หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ  (อ่าน 423983 ครั้ง)

chan88221

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 12:57:32 »
http://youtu.be/p0ANuTgHm8E

คอนเฟริมอีกรอบครับ...ดูนาทีที่ 7.30 เป็นต้นไปครับ..นี่คือคำตอบที่ทุกคนหามานาน ^^

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: พ. 14 ธ.ค. 2011 เวลา 21:03:00 »
แค่จินเบบอกว่าอาคาอินุชนะ ต้องจับแผลเป็นเลยหรอจ้ะลูฟี่ สงสัยแอบแค้น *hoho*

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: พ. 14 ธ.ค. 2011 เวลา 21:05:21 »
แค่จินเบบอกว่าอาคาอินุชนะ ต้องจับแผลเป็นเลยหรอจ้ะลูฟี่ สงสัยแอบแค้น *hoho*

555 ยังไม่ลืมเอามาโพสยืนยันมู้นี้อีก อิอิ^^

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: พ. 14 ธ.ค. 2011 เวลา 21:19:59 »
5555+ สงสัยรู้ฟี่รู้สึกร้อนๆ เพราะตอนที่โดน สลบเหมือดไปแล้วนิ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

oatnicky

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: พ. 14 ธ.ค. 2011 เวลา 22:16:41 »
ก็ นะ .... ในเมื่อถูกขุดมาแร้วก็ยาวๆ หน่อยก็ดีเหมือนกัน นะ 5555  *haha* *haha* *haha*

tagoyaki

• *
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: ส. 17 ธ.ค. 2011 เวลา 06:17:23 »
มั่วทั้งนั้นเลยนะ

ไปดู onepiece ภาค 5 แผ่นที่ 7 - 8 ดูดิ

แผลเป็นลูฟี่เกิดจาก โซโล ฟัน ลูฟี่ ต่างหาก

สาเหตุเกิดจากตอนนั้น กลุ่มลูฟี่โดนแย่ชิงความจำไป

ทำให้ทุกคนจำอะไรไม่ได้...       ไม่เชื่อไปดูดิ !!

มั้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: จ. 19 ธ.ค. 2011 เวลา 15:00:55 »
โดนอะไรไม่รู้แหละ รู้แต่ แฮนค๊อก เท่มากกก  *great* *great*

HunterX_nai

• *
« ตอบกลับ #157 เมื่อ: จ. 19 ธ.ค. 2011 เวลา 19:41:30 »
โดนตอนที่จินเบอุ้มลูฟี่หนีครับ แล้วอาคาอินุตามมาต่อยทะลุไหล่จินเบ แมกม่าเฉี่ยวหน้าอกลูฟี่ไปอ่ะครับ  *great* 100%  *hoho*

+อีก 100% ครับ

กลับไปอ่านดูแล้ว อาคาอินุมันพูดกับจินเบว่า

"เพราะมีแกเกะกะ เลยพลาดไปนิด...
ถ้าทะลวงหัวใจซะ
ป่านนี่ก็สบายไปแล้ว ใช่มั้ยละจินเบ

เจ้านั่นมีแผลเป็นโพรงที่หน้าอกแบบนั้น
ยังคิดจะปกป้องอีกหรือไง
ใกล้จะตายอยู่รอมร่อแล้วแท้"

+ 100%ด้วยครับ

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #158 เมื่อ: ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 02:54:14 »
จะบอกอีกรอบละกัน แผลรูปกากบาทได้มาตอนที่สู้กับ โซโล และแผลมันใหญ่ขึ้นเพราะเจอแม็กม่า อาคาอินุ เลยกลายมาเป็นรูปกากบาปยัก  *disappoint* *disappoint*
แม็กม่าของอาคาอินุอย่างเดียว อย่าเอา อมิเนะกับมังงะ มาปนมั่วสิ
บางเรื่องอนิเมะกับมังงะก็เกี่ยวกันอยู่นี่คะ อย่างวันพีซโดยหลักๆเนื้อเรื่องเป็นอันเดียวกันคาบเกี่ยวกันกับอนิเมะ แต่อนิเมะจะมีตอนที่ไม่ได้ลงในมังงะอยู่เพิ่มเข้ามาเฉยๆ
ถ้าบอกว่าอย่าเอามังงะ ไปรวมกับ เดอะมูฟวี่ อันนี้ยังพอว่านะ แต่บอกว่าอย่ารวมอนิเมะมันเป็นไปไม่ได้หรอกจ้ะ
เพราะมันคือเรื่องเดียวกันเนื้อเรื่องเดียวกันแต่มังงะมีตอนหรือเนื้อหาน้อยกว่าในอนิเมะเฉยๆ
อันนี้นอกประเด็นแต่ผมชอบครับ
ผมชอบ เม้น นี่มากๆ เลย เพราะ เหนบาง คนค้านหัวชนฝา เรื่อง เมะ กะ มังงะ ว่ายังไงก้อไม่เกี่ยวข้องข้องกัน เอามาปนกันไม่ได้ เพราะ ผม อ่านทั้งมังงะ แล้วก้อดูเมะ ด้วย เนื้อเรื่องมันในเมะ มันก้อเสริม หรือ เติม เต็มในส่วน ที่ขาดหาย ในมังงะ หรือ ข้อ ข้อง ใจ บางประการ ได้ อาจจะ มีตอนเพิ่ม เข้า มา บ้าง แต่ ก้อ เกี่ยวข้องกะ มังงะ แน่นอนครับ ไม่รู้คนที่ ค้านเรื่อง เมะ กะ มังงะ  มีอคติ อาไรกันหรือ เปล่า ไม่เข้าใจจิงๆ เหนมาหลายกระทู้ละะ นานๆ จะ เจอ คนเหนตรงกันซะที  *number1* 
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 11:11:36 »
จะบอกอีกรอบละกัน แผลรูปกากบาทได้มาตอนที่สู้กับ โซโล และแผลมันใหญ่ขึ้นเพราะเจอแม็กม่า อาคาอินุ เลยกลายมาเป็นรูปกากบาปยัก  *disappoint* *disappoint*
แม็กม่าของอาคาอินุอย่างเดียว อย่าเอา อมิเนะกับมังงะ มาปนมั่วสิ
บางเรื่องอนิเมะกับมังงะก็เกี่ยวกันอยู่นี่คะ อย่างวันพีซโดยหลักๆเนื้อเรื่องเป็นอันเดียวกันคาบเกี่ยวกันกับอนิเมะ แต่อนิเมะจะมีตอนที่ไม่ได้ลงในมังงะอยู่เพิ่มเข้ามาเฉยๆ
ถ้าบอกว่าอย่าเอามังงะ ไปรวมกับ เดอะมูฟวี่ อันนี้ยังพอว่านะ แต่บอกว่าอย่ารวมอนิเมะมันเป็นไปไม่ได้หรอกจ้ะ
เพราะมันคือเรื่องเดียวกันเนื้อเรื่องเดียวกันแต่มังงะมีตอนหรือเนื้อหาน้อยกว่าในอนิเมะเฉยๆ
อันนี้นอกประเด็นแต่ผมชอบครับ
ผมชอบ เม้น นี่มากๆ เลย เพราะ เหนบาง คนค้านหัวชนฝา เรื่อง เมะ กะ มังงะ ว่ายังไงก้อไม่เกี่ยวข้องข้องกัน เอามาปนกันไม่ได้ เพราะ ผม อ่านทั้งมังงะ แล้วก้อดูเมะ ด้วย เนื้อเรื่องมันในเมะ มันก้อเสริม หรือ เติม เต็มในส่วน ที่ขาดหาย ในมังงะ หรือ ข้อ ข้อง ใจ บางประการ ได้ อาจจะ มีตอนเพิ่ม เข้า มา บ้าง แต่ ก้อ เกี่ยวข้องกะ มังงะ แน่นอนครับ ไม่รู้คนที่ ค้านเรื่อง เมะ กะ มังงะ  มีอคติ อาไรกันหรือ เปล่า ไม่เข้าใจจิงๆ เหนมาหลายกระทู้ละะ นานๆ จะ เจอ คนเหนตรงกันซะที  *number1*

บางครั้งผมก็เห็นด้วยนะบางครั้งผมก็ค้าน ผมจึงให้อะนิเมะแค่ 70 เปอร์เซ็นต์

บางตัวอย่างที่ทำไมผมถึงค้าน(นึกออกแค่นี้แต่มีอีกหลาย) เรื่อง ของ เซฟขาแดง ถ้ามีกระทู้ถามว่า เขาขาขาดเพราะอะไร ในอะนิเมะก็จะบอกว่าเพราะลงไปช่วย ซันจิ เลยถูกโซ่ทำให้ขาขาด ถ้าในมังงะก็จะบอกว่าเขากินขาตัวเอง ประมาณนี้น่ะครับ ขออภัยที่แอบค้าน ถึงจะเข้าใจว่าเขาพยายามลดความรุนแรงของเนื้อหา ก็เถอะ

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 11:23:44 »
อันนี้ถึงหนุ่ม tak สุดหล่อ
อย่างส่วนการขาขาดของเชฟขาแดง อ.โอดะก็เป็นคน อนุญาติให้แก้ไขเนื้อเรื่องและออกมาชี้แจงเองนี่คะ
เพราะมันเป็นเนื้อเรื่องหลักที่คาบเกี่ยวกันกับมังงะโดยตรงนี่คะ ^^

อันนี้ถึงสมาชิกทุกคน
ไอ้ที่ชอบถกกันมันอยู่ในตรงที่ถูกเพิ่มเข้ามาในอนิเมะใช่มั้ยจ้ะ เราเลยเคยเสนอไปแล้วว่า ถ้าจะอิงอนิเมะหรือเดอะมูฟวี่
ไอ้ข้อมูลที่เชื่อถือได้แน่ๆคือ พลังผลปีศาจ ความสามารถตัวละครส่วนอะไรที่นอกเหนือจากนั้นก็ต้องวิเคราะห์กันคะ
ว่ามันเชื่อได้แค่ไหน แต่เราว่าเชื่อค่อนข้างเยอะแหละได้แหละคะเพราะว่าก่อนทีมงานเขาจะทำเขาต้องเอาสตอรี่บอร์ดไปเสนอ
อ.โอดะก่อนทุกทีเลยนี่นา ^^" เวลาจะอ้างอิงก้ไม่ยากหรอกคะเน้นจากมังงะเป็นมาก่อน ถ้ามันไม่มีในมังงะจริงๆถึงจะไป
ดึงข้อมูลจากอนิเมะมาเป็นตัวเสริมคะ จะได้ไม่มีปัญหาเถียงกันยืดยาว

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 12:15:03 »
เรื่องขาของเชฟขาแดง ตอนที่ช่วยซันจิขึ้นมา ขายังไม่ขาดนี่ครัย -*-

มาขาดหลังจากที่เอาอาหารให้ซันจิไป เมื่ออยู่บนเกาะแล้ว

เนื้อเรื่องหลักมังงะ กับเมะ ตรงกันแน่นอน แต่เมะจะมีส่วนเสริม ตอนเสริม และ ทำให้ดูแล้วเข้าใจได้ง่ายกว่ามังงะนะ

อย่างผมอ่านมังงะตอนมารีนฟอร์ด ก็เฉยๆ แต่พอมานั่งดูในเมะอีกที บางอ้อไปหลายที -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 12:38:35 »

บางครั้งผมก็เห็นด้วยนะบางครั้งผมก็ค้าน ผมจึงให้อะนิเมะแค่ 70 เปอร์เซ็นต์

บางตัวอย่างที่ทำไมผมถึงค้าน(นึกออกแค่นี้แต่มีอีกหลาย) เรื่อง ของ เซฟขาแดง ถ้ามีกระทู้ถามว่า เขาขาขาดเพราะอะไร ในอะนิเมะก็จะบอกว่าเพราะลงไปช่วย ซันจิ เลยถูกโซ่ทำให้ขาขาด ถ้าในมังงะก็จะบอกว่าเขากินขาตัวเอง ประมาณนี้น่ะครับ ขออภัยที่แอบค้าน ถึงจะเข้าใจว่าเขาพยายามลดความรุนแรงของเนื้อหา ก็เถอะ

น่าจะเกิดจากเหตุที่ว่า  ข้อจำกัดของมังงะ  การจะทำให้เนื้อเรื่องละเอียด100เปอเซนจึงเปนไปได้ยากกว่าใน อะนิเมะ บางครั้งวาดแล้วข้ามๆไปก้อได้

ไม่ใช่จะว่ามังงะไม่ถูกต้องนะแต่ความต่อเนื่องไม่เหมือน อะนิเมะ

ส่วนเรื่องความถูกต้องของเหตุการณ์โดยรวมผมยังให้มังงะนะ  อย่างเรื่องที่หนวดขาวหน้าแหว่ง  พอมาเปนอะนิเมะก้อเปลี่ยนเปนมีรูที่หน้าอกแทน เพื่อลดความโหดให้เดกดู
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 17:00:07 »
อันนี้ถึงหนุ่ม tak สุดหล่อ
อย่างส่วนการขาขาดของเชฟขาแดง อ.โอดะก็เป็นคน อนุญาติให้แก้ไขเนื้อเรื่องและออกมาชี้แจงเองนี่คะ
เพราะมันเป็นเนื้อเรื่องหลักที่คาบเกี่ยวกันกับมังงะโดยตรงนี่คะ ^^

อันนี้ถึงสมาชิกทุกคน
ไอ้ที่ชอบถกกันมันอยู่ในตรงที่ถูกเพิ่มเข้ามาในอนิเมะใช่มั้ยจ้ะ เราเลยเคยเสนอไปแล้วว่า ถ้าจะอิงอนิเมะหรือเดอะมูฟวี่
ไอ้ข้อมูลที่เชื่อถือได้แน่ๆคือ พลังผลปีศาจ ความสามารถตัวละครส่วนอะไรที่นอกเหนือจากนั้นก็ต้องวิเคราะห์กันคะ
ว่ามันเชื่อได้แค่ไหน แต่เราว่าเชื่อค่อนข้างเยอะแหละได้แหละคะเพราะว่าก่อนทีมงานเขาจะทำเขาต้องเอาสตอรี่บอร์ดไปเสนอ
อ.โอดะก่อนทุกทีเลยนี่นา ^^" เวลาจะอ้างอิงก้ไม่ยากหรอกคะเน้นจากมังงะเป็นมาก่อน ถ้ามันไม่มีในมังงะจริงๆถึงจะไป
ดึงข้อมูลจากอนิเมะมาเป็นตัวเสริมคะ จะได้ไม่มีปัญหาเถียงกันยืดยาว

เอ่อขอบคุณที่บอกผมไม่รู้จริงๆว่าอ.โอดะ ออกมาชี้แจงแล้ว

ที่จริงผมก็เชื่อ อะนิเมะอยู่เหมือนกัน แต่ไม่เต็ม 100 ที่ขาดไปเพราะผมคิดว่ามันไม่ใช่ไอเดียของอ.โอดะโดยตรง เป็นของทีมงานที่ทำส่วนเพิ่มเติมขึ้นและเอามาให้ดูอีกที

ซึ่งเจตนารมณ์ของอ.โอดะแกก็ไม่ต้องการให้ใครมาออกไอเดียให้แกอยู่แล้ว (ข้อมูลจากคุณ pann)

marangone

• *
« ตอบกลับ #164 เมื่อ: ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 17:07:32 »
สำหรับผม อนิเมะเชื่อถือได้ค่อนข้างมากเลยครับ เพราะทุกอย่างต้องผ่านการพิจารณาจาก อ.โอดะก่อน

แต่ เดอะมูฟวี่ เชื่อถือได้แค่ความสามารถตัวละครกับผลปีศาจอ่ะ