 5 5 5 5

จ ข ก ท ไม่ ต้องไส่ใจไรมาก ตอนที่ คาบูโตะ ใช้ คาถาสัมพเว ไส่โทบิ แตนแรก ก็มีการเด่า ว่าเป็นคนนั้น เดา ว่าเป็นคนนี้ บางคนก็บอกว่า เป็น รุ่น 4 บางคนก็บอก เป็นมาดาระ บางที เป็น น้องมาดาระ บ้าง เป็นนั่นเป็นนี่ สุดท้ายเฉลยออกมา คือมาดาระ ฉะนั้น มีผิดบ้างมีถูกบ้าง
จบ 5 5 5 5
madaraza นี่ใช่ จู๋นิน ป่าว ผมสงสัยตั้งแต่คอมเม้นแรกของคุณแล้วตั้งแต่สมัยสงคราม จู๋นิน นู้น
ไม่รู้สิ..ถ้าคุณคิดว่าใช่ มันก็ใช่ คุณคิดว่าไม่ใช่มันก็ ไม่ใช่ รู้ไหมเพราะอะไร เพราะว่า มันเป็นความคิดของคุณไงละ ฉะนั้นผมมิอาจ ห้ามอะไรได้ แง่ว ๆ
*haha* ดูโพสแต่ละคอมเม้นดิ เหมือนแค้นอะไรมา ...นิน  *attack*
ฮ่าๆๆ โดนแบนเพราะด่าไอ้ junin เลยสร้างไอดีใหม่ขึ้นมา

Pop_เซียนซกมก

• *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
จะขอพูดง่ายๆ.....มันคือกาตูน อาจจะเป็นไปได้หมด ถ้ามันยังไม่ เฉลย.......เพราะฉะนั้นแค่ส่วนเล็กๆน้อยที่ มาดาระ เข้าไปเกี่ยวข้องมันย่อมเป็นไปได้หมด ส่วนที่มันจะ เกิดอะไรเราก็ คิดเองไมได้หรอก....รอดูต่อไป

ผมถามหน่อยว่า ยามาโตะ เกิดมาได้อย่างไร...?

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

spirit

• *
จะขอพูดง่ายๆ.....มันคือกาตูน อาจจะเป็นไปได้หมด ถ้ามันยังไม่ เฉลย.......เพราะฉะนั้นแค่ส่วนเล็กๆน้อยที่ มาดาระ เข้าไปเกี่ยวข้องมันย่อมเป็นไปได้หมด ส่วนที่มันจะ เกิดอะไรเราก็ คิดเองไมได้หรอก....รอดูต่อไป

ผมถามหน่อยว่า ยามาโตะ เกิดมาได้อย่างไร...?

คุณได้อ่านข้อความผมรึยังนิอ่านตอน572ใหม่รึยัง   นารูโตะคุยกับวิญญาณยางุระอยู่แท้ๆจะเป็นยางุระได้ไงทั้งที่มันกำลังสู้กับโทบิอยู่  *haha* *haha*

แล้วยามาโตะเกิดมาได้ไงมันก็เกิดจากพ่อกับแม่มันนั้นแหละ

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...

คุณได้อ่านข้อความผมรึยังนิอ่านตอน572ใหม่รึยัง   นารูโตะคุยกับวิญญาณยางุระอยู่แท้ๆจะเป็นยางุระได้ไงทั้งที่มันกำลังสู้กับโทบิอยู่  *haha* *haha*

แล้วยามาโตะเกิดมาได้ไงมันก็เกิดจากพ่อกับแม่มันนั้นแหละ
แล้วโอโรจับไปทดลองฝังฝังเชลล์ รุ่น1ลงในตัว ในจำนวนเด็ก 100 คน (100 คนจริงป่าวหว่า จำไม่ค่อยได้) และ ยามาโตะ เป็นคนเดียวที่รอดชีวิตจากการทดลองของโอโร
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

• *

มันเป็นกาตูน ครับ...อย่าไปคิดเยอะเลยตามนั้นละแล้วแต่นายจร้าผมตั้งไว้เฉย....

พ่อแม่ยามาโตะ ใครว่า?

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
พ่อ แม่ ยามาโตะ ในเรื่องไม่มีบอก ไม่ได้กล่าวถึง ถ้าจะให้กล่าวถึงพ่อแม่ของตัวละครทุกๆตัวในเรื่อง เนื้อเรื่องคงยังไปไม่ถึงไหนมั้ง *rip*
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

chainoi

• *

มันเป็นกาตูน ครับ...อย่าไปคิดเยอะเลยตามนั้นละแล้วแต่นายจร้าผมตั้งไว้เฉย....

พ่อแม่ยามาโตะ ใครว่า?
  ชักจะเริ่มออกลายละไง นี่แหละถึงต้องมีนโยบายปราบปราม

mint1458

• บุคคลทั่วไป

iTheStore

• *
ใครแถได้ แถไปโลด ไม่ต้องกลัวสีถลอก เพราะสีทนได้  *attack*

mint1458

• บุคคลทั่วไป
ใครแถได้ แถไปโลด ไม่ต้องกลัวสีถลอก เพราะสีทนได้  *attack*
โดนปลดแบนเหรอ *hoho*

madaraza

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
เซ็นจูจงมอดดับ มาดาระ โหดจริงๆ

iTheStore

• *
โดนปลดแบนเหรอ *hoho*
เปล่า คลายผนึกตั้งนานแล้ว โดนผนึกตั้งแต่สมัยสงครามเว็บบอร์ดกับ...นินนู้น โดนไปห้าวันแนะ เลยสร้างขึ้นมาอีกไอดีหนึ่ง iLunatic กะผมเองขอรับ

• *
ผมไม่ได้แถ อะไรนะ แค่สงสัย

อยากจะถามครั้งสุดท้ายละ ยางุระ เป็นร่างสถิต ของ 3 ห่างใช้ไหมครับ...

หน้าแปลกนะ ตอนที่ โทบิ กับ เดอิดาระ มันไปจับ 3 ห่าง กับไม่มีร่างสถิต ของรุ่น 4 ซึ่งใครๆหลายคนก็คิดว่า คงโดนฆ่าตาย..อ้าวแล้วโดนฆ่ายังไงตอนไหน แล้ว 3 ห่างมันรอดไปยังไงตอนไหนผมก็สงสัย แล้วที่ มาดาระไปควบคุม ยางุระ คงเป็นเพราะ ยางุระ สามารถที่จะควบคุมสัตว์หางได้เลยกะว่าจะใช้ ยางุระ เพื่อรวบรวมสัตว์ห่างละม่าง[ผมแค่คิดไปแบบนี้เท่านั้นละ] แล้ว 3 ห่าง ไปอยู่ไหน งง เหะ ถ้าตอนนั้น 3 ห่างยังอยู่กับ ยางุระ โอ๋! คน คนนั้น เนตรมันต้องไม่ใช้ธรรมดา...มันก็หน้าแปลก ที่พอไปจับ 3 ห่างกับไม่มีร่างสถิต แต่กลับไม่มีข้อมูลของ รุ่น 4 ที่ถูกฆ่าตาย แค่สันนิฐานว่าโดนแสงอุษาฆ่าตายแค่นั้น....ยิ่งมาตอนที่ 404 คิซ่าเมะ พูดอีก

ผมถึงได้ยกมาไงครับ....แล้วที่หลายคนบอกว่าตอนที่ผ่านมามันมาได้ยังไงที่คุยกับนาโตะ กับ 3 ห่าง นั้นนะสิ มายังไง ทั้งที่ 3 ห่าง ตอนไปจับมันไม่มีร่างสถิตนะครับ...มันก็หน้าจะมาแค่ 3 ห่างแต่เอาคนมาด้วย แปลกนะ...

อ่านกาตูนรู้สึกเฉยๆ...แต่พอไปดูอานิเมะ รุ้สึกแปลกกว่าอ่าน ตอนที่ เออิดาระ สั่งให้โทบิ ไปจับ 3 ห่างแล้วก็ยืนดูโทบิโดนลากลงไปในน้ำแต่พอไปในน้ำ 3 ห่างกับถูกโทบิควบคุมได้ซะงั้น แปลกวุ้ย...แต่เดอิดาระ มันคิดว่าโทบิไม่หน้าจะไหว มันเลยส่ง ระเบิดปลา ลงน้ำไประเบิดใส่ 3ห่าง ทั้งที่มี โทบิ อยู่ มันก็หน้าแปลกอีกละ โทบิสั่งให้ 3 ห่างหยุดแล้วก็โดนระเบิดหงายท้องมาบนผิวน้ำ แต่โทบิ รอดระเบิดสบายๆ แถมยังบอกเดอิดาระด้วยนะ ผมจับ 3 ห่างได้แล้วเก่งไหมครับ..เดอิดาระก็ งง ว่าแค่ระเบิด ปลาลูกเดียวจับ 3 ห่างได้ แต่มันก็ไม่ได้คิดอะไร มันแค่คิดไปว่าคงไม่มีร่างสถิตมั้ง มันเลยอ่อน แต่ที่ไหนได้ โทบื นั้นละเป็นคนจัดการตั้งแต่ใต้น้ำแล้ว....

ถ้าเกิด ยางุระ ตายจริงๆ คงมีคนเดียวละที่ฆ่าได้ คนที่ อ้างว่าเป็นมาดาระ ที่ใช้ เนตรคุมอยู่นั้นละ แต่ก็หน้าแปลก....ถึงได้บอกว่า มันคือ กาตูน ไงครับ ไม่ใช้เรื่องจริง....
เรื่องทุกอย่างมันอยู่ที่ปลายปากกาคนเขียนจะสร้างยังไงก็ได้.....จบข่าวว..

ว่ากันยังไงก็ตามนั้นละผมไม่มีอะไรสงสัยละ...หมดละสำหรับ ยางุระ ผมก็ไม่ได้คิดว่ามันจะอยู่ในความคิดหรอกนะแค่..ยกมาเฉยๆเพราะมันเคยผ่าน มาดาระคนที่ใส่หน้ากาก มาก่อน  *great*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 13:34:57 โดย Pop_เซียนซกมก »