Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ

หน้า: << < (32/51) > >>

tagoyaki:

--- อ้างจาก: Dr.MiChi ที่ พ. 01 มิ.ย. 2011 เวลา 17:57:57 ---มั่วทั้งนั้นเลยนะ

ไปดู onepiece ภาค 5 แผ่นที่ 7 - 8 ดูดิ

แผลเป็นลูฟี่เกิดจาก โซโล ฟัน ลูฟี่ ต่างหาก

สาเหตุเกิดจากตอนนั้น กลุ่มลูฟี่โดนแย่ชิงความจำไป

ทำให้ทุกคนจำอะไรไม่ได้...       ไม่เชื่อไปดูดิ !!

--- End quote ---

มั้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

saxsax:

โดนอะไรไม่รู้แหละ รู้แต่ แฮนค๊อก เท่มากกก  *great* *great*

HunterX_nai:

--- อ้างจาก: ลูฟี่น้ำ ที่ อา. 29 พ.ค. 2011 เวลา 23:37:03 ---
--- อ้างจาก: Bee-[D]-Baggins ที่ ส. 28 พ.ค. 2011 เวลา 15:09:12 ---
--- อ้างจาก: Munafic ที่ ส. 28 พ.ค. 2011 เวลา 13:16:06 ---โดนตอนที่จินเบอุ้มลูฟี่หนีครับ แล้วอาคาอินุตามมาต่อยทะลุไหล่จินเบ แมกม่าเฉี่ยวหน้าอกลูฟี่ไปอ่ะครับ  *great* 100%  *hoho*

+อีก 100% ครับ

กลับไปอ่านดูแล้ว อาคาอินุมันพูดกับจินเบว่า

"เพราะมีแกเกะกะ เลยพลาดไปนิด...
ถ้าทะลวงหัวใจซะ
ป่านนี่ก็สบายไปแล้ว ใช่มั้ยละจินเบ

เจ้านั่นมีแผลเป็นโพรงที่หน้าอกแบบนั้น
ยังคิดจะปกป้องอีกหรือไง
ใกล้จะตายอยู่รอมร่อแล้วแท้"

+ 100%ด้วยครับ

bignaja123:

--- อ้างจาก: panndora ที่ อา. 25 ก.ย. 2011 เวลา 12:09:58 ---
--- อ้างจาก: [email protected] ที่ พฤ. 15 ก.ย. 2011 เวลา 17:56:27 ---
--- อ้างจาก: Akatsuki ที่ พฤ. 15 ก.ย. 2011 เวลา 16:59:38 ---จะบอกอีกรอบละกัน แผลรูปกากบาทได้มาตอนที่สู้กับ โซโล และแผลมันใหญ่ขึ้นเพราะเจอแม็กม่า อาคาอินุ เลยกลายมาเป็นรูปกากบาปยัก  *disappoint* *disappoint*

แม็กม่าของอาคาอินุอย่างเดียว อย่าเอา อมิเนะกับมังงะ มาปนมั่วสิ

บางเรื่องอนิเมะกับมังงะก็เกี่ยวกันอยู่นี่คะ อย่างวันพีซโดยหลักๆเนื้อเรื่องเป็นอันเดียวกันคาบเกี่ยวกันกับอนิเมะ แต่อนิเมะจะมีตอนที่ไม่ได้ลงในมังงะอยู่เพิ่มเข้ามาเฉยๆ
ถ้าบอกว่าอย่าเอามังงะ ไปรวมกับ เดอะมูฟวี่ อันนี้ยังพอว่านะ แต่บอกว่าอย่ารวมอนิเมะมันเป็นไปไม่ได้หรอกจ้ะ
เพราะมันคือเรื่องเดียวกันเนื้อเรื่องเดียวกันแต่มังงะมีตอนหรือเนื้อหาน้อยกว่าในอนิเมะเฉยๆ

อันนี้นอกประเด็นแต่ผมชอบครับ
ผมชอบ เม้น นี่มากๆ เลย เพราะ เหนบาง คนค้านหัวชนฝา เรื่อง เมะ กะ มังงะ ว่ายังไงก้อไม่เกี่ยวข้องข้องกัน เอามาปนกันไม่ได้ เพราะ ผม อ่านทั้งมังงะ แล้วก้อดูเมะ ด้วย เนื้อเรื่องมันในเมะ มันก้อเสริม หรือ เติม เต็มในส่วน ที่ขาดหาย ในมังงะ หรือ ข้อ ข้อง ใจ บางประการ ได้ อาจจะ มีตอนเพิ่ม เข้า มา บ้าง แต่ ก้อ เกี่ยวข้องกะ มังงะ แน่นอนครับ ไม่รู้คนที่ ค้านเรื่อง เมะ กะ มังงะ  มีอคติ อาไรกันหรือ เปล่า ไม่เข้าใจจิงๆ เหนมาหลายกระทู้ละะ นานๆ จะ เจอ คนเหนตรงกันซะที  *number1* 

takky:

--- อ้างจาก: bignaja123 ที่ ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 02:54:14 ---
--- อ้างจาก: panndora ที่ อา. 25 ก.ย. 2011 เวลา 12:09:58 ---
--- อ้างจาก: [email protected] ที่ พฤ. 15 ก.ย. 2011 เวลา 17:56:27 ---
--- อ้างจาก: Akatsuki ที่ พฤ. 15 ก.ย. 2011 เวลา 16:59:38 ---จะบอกอีกรอบละกัน แผลรูปกากบาทได้มาตอนที่สู้กับ โซโล และแผลมันใหญ่ขึ้นเพราะเจอแม็กม่า อาคาอินุ เลยกลายมาเป็นรูปกากบาปยัก  *disappoint* *disappoint*

แม็กม่าของอาคาอินุอย่างเดียว อย่าเอา อมิเนะกับมังงะ มาปนมั่วสิ

บางเรื่องอนิเมะกับมังงะก็เกี่ยวกันอยู่นี่คะ อย่างวันพีซโดยหลักๆเนื้อเรื่องเป็นอันเดียวกันคาบเกี่ยวกันกับอนิเมะ แต่อนิเมะจะมีตอนที่ไม่ได้ลงในมังงะอยู่เพิ่มเข้ามาเฉยๆ
ถ้าบอกว่าอย่าเอามังงะ ไปรวมกับ เดอะมูฟวี่ อันนี้ยังพอว่านะ แต่บอกว่าอย่ารวมอนิเมะมันเป็นไปไม่ได้หรอกจ้ะ
เพราะมันคือเรื่องเดียวกันเนื้อเรื่องเดียวกันแต่มังงะมีตอนหรือเนื้อหาน้อยกว่าในอนิเมะเฉยๆ

อันนี้นอกประเด็นแต่ผมชอบครับ
ผมชอบ เม้น นี่มากๆ เลย เพราะ เหนบาง คนค้านหัวชนฝา เรื่อง เมะ กะ มังงะ ว่ายังไงก้อไม่เกี่ยวข้องข้องกัน เอามาปนกันไม่ได้ เพราะ ผม อ่านทั้งมังงะ แล้วก้อดูเมะ ด้วย เนื้อเรื่องมันในเมะ มันก้อเสริม หรือ เติม เต็มในส่วน ที่ขาดหาย ในมังงะ หรือ ข้อ ข้อง ใจ บางประการ ได้ อาจจะ มีตอนเพิ่ม เข้า มา บ้าง แต่ ก้อ เกี่ยวข้องกะ มังงะ แน่นอนครับ ไม่รู้คนที่ ค้านเรื่อง เมะ กะ มังงะ  มีอคติ อาไรกันหรือ เปล่า ไม่เข้าใจจิงๆ เหนมาหลายกระทู้ละะ นานๆ จะ เจอ คนเหนตรงกันซะที  *number1*

บางครั้งผมก็เห็นด้วยนะบางครั้งผมก็ค้าน ผมจึงให้อะนิเมะแค่ 70 เปอร์เซ็นต์

บางตัวอย่างที่ทำไมผมถึงค้าน(นึกออกแค่นี้แต่มีอีกหลาย) เรื่อง ของ เซฟขาแดง ถ้ามีกระทู้ถามว่า เขาขาขาดเพราะอะไร ในอะนิเมะก็จะบอกว่าเพราะลงไปช่วย ซันจิ เลยถูกโซ่ทำให้ขาขาด ถ้าในมังงะก็จะบอกว่าเขากินขาตัวเอง ประมาณนี้น่ะครับ ขออภัยที่แอบค้าน ถึงจะเข้าใจว่าเขาพยายามลดความรุนแรงของเนื้อหา ก็เถอะ

หน้า: << < (32/51) > >>

Go to full version