หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

การสารภาพความจริงจาก อิทาจิ ครั้งนี้ จะเปลี่ยนใจน้องชายอย่าง ซาสึเกะ ได้หรือไม่

ได้
8 (33.3%)
ไม่ได้
16 (66.7%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 22

ปิดการโหวต: ส. 21 ก.ค. 2012 เวลา 21:57:48

ผู้เขียน หัวข้อ: เกมตอบคำถาม เซียนนารูโตะ ประจำสัปดาห์ที่2  (อ่าน 43808 ครั้ง)

SunZa1195

• บุคคลทั่วไป
Re: เกมตอบคำถาม เซียนนารูโตะ ประจำสัปดาห์ที่2
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ส. 23 มิ.ย. 2012 เวลา 02:22:41 »
ไม่ได้เเน่นอนครับ *dontknow* *dead*

gedomazo

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
Re: เกมตอบคำถาม เซียนนารูโตะ ประจำสัปดาห์ที่2
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ส. 23 มิ.ย. 2012 เวลา 05:30:05 »
ผมว่าได้ชัวร์ป๊าบ 5555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 08 ก.ค. 2012 เวลา 14:03:45 โดย gedomazo »

satam

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ส. 23 มิ.ย. 2012 เวลา 10:56:18 »
 *dontknow*ไม่ได้ครับ เพราะ เกะมันเป็นคนเจ้าคิดเจ้าแค้น แล้วันติดสินใจไปลแ้วว่าจะถล่มโคโนฮะ มันต้องถล่ม มันน่าจะยิ่งแค้นด้วยรึป่าว โคโนฮะทำกับตระกูลมันขนาดนั้น เป็นผมก็แค้น อีกอย่างถ้าไม่ล้างแค้น ก้จะจบเร็ว และโชคชะตาของซาสึเกะ กะนารูโตะต้องต่อสุ้กัน มันต้องได้สุ้กันครับ *number1*

monomy

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ส. 23 มิ.ย. 2012 เวลา 11:35:10 »
ได้ แล้วซาสึเกะก็กลับไปอยู่หมู่บ้านอย่างมีความสุข แล้วเรื่องก็จบ *haha*

BenZica

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ส. 23 มิ.ย. 2012 เวลา 14:28:16 »
ไม่ได้ค่ะ เพราะถ้าได้มันก็จะจบไม่สวยค่ะต้องมีสงครามระหว่างนารุโตะกับซาสึเกะค่ะ

"ไม่ว่าในสถานการณ์ใด นินจาจะต้องไม่แสดงซึ่งความรู้สึกออกมาภายนอก ให้ความสนใจต่อภารกิจเป็นอันดับแรก ตั้งใจมั่นว่าไม่ว่าจะเป็นเรื่องใดจะไม่หลั่งน้ำตาเด็ดขาด" กล่าวโดย ฮารุโนะ ซากุระ

aingcen

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ส. 23 มิ.ย. 2012 เวลา 16:59:41 »
ความเห็นผมนะ   ย้ำ..!!  ความเห็นผม

ผมว่า  " ได้  "  คับ   ผมเข้าใจว่า  หลังจากได้รู้ความจริงทั้งหมดแล้ว  เกะ จะมีความคิดที่อ่อนลงแล้ว

แต่จะให้เลิกคิดไปถล่มโคโนะฮะนั้น  ผมว่า  " ไม่ได้ "  เพราะในใจมันยังมีทิฐิ (<--เขียนถูกมั้ย ตกภาษาไทย)

ทำให้สุดท้ายมันก็ต้องสู้กับโตะอยู่ดี  แต่สุดท้ายของท้ายสุด  มันก็ต้องกลับไปเป็นเพื่อนกันเหมือนเดิม  เพราะไรรู้ป่ะ

การดำเนินเรื่องที่ผ่านมาตลอดนี่  เกะยังไม่ได้ฆ่าเพื่อนสนิทจากโคโนะฮะแม้แต่คนเดียว(หรือมีหว่า ใคร นึกไม่ออก) หรือแสดงอะไร ที่ทำลายหมู่บ้านอย่างมากลงไป

มันเหมือนกับ  เป็นทางถอยที่ผู้แต่งสร้างไว้ให้เกะถอยกลับ จากจุด ๆ นี้ได้อ่ะ  " เรา ต้องไม่ตายไปพร้อมกัน  เราจะกลับมาเปนเพื่อนกัน " <-- แต่งให้ใหม่ อิอิ+
ฝากรูป ฝากรูปฟรี [url=http://www.movie2world.com/

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ส. 23 มิ.ย. 2012 เวลา 23:30:02 »
ความเห็นผมนะ   ย้ำ..!!  ความเห็นผม

ผมว่า  " ได้  "  คับ   ผมเข้าใจว่า  หลังจากได้รู้ความจริงทั้งหมดแล้ว  เกะ จะมีความคิดที่อ่อนลงแล้ว

แต่จะให้เลิกคิดไปถล่มโคโนะฮะนั้น  ผมว่า  " ไม่ได้ "  เพราะในใจมันยังมีทิฐิ (<--เขียนถูกมั้ย ตกภาษาไทย)

ทำให้สุดท้ายมันก็ต้องสู้กับโตะอยู่ดี  แต่สุดท้ายของท้ายสุด  มันก็ต้องกลับไปเป็นเพื่อนกันเหมือนเดิม  เพราะไรรู้ป่ะ

การดำเนินเรื่องที่ผ่านมาตลอดนี่  เกะยังไม่ได้ฆ่าเพื่อนสนิทจากโคโนะฮะแม้แต่คนเดียว(หรือมีหว่า ใคร นึกไม่ออก) หรือแสดงอะไร ที่ทำลายหมู่บ้านอย่างมากลงไป

มันเหมือนกับ  เป็นทางถอยที่ผู้แต่งสร้างไว้ให้เกะถอยกลับ จากจุด ๆ นี้ได้อ่ะ  " เรา ต้องไม่ตายไปพร้อมกัน  เราจะกลับมาเปนเพื่อนกัน " <-- แต่งให้ใหม่ อิอิ+

สรุปแล้วจะตอบ หรือ จะออกความเห็นครับ ไม่ถูกต้องนะครับ *yellowcard*

ตัดสิน จะเฉพาะตอนหน้าที่จะออกวันพุธนี้รึป่าวครับ

อิอิ รึว่า รอจนจบสงครามเลย

เฉลยจากคำพูดของ ซาสึเกะ เมื่อพูดถึง โคโนะฮะ หลังจากที่ อิทาจิ หายไป เมื่อไหร่เมื่อนั้นครับ สื่อกลางคือ อิทาจิ ต้องไม่ใช่ใครอื่นที่เกี่ยวข้อง *้ั์post2*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: อา. 24 มิ.ย. 2012 เวลา 08:08:50 »

สรุปแล้วจะตอบ หรือ จะออกความเห็นครับ ไม่ถูกต้องนะครับ *yellowcard*

ตัดสิน จะเฉพาะตอนหน้าที่จะออกวันพุธนี้รึป่าวครับ

อิอิ รึว่า รอจนจบสงครามเลย

เฉลยจากคำพูดของ ซาสึเกะ เมื่อพูดถึง โคโนะฮะ หลังจากที่ อิทาจิ หายไป เมื่อไหร่เมื่อนั้นครับ สื่อกลางคือ อิทาจิ ต้องไม่ใช่ใครอื่นที่เกี่ยวข้อง *้ั์post2*
งั้นแสดงว่าหากไม่เฉลยใน 2-3ตอนหน้า คำถามนี้ก้อจะค้างใไปเรื่อยจนจะเฉลยใช่ไหมครับ

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: อา. 24 มิ.ย. 2012 เวลา 08:29:37 »

งั้นแสดงว่าหากไม่เฉลยใน 2-3ตอนหน้า คำถามนี้ก้อจะค้างไปเรื่อยจนจะเฉลยใช่ไหมครับ

ใช่ครับ  *้ั์respect* แต่จะมีคำถามใหม่ทุกๆสัปดาห์ ถ้ามีคำตอบเมื่อไหร่ก็จะทะยอยเก็บคะแนนทีละคำถามๆ สำหรับมู้ที่ถามค้างเอาไว้ เดี๋ยวผมจะเป็นคนขุดเองฮับ *้ัcomeon*   *attack*
แต่จนกว่าจะมีคำตอบ ท่านสามารถแก้ไขคำตอบของท่านได้เรื่อยนะครับ รวมถึงคนที่ยังไม่ได้มาตอบด้วย กระทู้จะไม่ lock จนกว่าคำตอบจะเฉลยครับ *cheers*
หวังว่าคงไม่รีบร้อนเอาคำตอบกันนะครับ  *glad*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 24 มิ.ย. 2012 เวลา 22:23:30 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: อา. 24 มิ.ย. 2012 เวลา 16:58:48 »
แจ่มบ้างดิ......

ไม่กลับตัวแน่นอน *number1*

แต่ความคิดจะอ่อนลงจากแต่ก่อนเยอะ ยังไงเกะ กับ โตะก็ต้องสู้กัน

เพราะนี้คื่อวิที่ เข้าใจกันของสองคนนี้  *glad*

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 03:47:36 »
ไม่ได้ = =!
...............................................

IzAGolF

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • เรื่อยๆเดี๋ยวก็เปื่อย
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 14:35:32 »
ผมว่า"ได้"ครับบบ 
ออกทะเลไม่เป็น  เป็นแต่ออกนอกโลก

TheEterNalEgo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Fuckkkkkkkk
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 15:41:10 »
"ไม่" ครับ  *dontknow*
็HeyYoo

Oni Me no Kyo

• *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 08:09:11 »
ตอบไม่ได้ครับ มันง่ายไป

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

อยู่ดีกินหอย อยู่ดอยกิน..

• *
  • อยู่ดีกินหอย อยู่ดอยจะกินอะไร
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 17:06:04 »
ตอบ ได้