หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

องค์หญิงชิราโฮชิ (ถ้าได้เป็นแล้วจะขึ้นเรือยังไงหว่า)
จินเบ (จะกลายเป็นลูกน้องที่เก่งกว่ากัปตันอะเปล่า)
คาริบู หรือ ฟานเดอร์เด็ค(แต่พวกของลูฟี่ ไม่เคยเป็นคนไม่ดีมาก่อนเข้าพวกอะหนะ)
Mr II (ไม่รู้โดนแมคเจลเลนเล่นไปยัง)
อื่นๆ หรือ แค่ 9 คนพอแล้ว เลขสวยดี

ผู้เขียน หัวข้อ: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่  (อ่าน 905861 ครั้ง)

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #525 เมื่อ: ส. 03 ธ.ค. 2011 เวลา 20:52:46 »
รอคุณแพนทำ  sig ใหเอยู่นะครับ อิอิ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #526 เมื่อ: ส. 03 ธ.ค. 2011 เวลา 22:21:46 »
รอคุณแพนทำ  sig ใหเอยู่นะครับ อิอิ
โหย.....เดี๋ยวทำไม่ถูกใจอ่ะ ทำเองแหละเนอะ!! อีกอย่างรูปเอส เรนเดอร์ยากมาก!!
แต่เราให้แฟนทำอันใหม่ของเราเสร็จแล้วละ ^^ ออกตัวแรงไปเลยไม่รออาทิตย์หน้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 03 ธ.ค. 2011 เวลา 22:25:15 โดย panndora »

hippylove

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #527 เมื่อ: ส. 03 ธ.ค. 2011 เวลา 23:10:28 »
2. คือผลกระทบจากการใช้เกียร์ ซึ่ง ร็อบลุยจิได้อธิบายไว้แล้วว่า
มันเหมือนกับการโด๊ปยาเพื่อทำให้ร่ายกาย แข็งแกร่งขึ้น
ซึ่งปัจจัยนี่ ยังเกิด ขึ้นได้ทุกเมื่อ เมื่อมีการใช้เกียร์
แต่ตอนนี้คงกระทบน้อยลงแล้วมั้งคะ เดาเอานะ
เพราะเท่าที่สังเกตุตอนนี้เกียร์ 2 ดูเหมือนลูฟี่จะสามารถบังคับใช้ได้เฉพาะส่วนแล้ว ร่างกายก็คงจะรับภาระน้อยลงหน่อย ^^

นอกจากมีโอกาส 99%ที่จะได้จินเบเป็นพวกแล้ว ยังมีโอกาส 99% ที่เราจะได้เปลี่ยนลายเซ็นในอาทิตย์หน้าด้วย อิอิ

เวร จำผิดเหรอเนี่ย แย่จัง *disappoint*

ตกลงว่า 10 ปี
แต่เรื่องความแตกต่างของ ฮอล์โมน ที่อิวาคอฟใช้กับลูฟี่ กับยา ของโฮดี้ ก็ตามที่คุณ Pann บอกไปแหละครับ

เรื่องของเกียร์2 ก็เป็นอย่างที่พูดมาจริงๆแหละครับ ลูฟี่ ฝึกจนสามรถใช้ เกียร์ 2 เฉพาะส่วนที่ตัวเองต้องการได้แล้ว

ส่วนเรื่องของ ชอปเปอร์... เค้าฝึกมาเหรอครับ จำไม่ได้แหะ ไม่ใช่ว่า คิดสูตรยาที่กินทีเดียวแต่ใช้ได้ตลอดเหรอ

อ่า งั้นถ้าเป็นอย่างที่คุณ Pann พูดมา ทุกๆคนที่เป็นสายโซออน ก็สามารถ มีร่าง7 ร่างได้โดยไม่ต้องกินยาสิครับ  (ไม่นับ 8 เพราะร่าง มอนเสอร์มันไม่ใช่การแปลงร่างปกติ)
โอ้วสุดยอดดด  *number1*

panndora

« ตอบกลับ #528 เมื่อ: ส. 03 ธ.ค. 2011 เวลา 23:23:50 »
เวร จำผิดเหรอเนี่ย แย่จัง *disappoint*
แต่เรื่องความแตกต่างของ ฮอล์โมน ที่อิวาคอฟใช้กับลูฟี่ กับยา ของโฮดี้ ก็ตามที่คุณ Pann บอกไปแหละครับ
เรื่องของเกียร์2 ก็เป็นอย่างที่พูดมาจริงๆแหละครับ ลูฟี่ ฝึกจนสามรถใช้ เกียร์ 2 เฉพาะส่วนที่ตัวเองต้องการได้แล้ว
ส่วนเรื่องของ ชอปเปอร์... เค้าฝึกมาเหรอครับ จำไม่ได้แหะ ไม่ใช่ว่า คิดสูตรยาที่กินทีเดียวแต่ใช้ได้ตลอดเหรอ
อ่า งั้นถ้าเป็นอย่างที่คุณ Pann พูดมา ทุกๆคนที่เป็นสายโซออน ก็สามารถ มีร่าง7 ร่างได้โดยไม่ต้องกินยาสิครับ  (ไม่นับ 8 เพราะร่าง มอนเสอร์มันไม่ใช่การแปลงร่างปกติ)
*disappoint* คำว่า"ฝึก" ก็หมายถึงทำให้ตัวเองพัฒนาขึ้นแหละคะไม่ว่าจะด้วยวิธีใด มันเป็นนิยามศัพท์โดยกว้างอ่ะจ้ะ
ไม่ต้องไปเจาะจงก็ได้คะว่าช้อปเปอร์ใช้วิธีไหนในการไม่ต้องกินรัมเบิ้ลบอล -..- เพราะ 2 ปีที่ผ่านมาทุกคนไป"ฝึก"มาคะ ^^
ส่วนเรื่องกลายร่างได้หลายร่างของสายโซออนเราว่าอาจจะเป็นความสามารถเฉพาะตัวของช็อปเปอร์ก็ได้นะที่ทำได้
อาจจะเพราะด้วยว่าความเป็นสัตว์มาก่อนเลยทำให้ความสามารถในการพัฒนาเซลล์หรือวิวัฒนาการมันมีมากกว่ามนุษย์อะไรประมาณนี้ เดาเอา

ecalos

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #529 เมื่อ: อา. 04 ธ.ค. 2011 เวลา 08:31:12 »
*disappoint* คำว่า"ฝึก" ก็หมายถึงทำให้ตัวเองพัฒนาขึ้นแหละคะไม่ว่าจะด้วยวิธีใด มันเป็นนิยามศัพท์โดยกว้างอ่ะจ้ะ
ไม่ต้องไปเจาะจงก็ได้คะว่าช้อปเปอร์ใช้วิธีไหนในการไม่ต้องกินรัมเบิ้ลบอล -..- เพราะ 2 ปีที่ผ่านมาทุกคนไป"ฝึก"มาคะ ^^
ส่วนเรื่องกลายร่างได้หลายร่างของสายโซออนเราว่าอาจจะเป็นความสามารถเฉพาะตัวของช็อปเปอร์ก็ได้นะที่ทำได้
อาจจะเพราะด้วยว่าความเป็นสัตว์มาก่อนเลยทำให้ความสามารถในการพัฒนาเซลล์หรือวิวัฒนาการมันมีมากกว่ามนุษย์อะไรประมาณนี้ เดาเอา

ในกรณีของชอปเปอร์ผมว่ามันเป็นผลปีศาจที่พิเศษกว่าสายโซออนอื่นๆมากกว่านะ
เพราะ สัตว์อื่นๆบนโลกวิวัฒนาการตัวเองเพื่อให้มีชีวิตอยู่รอดในสภาพแวดล้อมที่เปลี่ยนไป
แต่มนุษย์ไม่ใช่ มนุษย์นั้นผมว่าซับซ้อนขึ้นไปยิ่งกว่านั้น เดาเอา

panndora

« ตอบกลับ #530 เมื่อ: อา. 04 ธ.ค. 2011 เวลา 09:24:38 »
แต่ร่างทั้ง 7 ของช็อปเปอร์หลักๆอิงร่างสัตว์มากว่าร่างคนนะคะ *้ัdoubt*

ecalos

• *
« ตอบกลับ #531 เมื่อ: อา. 04 ธ.ค. 2011 เวลา 09:52:45 »
แต่ร่างทั้ง 7 ของช็อปเปอร์หลักๆอิงร่างสัตว์มากว่าร่างคนนะคะ *้ัdoubt*

สิ่งที่ชอปเปอร์ได้มาจากผลปีศาจผมว่ามันคือ
การพัฒนาทางจิตใจ
และการพัฒนาทางสมองมากกว่านะครับ
ร่างสัตว์มันเป็นต้นทุน เดิมอยู่แล้ว
ประมาณว่า สัญชาตญาณสัตว์-ร่างกายสัตว์+จิตใจมนุษย์-มันสมองมนุษย์
ซึ่งมันสมองมนุษย์ ส่วนนี่นี่ละที่ทำให้ชอปเปอร์คิดรัมเบิลบอลขึ้นมาทำให้เปลี่ยนร่างเพิ่มได้จาก
3 เป็น 7 มันเหมือนกับพวก เอดิสัน ประดิษฐ์หลอดไฟเพื่อให้ใช้ชีวิตในตอนกลางคืนได้
ละมั้งเดาเอาอะ
จริงแล้วที่เปลี่ยนได้ 7 ร่างมันก็มาจากผลของรัมเบิลบอลนะ
ถ้าเอาให้สายโซออนคนอื่นกินอาจจะเปลี่ยนได้เยอะขึ้นก็ได้นะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 04 ธ.ค. 2011 เวลา 10:28:54 โดย ecalos »

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #532 เมื่อ: อา. 04 ธ.ค. 2011 เวลา 10:33:19 »
ชอปเปอร์เป็นสัตว์อยู่แล้วนี่ครับ

แต่กินผลมนุษย์ ก็เลยทำให้มีลักษณะ ความคิด ที่เป็นมนุษย์เพิ่มเข้ามา

ดังนั้น สัตว์ที่มีความสามารถในการดำรงชีวิตอยูแล้ว เมื่อได้รับความสามารถในได้ความคิด ก็สามารถทำอะไรๆได้เยอะมากขึ้นนอกเหนือจากสัญาตญาณสัตว์

ในตอนนี้ ทั้งความคิด ผลการฝึก และการเรียนรู้ ทำให้ชอปเปอร์พัฒนาได้เยอะมาก

จากร่าง กวางจิ๋ว(ร่างปกติ) ร่างมนุษย์(ที่ไม่ค่อยเหมือนคนเท่าไหร่)และร่าง เรนเดียร์สามารถพัฒนาผสมผสานกันจนเป็นร่างใหม่ได้อีก -*- (7 ร่าง ปาไป)

ซึ่งก็น่าจะเป็นอย่างที่เป็นในตอนแรกๆที่ชอปเปอร์บอกว่า รัมเบิ้ลบอล มีไว้ให้ พลังของผลปิศาจผิดเพี้ยนไปเล็กน้อย ก็เลยกลายร่างได้มากกว่าปกติแ่ต่มีผลบังคับใช้ 3 นาที

ตอนนี้ก็แทบไมต้องใช้แล้วล่ะ ถ้ามันไม่หนักจริงๆ

ป.ล. หลอดไฟ เอดิสัน หรือ ไอน์สไตน์ครับ -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

ecalos

• *
« ตอบกลับ #533 เมื่อ: อา. 04 ธ.ค. 2011 เวลา 11:10:13 »
ป.ล. หลอดไฟ เอดิสัน หรือ ไอน์สไตน์ครับ -*-

หลอดไฟใส่ใส้คาร์บอนเป็นเอดิสันครับ และ ยังต่อยอดด้วยการคิด switches ที่ไว้ควบคุมการ
เปิดปิดด้วย
ส่วน ไอน์สไตน์เป็นผู้คิดค้นทฤษฎีสัมพัทธภาพ ครับ

ไปๆมาๆ กลายเป็นกระทู้วิทยาศาสตร์ไปซะละ
ขอโทษด้วยที่พาออกทะเล  *damage* *damage*

panndora

« ตอบกลับ #534 เมื่อ: อา. 04 ธ.ค. 2011 เวลา 11:15:43 »
แต่ส่วนตัวเราว่าช็อปเปอร์ทำได้คนเดียวแหละถึงเอาคนอื่นที่เป็นสายโซออนมากินรัมเบิลบอล
เพราะเราคิดว่าที่ช็อปเปอร์สามารถเปลี่ยนร่างอื่นได้เยอะ เพราะยีนส์ในส่วนที่เป็นสัตว์มากกว่าผลข้างเคียงของผลปีศาจมนุษย์มากกว่าอะคะ
ส่วนตัวเราคิดว่าความสามารถในการวิวัฒนาการของสัตว์มีมากกว่ามนุษย์น่ะ ถึงมนุษย์จะฉลาดแต่ฉลาดทางการพัฒนาเพื่อตนเอง
แต่สัตว์รู้จักวิวัฒนาการปรับตัวให้เข้ากับธรรมชาติมากกว่า

mooosub7770

• *
« ตอบกลับ #535 เมื่อ: อา. 04 ธ.ค. 2011 เวลา 18:49:09 »
^
^
่ก็คงคล้ายกับสัตว์ที่วิวัฒนาการให้มีขนเพื่ออยู่ในเขตหนาวและตาที่มองเห็นได้ตอนกลางคืนแต่คนนั้นทำเสื้อและตะเ้กียงไง

pockpack.rcatu

• *
« ตอบกลับ #536 เมื่อ: จ. 05 ธ.ค. 2011 เวลา 11:17:33 »
ผมไม่อยากให้เป็นจินเบอ่ะครับ - - ไม่รู้เหมือนกัยว่าทำไม ๕๕๕ มีอคติ
ชวนเป็นพวกแล้วตัดจบแบบนี้มันมีเงื่อนงำนะครับ หึหึหึ อาจจะปฎิเสธก็ได้ ย๊ากกกกกกก

Natthakit

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ึคนที่เรารัก มองยังไงก้อน่ารัก ^^
« ตอบกลับ #537 เมื่อ: จ. 05 ธ.ค. 2011 เวลา 17:22:46 »
ผมลุ้นปั๊กปากุนะ 5555 จินเบผมว่ายังไง้กอได้อ่ะครับ ถ้ามันไม่ไปก้อเอาเบ็ดเกี่ยวปากแล้วลากไปเลย

เอาคราเค่นไปด้วยก้อดี เผื่อเอาไว้ทำทาโกะยากิ  *hoho* *hoho* *hoho*

ป.ล.ช็อปเปอร์แปลงร่างได้ 7 อย่าง เพราะอาจารย์โอดะเอาไว้ในกลุ่มพระเอกครับ
^^

takky

• *
« ตอบกลับ #538 เมื่อ: จ. 05 ธ.ค. 2011 เวลา 21:23:26 »
ผมลุ้นปั๊กปากุนะ 5555 จินเบผมว่ายังไง้กอได้อ่ะครับ ถ้ามันไม่ไปก้อเอาเบ็ดเกี่ยวปากแล้วลากไปเลย

เอาคราเค่นไปด้วยก้อดี เผื่อเอาไว้ทำทาโกะยากิ  *hoho* *hoho* *hoho*

ป.ล.ช็อปเปอร์แปลงร่างได้ 7 อย่าง เพราะอาจารย์โอดะเอาไว้ในกลุ่มพระเอกครับ

ผมว่า ลูฟี่ อาจเอาลากเรือขึ้นไปโลกใหม่ก็ได้นะครับ

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #539 เมื่อ: อ. 06 ธ.ค. 2011 เวลา 09:01:15 »
ใครจะได้เป็นคนที่ 10 ไม่รู้เพราะผมอ่านถึงแค่รวมเล่ม ส่วนมังงะที่แปลไทยในเว็บก็อ่านไปแค่นิดหน่อย
แต่ถ้าคนต่อไปจะเป็นสายโรเกียผมเชียร์ Marco the Phoenix น่ะ บุคลิกกับคาเร็กเตอร์ดูเข้ากับกลุ่มได้ เป็นคนดี ความสามารถยอดเยี่ยม
ส่วนถ้าเป็นผู้หญิง เพโลน่า ก็น่าสนใจ แต่ผมเชียร์ Jewelry Bonney *love* จะมีความเป็นไปได้มากกว่าเพราะถูกหนวดดำจับตัวไว้ ในโลกใหม่มีโอกาสได้เจอแน่ๆ แล้วก็ดูท่าทางเป็นคนดีด้วย เคยช่วยโซโลไว้ครั้งนึง
บวกกับความชอบส่วนตัว ก็ X ซะขนาดนั้น *great* ความสามารถยังไม่รู้ รึมีบอกไปแล้วแต่จำไม่ได้ แต่เป็นรุกกี้ค่าหัวเกิน 100 ล้าน ก็ไม่อ่อนแน่นอน
บวกกับกินเก่ง อยากรู้ว่ากินแข่งกับลูฟี่ใครจะชนะ คงฮาน่าดู งานนี้ซันจิคงแฮปปี้สุดๆ  *nude*
ส่วนที่หลายคนเดาว่าจินเบ ผมเฉยๆ ได้ก็ดีไม่ได้ก็ไม่เป็นไร หรือใครบอกว่าถ้าได้จะเทพเกินไป ผมว่าไม่นะ
เพราะระดับของโลกใหม่ต้องโหดมากแน่ๆ เอาระดับสี่จักรพรรดิ์เป็นมาตรฐาน อย่างกลุ่มหนวดขาวนี่ เทียบกับกลุ่มลูฟี่ ต่อให้เป็นตอน 2 ปีต่อมาผมว่าก็ยังห่างชั้นกันอยู่เยอะ
ฉะนั้นได้จินเบมาไม่เกินไปหร่อก ในโลกใหม่คงวัดกันที่ผลปิศาจอย่างเดียวไม่ได้ น่าจะวัดกันที่ฮาคิ เพราะตัวเทพๆ อย่าง ผมแดง หรือราชานรกเรย์ลี่ ก็ไม่มีพลังพิเศษ ใช้ฮาคิอย่างเดียว
สุดท้ายขอเดาแบบมั่วสุดๆ ในโลกใหม่นี่ บิ๊กมัม ใช่แม่ของลอร่ารึเปล่า โจรสลัดที่ถูกชิงเงาแล้วลูฟี่ช่วยไว้ แล้วนามิก็ได้บีเบิ้ลการ์ดมาน่ะ

ปล.ขุดนิดนึงที่บอกว่าผมแดงช่วยลูฟี่แล้วเสียแขน ผมว่าตอนนั้นผมแดงอาจจะยังไม่เทพก็ได้ เพราะมันตั้ง 10 ปีรึเปล่า ?  *dontknow*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์