หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: จากตอน 675 สังเกตุกันไหมว่าโมเน่  (อ่าน 28130 ครั้ง)

lumpoon

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชอบมาก ม๊าก ๆๆๆ
จากตอน 675 สังเกตุกันไหมว่าโมเน่
« เมื่อ: ศ. 27 ก.ค. 2012 เวลา 08:45:09 »
จากตอน 675 สังเกตุกันไหมว่าโมเน่รีบพูดสกัด CC ไว้ต้อนที่ CC พูดชื่อสโม๊กกี้ยังไม่จบเลยคุณคิดว่าถ้าหากโมเน่ไม่พูดสกัด CC จะบีบหัวใจสโม๊กกี้ไหม แล้วทำไมโมเน่ต้องพูดเหมื่อนหน้าตาตื่นแบบนั้น หรือว่านั้นมันไม่ใช่หัวใจของสโม๊กกี้นะ *rip* *rip* *rip*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: จากตอน 675 สังเกตุกันไหมว่าโมเน่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 27 ก.ค. 2012 เวลา 13:10:08 »
คิดว่าเซซาร์คงไม่บีบหรอกครับ ก็ประมาณว่า ขู่ไว้ก่อน ถ้ากวนโอ๊ยกันเหมือลอว์ ก็จะบีบให้ทรมานเล่นๆ

ส่วนโมเน่จังก็น่าจะมาแบบว่า อย่ามัวเสียเวลากับพวกที่อยู่ในกรงเลย มาทำงานต่อดีกว่ทำนองนี้มังครับ

ส่วนที่ว่า ตอนที่ลอว์เอาหัวใจสโมคเกอร์ให้เซซาร์ ก็อาจจะมีการสลับเปลี่ยนเอาของโมเน่จังไปให้แทนก็ได้ อันนี้ก็มีเหตุผลที่มีควาเป็นไปได้พอสมควร

เพราะก่อนหน้า หัวใจของโมเน่ก็อยู่ที่ลอว์ เมื่อลอว์ถือหัวใจสองดวง ก็อาจจะเปลี่นกันเพื่อแผนการขั้นต่อไปครับ *number1*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 27 ก.ค. 2012 เวลา 13:12:10 โดย windyzero »

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
Re: จากตอน 675 สังเกตุกันไหมว่าโมเน่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 27 ก.ค. 2012 เวลา 18:48:13 »
ว่าเเต่...ทำไม ลอว์ ถึงไม่บีบหัวใจของ โมเน่ ล่ะครับ ? เห็นบอกว่า โมเน่ เป็นตัวร้ายคนนึงเหมือนกันนี่  *dead*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 27 ก.ค. 2012 เวลา 19:03:43 »
ว่าเเต่...ทำไม ลอว์ ถึงไม่บีบหัวใจของ โมเน่ ล่ะครับ ? เห็นบอกว่า โมเน่ เป็นตัวร้ายคนนึงเหมือนกันนี่  *dead*

ได้ไม่คุ้มเสียครับ ถ้าบีบหัวใจโมเน่ คงจะโดนแวร์โก้หรือเซซาร์บีบหัวใจแหลกเลยนะนั่น หรือที่อยู่กับลอว์อาจจะเป็ฯหัวใจสโมคกี้ไบท์คุงตามที่ จขกท.คิดก็ได้

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 27 ก.ค. 2012 เวลา 19:14:59 »

ได้ไม่คุ้มเสียครับ ถ้าบีบหัวใจโมเน่ คงจะโดนแวร์โก้หรือเซซาร์บีบหัวใจแหลกเลยนะนั่น หรือที่อยู่กับลอว์อาจจะเป็ฯหัวใจสโมคกี้ไบท์คุงตามที่ จขกท.คิดก็ได้
ว่าเเต่...ทำไมถึงต้องเอาหัวใจของสโมคเกอร์มาครับ ?  *disappoint*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

AngryBoogie

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 27 ก.ค. 2012 เวลา 21:01:19 »

ว่าเเต่...ทำไมถึงต้องเอาหัวใจของสโมคเกอร์มาครับ ?  *disappoint*

อารมมันพาไป  *love*

windyzero

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 27 ก.ค. 2012 เวลา 21:15:46 »
ที่เอามาเพราะไม่อยากให้ สโมคคี้ไบท์คุงทำอะไรแผลงๆให้แผนของลอว์พังครับ

และเมื่อสโมคกี้ไบท์คุงรู้รายละเอียดเกี่ยวกับเรื่องนี้แล้ว คาดว่า อย่างน้อยๆคงจะยังพอที่จะค้ำตำแห่งให้ลอว์ในฐานะเจ็ดเทพได้อยู่

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ส. 28 ก.ค. 2012 เวลา 02:52:11 »
ลอว์เสียเปรียบเนอะ..เอาหัวใจตัวเองไปแลกกับ โมเน่...ทำไมมันไม่แลกกับ CC หว่าจะได้เท่าเทียมกัน

ผมว่ามันต้องมีไม้เด็ดอะไรซ่อนใว้อีกแน่ เพราะลอว์ก็คิดจะทรยศ ตั้งนานแล้ว น่าจะมีแผนสำรองเอาใว้

เช่นสลับหัวใจตัวเอง กับ หัวใจของสโมกเกอร์ไปแล้ว หัวใจที่อยู่ในมือพวก CC อาจจะเป็นหัวใจของสโมกเกอร์ กับหัวใจของโมเน่ ก้ได้

ส่วนหัวใจของลอว์นั้น กลับเข้าตัวลอว์ ตั้งแต่ โดนเวอร์โก้บีบแล้ว แค่สลับหัวใจ กับหัวใจ คงทำเนียนๆได้ แบบไม่รู้ตัว

ที่เหลือก้แกล้ง กลัวแกล้งทรมานเวลา โดนบีบหัวใจแค่นั้นเพื่อให้พวกCC ประมาท แล้วรอเวลาเอาคืน

lumpoon

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ส. 28 ก.ค. 2012 เวลา 11:33:37 »
แต่ผมก็ยังสงสัยต่อไปอีกนะว่า สมมุติว่าหัวใจของสโม๊กกี้อยู่กับ CC แล้วที่อยู่ในร่างของทาชิงิคืออะไร

ผมขอฟันธงเลยว่าหัวใจที่อยู่ในมือของ CC ไม่ใช่ของสโม๊กกี้แน่นอน *number1* *number1* *number1*

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ส. 28 ก.ค. 2012 เวลา 12:23:38 »
มองได้ 3 มุมนะ..  *้ั์drinktea*

1.อันนั้นคือหัวใจเจ้าควันจริงๆ ไม่มีอะไรในกอไผ่

2.ถ้าอันนั้นเป็นหัวใจโมเน่ โดยโมเน่อาจจะแอบรู้ว่าเป็นหัวใจตัวเอง จากการแอบสะกดรอยตามลอว์แบบลับๆ ด้วยวิธีที่ CC บอกว่าแปลงเป็นอะไรซักอย่าง ก็ต้องเดากันต่อ
ในด้านของโมเน่ ทำไมไม่บอก CC ไปเลยว่านั่นไม่ใช่หัวใจของเจ้าควัน แต่เป็นหัวใจตัวเอง มีเหตุผลอะไรที่ต้องช่วยลอว์โกหก CC ในจังหวะนั้น
ในกรณีนี้อาจจะมองว่าโมเน่ไม่เจตนาจะช่วยลอว์โกหก แต่อาจจะช่วยเจ้าควันก็เป็นได้ ก็มีความเป็นไปได้อยู่ถ้าโมเน่จะมีเบื้องหลังกับเจ้าควัน
ในด้านของลอว์ แล้วลอว์มีเหตุผลอะไรที่ต้องเก็บหัวใจเจ้าควันไว้โดยเสียหัวใจโมเน่ไป ทั้งที่น่าจะใช้ประโยชน์ได้มากกว่าเยอะ
ถ้าคิดว่าโมเน่มีเบื้องหลังกับเจ้าควัน โดยที่ลอว์รู้เบื้องหลังนั้นก็ถึงจะสอดคล้องกันว่าทำไมเลือกเก็บหัวใจเจ้าควันไว้

3.หัวใจอันนั้นอาจจะไม่ใช่ทั้งเจ้าควันและโมเน่ อาจจะเป็นของลูกจ๊อกคนไหนซักคนก็ได้ เพื่อที่ลอว์จะยังสามารถเก็บทั้งหัวใจของเจ้าควันและหัวใจของโมเน่ไว้ใช้ประโยชน์ได้
ในกรณีนี้แสดงว่าที่โมเน่พูดตัดบทมาในจังหวะนั้นเป็นเรื่องบังเอิญพอดี

ความเห็นส่วนตัวเดาว่าอาจจะเป็นกรณีที่ 3 จังหวะบังเอิญที่โมเน่พูดมานั้น อาจจะเป็นความจงใจของเอจังเพื่อเก็บไว้หักมุมอ๊ะเปล่า LoL
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ส. 28 ก.ค. 2012 เวลา 12:36:24 »
ลอว์เสียเปรียบเนอะ..เอาหัวใจตัวเองไปแลกกับ โมเน่...ทำไมมันไม่แลกกับ CC หว่าจะได้เท่าเทียมกัน

ผมว่ามันต้องมีไม้เด็ดอะไรซ่อนใว้อีกแน่ เพราะลอว์ก็คิดจะทรยศ ตั้งนานแล้ว น่าจะมีแผนสำรองเอาใว้

เช่นสลับหัวใจตัวเอง กับ หัวใจของสโมกเกอร์ไปแล้ว หัวใจที่อยู่ในมือพวก CC อาจจะเป็นหัวใจของสโมกเกอร์ กับหัวใจของโมเน่ ก้ได้

ส่วนหัวใจของลอว์นั้น กลับเข้าตัวลอว์ ตั้งแต่ โดนเวอร์โก้บีบแล้ว แค่สลับหัวใจ กับหัวใจ คงทำเนียนๆได้ แบบไม่รู้ตัว

ที่เหลือก้แกล้ง กลัวแกล้งทรมานเวลา โดนบีบหัวใจแค่นั้นเพื่อให้พวกCC ประมาท แล้วรอเวลาเอาคืน

กรณีนี้เป็นไปไม่ได้นะ เพราะถ้าหัวใจที่อยู่กับ CC คือเจ้าควันกับโมเน่ จากตอนที่ 675 ตอนที่ CC บีบแล้วบอกว่าลอว์แกล้งทำเนียน..  *้ั์drinktea*

แล้วทำไมเจ้าควันหรือโมเน่ไม่ออกอาการล่ะ ?

แต่ผมก็ยังสงสัยต่อไปอีกนะว่า สมมุติว่าหัวใจของสโม๊กกี้อยู่กับ CC แล้วที่อยู่ในร่างของทาชิงิคืออะไร

ผมขอฟันธงเลยว่าหัวใจที่อยู่ในมือของ CC ไม่ใช่ของสโม๊กกี้แน่นอน *number1* *number1* *number1*

หัวใจกับจิตใจต่างกันนะ เปรียบง่ายๆ คือ ตอนที่เจ้าควันโดนลอว์ควักหัวใจออกมา ตอนนั้นคือหัวใจที่เป็นรูปธรรม

แต่ตอนที่สลับกับทาชิงิจังนั้นคือนามธรรมหรืออาจจะเรียกว่าจิตใจ ไม่ใช่หัวใจก็ได้ งงไม๊ ?
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

agimogugada

• *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ส. 28 ก.ค. 2012 เวลา 21:13:54 »
ถ้าบีบหัวใจสโมกกี้ ทาชิงิในร่างสโมกกี้ก็ต้องเจ็บแทนอ่าดิ *glad*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

chanonu

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อา. 29 ก.ค. 2012 เวลา 16:24:50 »
ผม เสียวๆ ว่าตอนลอว์ช่วยลูฟี่เมื่อตอนสงคราม  ลอว์จะเอาหัวใจลูฟี่ออกไปด้วยหรือป่าว

lumpoon

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: จ. 30 ก.ค. 2012 เวลา 13:55:29 »
ผม เสียวๆ ว่าตอนลอว์ช่วยลูฟี่เมื่อตอนสงคราม  ลอว์จะเอาหัวใจลูฟี่ออกไปด้วยหรือป่าว
ถ้าเอาออกไปจริง ลูฟี่ก็ไม่มีวันตายนะสิ เพราะไม่ีมีหัวใจนิ เหมื่อนหนังไทยเลยที่เรื่องเกี่ยวกับจักรๆวงๆนะ *glad* *glad* *glad*

bcmeanzap

• *
    • Computer System
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: จ. 30 ก.ค. 2012 เวลา 23:12:42 »
เอาหัวใจออก เก็บใส่กล่องไว้ ไปฝากไว้ในถ้ำเสือ แล้วพระเอกก็ตามมาเจอ จบ หนังไทย 555+