Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน

หน้า: << < (91/112) > >>

sehawong3:

คำถามอยู่ที่ว่าผลอะไรดีสุดนะครับ อย่าเอาฮาคิมาเกี่ยวสิ

สายโรเกียร์ถึงจะโดนโจมตีจากฮาคิ ถ้าเก่งพอก็ทำตัวให้เป็นช่องว่างก็จะไม่โดนตีละ เหมือนที่หนวดขาวใช้ฮาคิแทงอาโอคิยิ

ผมคิดว่าผลยามิยามิ ของหนวดดำดีสุดครับ ผลปีศาจทุกลูกเมื่ออยู่ต่อหน้าผลความมืดก็ไร้ผล แค่นี้พอละสำหรับผลปีศาจที่ดีที่สุด

(ผลปีศาจที่ดีที่สุดก็ต้องเปรียบเทียบกับผลปีศาจด้วยกัน เหมือนกับมะม่วงพันธ์อะไรอร่อยที่สุด คุนดันบอกว่า ทุเรียนอร่อยสุดแบบนี้มันไม่ตรงประเด็นครับ)

bignaja123:

--- อ้างจาก: sehawong3 ที่ จ. 27 ก.พ. 2012 เวลา 17:10:12 ---คำถามอยู่ที่ว่าผลอะไรดีสุดนะครับ อย่าเอาฮาคิมาเกี่ยวสิ

สายโรเกียร์ถึงจะโดนโจมตีจากฮาคิ ถ้าเก่งพอก็ทำตัวให้เป็นช่องว่างก็จะไม่โดนตีละ เหมือนที่หนวดขาวใช้ฮาคิแทงอาโอคิยิ

ผมคิดว่าผลยามิยามิ ของหนวดดำดีสุดครับ ผลปีศาจทุกลูกเมื่ออยู่ต่อหน้าผลความมืดก็ไร้ผล แค่นี้พอละสำหรับผลปีศาจที่ดีที่สุด

(ผลปีศาจที่ดีที่สุดก็ต้องเปรียบเทียบกับผลปีศาจด้วยกัน เหมือนกับมะม่วงพันธ์อะไรอร่อยที่สุด คุนดันบอกว่า ทุเรียนอร่อยสุดแบบนี้มันไม่ตรงประเด็นครับ)

--- End quote ---

จบกระทู้ได้เลยคำตอบนี้ 

*haha* *haha* *haha* *haha*

NaTTaJaK:

ถ้าเป็นผมผมของผล  อัคคี   ครับ

ไม่ว่าผลอะไรถ้ารุจักประยุคไช้ก็โหดครับ *haha*

TYz.OS:

ผลอะไรกะเทพได้ ขึ้นอยู่กะผู้ใช้
แต่ถ้าให้เลือก ขอผลประตูของบรูโน่ จะไปไหนไม่ต้องเสียค่ารถ *great*

niknack:

*attack* *attack* *attack*เจอผลของ  ผลเยือกแข็ง (ผลฮิเอะ ฮิเอะ) ของ อาโอคิยิ ก็จบเห่สิครับท่าน  5555
--- อ้างจาก: ตัวโกง ที่ ส. 11 มิ.ย. 2011 เวลา 04:22:07 ---ข้า!!กินผลวารีเข้าไป "น้ำ" ไม่มีผลปีศาจอันไดใช้พลังกับข้าได้ แม้แต่ผลแห่งความมืดของหนวดดำ เชอะ!เมื่อข้า!! ทำให้มันจมลงในวัววนแห่งน้ำ หึหึหึเหอะๆๆ!! พลังข้าสามารถสร้างกระแสน้ำขึ้นในอากาศ สร้างได้กระทั้งกระแสน้ำสึนามิขนาดมหึมาหรือกระทั้ง ทะเลขนาดใหญ่ที่ลึกสุดจะหยั่งได้และที่สำคัญพลังข้าบันดาลให้น้ำทั่วโลกเพิ่มปรมาณจนท้วมท้นผืนโลกของพวกเจ้า แม้แต่บนยอดเขาเอเวอเรดก็จมดิ่งอยู่ไต้พลังข้า และจะ ไม่มีผลปีศาจใดจะเทียบเทียมพลังอันไม่มีที่สิ้นสุดของข้าได้ ตอบข้าส๊!! ไอ้หนูทั้งหลาย!!!~พวกแก!!~~!จะชนะ!! ข้า~~!!ได้เยี่ยงไร!!~~+!! !ว๊ะ5555555555555555555555555+เคี๊ยกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก!!

วูป~~~!!! (สลายตัวเป็นน้ำแทกซึมสู่พื้นดินและหายไปอย่างไร้ร่องรอย)

--- End quote ---

หน้า: << < (91/112) > >>

Go to full version