หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเกิดว่าวิชา วาร์ป ของโทบิไม่ใช่วิชาของเนตรวงเเหวนละ  (อ่าน 15900 ครั้ง)

โจโฉลักหลับ

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
พอจะเปนไปได้ไหมว่าวิชา วาร์ป ของโทบิจะเป็นวิชาของเซ็ตซึสีดำ

เพราะร่างเซ็ตซึสีดำสามรถจะไปไหนก้อได้เเละเว็ตซึสีดำก้อเคยบอกว่า ผืนเเผ่นดินนี้เป็นของเราทั้งหมด ตอนที่จะไปชิงพวกไดเมียว

โทบิอาจจะมีเซลล์ของเซ็ตซึสีดำอยู่ก้อได้ เลยทำให้สามรถวาร์ปไปที่ไหนก้อได้

นี่ผมลองคิดนอกกรอบดูซะบ้างคร้าบ

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
วิชาวาร์ปโทบิ มาจากเนตรวงแหวนครับ จะเห็นได้ชัดตอนสู้กะโคนั้นในแอนนิเมะ
ส่วนเซตสึ มันไปตามดินและน้ำครับ นั่นคือความสามารถของมัน

man001

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *

satam

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
 *dontknow*ผมว่ามันไม่น่าจะเกี่ยวกันนะครับ

Lopez

• *
มันก็น่าสงสัยอยู่นะครับ  เพราะโทบิ แว๊ปลงไปในพื้นก็ได้ ไม่จำเป็นต้อง ม้วนตัวเข้ามิติตรงหน้ากาก *้ั์noooo*

nakin

• *
มันก็น่าสงสัยอยู่นะครับ  เพราะโทบิ แว๊ปลงไปในพื้นก็ได้ ไม่จำเป็นต้อง ม้วนตัวเข้ามิติตรงหน้ากาก *้ั์noooo*
คับนอกจากคาถามิติแล้ว ร่างกายมันก้อน่ามีส่วนผสมของเซตสึด้วย ฉะนั้นก็ไม่แปลกที่จะมุดดินและน้ำได้

อยู่ดีกินหอย อยู่ดอยกิน..

• *
  • อยู่ดีกินหอย อยู่ดอยจะกินอะไร
อ่ะ ผมเห็นด้วยกับท่าน nakin นะ

ghost7574

• *
แล้วทำไมเซตซึดำถึงไม่วาปละ ถ้าเป็นวิชาของมัน อีกอย่างวิชานี้คล้ายวิชาคามุยของคาคาชิ ก็ชัดเจนแล้วว่าเป็นวิชาของเนตรวงแหวน

nakin

• *
แล้วทำไมเซตซึดำถึงไม่วาปละ ถ้าเป็นวิชาของมัน อีกอย่างวิชานี้คล้ายวิชาคามุยของคาคาชิ ก็ชัดเจนแล้วว่าเป็นวิชาของเนตรวงแหวน
ผมหมายถึง วิชาวาร์ปมันใช้จากเนตรวงแหวน
วิชาดำดิน ดำน้ำ มันใช้จากพลังเซลรุ่น 1 ประมาณนี้
ผมไม่ได้หมายถึงทุกวิชาของโทบิต้องมาจากเนตรนะ *disappoint*

nakin

• *
รึว่าโทบิปัจจุบัน จะเป็นตัวต้นแบบของ เซ็ตซึ เหมือนทุกอย่างเลย และผสมเซล์รุ่นหนึ่งกับมาดาระ
ความคิดผมนะ ผมว่าโทบิ คือคนสร้างเซตสึ ขาวกะดำ ซึ่งเอาเซลจากใครทุกคนพอเดาได้
พอทดลองได้ผลที่ต้องการแล้ว ก็เอาสปอร์ของเซตสึ มาฝังไว้ที่ตัวเองอีกที *number1*

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
ที่มุดดินได้ มันเป็นความสามารถของเซ็ตสึครับ เพราะเซ็ตสึเป็นพืชชนิดหนึ่งที่โคลนขึ้นจากเซลล์รุ่น1 ไม่น่าจะเกี่ยวกับวิชาย้ายมิติ

ส่วนวิชาวาร์ปของโทบิมันไม่ได้โผล่มาจากใต้ดินนิ มันออกมากลางอากาศเลย หรือบางทีมันก็ดูดคนอื่นเข้าไปอีกมิติได้ ซึ่งความสามารถของเซ็ตสึไม่น่าจะเกี่ยวกัน

แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าโทบิจะไม่มีเซลล์รุ่น1 ปลูกถ่ายอยู่นะ

แต่ผมคิดว่าคงไมใช่เซลล์แบบเซ็ตสึหรอกที่มันเอามาปลูกถ่ายเพราะถ้าเป็นแบบเซ็ตสึ โทบิก็น่าจะมีปฎิกิริยาต่อจักระของนารุโตะบ้าง

ตอนนารุโตะอัดเซ็ตสึ ร่างของเซ็ตสึก็งอกเป็นต้นไม้เลย

มันคงเป็นเซลล์รุ่น1 แบบทั่วไปนี่แหละ หรืออาจจะเป็นแค่จักระก็ได้

แต่ผมก็สงสัยอยู่ ที่บางครั้งโทบิมันไม่สามารถสลายร่างได้ตอนชนนารุโตะ หรือจากตอนล่าสุดที่มันสลายร่างทันตอนโดนนารุโตะอัด แต่หน้ากากมันก็ยังร้าวอยู่ดี

เป็นเพราะพลังของนารุโตะเป็นของแสลงต่อพลังของมันหรือเปล่าก็ไม่รู้ อันนี้ไม่แน่ใจเหมือนกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 27 ก.ค. 2012 เวลา 02:49:33 โดย Zigmund »

Lopez

• *
ต้องให้นินจาสายตรวจจับ ตรวจดูอ่ะว่า ที่โทบิ มุดดิน กับ เซ็ตซึ มุดดินเหมือนกันรึป่าว อันพูดยากชิบหาย

ถ้าว่าถึงนินจาสายตรวจจับ  "ยามานากะ ฟู" ที่โดนดูดเข้าไป ยังตรวจจับไม่ได้เลยครับ ตอนโทบิมุดลงแท่นเสาหิน เพราะมันไม่ทิ้งร่องรอย....... เหมือนข้ามไปมิติอื่น(อ้างอิงจาก ตอนชิโนะให้แมลงดูดจักระโทบิ)

Lopez

• *
ต้องให้นินจาสายตรวจจับ ตรวจดูอ่ะว่า ที่โทบิ มุดดิน กับ เซ็ตซึ มุดดินเหมือนกันรึป่าว อันพูดยากชิบหาย

ถ้าว่าถึงนินจาสายตรวจจับ  "ยามานากะ ฟู" ที่โดนดูดเข้าไป ยังตรวจจับไม่ได้เลยครับ ตอนโทบิมุดลงแท่นเสาหิน เพราะมันไม่ทิ้งร่องรอย....... เหมือนข้ามไปมิติอื่น(อ้างอิงจาก ตอนชิโนะให้แมลงดูดจักระโทบิ)
แต่มันยังไม่ได้เห็นวิธีของ เซ็ตซึ นี่นา ที่ให้ดูเพราะว่าจะให้ดูว่ามันเหมือนกันป่าว กับตอนที่มันมุดดิน เผื่อจะมีเงื่อนงำอะไร

ปริศนา เยอะจิงๆ เรียก โคนันมาดีมั้ย *haha*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
แต่ผมกลับคิดว่ามันไม่น่าจะใช่วิชา ของเนตรวงแหวนนะ
แต่ถ้าเป็นอย่างงั้น แสดงว่า พลังของมันก็อยู่ในเศสเดียวกันเนตรวงแหวนของ คาคาชิ สิ เป็นพลังของเนตรวงแหวนในรูปแบบเฉพาะส่วนบุคคล ซิซุย เองก็เช่นกัน
แต่สงสัยว่า ซาสึเกะ กับ อิทาจิ ทำไมถึงไม่มี หรือว่ามันขี้เกียจ ไม่ได้ ขยันผึกผนเหมือน คาคาชิ กับ ซิซุย *haha*

แล้วข้อสงสัยต่อ ถ้าเป็นอย่างที่พูดข้างต้น งั้น โทบิ มันจะใช่ อุจิวะ หรือเปล่า
2. และสังเกตุหน้ากาก อันแรกของมันให้ดีๆ คล้ายๆตราประจำตระกูล อุสึมากิ ไงไม่รู้ แต่หลังเสื้อมัน...ติดตรา อุจิวะ สงสัยเรื่อยเปื่อยไปกันใหญ่ละกู  *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
แต่ผมกลับคิดว่ามันไม่น่าจะใช่วิชา ของเนตรวงแหวนนะ
แต่ถ้าเป็นอย่างงั้น แสดงว่า พลังของมันก็อยู่ในเศสเดียวกันเนตรวงแหวนของ คาคาชิ สิ เป็นพลังของเนตรวงแหวนในรูปแบบเฉพาะส่วนบุคคล ซิซุย เองก็เช่นกัน
แต่สงสัยว่า ซาสึเกะ กับ อิทาจิ ทำไมถึงไม่มี หรือว่ามันขี้เกียจ ไม่ได้ ขยันผึกผนเหมือน คาคาชิ กับ ซิซุย *haha*

แล้วข้อสงสัยต่อ ถ้าเป็นอย่างที่พูดข้างต้น งั้น โทบิ มันจะใช่ อุจิวะ หรือเปล่า
2. และสังเกตุหน้ากาก อันแรกของมันให้ดีๆ คล้ายๆตราประจำตระกูล อุสึมากิ ไงไม่รู้ แต่หลังเสื้อมัน...ติดตรา อุจิวะ สงสัยเรื่อยเปื่อยไปกันใหญ่ละกู  *haha*

มันเป็นลูกครึ่ง อ้ะป่าว *dontknow* *dontknow*

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา