หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มันง่ายเกินถ้าจะบอกว่าโทบิคือโอบิโตะ  (อ่าน 11179 ครั้ง)

แอบมาดู

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
มันไม่อลังการณ์งานสร้างเท่าไหร่เลยถ้าอาจารย์กำหนดให้ โทบิ คือ โอบิโต๊ะ    ....เดาทีครับนอกจากโอบิโต๊ะแล้ว คาเคชิรู้จักใครอีกบ้าง

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: มันง่ายเกินถ้าจะบอกว่าโทบิคือโอบิโตะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 16:44:09 »
เพราะส่วนใหญ่ภาพโอบิโตะในสายตาทุกคนโอบิโตะกระจอกใช่ไหมครับถึงคิดแบบนั้น
ลองดูข้อนี้นะ
1. เนตรดูดมิติ ดูดทุกสิ่งเข้ามิติ ไม่ว่าจะวิชาคาถาอะไรดูดได้หมด
2. เนตรวงแหวนที่ก๊อปวิชาได้ดีกว่าคาคาชิเพราะเป็นเจ้าของเนตร ป่านนี้ไม่รู้มันก๊อปมาแล้วกี่วิชา ขนาดคาคาชิยังก๊อปมาแล้วกว่าพันวิชาแล้วเจ้าของตัวจิงละ ก๊อปของมาดาระแต่ละวิชาเทพๆทั้งนั้น
3. คาถาวาบที่เหนือกว่ารุ่น4 .อันนี้รุ่น4พูดเอง
ผมว่าคิดดีๆมันก็เทพนะ เพียงแต่ภาพพจน์มันดูอ่อนแอแค่นั้น แต่นั้นมันวัยเด็ก เวลาเปลื่ยนคนเปลื่ยน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 16:45:56 โดย kyo »
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

gedomazo

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
Re: มันง่ายเกินถ้าจะบอกว่าโทบิคือโอบิโตะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 16:57:49 »
เซงมากเลย เถียงกับเพื่อนว่า โทบิไม่ใช่โอบิโตะ
เพื่อนมันก็บอกว่าโ?บิคือโอบิโตะ ถ้าเป็นโอบิโตะจริง
ถ้าผมแหกมากเลย ... จึงอยากจะบอกจารย์ว่า ไม่เอาโอบิโตะได้มั้ยยยยยยย

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 17:13:01 »
แหม...นับวันกระทู้โทบิเป็นใครนี่ ผุดขึ้นมายัง...กเห็ดเลยเนอะ ^^
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

Monkey D. Jennei

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 17:19:09 »
คงต้องทำใจแล้วค่ะ ว่ากระแสโอบิโตะมาแรงมากกก...... ตอนนี้รอหน้ากากแตก หรือไม่ก็รอโทบิถอดแล้วล่ะ คิดว่าไม่นานค่ะ เพราะนารูโตะคิดจะถอดหน้ากากโทบิแล้ว เอาเป็นว่าไม่ใครก็ใคร มีเงิบแน่ค่ะ เผาธง

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 17:23:31 »
คงต้องทำใจแล้วค่ะ ว่ากระแสโอบิโตะมาแรงมากกก...... ตอนนี้รอหน้ากากแตก หรือไม่ก็รอโทบิถอดแล้วล่ะ คิดว่าไม่นานค่ะ เพราะนารูโตะคิดจะถอดหน้ากากโทบิแล้ว เอาเป็นว่าไม่ใครก็ใคร มีเงิบแน่ค่ะ เผาธง
*haha* ผมมีลางสังหรณ์ว่า ผมคนหนึ่งที่จะเงิบ ช่วยเรียกพยาบาลให้ผมหน่อยนะ ^^
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 17:53:32 »
อายุคาคาชิปัจจุบันรู้สึกจะ 30 (เท่าไหร่ไม่รู้)  นางาโตะปัจจุบัน 30 กว่าเกือบสี่สิบ (ดูจากตอนที่เจอกับพวกจิไรยะครั้งแรก คำนวณอายุมาจนถึงตอนนี้จะรู้)  ก็ถือว่ารุ่นราวคราวเดียวกัน  โทบิบอกมันเป็นคนให้เนตรกับนางาโตะ (ตอนมันพูด มันก็อยู่คนเดียว คงไม่ได้โกหก)   ...เพราะฉะนั้นมีหนทางเดียวที่มันจะเอาเนตรไปให้โตะ ถึงแม้จะรับฝากมาจากมาดาระก็ตาม คือ  มันต้องย้อนเวลาไปเจอนางาโตะตอนเด็ก

..ยังมีเหตุผลอีกมากมายที่จะเอามาย้อนแย้งได้  แต่พูดก็พูดเถอะ กระแสมันมาทางนี้แรงมาก  จะไปเถียงเขามากก็ไม่ได้ เพราะถึงยังไงหน้ากากมันก็ยังไม่แตก  ก็ต้องรับฟังกันไปก่อน *dead*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 17:58:41 โดย อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู »

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

Megneto

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 18:21:54 »
ถ้าโทบิคือ โอบิโตะ เรื่องมันจะสนุกหรอครับ อยู่ดีๆมาก่อสงคราม มาทำแผนเนตร เพราะความหลังของโอบิโตะไม่ได้เจ็บปวดเหมือนนางาโตะเท่าไรนิครับ หรือมันแค้นที่โดนหินทับเลยก่อสงคราม(อันหลังนี้ล้อเล่นนะครับ ไม่ได้ anti โอบิโตะนะแค่ความคิดเห็น) *dead*

chainoi

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 18:32:49 »
ดูง่ายเกินไปอย่างที่ จขกท บอกแหละ จากตอนล่าสุดมันรุจัก ไก คาคาชิ แต่ชายน้อยว่ามันก็รุเรื่องของหลายๆคนอย่างดีเลยละ แต่จะว่าไป คนอ่านมันเดาว่าโทบิเป็นใครจนครอบคลุมไปหลายตัวละครมาก ถ้าเฉลยออกมาเป็นบุคคลเหล่านั้นมันก็ไม่เซอร์ไพร์สเหมือนกัน มันต้องเฉลยเป็น บุคคลนอกเหนือจากนี้นะ

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

kyubi

• *
  • ชั้นจะเป็นเกะนินให้ได้ คอยดู...
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 20:09:52 »
ชั้นไม่ใช่ใครทั้งนั้น 555 *haha* *haha* *haha*
อย่าริอาจส่งแกะมาฆ่าหมาป่า

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 21:11:16 »
ไม่อยากให้มันเป็นแบบนี้
เห้ย ๆ กูขอใส่หน้ากากนะ !!!

Bankai

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 21:53:26 »
โทบิ ไม่ใช่ โอบิโตะ แน่นอน ด้วยเหตุผลหลายๆ อย่าง *hoho*
ง่ายๆ เลยก็ช่วงอายุ อย่างอื่นๆ ก็มีคนอธิบายไว้มากมายแล้ว *dontknow*
แค่หน้าแหกไม่ถึงตาย แต่ยังไงคงไม่แหก ถ้าแหกก็ยอม *haha*

แอบมาดู

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ส. 21 ก.ค. 2012 เวลา 21:10:41 »
[bไม่รู้อ่ะครับ หลายๆคนที่เป็นเซียนบอร์ดในนี้ออกตัวแรงซะด้วย เดี๋ยวผมจะเอามาโพส ตอนนั้นยอมรับอ่านแล้วเคริ้มเลย เหอะๆ ][/b]

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อา. 22 ก.ค. 2012 เวลา 09:31:52 »
เฮ้ออ  *้ัิbored*พอเถอะ สงสาร โอบิโตะ มันบ้าง กูอยู่เป็นคนดีๆให้กูเป็น โทบิ *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

TheEterNalEgo

• *
  • Fuckkkkkkkk
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อา. 22 ก.ค. 2012 เวลา 10:10:27 »
เฮ้ออ  *้ัิbored*พอเถอะ สงสาร โอบิโตะ มันบ้าง กูอยู่เป็นคนดีๆให้กูเป็น โทบิ *haha*

จริงด้วยนะก่อนตายพูดเท่กะ คาคาชิ ไว้เยอะเลย *haha* มันคงไม่กลับมาเลวหรอก อีกอย่างโอบิโตะ ขี้แย  *haha* โดนอะไรนิดหน่อยร้องไห้ แล้วมันยังเป็นคนดีอีกด้วย *number1*
็HeyYoo