หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ที่มาของ กระทู้: ริว จิตสัมผัส เป็นคนลวงโลก..?  (อ่าน 6608 ครั้ง)

nounim

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *

1.ก่อนจะดำเนินรายการ เขาจะมีห้องพักรับรองสำหรับแขกรับเชิญ ก่อนออกมาสู่ห้องส่ง

- ซึ่งก็นั่งรวมอยู่ด้วยกัน และก้อได้คุยกันมาบ้างแล้วในเบื้องต้นก่อนเข้าสู่ห้องส่ง.. อย่างน้อย คุณ ริว ก้อน่าจะได้ข้อมูลมาบ้างแล้ว เกี่ยวกับแขกรับเชิญที่มา

2.แขกรับเชิญแต่ละคน ถึงแม้ว่าจะประสบปัญหาแตกต่างกัน แต่มีอยู่เรื่องหนึ่งที่เหมือนกัน คือ เรื่องลี้ลับที่เกิดขึ้นกับชีวิตของตนเอง หรือเรียกง่ายๆ ว่า .. มีปัญหากับผีนั่นเอง

- คุณริว จะถามถึงบ้านเลขที่ ทะเบียนรถ แล้วก้อนั่งบวกลบกัน แล้วก้อจะฟันธงว่า ... มีผีติดตามบ้าง มีเจ้ากรรมนายเวรมาคอยบ้าง เจ้าที่ไม่ปลื้มบ้าง มีอยู่แค่นี้จริงๆ เกือบทุกอาทิตย์ รายไหนรายนั้น มีอยู่ไม่กี่้ข้อ

3.เลขที่บ้าน และ ทะเบียนรถ มันกำหนดชะตาชีวิตคนได้ด้วยหรือ

- พอแขกรับเชิญบอกเลขที่บ้าน หรือ ทะเบียนรถปั๊บ .. พวกฟันธงเลยว่า ลงเลขนี้ มีผีตามมานะ อะไรทำนองนี้ ซึ่งสังเกตอยู่หลายครั้งแล้ว คือ ลงเลขอะไรก้อตาม มีผีหมดเลย ไม่เชื่อลองติดตามดูได้นะ

4.ทางออกสุดท้ายของปัญหา คือ ให้แขกรับเชิญไปทำบุญ และ อุทิศส่วนกุศล ..

- จุดจบก้อคือไปทำบุญอยู่ดี .. แบบนี้ผมเองแก้ปัญหาให้ได้ ไม่ต้องถึงมือ คุณริว หรอก เพราะว่า ไม่ว่าจะมีปัญหาอะไรเกิดขึ้นกับชีวิต ในความเชื่อของชาวพุทธ มักเอาวัดเป็นที่ตั้งอยู่แล้ว ท้ายสุด คือ หลวงพ่อช่วยด้วย ...

เห็นได้ชัดว่า คำทำนาย หรือ รูปแบบการแก้ปัญหา ก้อดูพื้นๆ ไม่ต่างจากหมอดูทั่วไปแต่อย่างใดแต่สิ่งที่ทำให้ฉงนสุดๆ ก้อคือ .....คุณ ริว จิตสัมผัส .. ถามรายละเอียดต่างๆ ทั้งเลขที่บ้าน หรือ ทะเบียนรถ ไปทำไม ในเมื่อเขา .............. มีจิตสัมผัส

ช้าหรือเก่าก็ขออภัย ^^ นะจ้ะ

ที่มา http://webboard.zubzip.com/topic/51651

อมยิ้มสีรุ้ง

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ที่มาของ กระทู้: ริว จิตสัมผัส เป็นคนลวงโลก..?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 15 มิ.ย. 2012 เวลา 11:41:44 »
อยากบอกว่าไม่เคยดูเลย แต่แม่ชอบดูมาก

ส่วนเรื่องมีจิตสัมผัสจริงมั้ย No comment แต่ถ้าเค้าสอนให้เป็นคนดี ไม่ได้มาหลอกลวงอะไรก็คงไม่เป็นไรล่ะมั้ง

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ที่มาของ กระทู้: ริว จิตสัมผัส เป็นคนลวงโลก..?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 18 มิ.ย. 2012 เวลา 14:55:26 »
เหนบางทีมีผีเข้ากลางรายการด้วยนะ  มันยังไงอ่ะ  *้ัdoubt*

satam

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 19 มิ.ย. 2012 เวลา 20:29:18 »
เรื่องพี่ริวผมไม่แน่ใจ  แต่เรื่องที่ผีเข้ากลางรายการผมไม่ค่อยเชื่อนะคับ *shock*

ความคิดเห็นส่วนตัวครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 19 มิ.ย. 2012 เวลา 21:37:06 »
ริวเนี่ย ผมเชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง

แต่ เจน ญาณทิพย์ ล่ะคับ ช่วงล่าท้าผีทีไร สัมผัสอะไรตรงนั้นตรงนี้ได้เหมือนกับแขกรับเชิญเลยนะ

แล้วเรื่องของเจน ที่ว่ามีคนเจอศพเด็กที่เค้าไปสถานที่นั้นแล้วสัมผัสได้อ่ะคับ  มันยังไงหว่า  - -

satam

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 20 มิ.ย. 2012 เวลา 00:47:47 »
 *dontknow* เรื่องเจนทีแรกผมไม่เชื่อเลยนะครับ แต่พอตอนที่เจ๊แกไปไขคดีที่ศพจมน้ำ คนอื่นหาไม่เจอ แต่แกมาปุ๊ปเจอเลย ผมเลยชักเชื่อขึ้นมานิดนึง *shock* *shock*

ความคิดเห็นส่วนตัวครับบบบบ *hoho*