หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มีรายชื่อ อัพเดท!! เพิ่มเข้ามาสำหรับคนที่คิดว่าหน้าจะเป็นโทบินะครับ นั้นก็คือ....เข้ามาโม้กัน  (อ่าน 37015 ครั้ง)

AzuGi

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
บอกเป็น โดเรม่อน ใช้ของวิเศษ แปลงกายมาเป็น โทบิ ยังมีทางเป็นไปได้กว่าเยอะเลย  *disappoint*

forhersonly

• *
โดนแสงอุสาตึ่งโป๊ะไปตั้งแต่ล่าสัตว์หางแล้วนิ (ถึงคนเขียนจะไม่ได้เขียนให้ดูก็เหอะ)

มีบทอีกนิดตอนมาคุยกับโตะ ตอนรวมรุ่นสัตว์หาง ไม่มีเหตุผลอะไรที่น่าจะเข้าข่ายเลยนะครับ

คิดง่ายๆ ภาพที่เห็นในการ์ตูน ตัวโคตรเล็กอ่ะ หรือว่าตอนโทบิมันไปเสริมกระดูกมา   *haha*

Pop_เซียนซกมก

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
โดนแสงอุสาตึ่งโป๊ะไปตั้งแต่ล่าสัตว์หางแล้วนิ (ถึงคนเขียนจะไม่ได้เขียนให้ดูก็เหอะ)

มีบทอีกนิดตอนมาคุยกับโตะ ตอนรวมรุ่นสัตว์หาง ไม่มีเหตุผลอะไรที่น่าจะเข้าข่ายเลยนะครับ

คิดง่ายๆ ภาพที่เห็นในการ์ตูน ตัวโคตรเล็กอ่ะ หรือว่าตอนโทบิมันไปเสริมกระดูกมา   *haha*

สิ่งที่นายพูดมันก็เหมือนกับ ที่คนคิดว่าโอบิโตะนั้นละ ผมถามหน่อยว่า โอบิโตะทำไม มันโตขึ้นได้ละ ถ้าคนคิดว่าเป็นโอบิโตะ *hoho*

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

forhersonly

• *

สิ่งที่นายพูดมันก็เหมือนกับ ที่คนคิดว่าโอบิโตะนั้นละ ผมถามหน่อยว่า โอบิโตะทำไม มันโตขึ้นได้ละ ถ้าคนคิดว่าเป็นโอบิโตะ *hoho*

ที่เค้าคิดว่าเป็น โอบิโตะ มันยังมีอีกหลายเหตุผลมากครับ ถึงผมก็ไม่คิดว่าเป็น โอบิโตะก็เถอะ - -*

ทรงผม เนตร วิชา คำพูด บลาๆๆ 

• *

ชั่งมันจุดประสงค์ ที่ผมเอา มึซึคาเงะมา อยากให้ทุกคนรู้ ว่ามาดาระ ไปควบคุมทำไม เท่านั้น

ตั้งคำถามเพื่อจะมีคนตอบได้ว่า ยางุระ ทำไมมาดาระ ต้องไปหายางุระ อะไรประมาณนั้น แสดงว่า ยางุระ ก็ต้องมีอะไรเกี่ยวเนื่องกับแผนของโทบิ เท่านั้น ไม่ได้หมายความว่ามันจะเป็น ยางุระ -*- นี้คือสาเหตุที่ตั้งขึ้นมา

ที่เค้าคิดว่าเป็น โอบิโตะ มันยังมีอีกหลายเหตุผลมากครับ ถึงผมก็ไม่คิดว่าเป็น โอบิโตะก็เถอะ - -*

ทรงผม เนตร วิชา คำพูด บลาๆๆ

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

beforu

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *

chainoi

• *
จขกท  จะมั่วไปทุกกระทู้ก็ไม่ไหวนะ ระวังจะเป็นเหมือนเกย์เจย์ ไอที่พวกนั้นมันมีอยู่มันแค่เซล์ครับ เอาเซล์ของรุ่นหนึ่งไปใช้ อีกอย่างยางูระกะโทบิส่วนสูงมันคนละเรื่องกันเลย ตั้งกระทู้มาแต่ละอันไม่ได้หาข้อมูลเลย

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

madaraza

• *
 *number1* *number1* *number1* เจ้าของกระทู้ นายสุดยอด เป็นความคิด ส่วนตัว
เท่าที่อ่าน เราไม่ได้ว่านายผิด และ ไม่ได้ว่านาย
แต่เราชอบการแสดงออกความเห็นของนาย ถามว่าเพราะอะไร  ถึงมันจะไม่มีอะไรมาก
แต่อย่างน้อย ก็ดีกว่า มานั่งจับผิดกัน และคอมเม้นว่ากันไป ว่ากันมา สำหรับเรา จ ข ก ท สุดยอดวะ

ที่ผมคอมเม้น ไม่ได้ เอ๋ยถึงใครนะครับ ประโยคนี้ไม่มี ประธาน ไม่มีกรรม มีแต่กิริยาล้วนๆ  5 5 5 5 5

จ ข ก ท ไม่ ต้องไส่ใจไรมาก ตอนที่ คาบูโตะ ใช้ คาถาสัมพเว ไส่โทบิ แตนแรก ก็มีการเด่า ว่าเป็นคนนั้น เดา ว่าเป็นคนนี้ บางคนก็บอกว่า เป็น รุ่น 4 บางคนก็บอก เป็นมาดาระ บางที เป็น น้องมาดาระ บ้าง เป็นนั่นเป็นนี่ สุดท้ายเฉลยออกมา คือมาดาระ ฉะนั้น มีผิดบ้างมีถูกบ้าง
จบ 5 5 5 5
เซ็นจูจงมอดดับ มาดาระ โหดจริงๆ

p@pangja

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ไม่ใช่มิสึคาเงะรุ่น4 100% ฉากนั้นแสดงให้เห็นว่ามิสึคาเงะถูกควบคุมโดยมาดาระ(อย่างน้อย คนเขียนก็พยายามให้เราเข้าใจแบบนั้น)
มิสึคาเงะรุ่น5 ก็บอกมีบัญชีแค้นที่บังอาจล่วงเกินรุ่น4

Megneto

• *
โทบิกับ  ยางุระ  ส่วนสูงก้ผิดกันแล้วครับคนละเรื่องเลย   แล้วยางุระนั้นตายไปแล้วศพ สัมพเวสีก็มาให้ได้เห็นแล้ว  วิญญาณก็มาให้ได้เห็นแล้ว สัตว์หางก็เค้าก็มาให้ได้เห็นแล้ว  ไม่มีทางเป็นโทบิแน่  แต่ในฉากนั้น รู้สึกโทบิจะเป็นคนควบคุมยางุระไว้นะ ไปอ่านตอน5ประชุมคาเงะดูก็ได้ คนที่คลายการสะกดและดูวิชาเนตรออก  ก็ไอ้คนที่มีเนตรสีขาวตอนประชุม5คาเงะนั้นแหละ

มันแค่รายชื่อเข้ามา มันก็พอมีส่วนบ้างไม่งั้นไอมาดาระมันจะไปคุม ยางุระ ไว้ทำไม แสดงว่า ยางุระ มันต้องมีอะไรที่มดาระอยากได้ ซึ่งตอนนั้นจะเป็น มาดาระ จริงๆ หรือ อิซึนะ หรือใครไม่รู้ละ รู้ว่าพลังเนตรเขาค่อนข้างที่จะเหนือพอสมควร...มันเหมือนที่มาดาระเอาเซลรุ่น 1 มา โทบิ เอาเซลรุ่นที่ 1 มา ตอนที่โอโรจิมารุ ปลุก รุ่น 1 มาทำไมยังปลุกมาได้เลย ทั้งๆที่เอาเซลไปแล้ว ยามาโตะ ถูกสร้างโดยเซลรุ่นที่ 1 แต่ โอโรจิ ก็ยังปลุกมาได้
แล้วที่สำคัญ...ถ้า ยางุระ ไม่มีประโยชน์ไอคนที่อ้างว่าเป็นมาดาระมันจะไปจับตัวไว้ทำไม.......เท่านั้นละ

ผมก้บอกแล้วทุกสิ่งล้วนเป็นไปได้หมด ถ้าคนเขียนเขายังไม่เฉลย โอบิโตะ ก็เป้นได้ทุกอย่างตอนนี้อยู่ที่การคาดเดาเพราะมันคือกาตูนมันไม่ใช้เรื่องจริง....คนเขียนเท่านั้นเป็นตัวกำหนดเรื่อง เราก็ได้แค่วิเคาะย้อนหลังไม่มีทางจะวิเคาะไปข้างหน้าได้...ทำได้แค่รอเท่านั้น

นายไช่คนเดียวกับที่เคยบอกว่า โทบิไม่ไช่โอบิโตะ 100 % ไช่ไหม  และยังบอกว่าถ้าไช่โอบิโตะจะแจกหนังสือฟรี และพูดอีกว่าลูกผู้ชายไม่คืนคำ ไช่นายหรือเปล่าครับ

• *
โทบิกับ  ยางุระ  ส่วนสูงก้ผิดกันแล้วครับคนละเรื่องเลย   แล้วยางุระนั้นตายไปแล้วศพ สัมพเวสีก็มาให้ได้เห็นแล้ว  วิญญาณก็มาให้ได้เห็นแล้ว สัตว์หางก็เค้าก็มาให้ได้เห็นแล้ว  ไม่มีทางเป็นโทบิแน่  แต่ในฉากนั้น รู้สึกโทบิจะเป็นคนควบคุมยางุระไว้นะ ไปอ่านตอน5ประชุมคาเงะดูก็ได้ คนที่คลายการสะกดและดูวิชาเนตรออก  ก็ไอ้คนที่มีเนตรสีขาวตอนประชุม5คาเงะนั้นแหละ

มันแค่รายชื่อเข้ามา มันก็พอมีส่วนบ้างไม่งั้นไอมาดาระมันจะไปคุม ยางุระ ไว้ทำไม แสดงว่า ยางุระ มันต้องมีอะไรที่มดาระอยากได้ ซึ่งตอนนั้นจะเป็น มาดาระ จริงๆ หรือ อิซึนะ หรือใครไม่รู้ละ รู้ว่าพลังเนตรเขาค่อนข้างที่จะเหนือพอสมควร...มันเหมือนที่มาดาระเอาเซลรุ่น 1 มา โทบิ เอาเซลรุ่นที่ 1 มา ตอนที่โอโรจิมารุ ปลุก รุ่น 1 มาทำไมยังปลุกมาได้เลย ทั้งๆที่เอาเซลไปแล้ว ยามาโตะ ถูกสร้างโดยเซลรุ่นที่ 1 แต่ โอโรจิ ก็ยังปลุกมาได้
แล้วที่สำคัญ...ถ้า ยางุระ ไม่มีประโยชน์ไอคนที่อ้างว่าเป็นมาดาระมันจะไปจับตัวไว้ทำไม.......เท่านั้นละ

ผมก้บอกแล้วทุกสิ่งล้วนเป็นไปได้หมด ถ้าคนเขียนเขายังไม่เฉลย โอบิโตะ ก็เป้นได้ทุกอย่างตอนนี้อยู่ที่การคาดเดาเพราะมันคือกาตูนมันไม่ใช้เรื่องจริง....คนเขียนเท่านั้นเป็นตัวกำหนดเรื่อง เราก็ได้แค่วิเคาะย้อนหลังไม่มีทางจะวิเคาะไปข้างหน้าได้...ทำได้แค่รอเท่านั้น

นายไช่คนเดียวกับที่เคยบอกว่า โทบิไม่ไช่โอบิโตะ 100 % ไช่ไหม  และยังบอกว่าถ้าไช่โอบิโตะจะแจกหนังสือฟรี และพูดอีกว่าลูกผู้ชายไม่คืนคำ ไช่นายหรือเปล่าครับ

ใช้ครับ....ผมคงไม่ได้แจกแล้วละ เพราะว่ามั่นไม่ใช้โอบิโตะแล้วละ ถึงจะใช้ก็น้อยเหลือเกิน % ที่จะเกิดขึ้น...

• *
จขกท  จะมั่วไปทุกกระทู้ก็ไม่ไหวนะ ระวังจะเป็นเหมือนเกย์เจย์ ไอที่พวกนั้นมันมีอยู่มันแค่เซล์ครับ เอาเซล์ของรุ่นหนึ่งไปใช้ อีกอย่างยางูระกะโทบิส่วนสูงมันคนละเรื่องกันเลย ตั้งกระทู้มาแต่ละอันไม่ได้หาข้อมูลเลย

ผมว่าผมไม่ได้มัวนะ ..? ภาพมันก็บ่งบอก ข้อมูลอ้างอิงตามภาพที่เกิดขึ้น มันสามารถวิเคาะห์ได้อยู่แล้ว ว่าใช้ หรือไม่ เพราะมันคือกาตูนแล้วที่สำคัญ....มันก็ยังไม่เฉลยว่าเป็นใคร

ผมถามหน่อยที่ด่าคนอื่นเขาอะ คุณรู้หรอครับว่า โทบิ คือใคร..? ถ้ายังไม่รู้ว่าคือใครก็อย่าทำอวดดีเลยครับเข้าไปด่าความเห็นคนอื่นคนนั้นคนนี้เขา จะโดนเขาด่ากลับเปล่า...ผมว่าคุณหน้าจะคิดได้นะ ใช้สมองหน่อยอย่าให้ผมต้องสาทยายมากนักเลย..  *dontknow*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 09:09:38 โดย Pop_เซียนซกมก »

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
*number1* *number1* *number1* เจ้าของกระทู้ นายสุดยอด เป็นความคิด ส่วนตัว
เท่าที่อ่าน เราไม่ได้ว่านายผิด และ ไม่ได้ว่านาย
แต่เราชอบการแสดงออกความเห็นของนาย ถามว่าเพราะอะไร  ถึงมันจะไม่มีอะไรมาก
แต่อย่างน้อย ก็ดีกว่า มานั่งจับผิดกัน และคอมเม้นว่ากันไป ว่ากันมา สำหรับเรา จ ข ก ท สุดยอดวะ

ที่ผมคอมเม้น ไม่ได้ เอ๋ยถึงใครนะครับ ประโยคนี้ไม่มี ประธาน ไม่มีกรรม มีแต่กิริยาล้วนๆ  5 5 5 5 5

จ ข ก ท ไม่ ต้องไส่ใจไรมาก ตอนที่ คาบูโตะ ใช้ คาถาสัมพเว ไส่โทบิ แตนแรก ก็มีการเด่า ว่าเป็นคนนั้น เดา ว่าเป็นคนนี้ บางคนก็บอกว่า เป็น รุ่น 4 บางคนก็บอก เป็นมาดาระ บางที เป็น น้องมาดาระ บ้าง เป็นนั่นเป็นนี่ สุดท้ายเฉลยออกมา คือมาดาระ ฉะนั้น มีผิดบ้างมีถูกบ้าง
จบ 5 5 5 5
madaraza นี่ใช่ จู๋นิน ป่าว ผมสงสัยตั้งแต่คอมเม้นแรกของคุณแล้วตั้งแต่สมัยสงคราม จู๋นิน นู้น
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

madaraza

• *

จบ 5 5 5 5
madaraza นี่ใช่ จู๋นิน ป่าว ผมสงสัยตั้งแต่คอมเม้นแรกของคุณแล้วตั้งแต่สมัยสงคราม จู๋นิน นู้น
ไม่รู้สิ..ถ้าคุณคิดว่าใช่ มันก็ใช่ คุณคิดว่าไม่ใช่มันก็ ไม่ใช่ รู้ไหมเพราะอะไร เพราะว่า มันเป็นความคิดของคุณไงละ ฉะนั้นผมมิอาจ ห้ามอะไรได้ แง่ว ๆ
เซ็นจูจงมอดดับ มาดาระ โหดจริงๆ

spirit

• *
ผมกะแล้ว ว่าต้องบอกว่า มันมาได้ไงทั้งที่ตอนสัตว์ก็ปลุกมา

ผมขอยกตัวอย่างตอนที่ โอโรจิ อันเชิญ รุ่นที่ 1 มา นะครับ ก่อนที่จะมีรุ่น 1 มา ยามาโตะถูกสร้างจากเซลรุ่นที่ 1 นะครับ...แถมเซลรุ่นที่ 1 ยังไปอยู่กับมาดาระ และ โทบิ อีก อ้าวในเมื่อเอาไปสร้างคนแล้ว เอาไปไว้คนนั้นคนนี้ทำไมยังเรียกกลับมาได้ละครับ......นี้คือข้อคิดที่ 1

แล้วถามหน่อยว่า ถ้า มิซึคาเงะ ยางุระ ไรนั้นอะไม่มีอะไรที่มาดาระต้องการ มันจะไปควบคุม ยางุระ ไว้ทำไมตอบผมหน่อย...นั้นก็หมายความว่ามันต้องมีจุดประสงค์กับคนคนนี้อาจจะต้องการเซลของยางุระก็ได้.......

เพราะฉะนั้นมันมีโอกาสที่เป็นไปได้เฉยๆ.เพราะมันคือกาตูนแล้วก็ยังไม่ได้เฉลยเลย
ถ้าใครตอบผมได้ว่า ไอคนที่อ้างว่าเป็นมาดาระมันไปควบคุม ยางุระ ไว้ทำไม ผมจะลบกระทู้ทิ้งครับ ขอเหตุผลที่อ้างอิงมีหลักฐานชัดเจน ดว้ย อย่ามามัวและแต่งเรื่องครับ จบข่าว....
 *dontknow*

ผมจะพยามอธิบายตามความเข้าใจของผมนะ เซลล์รุ่น1นั้นไม่ใช่รุ่น1นะเป็นเพียงแค่บางส่วนของรุ่น1เท่านั้นอาจจะเป็นเลือดหรือไรก็แล้วแต่และเอาไปทดลองเพิ่มเติมจนกลายเป็นอย่างที่เห็นปล.เซลล์นั้นสามารถทดลองและแตกตัวเพิ่มจำนวนได้ตามต้องการถ้าเรียนวิทยาศาต์มาก็น่าจะเข้าใจ ส่วนในกรณี ยามาโตะนั้นยามาโตะเป็นการทดลองของโอโรจิมารุโดนการจับเด็กในหมู่บ้านหลายๆคนมาทดลองและยามาโตะเป็นตัวที่สมบูรณ์ที่สุดในการทดลองของโอโรจิมารุ 

ยางุระมีประโยชน์ต่อโทบิแน่นอนสัตว์หางก็ส่วนหนึ่งและยังสามารถควบคุมยางุระทำประโยชน์แก่ตัวเองได้เช่นหรอกใช่คิซาเมะทำเรื่องต่างๆวงการอยู่เบื้องหลังโดยการควบคุม ยางุระ 

ถ้าอยากจะเข้าใจให้มากกว่าเดิม ผมแนะนำให้อ่านตอน 572 ครับ  จะเห็นได้ชัดเจนมากเลยว่าโทบิไม่ใช่ยางุระแน่นอน เพราะเป็นตอนที่นารูโตะกำลังสู้กับโทบิอยู่  แล้วบังเอิญ นารูโตะก้ได้คุยกับเหล่าวิญญาณ ทั้งหลายของ ร่างทรงสัตว์หางรวมถึงยางุระด้วย

http://www.sritown.com/%E0%B8%AD%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%99/naruto-572
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 21:41:49 โดย spirit »