หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ซาซูโน่ร่างสมบูรณ์(มาราดะ) VS เทวรูปมาร นอก รีต(โทบิ) ใครเจ๋ง  (อ่าน 36686 ครั้ง)

dannan882

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
เทวรูปมารนอกรีดถ้าผมจำไม่ผิดถ้าผิดขอโทษด้วยพอดีว่างๆๆเลยมาอ่านกระทู้เล่นน่ะครับ
ขอตอบอย่างคนอ่านมาแล้วกันครับ
เนตรแบ่งออกเป็นหลายอันแต่แรงๆๆคือสังสาระกะวงแหวน ซซาโนะเป็นของเนตรวงแหวนเป็นคาถาที่แรงสุดแต่ไม่เท่าอิซานางิหรือเปลี่ยนแปลงความจริงเป็นสิ่งลวงตา และคาถาเปลี่ยนโชคชะตา เหอะๆๆขอแปลเลยไม่ว่ากานน่ะ แต่มานต้องเสียตาไปโทบิมานก้อใช้ตอนสู้กับโคนัน เทวรุปมารนอกรีดคือตัวที่เพนเรียกออกมาตอนที่สู้และทามให้ตอนเองต้องอยู่ในสภาพนี้แต่หลังๆๆถูกเก็บไว้ที่แสงอุษาวึ่งจะควบคุมไดต้องใช้เนตรสังสาระก้ออย่างที่รู้ๆๆกันคือดุดวิญยาณและเป็นคาถาต้องห้ามวึ่งโทบิมานใช้ควบคุมสัตว์หางและเก็บจักระเอาไว้เพื่อรวบเป็นสิบหาง การทำลายล้างค่อนข้างสูงเพราะเป้นจะว่าเป็นคาถาหรือสัตว์อัญเชิญก้อได้ส่วนตัวเราคิดว่าเป็นสัตว์น่ะ การทำลายล้างก้อดุตอนเพนใช้ในตอนอยุ่ในสภาพปกติอนเค้าความเดิมตอนใกล้ตายแล้วตอนที่โทบิใช้ เออ..ส่วนจักระเสริมที่นพมาสร้างสัตว์หางน่ะผมว่าสิบหางน่าจะเกดครับเพราะมันจับเงิกับทองไปซึ่งกินจักระของเก้าททาางไป... ผมว่าน่ะ แต่แน่ๆๆไอ้โทบิไม่ได้กากแน่ๆๆเพราะเป็นบอสตัวสุดท้าย เพราะคนเขียนเองน่าจะเฉลยเองหละ
ส่วนเทพวายุร่างสมบูรณ์เป็นคาถาสุดยอดตริงๆๆครับการทำลายล้างสุงมาก แค่ร่างปกติก้อสู้ไ่ได้แล้วล่ะแต่สูงคาถาอีก2ตัวนั้นไม่ได้คืออวานามิกะอิซานิงิ ก้ออย่างที่มาดาระบอกไว้คนที่สู้ได้คือรุ่น 1 เท่านั้น แต่จะให้ผมบอกว่าหากมาสุ้กันผมว่าสูสีครับและบอกไม่ได้ด้วยเพราะแรงๆๆกันทั้งคู่ แต่สู้กันไปมาดาระเองก้อแก้สกิลนี้ได้อยู่แล้วไงก้อมาดาระเองก้อต้องหายไปพร้อมกะอิทาจิอยู่แล้วครับ
ส่วนที่ว่าเก้าหางเคยเป็นของมาดาระไหม เคยครับเป็นสัตว์อัญเชิญของมาดาระมาก่อนและเก้าหางเองก้อสามารถควบคุมด้วนเนตรวงแหวนได้ด้วยไปอ่านตอนที่อิทาิจิสู้กะเจ้าซาซึเกะู และรุ่น 1 สามารถใช้เก้าหางได้เช่นกันเพราะตอนฝึกนารุดตะยามาโตะวึ่งเป้นร่างก้อปรุ่นหนึ่งเองก้อใช้คาถาผนึกเก้าหาง
เอาเปงว่าไม่ต้องมาเถียงกานหรอกครับ ไงเราไม่ใช่คนเขียนคาดเดาอารายไม่ค่อยได้เอามาคุยเพื่อความสนุก ที่เหลือแค่รอตอนต่อไป... *dead*

SourCreamz

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
มาดาระพูดว่า มีเพียงสัตว์หางเท่านั้นที่เทียบเคียง ซาซูโนะได้

แต่เทวรูปนอกรีต เป็นเทวรูปรวมสัตว์หางทั้ง9 แอะ

MelissA

• *
เ่อ่อขอโทษนะค่ะไม่ทราบว่า เทวรูปมารนอกรีต นี้อยู่ใน หน่วยของวิชาผนึกรึเปล่า ถ้าเราจำไม่ผิดว่า มันจะชื่อว่า ผนึกเก้าวิธีมังกรมายา ซึ่งก็เหมือนกับผนึกที่รุ่น 4 ใช้กับนารูโตะ คือผนึก 4 อะไรสักอย่าง ( จำชื่อไม่ได้  ) มันจะเป็นขั้นของผนึกนี้รึเปล่าค่ะ ถ้าเป็นยัีงงั้น เราก็ว่าเทวรูป แข็งแกร่งกว่า

semon7

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
นางาโตะ เคยใช้สุ้กับฮันโซปะ เทวรูปมารนอกรีต  อะ  ที่นางาโตะโมโหที่ เพื่อนโดนฆ่าจำชื่อไม่ได้  ที่ใช้ร่างเปน เพน

รึผมดูผิด

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
คาถาเชิญผมว่า ต้องทำสัญญาเลือดเพื่อแสดงถึงผู้ครอบครอง ควบคุม หรือเจ้านายก่อนนะ

ถึงจะสามารถเชิญออกมาได้ หรือไม่ก้ต้องสะกด ตกอยุ่ภายใต้การควบคุม

อย่างมูก่ะคาเงะรุ่นก่อนหรือมาดาระเองก้โดนคาบูโตะควบคุม เลยทำให้สามารถอัญเชิญออกมาได้ หรือป่าว

อย่าง รุ่น1เชิญอาวุธ แบบในคลิปที่รุ่น1VSมาดาระ  เชิญประตูอะไรซักอย่างของโอโรจิมารุ ตอนสู้กับนารูโตะ  - -

ผมว่า การที่เก้าหางโดนเรียกมา น่าจะมาจากการทำสัญญาเลือดเพื่อเปนเจ้าของ หรือสะกดให้ตกอยุ่ภายใต้การควบคุม

อย่าง โทบิตอนดึงเก้าหางออกมาทีแรกก้ใช้เนตรควบคุมก่อนจะเชิญมาที่โคโนะฮะ จิงมั้ย

มาดาระเองก้ควบคุมเก้าหางด้วยเนตร ก่อนจะพามาลุยกับรุ่น1  เรื่องนี้ผมเลยคิดเอาเองว่า

ที่มัน2คนสามารถเชิญเก้าหางออกมาได้ น่าจะมาจากการทำสัญญาเลือดหรือสะกด

ปล.ความเหนส่วนตัวของผมนะคับ ในเรื่องของคาถาเชิญ

ปล2.ผมว่า เทวรูปมารนอกรีตชนะคับ  ^^

porr000

• *
สัตย์หางกับ สัตย์อัญเชิญอะ  สัตย์อัญเชิญคือสัตย์ที่ถูกเชิญออกมาเพื่อนใช้ในการต่อสู่หรือรวมร่างกับผู้อัญเชิญ
ส่วนสัตย์หางก็คือ สัตย์ที่ต้องอาศัยร่างของผู้เป็นร่างสถิต เเละจะแบ่งพลังให้เพื่อเป็นการตอบเเทน และอีกอย่าสัตย์หางจะเป็นสัตย์อัญเชิญไม่ได้เพราะ เชียน 6 วิถีได้สร้างขึ้นมาเพื่อน สมดุลของหมู่บ้าน เเต่ละหมู่บ้าน

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
สัตย์หางกับ สัตย์อัญเชิญอะ  สัตย์อัญเชิญคือสัตย์ที่ถูกเชิญออกมาเพื่อนใช้ในการต่อสู่หรือรวมร่างกับผู้อัญเชิญ
ส่วนสัตย์หางก็คือ สัตย์ที่ต้องอาศัยร่างของผู้เป็นร่างสถิต เเละจะแบ่งพลังให้เพื่อเป็นการตอบเเทน และอีกอย่าสัตย์หางจะเป็นสัตย์อัญเชิญไม่ได้เพราะ เชียน 6 วิถีได้สร้างขึ้นมาเพื่อน สมดุลของหมู่บ้าน เเต่ละหมู่บ้าน

ยูเขียนคำว่าสัตว์ ผิดพลาดเยอะไปมั้ย

สัตว์---> อันนี้รู้ๆกัน
สัตย์---> ซื่อสัตย์,ตรง

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
เซียน6วิถีไม่ได้เกี่ยวอะไรก่ะหมู่บ้านเลย  มันแค่แยกสัตว์หางออกเพื่อไม่ให้10หางออกมาอาละวาดอีก

เลยต้องแบ่งจักระของ10หาง ออกเปนเก้าส่วน แล้วรุ่น1เปนคนควบคุมได้แล้วแบ่งให้หมู่บ้านอื่นเพื่อความสมดุลย์

เข้าใจอะไรผิดไปไกลเลยนะคับ  - -  ถ้าสัตว์หางเชิญไม่ได้ แล้วทำไมโทบิกับมาดาระถึงเชิญเก้าหางได้ล่ะ

แต่ว่า ผมดูแล้วมาดาระน่าจะทำสัญญาไว้กับเก้าหางด้วยนะ  เพราะตอนมาดาระฟื้นมาเพราะสัมผเวสีคืนชีพ มันยังลองเชิญอยุ่เลย

แต่เก้าหางมีร่างสถิตย์แล้วเลยเชิญไม่ได้ และเก้าหางก้สัมผัสถึงจักระของเก้าหางได้เหมือนกัน

ผมว่า พวกมันต้องมีลับลมคมใน อะไรกันซักอย่างแน่ๆ  ต้องมีสิน่า  *great*

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
สรุปผมคิดว่า เก้าหางเป็นสัตว์อัญเชิญครับ แต่กระทู้ถามว่า เทวรูปมารนอกรีต กับ ซาซูโน่ สู้กันซึ่งไม่ได้เกี่ยวกับ สัตว์อัญเชิญเลย

จะด่ากันทำไมครับ ปล่อยเค้ารกสายตาไปเหอะ - - !
...............................................

iLunatic

• *
  • iTheStore & iLunatic เป็นคนๆเดียวกัน
สรุปผมคิดว่า เก้าหางเป็นสัตว์อัญเชิญครับ แต่กระทู้ถามว่า เทวรูปมารนอกรีต กับ ซาซูโน่ สู้กันซึ่งไม่ได้เกี่ยวกับ สัตว์อัญเชิญเลย

จะด่ากันทำไมครับ ปล่อยเค้ารกสายตาไปเหอะ - - !

ตอนที่ด่ากันวันที 12.6.2012 จขกท ตั้งชื่อกระทู้ว่า เทพอัญเชิญของมาดาระ VS เทพอัญเชิญของโทบิ ของใครจะเจ๋งกว่ากัน (อะไรประมาณนี้แหละครับ ผมก็จำแบบละเอียดยิบไม่ได้อ่ะครับ) และ ในตอนนั้น จขกท ก็ยังไม่ได้ลงรูปให้ดูอีกตะหาก...แล้ว วันที 14.6.2012 จขกท จึ่งมา edit ใหม่อ่ะครับ
ฮ่าๆๆ โดนแบนเพราะด่าไอ้ junin เลยสร้างไอดีใหม่ขึ้นมา

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !

ตอนที่ด่ากันวันที 12.6.2012 จขกท ตั้งชื่อกระทู้ว่า เทพอัญเชิญของมาดาระ VS เทพอัญเชิญของโทบิ ของใครจะเจ๋งกว่ากัน (อะไรประมาณนี้แหละครับ ผมก็จำแบบละเอียดยิบไม่ได้อ่ะครับ) และ ในตอนนั้น จขกท ก็ยังไม่ได้ลงรูปให้ดูอีกตะหาก...แล้ว วันที 14.6.2012 จขกท จึ่งมา edit ใหม่อ่ะครับ

ขอโทสครับ เค้าไม่รู้ -0-
...............................................