Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

จากตอน 675 สังเกตุกันไหมว่าโมเน่

หน้า: (1/6) > >>

lumpoon:

จากตอน 675 สังเกตุกันไหมว่าโมเน่รีบพูดสกัด CC ไว้ต้อนที่ CC พูดชื่อสโม๊กกี้ยังไม่จบเลยคุณคิดว่าถ้าหากโมเน่ไม่พูดสกัด CC จะบีบหัวใจสโม๊กกี้ไหม แล้วทำไมโมเน่ต้องพูดเหมื่อนหน้าตาตื่นแบบนั้น หรือว่านั้นมันไม่ใช่หัวใจของสโม๊กกี้นะ *rip* *rip* *rip*

windyzero:

คิดว่าเซซาร์คงไม่บีบหรอกครับ ก็ประมาณว่า ขู่ไว้ก่อน ถ้ากวนโอ๊ยกันเหมือลอว์ ก็จะบีบให้ทรมานเล่นๆ

ส่วนโมเน่จังก็น่าจะมาแบบว่า อย่ามัวเสียเวลากับพวกที่อยู่ในกรงเลย มาทำงานต่อดีกว่ทำนองนี้มังครับ

ส่วนที่ว่า ตอนที่ลอว์เอาหัวใจสโมคเกอร์ให้เซซาร์ ก็อาจจะมีการสลับเปลี่ยนเอาของโมเน่จังไปให้แทนก็ได้ อันนี้ก็มีเหตุผลที่มีควาเป็นไปได้พอสมควร

เพราะก่อนหน้า หัวใจของโมเน่ก็อยู่ที่ลอว์ เมื่อลอว์ถือหัวใจสองดวง ก็อาจจะเปลี่นกันเพื่อแผนการขั้นต่อไปครับ *number1*

BlackNomYen:

ว่าเเต่...ทำไม ลอว์ ถึงไม่บีบหัวใจของ โมเน่ ล่ะครับ ? เห็นบอกว่า โมเน่ เป็นตัวร้ายคนนึงเหมือนกันนี่  *dead*

windyzero:

--- อ้างจาก: BlackNomYen ที่ ศ. 27 ก.ค. 2012 เวลา 18:48:13 ---ว่าเเต่...ทำไม ลอว์ ถึงไม่บีบหัวใจของ โมเน่ ล่ะครับ ? เห็นบอกว่า โมเน่ เป็นตัวร้ายคนนึงเหมือนกันนี่  *dead*

--- End quote ---

ได้ไม่คุ้มเสียครับ ถ้าบีบหัวใจโมเน่ คงจะโดนแวร์โก้หรือเซซาร์บีบหัวใจแหลกเลยนะนั่น หรือที่อยู่กับลอว์อาจจะเป็ฯหัวใจสโมคกี้ไบท์คุงตามที่ จขกท.คิดก็ได้

BlackNomYen:

--- อ้างจาก: windyzero ที่ ศ. 27 ก.ค. 2012 เวลา 19:03:43 ---
--- อ้างจาก: BlackNomYen ที่ ศ. 27 ก.ค. 2012 เวลา 18:48:13 ---ว่าเเต่...ทำไม ลอว์ ถึงไม่บีบหัวใจของ โมเน่ ล่ะครับ ? เห็นบอกว่า โมเน่ เป็นตัวร้ายคนนึงเหมือนกันนี่  *dead*

ได้ไม่คุ้มเสียครับ ถ้าบีบหัวใจโมเน่ คงจะโดนแวร์โก้หรือเซซาร์บีบหัวใจแหลกเลยนะนั่น หรือที่อยู่กับลอว์อาจจะเป็ฯหัวใจสโมคกี้ไบท์คุงตามที่ จขกท.คิดก็ได้

ว่าเเต่...ทำไมถึงต้องเอาหัวใจของสโมคเกอร์มาครับ ?  *disappoint*

หน้า: (1/6) > >>

Go to full version