หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: จากตอน 593 ที่แท้แล้ว โทบิก็คือ ???  (อ่าน 18398 ครั้ง)

LazyBear

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
จากตอน 593 ที่แท้แล้ว โทบิก็คือ ???
« เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 01:30:32 »
ที่แท้แล้ว โทบิ ก็คืออออออ "ซาสึเกะ"

จากตอนท้ายของตอนที่ 593 สถานที่ที่โอโรจิมารุจะพาไปนั้นจะเป็นตัวบ่งชี้ว่า โทบิ คือ ซาสึเกะ

โดยผมคาดคะเนว่า สถานที่ที่โอโรจิมารุจะพาไปนั้นก็คือ

อดีตครับ

ซาสึเกะคงได้อ่านจากข้อมูลของเพื่อนร่วมทีมที่เจอมาว่ามีสิ่งที่จะควบคุมกระแสสงครามได้ (มันเป็นปริศนาว่าคืออะไร) จนมาถึงตอนที่ 593 นี้ ผมจึงคาดเดาว่า มันคือคาถาเจาะเวลาหาอดีตครับ ที่แม้แต่ซาสึเกะยังไม่กล้าลอง จึงต้องปลุกโอโรจิมารุขึ้นมาใช้คาถานี้   *rip*

เพราะฉะนั้น หากตอนต่อๆ ไป สถานที่ที่โอโรจิมารุจะพาไปนั้นเป็นอดีตจริง ซาสึเกะคงจะตกค้างอยู่ในช่วงเวลาอดีตโดยสวมหน้ากากเพื่ออำพรางตัวเองแล้วใช้ชื่อว่า "โทบิ" โดยยังมีวัตถุประสงค์ที่ทำลายหมู่บ้านโคโนฮะเหมือนเดิม  *great*

ปล. เดาล้วน ๆ นะครับ อย่าเชื่อผม  *number1*

KiraKylinTy

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ไม่ว่าจะมีอุปสรรคแค้ไหน!เราก็จะฝ่าไป!
Re: จากตอน 593 ที่แท้แล้ว โทบิก็คือ ???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 02:38:56 »
ผมคิดว่าซาซึเกะไม่ใช่โทบิแน่นอน ไม่งั้นตอนที่เล่าย้อนอดีตของอิทาจิจากปากของโทบิ ถ้าอิทาจิมันรู้ว่าโทบิคือซาซึเกะ
มันคงไม่ใส่เทวีสุริยาเพื่อฆ่าโทบิที่เป็นซาซึเกะหรอกครับ
และโทบิมันพูดเองว่าถ้าอิทาจิมันรู้ทุกเรื่องปานนี้เราคงตายไปแล้ว<<< จึงทำให้ซาซึเกะไม่ใช่โทบิครับ อิทาจิมันรักน้องยิ่งกว่าอะไร *number1* *great*
แต่เดา กันขำๆเอาฮา *haha*
อีกไม่นาน...พวกเราจะรวมตัวกัน!สู้มาดาระ!!

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
Re: จากตอน 593 ที่แท้แล้ว โทบิก็คือ ???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 09:31:48 »
ที่แท้แล้ว โทบิ ก็คืออออออ "ซาสึเกะ"

จากตอนท้ายของตอนที่ 593 สถานที่ที่โอโรจิมารุจะพาไปนั้นจะเป็นตัวบ่งชี้ว่า โทบิ คือ ซาสึเกะ

โดยผมคาดคะเนว่า สถานที่ที่โอโรจิมารุจะพาไปนั้นก็คือ

อดีตครับ

ซาสึเกะคงได้อ่านจากข้อมูลของเพื่อนร่วมทีมที่เจอมาว่ามีสิ่งที่จะควบคุมกระแสสงครามได้ (มันเป็นปริศนาว่าคืออะไร) จนมาถึงตอนที่ 593 นี้ ผมจึงคาดเดาว่า มันคือคาถาเจาะเวลาหาอดีตครับ ที่แม้แต่ซาสึเกะยังไม่กล้าลอง จึงต้องปลุกโอโรจิมารุขึ้นมาใช้คาถานี้   *rip*

เพราะฉะนั้น หากตอนต่อๆ ไป สถานที่ที่โอโรจิมารุจะพาไปนั้นเป็นอดีตจริง ซาสึเกะคงจะตกค้างอยู่ในช่วงเวลาอดีตโดยสวมหน้ากากเพื่ออำพรางตัวเองแล้วใช้ชื่อว่า "โทบิ" โดยยังมีวัตถุประสงค์ที่ทำลายหมู่บ้านโคโนฮะเหมือนเดิม  *great*

ปล. เดาล้วน ๆ นะครับ อย่าเชื่อผม  *number1*

*haha* *haha* คิดได้ไงเนี่ย เจ๋งหว่า  *great*

บอกตรงๆ คนทั้งบอร์ด คงไม่มีใครคิดว่า โทบิ เป็น ซาสึเกะ เลยนะเนี่ย นอกจากคุณคนเดียว  *attack* *attack*

ปล.ก็อยากเชื่ออยู่หรอกนะ แต่ผมไม่ใช่ ....
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

แอบมาดู

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 10:20:28 »
ไม่ใช่ครับ นารโต๊ะสู้กับโทบิอยู่ นารุโต๊ะเป็นเพื่อนกับซาสึเกะ  โทบิไม่ใช่ซาสึเกะแน่นอน  ตอนหน้าน่าจะชัดเจนมากขึ้น เรื่องปมที่สร้างไว้นานมากแล้วจะได้คลายๆสักที เซงอาจารย์ผูกปมจนปวดหัว

beforu

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 11:12:46 »
5555 มั่วชิบหาย  *haha*

LazyBear

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 11:14:58 »
ที่ผมว่าโทบิ คือ ซาสึเกะ

หมายถึง โทบิ คือ ซาสึเกะที่กำลังย้อนเวลากลับไปในอดีตครับ

ไม่ใช่ว่า ซาสึเกะ(วัยหนุ่ม) เล่นเป็นโทบิในตอนนี้

เพราะฉะนั้นสมมติฐานของผมจะมีโอกาสเป็นไปได้ก็ต่อเมื่อคาถาที่โอโรจิมารุจะใช้ หรือสถานที่ที่จะพาซาสึเกะ(วัยหนุ่ม) ไปนั้น คือ อดีตครับ

สรุปว่า โทบิ ก็คือ ซาสึเกะตอนแก่ที่ย้อนเวลาไปในอดีตนั้นเองครับ  *number1*

Monkey D. Jennei

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 11:18:51 »

อดีตครับ

*haha* *haha* คิดได้ไงเนี่ย เจ๋งหว่า  *great*

บอกตรงๆ คนทั้งบอร์ด คงไม่มีใครคิดว่า โทบิ เป็น ซาสึเกะ เลยนะเนี่ย นอกจากคุณคนเดียว  *attack* *attack*

ปล.ก็อยากเชื่ออยู่หรอกนะ แต่ผมไม่ใช่ ....
โว้วววว นอกกรอบได้ใจเว่อร์ จะรับไว้พิจารณานะคะ แต่นี่ก็ยังคิดว่าไม่ ซาซึเกะอยู่ดีล่ะค่ะ (คุณเยี่ยมมากก ชั้นให้คุณผ่าน )

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

เฮฟวี่

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 11:25:56 »
เดจาวู ชัดๆ มั่วนิ่ม

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 12:04:19 »
ที่ผมว่าโทบิ คือ ซาสึเกะ

หมายถึง โทบิ คือ ซาสึเกะที่กำลังย้อนเวลากลับไปในอดีตครับ

ไม่ใช่ว่า ซาสึเกะ(วัยหนุ่ม) เล่นเป็นโทบิในตอนนี้

เพราะฉะนั้นสมมติฐานของผมจะมีโอกาสเป็นไปได้ก็ต่อเมื่อคาถาที่โอโรจิมารุจะใช้ หรือสถานที่ที่จะพาซาสึเกะ(วัยหนุ่ม) ไปนั้น คือ อดีตครับ

สรุปว่า โทบิ ก็คือ ซาสึเกะตอนแก่ที่ย้อนเวลาไปในอดีตนั้นเองครับ  *number1*

*haha* *haha* ตอนนี้ ซาสึเกะ มันยังไม่แก่นิครับ ยังเป็นหมุ่มเอาะๆอยู่เลย
สรุปแว่ คุณจะเอา ฮา หรือ จริงจังเนี่ย ... ถ้าจิงจัง ผมว่า คุณคงดู
เจาะเวลาหาจิ๋นซี มากเกินไปมั้งครับ
ปล. ผมก็ไม่เก่ง ไม่รู้ ไปซะทุกเรื่องหรอกนะ แต่ใครๆเค้าก็รู้ ว่า โทบิ ไม่ใช่ ซาสึเกะ แน่ๆ
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

BiiGzz

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 13:01:18 »
ดูยังไงในคำภีร์นั่นก็เป็น สัมพเวสคืนชีพ+สถานที่เก็บศพของอุจิวะทั้งตระกูลที่โอโรเอามาทดลองหลายๆอย่าง(อาจจะเป็นการทดลองฝังเซลรุ่น1ลงในอุจิวะ)
ที่ว่าเปลี่ยนกระแสของสงครามและยึดครองโลกนินจาได้ ก็แน่ล่ะคืนชีะอุจิวะทั้งตระกูลที่โดนฆ่าไป ซอมบี้เนตรวงแหวนร่างอัมตะ

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 13:30:58 »
ถึงไอเกะมันจะทำตัวเกรียนแค่ไหน แต่มันก็ยังเป็นพระเอกคนนึงนะครับ *dead*

kyo

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 13:49:47 »
เป็นความคิดที่เจ๋งดี ถ้าเป็นหนังหรือภาพยนต์ จะดีมาก แต่กับกาตูนผมยังไม่ค่อยเชื่อเท่าไร *nude* เพราะมันเป็นความคิดที่ลำ้ลึกเกินไปครับ อย่าลืมเด็กๆอ่านเยอะ กลัวว่าเด็กจะไม่เข้าใจ
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 14:05:29 »
เป็นไปไม่ได้  *haha* *haha*

เพราะ ยังไงเกะมันก็เป็นพระเอกคนนึง  มันต้องเป็นคนที่เปลี่ยนชะตากรรมแห่งตระกูลบ้าอำนาจ ตระกูลอัปมงคลนี้สิ  เชื่อว่ายังไงมันต้องกลับมาเป็นคนดีได้  แถมอิทาจิก็หวังจะให้มันฟื้นฟูตระกูลด้วยนะ เอ้อ  สุดท้ายเกะมันต้องฟื้นฟูตระกูลขึ้นมา  และจะเป็นคนที่เปลี่ยนความเกรียน บ้าอำนาจแห่งตระกูลนี้ ที่่สืบทอดมาหลายต่อหลายรุ่น ให้เป็นตระกูลที่เปี่ยมไปด้วยเจตจำนงแห่งไฟ  ..Fin

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

sandman0075

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 14:07:38 »

อดีตครับ

ไม่เชื่ออยู่แล้วล่ะครับ อิอิ
โอโร น่าจะพาซาซึเกะไปพบกับพ่อแม่เพื่อสอบถามถึงเหตุการณ์ในอดีตมากกว่าครับ
ส่วน โทบิ เป็นใครก้อคงเป็นปริศนาไปอีกหลายๆๆตอนครับ

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 16:36:52 »
โทบิ คือ ซาสึเกะ
แล้วตอนที่มันนั่งคุยกัน2คนนี่ คนเขียน เขาคงไม่มาหลอกเรามั้ง ว่ามัน2คน เป็นคนเดียวกัน
ถ้างั้นก็เหมือนคนบ้าอ่ะครับ คุยคนเดียว คุยกับตัวเอง
แล้วอีกอย่าง ท่านคิดได้อย่างไร  *haha* *haha* *haha* *haha*
ยิ่งคิดก็ยิ่งฮาครับ โทบิ คือ ซาสึเกะ  โทบิ คือ ซาสึเกะ  โทบิ คือ ซาสึเกะ  โทบิ คือ ซาสึเกะ