หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน  (อ่าน 758253 ครั้ง)

namwaan.tmw

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผลการเรียนดีเด่น เกียรตินิยมอันดับ 1 *nude*

panndora

• บุคคลทั่วไป
ผลการเรียนดีเด่น เกียรตินิยมอันดับ 1 *nude*
*number1* *number1* ผลนี้เอาไปเลย 100 LIKE *number1* *number1*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ผลการเรียน ไม่สำคัญสำหรับผมแล้วล่ะ

ขอผลงานยอดเยี่ยมอันดับ 1 ได้มะ เผื่อจะได้ 2 ขั้นกะเค้ามั่ง *glad*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

bellben01

• *
ผลหายตัว ไว้ แอบ ถ่ายคลิป ชาวบ้านครับ   *nude* *nude* *love*

Dendoros

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ผลแปลงกาย ของ มิสเตอร์ 2 บอนเคร อะคร้าาบ

แบบว่าตอนเย็นๆๆ ไปอาบน้ำแล้ว...................

.............คงเจริญหู เจริญตา ไม่ใช่น้อยเลยนะนั่น

ถ้าแปลงเป็นคัยก็ได้ที่เราเคยเตะตัว   อิอิอิอิอ แบบนี้ก็หนุกอะดิ

*nude* *nude* *nude* *nude*

*great* *great* *great* *great*

nattapong

• *
ผมลมสิ ทำให้กลายเป็นพายุ ทอร์นาโด ได้  *haha*

peachmage

• *
ผลสรุปสิ กำลังหาอยู่เลย

golfbikes

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
พลังของป๊ะป๋า ดราก้อน    ยังไม่เปิดเผยนะคับแค่รู้ว่าเรียกลมได้ อีกอย่าง พลังมาจากชื่อมันก็ กระไรอยู่นะ monkey D dragon เฮ้ยรึว่า..!ปู่ก๊าป แกเอาผลปีศาจยัดปากลูกตัวเองตั้งแต่เกิดแล้วตั้งชื่อให้ลูกรึเปล่าน้อ5555+
ท่าอย่างนั้นก็แจ่มเลย เฮ้ยเจ๋งวะ *haha*

ศุภโชค

• *
ผลไม้ของบอร์น ครับ ปลอมเป็นแฟนชาวบ้านไปมั่วนิ่ม  ขโมยของ ล้วงความลับ ไม่เก่งแต่มีความสุข *hoho* *hoho*

ของลูฟี่นี้ก็เอาไว้เล่นสด เพราะตัวเป็นยางไม่ต้องใส่ถุง *shock*

ZephirothEiEi

• *
ผลคืนชีพ   ของบรูคคับ

พอตายแล้วรอซํก50ปี   *dead*  ไปกลับเข้าร่าง จะได้เป็นโครงกระดูกไปหลอกชาวบ้าน

*hoho* *hoho* *hoho*

Protogat

• *
ของเอเนลลู โคตรชอบ เทพสุดๆ

icekungza9

• *
  • กัปตันกลุ่มโจรสลัดหมวกฟาง
ขอกิน5ผลครัับ  *haha*
1.ผลของฟ๊ิอกซี่ ลำแสงเอื่อยเฉื่อย
2.ผลล่องหน ของ อับซารอม
3.ผลประตู ของ บรูโน่
4.ผลฮอร์โมน ของ อิวานคอฟ
5.ผลลื่นไหล ของ อัลบีด้า
วิธีใช้ให้คุ้มค่า
Step 1 : ใช้ผลประตูไปห้องน้ำีรวมหญิง
Step 2 : ล่องหน
Step 3 : หาผู้หญิงที่อยากได้
Step 4 : พอเจอแล้วยิงลำแสงเื่อื่อยเฉื่อย
Step 5 : วิ่งเข้าไปหาเธอ
Step 6 :    *hoho*
Step 7 :    *nude*
Step 8 :  *great*
Step 9 : ในกรณีที่ผลล่องหนผิดพลาดเผลอกลายเป็นสภาพปกติ อย่าไปกลัวเรามีผมลื่นไหลอยู่ไล่จับยังไงก็จับไม่ได้ หนีไปให้สุดชีวิต
Step 10 : ถ้าสมมุติ บ่อรวมปิด อย่าไปเครียด
Step 11 : ฉีดฮอร์โมน ให้ตัวเองเป็น หญิง
Step 12 : โพสถ้าถ่ายรูปเก็บไว้เป็นที่ละลึก  *haha*
Step 13 : *hoho* *nude* *great*
ขำๆครับ ถ้าไม่ดีตรงไหนก็ตักเตือนได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 09 ม.ค. 2012 เวลา 03:05:28 โดย icekungza9 »

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Noro Noro Beam ( แสงเิอื่อยเฉี่อย ) เกิดจากผลโนโรโนโร (Noro Noro no Mi พารามีเซีย )
มีผลทำให้ ศัตรู หรือ วัตถุที่โดนเคลื่อนที่ช้าลง เป็นเวลา 30 วินาที
ลูฟี่สามารถชนะ Foxy ได้โดยใช้กระจกเงาสะท้อนแสงกลับ ทำให้ Foxy ช้าลง 30 วิ แล้วซัดๆๆ :))
เข้าเรื่องก่อน
เอเนลู > ผลโกโรโกโร ( Goro Goro no Mi โรเกีย ) คิซารุ > ผลปิกะปิกะ ( Pika Pika no Mi โรเกีย )
Foxy น่าจะ Slow ลักษณะทางกายภาพของทั้ง 2 คนได้ ( ถ้าใช้แสงทันก่อนโดนซัด )
แต่ถึงจะใช้ทัน Foxy ก็ไม่มีความสามารถในการใช้ ฮาคิ จึงไม่สามารถที่จะโจมตีให้โดนทั้ง 2 ได้
ถึงแม้ว่า Foxy จะมีการใช้ระเบิด หรือ การยิงปืนใหญ่ช่วยก็ไม่เป็นผลอยู่ดีครับ
Q : Foxy สามารถใช้ความสามารถกับสิ่งของไร้น้ำหนักได้หรือไม่ ( แสง และ สายฟ้า )...
A : ไม่มีทางเป็นไปได้ครับ ถึงใช้แสงค้างไว้ีป้องกันตัว แต่ถ้า เอเนลูหรือคิซา่รุ ยิงพลังแสงมาแล้ว ( เน้นว่าพลังนะครับ )
ยังไงก็โดนตัว Foxy ครับ เพราะแสงเป็นพลังงาน ไม่ใช่วัตถุ และมีความเร็วสูงมาก ex. แสงอาทิตย์
นอกจากนี้ระยะทางของแสงเอื่อยเฉื่อยสั้นกว่าพลังของทั้ง 2 มาก เพราะดูจากตอนที่ นามิแข่งเรือแล้วถ้าใช้ได้ไกลจริงคงไม่ต้องขี่หลังลิงไปใกล้ๆเพื่อยิงหรอกครับ
แต่ก็ตามที่บอกครับ ถ้ายิงแสงเอื่อยทันโดนตัวก่อน ก็จะSlowการเคลื่อนไหวก็ทั้ง 2 ให้ใช้ท่าต่างๆออกมาช้าลง 30 วินาทีได้ครับ
*love*
*number1* วิเคราะห์เยี่ยม อธิบายยอด ขอกด Like  *number1*
ถ้าเป็นอย่างที่คุณ Saxsax วิเคราะห์จริง Foxy ต้องอาสัยดวงล้วนๆเลยถ้าเจอเอเนลูกะลุงคิซารุ
ชอบตรงที่บอกว่า "( ถ้าใช้แสงทันก่อนโดนซัด )" เหมือนจะบอกว่าถ้า Foxy ใช้ไม่ทันก้เตรียมนอนได้เลยอ่ะ อิอิ
แต่สุดท้ายแล้วแสงเื่อื่อยเฉื่อยของ Foxy จะมีพลกับเอเนลูหรือพลเอกหรือปล่าวก็คงจะเป็นปริศนาคาใจพวกเราต่อไป
เพราะว่า Foxy คงไม่มีบุญได้เจอทั้งสองคนที่ว่าหรอกคะ - -"

แสงเป็น คลื่นและอนุภาคมันไม่เชิงเป็นพลังงานนะครับ ผมว่ามันน่าจะทำให้ช้าลงได้

ผมพยายามอธิบายให้เข้าใจง่าย ไม่ซับซ้อนและไม่ต้องอธิบายเพิ่มครับ ขอบคุณครับ

ผมอ่านย้อนไปเจอเลยขอขุด ขึ้นมาเสริมหน่อยว่า ผลเอื่อยเฉื่อย ของ ฟ็อกซี่ สามารถ ใช้ได้ กับ สสาร แล้วก้อ พลังงาน ครับ เพราะ  เพิ่งดูเมะฉบับ LC มา กะ มังงะ เขียนไว้ว่าแบบ นี้รึเปล่า ก้อไม่แน่ใจ ขี้เกียจไป ไล่อ่านย้อนจำไม่ได้แล้ว ว่าเล่มอาไร  *hoho*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

yu1991

• *
ผลที่กินแล้ว ใช้ไฟ้าได้ ดีกว่า ที่เอเนลมีนะ เทพที่สุดเเล้ว  แพ้แต่ ยางเท่านั้น ^^ ตอนที่อยู่เกาะลองฟ้านะ 555 *haha* *attack*

yu1991

• *
ผลของมังกี้ดี ดรากอน พ่อของลูฟี่ สายโซออน เป็นมังกร มีพลังพิเศษ คือ ควบคุมดินฟ้าอากาศ เหมือนฟีนิกส์มันโก้ มันโก้ มีพลังความเร็วและการรักษา

ตอนที่ ลูฟี่เจอกับโสม๊คเกอร์ โดนโสม๊คเกอร์ไล่ล่า ใช้พลังควัน ของสายโรเกีย จะจับลูฟี่ แต่พ่อของลูฟี่มาช่วยใว้ทันโดยใช้พลังของตนเองหยุดพลังของโสม๊คเกอร์ อย่างง่ายดาย

ผู้ที่สามรถสู้กับดรากอนมีเพียง
จอมพลเซ็นโงคุ ผู้กินผลปีศาจ สายโซออน ฮิตะฮิตะ สายมนุษย์ (พระโพธิ์สัตว์) ซึ่งสามารถกักขังพลังของศัตรูใว้ในวงล้อพลังของตนเองได้ และมีพลังสามรถหยุดผลไม้ปีศาจอื่นๆ ได้อีกด้วย  *attack*
เดามั่วแบบนั้นระวังหน้าแตกนะ
(ตอนนั้น ฟ้าฝนเป้นใจตะหาก ไม่ใช่ผีมือของ พ่อ ลูฟี่ นะ ถ้าไม่เชื่อลองกลับไปดูใหม่เอาเน้อ 555 *dontknow*)