หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน  (อ่าน 755357 ครั้ง)

falconxl

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผลล่องหน +1  (จะว่าไปให้ นามิ ทำ มิราจ เอากะได้นิ)

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ผลของมังกี้ดี ดรากอน พ่อของลูฟี่ สายโซออน เป็นมังกร มีพลังพิเศษ คือ ควบคุมดินฟ้าอากาศ เหมือนฟีนิกส์มันโก้ มันโก้ มีพลังความเร็วและการรักษา

ตอนที่ ลูฟี่เจอกับโสม๊คเกอร์ โดนโสม๊คเกอร์ไล่ล่า ใช้พลังควัน ของสายโรเกีย จะจับลูฟี่ แต่พ่อของลูฟี่มาช่วยใว้ทันโดยใช้พลังของตนเองหยุดพลังของโสม๊คเกอร์ อย่างง่ายดาย

ผู้ที่สามรถสู้กับดรากอนมีเพียง
จอมพลเซ็นโงคุ ผู้กินผลปีศาจ สายโซออน ฮิตะฮิตะ สายมนุษย์ (พระโพธิ์สัตว์) ซึ่งสามารถกักขังพลังของศัตรูใว้ในวงล้อพลังของตนเองได้ และมีพลังสามรถหยุดผลไม้ปีศาจอื่นๆ ได้อีกด้วย  *attack*
เดามั่วแบบนั้นระวังหน้าแตกนะ

(ตอนนั้น ฟ้าฝนเป้นใจตะหาก ไม่ใช่ผีมือของ พ่อ ลูฟี่ นะ ถ้าไม่เชื่อลองกลับไปดูใหม่เอาเน้อ 555 *dontknow*)

ดราก้่อนมาช่วยนะ ใครหน้าแตกกันแน่ๆ ไปอ่านดีๆ ก่อน *dontknow*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

marangone

• *
ดราก้่อนมาช่วยนะ ใครหน้าแตกกันแน่ๆ ไปอ่านดีๆ ก่อน *dontknow*

คือ... ดราก้อนมาช่วยอ่ะใช่ครับ แต่เนื้อเรื่องมันยังไม่ได้บอกว่า ที่ฟ้าผ่า ตอนลานประหาร กับ ที่มีพายุเข้า นี่เหตุบังเอิญ รึ พลังของดร้าก้อน เค้าคงพูดในเชิงนี้อ่ะครับ

แต่คนส่วนใหญ่ กว่า 90% ผมเชื่อว่า เค้าคิดว่าเป็นพลังของดราก้อนกันทั้งนั้น (รวมทั้งผมด้วยครับ^^)

panndora

• บุคคลทั่วไป
*shock* อ่ะเนี่ย!! ลมชัวร์?? *shock*

แต่ส่วนตัวคิดว่าฟ้าผ่าตอนบากี้จะตัดหัวลูฟี่ที่ลองค์ทาวน์น่าจะบังเอิญมากกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 13 ม.ค. 2012 เวลา 10:34:07 โดย panndora »

Sentinel-Prime

• *
ชอบผลปีศาจของใอ้โน่นไง ที่กินใอ้นู่นเข้าไปแล้วจะมีพลังใอ้นั่นแบบใอ้นี่ ถ้าใอ้นั่นได้กินใอ้นี่เข้าไปคงจะเทพน่าดู เสียดายที่ใอ้นี่ไม่ได้กินเพราะใอ้โน่นเอาใอ้นั่นไปใอ้นี่แล้ว เซ็งแทนใอ้นั่นจริงๆเลย

bignaja123

• *

คือ... ดราก้อนมาช่วยอ่ะใช่ครับ แต่เนื้อเรื่องมันยังไม่ได้บอกว่า ที่ฟ้าผ่า ตอนลานประหาร กับ ที่มีพายุเข้า นี่เหตุบังเอิญ รึ พลังของดร้าก้อน เค้าคงพูดในเชิงนี้อ่ะครับ

แต่คนส่วนใหญ่ กว่า 90% ผมเชื่อว่า เค้าคิดว่าเป็นพลังของดราก้อนกันทั้งนั้น (รวมทั้งผมด้วยครับ^^)

คับผมก้อตอบเฉพาะ แค่ส่วนที่ดรากอนมาช่วยลูฟี่ ตอนสโมกเกอร์ไล่จับ *haha* แต่ว่า ตอนที่ลูฟี่โดนประหาร ดรากอนมาช่วย มันอาจจะบังเอิญ เพราะว่าดาบที่ใช้ฟันก้อเป็นเหล็กเปนสายล่อฟ้าพอดี รึดรากอนอาจจะมาช่วยก้อได้ แต่ผมว่า บังเอิญมากกว่า  แต่ตอนโดนสโมกเกอไล่จับ ดรากอนมาช่วย ตามความคิดผม ก้อ 99 เปอเซนอ่ะครับ  แล้วก้อ ตาม คลิบที่ Pan เอามาลง ค่อนข้างเหนได้ ชัดเลย ว่า ดรากอน ใช้พลังลมได้ คงไม่มีลมบังเอิญสร้างทางให้คนหนีอย่าง ปาติหารขนาดนั้น  ส่วนเรื่องพลัง ว่าควบคุบสภาพอากาศได้รึเปล่า รอ เฉลย ละกัน  *number1*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *

sirapgop43

• *
*shock* อ่ะเนี่ย!! ลมชัวร์?? *shock*

แต่ส่วนตัวคิดว่าฟ้าผ่าตอนบากี้จะตัดหัวลูฟี่ที่ลองค์ทาวน์น่าจะบังเอิญมากกว่า

ผมสมัคร สมาชิก เพื่อที่จะบอก คุณ แพนโดร่าว่า     ไปแข่งแฟนพันธ์แท้  วันพีช เถอะ แชมป์ แน่ๆๆ
อ่านมาแต่ละกะทู้  แน่นปึ๊ก

เวิคพอย์ท จะเอากลับมาใหม่แล้ว รายการ แฟนพันธ์แท้

panndora

แฟนเราแน่นกว่าเยอะคะ ส่วนใหญ่ก็หันไปถามแฟนแล้วกลับมาเม้นนะขอบอก *hoho*

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
ฮ่าาาาาาาาาา .... ก็ต้องผลล่องหนดิ๋ จะได้เห็น อะจึ๊ยสวรรค์รำไร *nude* *nude* *shock*
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

Nabonginw

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ผลของมังกี้ดี ดรากอน พ่อของลูฟี่ สายโซออน เป็นมังกร มีพลังพิเศษ คือ ควบคุมดินฟ้าอากาศ เหมือนฟีนิกส์มันโก้ มันโก้ มีพลังความเร็วและการรักษา

ตอนที่ ลูฟี่เจอกับโสม๊คเกอร์ โดนโสม๊คเกอร์ไล่ล่า ใช้พลังควัน ของสายโรเกีย จะจับลูฟี่ แต่พ่อของลูฟี่มาช่วยใว้ทันโดยใช้พลังของตนเองหยุดพลังของโสม๊คเกอร์ อย่างง่ายดาย

ผู้ที่สามรถสู้กับดรากอนมีเพียง
จอมพลเซ็นโงคุ ผู้กินผลปีศาจ สายโซออน ฮิตะฮิตะ สายมนุษย์ (พระโพธิ์สัตว์) ซึ่งสามารถกักขังพลังของศัตรูใว้ในวงล้อพลังของตนเองได้ และมีพลังสามรถหยุดผลไม้ปีศาจอื่นๆ ได้อีกด้วย  *attack*
เดามั่วแบบนั้นระวังหน้าแตกนะ
(ตอนนั้น ฟ้าฝนเป้นใจตะหาก ไม่ใช่ผีมือของ พ่อ ลูฟี่ นะ ถ้าไม่เชื่อลองกลับไปดูใหม่เอาเน้อ 555 *dontknow*)

devicry

• *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]

ผมว่า  ตรงที่มีทางให้คนหนี  มันมีทางเปนไปได้อยุ่หลายอย่างเหมือนกัน

- ดราก้อน  กินผลลม ใช้ลม (แค่คิดกันไป)
- ดราก้อน  กินผลมังกร ใช้ลม (แค่คิดกันไป)
- คุมะ เปนคนทำ ผลักไฟ (เปนไปได้ เพราะเคยเหนพลัง)
- อิวานคอฟ เปนคนทำ  ( อันนี้ ไม่น่าใช่ เพราะคนที่กำลังหนี จะโดนไปด้วย )
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

panndora

*disappoint* เรา่ว่านั่นมันลมชัดๆเลยนะคะ *disappoint*
อ่ะแถมๆนาทีที่ 17.00 เป็นต้นไป ลมค๊าลม!!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 19 ม.ค. 2012 เวลา 08:35:31 โดย panndora »

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ส่วนตัวผมเองแล้ว คิดว่าที่ฟ้าผ่า คงเปนแค่เรื่องบังเอิญ
เพราะสโมคเกอร์ก้บอกว่า เหมือนสวรรค์ไม่อยากให้เจ้านี่ตาย หรืออะไรนี่แหละ

ส่วนเรื่องลม95% คิดว่าเปนพลัง ของดราก้อน
อ้างอิงจากคลิปที่คุณPannเอามาลง

แต่ก้ยังคงต้องเดากันต่อไปคับ

devicry

• *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
*disappoint* เรา่ว่านั่นมันลมชัดๆเลยนะคะ *disappoint*
อ่ะแถมๆนาทีที่ 17.00 เป็นต้นไป ลมค๊าลม!!

ช็อตนี้  ส่วนตัวเลยผมว่ามันเปนเรื่องบังเอิญทั้งหมดเลย  ทั้งฟ้าผ่า  พายุ  แต่ดราก้อนรุ้ล่วงหน้า
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก