หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เกะจะบอกให้โอโรทำอะไร  (อ่าน 18067 ครั้ง)

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
เกะจะบอกให้โอโรทำอะไร
« เมื่อ: อ. 10 ก.ค. 2012 เวลา 14:43:00 »
จากประโยคเดาว่าคงไม่ใช่ไปให้โอโรเล่าอะไรให้ฟัง แต่น่าจะให้ทำอะไรซักอย่าง จากความสามารถต่างๆนานาของโอโร มันจะพอทำอะไรให้เกะได้บ้าง คิดกันเล่นๆเพราะ ชายน้อยว่าอีกประมาน สองอาทิตนู่นแหละถึงจะรู้

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: เกะจะบอกให้โอโรทำอะไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 10 ก.ค. 2012 เวลา 15:02:56 »
ให้โอโรชิมารุ ปลูกเซลล์รุ่น1 ให้เหมือนกับที่ทำให้มาดาระ แล้วเบิกเนตรสังสาระ กลายเป็น เซียน6วิถีคนต่อไป *rip*

บันทึกนั้นอาจจะเป็นการทดลองปลูกถ่ายเซลล์รุ่น1 ให้กับมาดาระ แล้วทำได้สำเร็จ ก็ได้ พวกจูโกะ ถึงรีบมาให้เกะดู เพราะเกะมีพลังของอุจิฮะอยู่แล้ว

อย่างที่พวกนั้นพูด คำพีนี้เปลี่ยนกระแสสงครามได้ รวมทั้งยึดโลกนินจาได้เลย ถ้าเกะให้โอโรชิมารุ ปลูกเซลล์รุ่น1ให้มันก็น่าจะเปลี่ยนกระแสของสงครามได้จิงๆนั่นแหละ

เดาล้วนๆ เดาตอนต่อไปยากจริงๆกาตูนเรื่องนี้ แต่ละตอน นอกจากไม่เฉลยเรื่องเก่าๆที่สัยใสกัน ยังเพิ่มข้อสงสัยใหม่ๆให้คนอ่านสับสน ได้ตลอดจริงๆ

แต่นี่แหละคือจุดเด่นของเรื่องนี้

banksoi5

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 10 ก.ค. 2012 เวลา 17:10:38 »
ให้โอโรจิมารุ เอาตูด  *haha*

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 10 ก.ค. 2012 เวลา 22:23:33 »
ครับผม คิดไว้แล้ว รอยอักขระ คือฮอคัก มาแนวแฮรี่
55555555

.........
จากตอน 593 มาแล้วนะครับ
http://paiking.blogspot.com/2012/07/manga-naruto-ch593_10.html

ผมคิดว่าคนที่เกะบอกให้โอโรพาไปหาน่าจะเป็น พ่อแม่นะ เพราะอยากรู้เรื่องทุกอย่าง
เรื่องที่อิทาจิ ที่ปกป้องหมู่บ้าน ใครอยู่เบื้องหลัง แล้วก็ ทำไมถึงทำล่ะมั้งง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 10 ก.ค. 2012 เวลา 22:32:39 โดย gedomazo »

ooae

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 10 ก.ค. 2012 เวลา 23:15:53 »
ให้โอโรชิมารุ ปลูกเซลล์รุ่น1 ให้เหมือนกับที่ทำให้มาดาระ แล้วเบิกเนตรสังสาระ กลายเป็น เซียน6วิถีคนต่อไป *rip*

บันทึกนั้นอาจจะเป็นการทดลองปลูกถ่ายเซลล์รุ่น1 ให้กับมาดาระ แล้วทำได้สำเร็จ ก็ได้ พวกจูโกะ ถึงรีบมาให้เกะดู เพราะเกะมีพลังของอุจิฮะอยู่แล้ว

อย่างที่พวกนั้นพูด คำพีนี้เปลี่ยนกระแสสงครามได้ รวมทั้งยึดโลกนินจาได้เลย ถ้าเกะให้โอโรชิมารุ ปลูกเซลล์รุ่น1ให้มันก็น่าจะเปลี่ยนกระแสของสงครามได้จิงๆนั่นแหละ

เดาล้วนๆ เดาตอนต่อไปยากจริงๆกาตูนเรื่องนี้ แต่ละตอน นอกจากไม่เฉลยเรื่องเก่าๆที่สัยใสกัน ยังเพิ่มข้อสงสัยใหม่ๆให้คนอ่านสับสน ได้ตลอดจริงๆ

แต่นี่แหละคือจุดเด่นของเรื่องนี้

ถ้าเกะเบิกเนตรสังสาระ ได้ละก็.....หนาวขี้เลยละ 

ถ้าเกะได้เนตรสังสาระ(ให้ได้ทั้ง 6 วิถี )..โตะเป็นร่างสถิตย์ 10 หาง(จักกระไม่มีหมด พลังฟื้นฟูมหาศาล)
ไม่อยากจะคิด *love* *love*ส่วนตัวนะ
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 00:05:34 »
ไม่แน่ โอโร อาจจะทำให้ เกะ กลับตัว กลับใจ  *great*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

dr.love

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 05:20:57 »
หวัดดีครับผมน้องใหม่ขอเข้าร่วมแชร์ความคิดเห็นด้วยคนนะครับ  ส่วนตัวผมคิดว่า(เดาเอานะครับ)โอโรจิมารูใช้คาถาสัมพเวสีคืนชีพของคนที่เกะอยากจะถามถึงเรื่องที่เกะอยากรู้นะครับ ผมคิดว่าสื่งที่ดูเป็นบันทึกนั่นน่าจะเป็นคัมภีคาถาสัมพเวสีหรือปล่าวแต่ตัวเกะเองอาจจะไท่อยากเสียเวลามาฝึกใช้คาถาเพราะอยากจะรู้ถึงเหตุการณ์ในอดีตเลย จึงปลุกโอโรขึ้นมาให้มาใช้คาถาเลยนะครับ ผิดพลาดไงก็ขออภัยด้วยนะครับ *glad*

chainoi

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 08:21:54 »
หวัดดีครับผมน้องใหม่ขอเข้าร่วมแชร์ความคิดเห็นด้วยคนนะครับ  ส่วนตัวผมคิดว่า(เดาเอานะครับ)โอโรจิมารูใช้คาถาสัมพเวสีคืนชีพของคนที่เกะอยากจะถามถึงเรื่องที่เกะอยากรู้นะครับ ผมคิดว่าสื่งที่ดูเป็นบันทึกนั่นน่าจะเป็นคัมภีคาถาสัมพเวสีหรือปล่าวแต่ตัวเกะเองอาจจะไท่อยากเสียเวลามาฝึกใช้คาถาเพราะอยากจะรู้ถึงเหตุการณ์ในอดีตเลย จึงปลุกโอโรขึ้นมาให้มาใช้คาถาเลยนะครับ ผิดพลาดไงก็ขออภัยด้วยนะครับ *glad*
อืมม ก็ อาจจะจิงนะ แต่ดูเหมือนในคัมภีร์มันจะไม่ใช่คาถาสัมพเวสีนะ มันดูเหมือนมันพูดถึงพพลังอะไรซักอย่าง

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

chainoi

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 10:47:35 »
เกะจะพาโอโร ไปซั่ม ตุดชายน้อย  *hoho* *hoho*
  เอาความคิดแบบตุ้ดๆ มาเปิดเผยอีกละ สงงสัยคงอยากจะโดนมากเลยดิ น้องตุ้ดตู่ถึงได้ระบายออกมาแบบนี้ แนะนำให้ไปหาผู้ชายเอาตามเว็ปเกย์ดีกว่า นะจ้ะ อิอิอิ

beforu

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 10:59:30 »
แล้วคาบูโตะล่ะ ปล่อยมันยืนเหม่อต่อไปงั้นเหรอ  *disappoint*

เฮฟวี่

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 11:22:43 »
เกะจะพาโอโร ไปซั่ม ตุดชายน้อย  *hoho* *hoho*
  เอาความคิดแบบตุ้ดๆ มาเปิดเผยอีกละ สงงสัยคงอยากจะโดนมากเลยดิ น้องตุ้ดตู่ถึงได้ระบายออกมาแบบนี้ แนะนำให้ไปหาผู้ชายเอาตามเว็ปเกย์ดีกว่า นะจ้ะ อิอิอิ

มันก็เป็นแค่... เหมือนไอคาบูโตะแหละจับนั่นผสมนี่ ไอ...น้ำกาม

Monkey D. Jennei

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 11:39:29 »
เอาซิ คุณ namkham คุณเชื่อรึยังว่ามันมีวิชา ประเภทแบ่งวิญญาณ เหมือนกาฝากไว้ได้ไม่เคยเห็นก็เห็นซะซิ มีอะไรจะแขวะชั้นอีกไม อย่าดูแคลนความคิดขอคนนัก

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

chainoi

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 12:02:29 »
เอาซิ คุณ namkham คุณเชื่อรึยังว่ามันมีวิชา ประเภทแบ่งวิญญาณ เหมือนกาฝากไว้ได้ไม่เคยเห็นก็เห็นซะซิ มีอะไรจะแขวะชั้นอีกไม อย่าดูแคลนความคิดขอคนนัก
  5555  ชายน้อยจำได้ครับที่น้องตุ้ดตู่มันเถียงแถมแขวะอีก ก็อย่างที่บอกครับ น้องตุ้ดตู่เค้าไม่รู้เรื่อง นารุโตะหรอก เข้ามาในเว็ปนี้เพราะเรื่อง ผู้ชายล้วนๆครบ

BiiGzz

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 12:04:39 »
จากตอน593 พอเกะยื่นคำภีร์ให้โอโร โอโรก็พูดขึ้นว่าจะเจอพวกนั้นไปทำไม เกะพูดว่าฉันอยากฟังเรื่องทุกอย่างจากพวกนั้น
ทำให้สันนิฐานได้ว่า ในคำภีร์อาจจะเป็นรายชื่อศพหรือเซลของอุจิวะที่โดนฆ่าล้างโคตรแล้วโอโรมันไปเก็บรวบรวมมาและอาจจะมีวิชาสัมเวสีคืนชีพแบบพิเศษ
(เพราะที่ผ่านมา อุจิวะทั้งตระกูลยังไม่ถูกสัมพเวสีคืนชีพเลยนะครับ ศพเกลื่อนตระกูลขนาดนั้น) พอจะเป็นไปได้ว่า

ให้โอโรปลุกศพคนกลุ่มนึงขึ้นมา ซึ่งต้องเป็นอุจิวะ และถูกฝังรวมกันไว้ที่ถ้ำลับของตระกูลอุจิวะ

ปล .... ที่เกะบอกว่าบางสิ่งที่มีแค่โอโรทำได้ อาจจะเป็นการใช้คาถาสัมภเวสีคืนชีพ แบบไม่ต้องมีร่างสังเวย

เฮฟวี่

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 13:11:58 »
  5555  ชายน้อยจำได้ครับที่น้องตุ้ดตู่มันเถียงแถมแขวะอีก ก็อย่างที่บอกครับ น้องตุ้ดตู่เค้าไม่รู้เรื่อง นารุโตะหรอก เข้ามาในเว็ปนี้เพราะเรื่อง ผู้ชายล้วนๆครบ
เสือปิดลายไม่มิดแล้วตุ๊ดจะเหลือเรอะ