หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดว่าตอนไหนใน One Piece เศร้า ซึ้ง อิน สะเทือนใจมากที่สุด (มีภาพ)  (อ่าน 26662 ครั้ง)

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
ผมคิดว่า ตอนที่โกอิ้งแมรี่ ขอให้ไอซ์เบิร์กซ่อมแซมให้เพื่อไปช่วยพวกลูฟี่ที่เอนิเอสล็อบบี้  *glad* แล้วก็ออกทะเลตอนพายุเข้าตอนนี้ซึ้งมาก  *great* แถมตอนไปช่วยมีแค่พวกลูฟี่เท่านั้นที่ได้ยินเสียงแมรี่เรียก และอดทนไปต่อจนถึง water 7 แล้วพัง  *disappoint*
แสงอุษา กองทัพอสูร

SeXxY_YeD

• บุคคลทั่วไป
ขอโหวต ตอน แมรี่จมอีก คนครับ ตอนนั้น เป็น อะไร ที่ สุดยอดอ่ะ ที่ต้องจาก เพื่อนคนสำคัญที่เคยร่วมผจญภัยกันมา ขนาดเป็นเรือยังมีจิตวิญญาณที่จะช่วยพวกพ้อง ถึงวินาทีสุดท้าย ผมคิดว่าเศร้าสุดๆ แล้วครับ ตอนที่ หัวเรือรูปแกะ ตก ลง ไป ใต้น้ำ ใจหาย มากอ่ะ Y__Y *glad*

ACE

ตอนเผาเรือครับแล้วมี่ตอนหนึ่งที่ไม่มีใครนึงคือตอนนักรบการูกาลากับโนเเลนด์ *glad*

อามมี่

ตอนที่ เอ็ด ตาย ค๊าาา ส๊วดยอดทิสู๊ดเเร่ว ตอนที่โกอิ้งแมรี่ ต้องเรียกน้องไปเร่ยค่ะ ตอนเอ็ดตาย สลดทิสุดเเร่ว ซึ้งมั๊ก ดูตอนหนายน้ำตาไหลตอนหน๊าย ลูฟี่อุดสาช่วยได้เเร่ว แต่กับตาย อิก เพาะปกป้องลูฟี่ อิก เศร้า สู๊ด ๆ ๆ ๆ ๆ

อามมี่

ตอนที่เอ็ด ตาย ค๊ สุดยอดโคตรเศร้ า คั๊ก

จงอ่านอย่างละเอียด

ace เลย ครับ

ความรู้สึกตั้งแต่  อินเพลด-เอส ตาย  สุดซอย *great*เลย

ช๊อกไปพอๆกับลูฟี่ *shock*

ป.ล. เพิ่งเคยอ่านในเวป หลังๆ ไม่ค่อยมีเงินซื้อ *haha*

The Pond

ผมว่า ตอน โรบิน

ตอน โกอิ้งแมรี่ และ ก้ตอน เอส ตาย

น้ำ ตา แทบ ไหล  *great*

JaunConstantine

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
สำหรับผมตอนโกอิ้งแมรี่จมอ่ะเศร้าสุด อุตส่าเดินทางมาแกรนไลน์ด้วยกันได้แล้วแท้ๆๆ *glad* *glad* *glad*

Bump

ผม ว่า เอสตาย กับ โกอิ้งแมรี่ พัง อะ คับ เศร้า แล้ว ก้อ ซ๊อบเปอร์ อาจารของเค้าตายอะคับ แล้วก้อมีคนเกียจ

nick

ตอนที่โกอิ้งแมรี่ลากับเพื่อนๆ และตอนเอ็ดตาย

Like

ผมชอบ ตรงที่ โกอิ้งแมรี่จมอะคัฟ ชอบมากกกกกก

สุดๆเลย !!  *glad* *glad* *glad* *glad*

555

ตอนดาดัน  ต่อยหน้ากราฟ    *damage*เเล้วร้องไห้    *rip*นี่ก็ซ้งกินใจเหมือนกันเนออออออ *great* *glad*

kontinos

*great* *great*ตอนโกอิ้งแมรี่ครับ อ่านกี่ทีก็น้ำตาไหล  *glad* *glad*
 *number1*แนะนำให้ดูอนิเมภาคญี่ปุ่น มีเพลงประกอบโคตรเพราะ+เสียงแมรี่เศร้ามาก อันนี้ร้องไห้เลยครับ ได้อารมณกว่าการ์ตูนหลายเท่า

pamok

ตอนเรื่องราวขอนามิ  กับฟิชชิ่งไทเกอร์ *great* *glad*

GuKz69

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ตอน ช่วยโรบิ้น ซึ้งสุดคับ น้ำตาจะไหลจริงๆ ต้องดู Anime ด้วยน่ะคับ จะได้อารมณ์สุดๆ รองลงมา ผมชอบตอน ที่ไอ่หมี 7 เทพ มันมาตบพวกลูฟี่หายไปทีละคนๆ อะคับ สงสารลูฟี่มากๆ