Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน

หน้า: << < (48/112) > >>

panndora:

--- อ้างจาก: popmei ที่ พ. 19 ต.ค. 2011 เวลา 14:00:33 ---ผลควันเจ๋งสุดของพันเอก เป็นควันจะทำอะไรก็ไม่ได้ลุฟี่ยังหนีเล๊ย *haha* *haha*

--- End quote ---
*hoho* ถ้าสโมคเกอร์เจอลูฟี่ตอนนี้ ลูฟี่ก็เอาฮาคิซัดเลยสิจ๊ะ ควันก็โดน  *dead*

saxsax:

Noro Noro Beam ( แสงเิอื่อยเฉี่อย ) เกิดจากผลโนโรโนโร (Noro Noro no Mi พารามีเซีย )

มีผลทำให้ ศัตรู หรือ วัตถุที่โดนเคลื่อนที่ช้าลง เป็นเวลา 30 วินาที

ลูฟี่สามารถชนะ Foxy ได้โดยใช้กระจกเงาสะท้อนแสงกลับ ทำให้ Foxy ช้าลง 30 วิ แล้วซัดๆๆ :))

เข้าเรื่องก่อน

เอเนลู > ผลโกโรโกโร ( Goro Goro no Mi โรเกีย ) คิซารุ > ผลปิกะปิกะ ( Pika Pika no Mi โรเกีย )

Foxy น่าจะ Slow ลักษณะทางกายภาพของทั้ง 2 คนได้ ( ถ้าใช้แสงทันก่อนโดนซัด )

แต่ถึงจะใช้ทัน Foxy ก็ไม่มีความสามารถในการใช้ ฮาคิ จึงไม่สามารถที่จะโจมตีให้โดนทั้ง 2 ได้

ถึงแม้ว่า Foxy จะมีการใช้ระเบิด หรือ การยิงปืนใหญ่ช่วยก็ไม่เป็นผลอยู่ดีครับ

Q : Foxy สามารถใช้ความสามารถกับสิ่งของไร้น้ำหนักได้หรือไม่ ( แสง และ สายฟ้า )...

A : ไม่มีทางเป็นไปได้ครับ ถึงใช้แสงค้างไว้ีป้องกันตัว แต่ถ้า เอเนลูหรือคิซา่รุ ยิงพลังแสงมาแล้ว ( เน้นว่าพลังนะครับ )

ยังไงก็โดนตัว Foxy ครับ เพราะแสงเป็นพลังงาน ไม่ใช่วัตถุ และมีความเร็วสูงมาก ex. แสงอาทิตย์

นอกจากนี้ระยะทางของแสงเอื่อยเฉื่อยสั้นกว่าพลังของทั้ง 2 มาก เพราะดูจากตอนที่ นามิแข่งเรือแล้วถ้าใช้ได้ไกลจริงคงไม่ต้องขี่หลังลิงไปใกล้ๆเพื่อยิงหรอกครับ

แต่ก็ตามที่บอกครับ ถ้ายิงแสงเอื่อยทันโดนตัวก่อน ก็จะSlowการเคลื่อนไหวก็ทั้ง 2 ให้ใช้ท่าต่างๆออกมาช้าลง 30 วินาทีได้ครับ

*love*

saxsax:

หู้ไปลอง Search Anime ดู ตอนประมาณ 210 ทำไมเกมมันเยอะขนาดนั้น 555 ในหนังสือมี 3 เกมเอง  *dead*

panndora:

--- อ้างจาก: saxsax ที่ พฤ. 20 ต.ค. 2011 เวลา 20:18:30 ---Noro Noro Beam ( แสงเิอื่อยเฉี่อย ) เกิดจากผลโนโรโนโร (Noro Noro no Mi พารามีเซีย )
มีผลทำให้ ศัตรู หรือ วัตถุที่โดนเคลื่อนที่ช้าลง เป็นเวลา 30 วินาที
ลูฟี่สามารถชนะ Foxy ได้โดยใช้กระจกเงาสะท้อนแสงกลับ ทำให้ Foxy ช้าลง 30 วิ แล้วซัดๆๆ :))
เข้าเรื่องก่อน
เอเนลู > ผลโกโรโกโร ( Goro Goro no Mi โรเกีย ) คิซารุ > ผลปิกะปิกะ ( Pika Pika no Mi โรเกีย )
Foxy น่าจะ Slow ลักษณะทางกายภาพของทั้ง 2 คนได้ ( ถ้าใช้แสงทันก่อนโดนซัด )
แต่ถึงจะใช้ทัน Foxy ก็ไม่มีความสามารถในการใช้ ฮาคิ จึงไม่สามารถที่จะโจมตีให้โดนทั้ง 2 ได้
ถึงแม้ว่า Foxy จะมีการใช้ระเบิด หรือ การยิงปืนใหญ่ช่วยก็ไม่เป็นผลอยู่ดีครับ
Q : Foxy สามารถใช้ความสามารถกับสิ่งของไร้น้ำหนักได้หรือไม่ ( แสง และ สายฟ้า )...
A : ไม่มีทางเป็นไปได้ครับ ถึงใช้แสงค้างไว้ีป้องกันตัว แต่ถ้า เอเนลูหรือคิซา่รุ ยิงพลังแสงมาแล้ว ( เน้นว่าพลังนะครับ )
ยังไงก็โดนตัว Foxy ครับ เพราะแสงเป็นพลังงาน ไม่ใช่วัตถุ และมีความเร็วสูงมาก ex. แสงอาทิตย์
นอกจากนี้ระยะทางของแสงเอื่อยเฉื่อยสั้นกว่าพลังของทั้ง 2 มาก เพราะดูจากตอนที่ นามิแข่งเรือแล้วถ้าใช้ได้ไกลจริงคงไม่ต้องขี่หลังลิงไปใกล้ๆเพื่อยิงหรอกครับ
แต่ก็ตามที่บอกครับ ถ้ายิงแสงเอื่อยทันโดนตัวก่อน ก็จะSlowการเคลื่อนไหวก็ทั้ง 2 ให้ใช้ท่าต่างๆออกมาช้าลง 30 วินาทีได้ครับ
*love*

--- End quote ---
*number1* วิเคราะห์เยี่ยม อธิบายยอด ขอกด Like  *number1*
ถ้าเป็นอย่างที่คุณ Saxsax วิเคราะห์จริง Foxy ต้องอาสัยดวงล้วนๆเลยถ้าเจอเอเนลูกะลุงคิซารุ
ชอบตรงที่บอกว่า "( ถ้าใช้แสงทันก่อนโดนซัด )" เหมือนจะบอกว่าถ้า Foxy ใช้ไม่ทันก้เตรียมนอนได้เลยอ่ะ อิอิ
แต่สุดท้ายแล้วแสงเื่อื่อยเฉื่อยของ Foxy จะมีพลกับเอเนลูหรือพลเอกหรือปล่าวก็คงจะเป็นปริศนาคาใจพวกเราต่อไป
เพราะว่า Foxy คงไม่มีบุญได้เจอทั้งสองคนที่ว่าหรอกคะ - -"

trekkinglovers98:

ผลน้ำเลยคร้าบ ต้อนรับน้ำท่วม  *glad*

หน้า: << < (48/112) > >>

Go to full version