หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน  (อ่าน 757225 ครั้ง)

...

• บุคคลทั่วไป
น่าจะมีผลทะเล สั่งไปท่วมใครก็ได้ดีกว่า

stalkernui

โหวตผลล่องหนครับ ขอต่อคิวห้องน้ำ ญ ด้วยคนนะ

**ที่ว่าหนวดดำใช้พลังได้2แบบนี่ทำได้แค่คนเดียวใช่ปะ เพราะมีปริศนาอยู่ที่ว่าธงของหนวดดำเป็นรูปกระโหลก3อัน แล้วการปรากฎตัวแต่ละครั้งฟันที่หลอจะหลอคนละซี่ มัลโก้เคยบอกไว้ว่า ร่างกายมันผิดปกติ

adum

ผมชอบผลดอกไม้ของนิโคโรบินมันดูขี้โกงดี *attack* *attack* *attack*

Orange_Road

''ผลเวลาเวล่า''ความสามารถเกี่ยวกับเวลา อดีด ปัจจุบัน อนาคต ผู้ที่ได้พลังนี้คือผู้ที่ควบคุมและรวมถึงการสร้างมิติกาลเวลาของตนเองได้(อาจจะจั้มไปไหนก้อได้ด้วยมั้ง...ฮุฮุๆเทพไปมะ)ใช้หยุดเวลาเข้าไปจับนมหรือเเสคร์สไปเลยก้อได้เสร็จแล้วก้อถอยมาห่างๆแล้วทำให้เวลาเดินเหมือนเดิมแล้วอีนางคนไหนมันจะรอดหมู่เฮาฟะ นี่แค่1ในประโยชของมันนะเนี่ยนะ >ปล.ความเห็นนี้ของคุณพ่อปะนีขายหอมสามีแม่ประนอมขาย...< แต่สาเหตุที่ผมอยากจะมีพลังของผลปีศาจแห่งเวลามันก็แค่ ผมอยากกลับไปบอกคนที่ผมรักว่าผมรักเค้ามากแค่ไหน บอกเค้าว่าผมขอโทษ แล้วตอนนี้เค้ามีความสุขมั้ย ผมอยากรู้อนาคตของเค้าสนุกมั้ย เศร้าใจ เดือดร้อนมั้ยและถ้าพลังนี้มีจริงผมขอแค่ครึ่งวันอ่อ1วันละกันแล้วหลังจากนั้นต่อให้ต้องแลกด้วยเวลาทั้งชีวิตรของผม"ผมยอม"       (จบแบบนี้กลายเป็นข้อความดราม่าไปเยยย..โฮเนี้ยว!!!)        [ขอโทษ ชายรักหญิงนะ]

Ibanez

ผล kapi kapi ของคิซารุ  แจ๋วดี

1234

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผลล่องหน  แอบดูได้อย่างเดียว .........  แตะใครม่ายได้เด๋วเค้ารู้ 
ผลเทียน เลียนแบบได้อย่างเดียว ......... แปลงเป็นเค้าได้แต่ทำไรเค้า(ตัวเอง)ไม่ได้ .... ต้องหาคนมาทำแทน   
.
.
.
ผลว่างเปล่า .........  กินแร้วสรรพสิ่งไร้ตัวตน  .......... ยังไม่มีในเรื่อง  จินะ  ^0^

ผลว่างเปล่าก็คือผลโฮโลโฮโลของเพโรน่านะ
เพโรน่าบอกในตอนที่461

Kiellar

• *
อยากกินผลล่องหนอ่ะ แล้วก็ผลสายฟ้าของเอเนล
(ความมืดก็ดีนะแต่มันเจ็บกว่าปกติอ่ะถ้าโดนแถมปล่อยผ่านไม่ได้ด้วย)
 *number1* *number1*

Barog

• *
ผมว่าผลที่เทพสุดอะนะ ผลของ ราชสีห์ผมทอง ชิกิ

ผลแรงโน้มถ่วง ควบคุมของได้ทุกอย่างให้บินได้

แล้วยิ่งดูอย่างในมูฟวี่  ควบคุมน้ำได้  เอาน้ำมาแช่ขังลูฟี่ได้  ผลพิเศษเก่งแค่ไหนก็ดับ  แล้วตายจากจมน้ำตาย

แถมใช้พลังจากผลยังทำให้ตัวเองบินได้อีก  อะไรจะสู้  คนบินได้กะคนอยู่กะพื้น  แต้มต่อต่างกันเยอะนะ

ZZZ

• *
สายโรเกีย แข็งแกร่งที่สุดก็จริง แต่ผู้เขียนได้แสดงให้เห็นไว้หลายรอบแล้วว่า
มีจุดอ่อนที่เลวร้ายคือเวลาแพ้ทางก็แพ้แบบหมดรูปเช่นกัน

สิ่งที่สร้างความแตกต่างว่าเก่งไม่เก่ง คือ ฮาคิ +ประสบการณ์ และการฝึกฝนต่อสู้

จะเห็นว่าถ้าไม่แพ้สังขาร ยิ่งแก่ยิ่งเก่ง
คุณคนนี้กลับไปอ่าน หัวข้อกระทู้ก่อนนะ เขาบอกว่าผลปีศาจอะไรเทพสุด แล้วจะเลือกกินอะไร อย่าเอาพวกฮาคิเข้ามาเกี่ยวดิ พูดนอกเรื่องปะ *shock*

แค่จะบอกว่า สายโรเกียแกร่ง แต่จุดอ่อนเลวร้ายพอกันเฟ้ย ++
แสงของคิซารุอาจแพ้ทางกระจกธรรมดาก็ได้ อาจแพ้ทางผลความมืดใครจะรู้

เทพสุดคือ อะไรก็ได้ที่ทำให้ไม่แพ้น้ำทะเล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 26 ก.ค. 2011 เวลา 11:54:41 โดย ZZZ »

LuCiFeR

• *
มี มะม่วง ไหมคับ อยากกิน *damage* แซวๆเน้ออย่าคิดมาก อิอิ

เห็นเถียงกันเรื่องผลไม้ *hoho*

ไปละ ขืนอยู่นานมีหวังตายแน่ 555+ *dead*

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
ผลปีศาจอะไรไม่แพ้น้ำทะเลครับ เอาที่มันมีในเรื่องหน่อย และไปอ่าน หัวข้อกระทู้ ใหม่อีกทีนะ ไม่ใช่กระทู้ให้มาขัดคนอื่น แต่ให้ออกความคิดเห็นชอบส่วนตัว *rip*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 27 ก.ค. 2011 เวลา 03:23:02 โดย Akatsuki »
แสงอุษา กองทัพอสูร

pananokia

• *
ผลเกิดใหม่ ของบรู๊ค .... คงเข้าใจนะว่าทำใม

valkyrie

• *
มักกะรีผล ซิ  *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*

Moothep

• *
คุณAkatsuki ครับ เค้าหมายถึงจะกินผลปีศาจอะไรก็ได้ที่ไม่แพ้น้ำทะเล หรือก็คือผลปีศาจที่เทพที่สุดนั่นแหละ(ไอที่ไม่แพ้น้ำทะเลนะ) อีกอย่างในโลกการ์ตูนคุณคนเขียนอาจจะสร้างให้มีก็ได้หรือไปบีบคอคนเขียนให้มีก็ได้ไม่ใช่เหรอครับ *great* *number1* *dontknow*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 30 ก.ค. 2011 เวลา 10:35:50 โดย Moothep »

Moothep

• *
คุณAkatsuki ครับ เค้าหมายถึงจะกินผลปีศาจอะไรก็ได้ที่ไม่แพ้น้ำทะเล หรือก็คือผลปีศาจที่เทพที่สุดนั่นแหละ(ไอที่ไม่แพ้น้ำทะเลนะ) อีกอย่างในโลกการ์ตูนคุณคนเขียนอาจจะสร้างให้มีก็ได้หรือไปบีบคอคนเขียนให้มีก็ได้ไม่ใช่เหรอครับ *great* *number1* *dontknow*
ผลปีศาจอะไรไม่แพ้น้ำทะเลครับ เอาที่มันมีในเรื่องหน่อย และไปอ่าน หัวข้อกระทู้ ใหม่อีกทีนะ ไม่ใช่กระทู้ให้มาขัดคนอื่น แต่ให้ออกความคิดเห็นชอบส่วนตัว *rip*