หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน  (อ่าน 755369 ครั้ง)

...

• บุคคลทั่วไป
หนวดดำผมไม่ชอบเลย ที่มันแย่งความสามารถของหนวดขาวอ่ะ ....

จ่อย

อะไรก็ได้ที่เป็นโลเกียอะ^^ *attack*

ของผม อะไรก็ได้ ที่เป็น โลกีย์

Eternal

ผมชอบผลของโดฟรามิงโก้นะ ที่มันบังคับร่างกายคนอื่นได้อ่ะ -- *attack*

HYdra18

ผมลอยละล่อง ของ ราชสีห์ทองคำครับ

ควบคุมเเรงโน้มถ่วงได้ครับ สุดโหด พาทุกสิ่งลอยไปได้หมดทุกอย่างๆ ชอบมากเรยครับ ถ้าดู เดอะมูฟวี่ตอน 10 นะครับ *attack*

ไม่ประสงค์ออกนาม

หึหึหึ
ผมอยากเป็น มังกี้ดี การ์ปอ้ะ ชายที่แข๊งแรงที่สุดในโลกและยังเป็นวีรบุรุษด้วยอิอิ
แต่เรื่องผลปีศาจ........เห็นอ.โอดะบอกว่ามีตัวสายฟ้าอีกตัวอ้ะ..ที่ไม่ไช้เอเนลูนะงงเหมือนกัน........อยากได้ผลไม้ปีศาจของดราก้อน ควบคุมดินฟ้าอากาศได้อ่านเจอไอที่บอกว่ามังกรควบคุมลมน่ะผมว่าไม่ไช่มิเช่นนั้นจะไช้สายฟ้าผ่าช่วยลูฟี่ได้หยอ...ไม่รุนะแต่เคยเหน

กะทิ

ก็ต้องผลโกมุโกมุดิ
ที่รักกินอะไร
เค้าก็กินอันนั้นล่ะตัวเอง
 *love*เอ้า!!!!!!!!ยืดดดดดด *love*

ต้น

โธ่เอ้ย

"ผลการเรียน ตก" สิ น่ากลัวสุด ละ

ฮิ ฮิ

เอเนลู เก่ง สุด  ปล่อยสาย ฟ้า ลง ทะเล มัน เลย
ฮ่า ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ  บิน ได้ ด้วย เพราะ พลัง สาย ฟ้า แถม มี ฮาคิ[มันโทรา] เหมือนกันนะ

แต่ ก็ อย่าง รู้ เหมือน กัน ถ้า หนวด ดำ สู้ กับ เอเนลู  อยากให้ เอเนลูชนะ  แต่
หนวดดำ มันก็ โกงอะ อืมม์~~~~~~~
ถ้า หนวดดำ ถึงตัวเอเนลุได้ ก็ จบ เลย

ลืมไป

เอเนลู เคลื่อนไหวได้ด้วยความเร็วแสง เป็นเทพเจ้าตัวจริง ผมว่า โอดะก็เว่อไป ถึงลูฟี่จะเป็นยางก็เหอะ แต่ถ้าเอาตามจริง
มันก้ไม่มีวันชนะเอเนลูหรอก เพราะมันต่อยไม่โดน แถมโดนความร้อนยังไม่ได้อีก หรือว่า ลูฟี่มันจะเร็ววกว่าแสง?

ตัวโกง

ข้า!!กินผลวารีเข้าไป "น้ำ" ไม่มีผลปีศาจอันไดใช้พลังกับข้าได้ แม้แต่ผลแห่งความมืดของหนวดดำ เชอะ!เมื่อข้า!! ทำให้มันจมลงในวัววนแห่งน้ำ หึหึหึเหอะๆๆ!! พลังข้าสามารถสร้างกระแสน้ำขึ้นในอากาศ สร้างได้กระทั้งกระแสน้ำสึนามิขนาดมหึมาหรือกระทั้ง ทะเลขนาดใหญ่ที่ลึกสุดจะหยั่งได้และที่สำคัญพลังข้าบันดาลให้น้ำทั่วโลกเพิ่มปรมาณจนท้วมท้นผืนโลกของพวกเจ้า แม้แต่บนยอดเขาเอเวอเรดก็จมดิ่งอยู่ไต้พลังข้า และจะ ไม่มีผลปีศาจใดจะเทียบเทียมพลังอันไม่มีที่สิ้นสุดของข้าได้ ตอบข้าส๊!! ไอ้หนูทั้งหลาย!!!~พวกแก!!~~!จะชนะ!! ข้า~~!!ได้เยี่ยงไร!!~~+!! !ว๊ะ5555555555555555555555555+เคี๊ยกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก!!

วูป~~~!!! (สลายตัวเป็นน้ำแทกซึมสู่พื้นดินและหายไปอย่างไร้ร่องรอย)

ฮิ ฮิ

ถึง บอก อยู่ นี้ ไง เอา ผล น้ำ มา สิ เจอ เอเนลู ปลอย สาย ฟ้า ลง น้ำ ฮ่า ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ
แล้ว ก็ บิน ได้ น้ำ ไป ไม่ ถึง ตัว เอ เน ลู หรอก
เอเนลู เกง ซะ ขนาดนั้น  ดัน บ้า ไป ดวง จันทร์ ทำไมฟะ
[ก็นะ ผลปีศาจมันอยู่ที่การแพ้ทาง ถึงจะเป็นผลที่ เกงที่สุดก็ตาม ก็ต้องแพ้ทางอาไรซะอย่างละน่า]
เหมือน พิษ กับ เทียน งาย

daft

ผมว่าผลไม้ปีศาจที่ ราชสีห์ทองคำ ชิกิ คับ เพราะสัมผัสสิ่งไหนก็สามารถควบคุมได้ แต่ไม่สามารถควบคุมมนุษย์ได้ *haha* *haha* *haha*

MsnMission

*number1*ผลการสั่นสะเทือนเพทสุกคับ(น่าจะนะ) *number1* แต่อยากกินผลน้ำแข็งอ่ะ
ได้กินไปละกะไม่ต้องกลัวตกน้ำ 5555+ *hoho*

oum

ผมว่า ผมลาวาก็โหดนะ ของอาเคอินุอ่ะ

ใครจะจับตัวใด้ เอสยังตายเลย

โอะ

#54  ผลสายน้ำ ถึงจะโกง ก็ตามแต่มันแพ้ ผลน้ำแข็งเต็ม ๆ เลย นะ