Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

[โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

หน้า: << < (107/172) > >>

panndora:

แต่ร่างทั้ง 7 ของช็อปเปอร์หลักๆอิงร่างสัตว์มากว่าร่างคนนะคะ *้ัdoubt*

ecalos:

--- อ้างจาก: panndora ที่ อา. 04 ธ.ค. 2011 เวลา 09:24:38 ---แต่ร่างทั้ง 7 ของช็อปเปอร์หลักๆอิงร่างสัตว์มากว่าร่างคนนะคะ *้ัdoubt*

--- End quote ---

สิ่งที่ชอปเปอร์ได้มาจากผลปีศาจผมว่ามันคือ
การพัฒนาทางจิตใจ
และการพัฒนาทางสมองมากกว่านะครับ
ร่างสัตว์มันเป็นต้นทุน เดิมอยู่แล้ว
ประมาณว่า สัญชาตญาณสัตว์-ร่างกายสัตว์+จิตใจมนุษย์-มันสมองมนุษย์
ซึ่งมันสมองมนุษย์ ส่วนนี่นี่ละที่ทำให้ชอปเปอร์คิดรัมเบิลบอลขึ้นมาทำให้เปลี่ยนร่างเพิ่มได้จาก
3 เป็น 7 มันเหมือนกับพวก เอดิสัน ประดิษฐ์หลอดไฟเพื่อให้ใช้ชีวิตในตอนกลางคืนได้
ละมั้งเดาเอาอะ
จริงแล้วที่เปลี่ยนได้ 7 ร่างมันก็มาจากผลของรัมเบิลบอลนะ
ถ้าเอาให้สายโซออนคนอื่นกินอาจจะเปลี่ยนได้เยอะขึ้นก็ได้นะ

windyzero:

ชอปเปอร์เป็นสัตว์อยู่แล้วนี่ครับ

แต่กินผลมนุษย์ ก็เลยทำให้มีลักษณะ ความคิด ที่เป็นมนุษย์เพิ่มเข้ามา

ดังนั้น สัตว์ที่มีความสามารถในการดำรงชีวิตอยูแล้ว เมื่อได้รับความสามารถในได้ความคิด ก็สามารถทำอะไรๆได้เยอะมากขึ้นนอกเหนือจากสัญาตญาณสัตว์

ในตอนนี้ ทั้งความคิด ผลการฝึก และการเรียนรู้ ทำให้ชอปเปอร์พัฒนาได้เยอะมาก

จากร่าง กวางจิ๋ว(ร่างปกติ) ร่างมนุษย์(ที่ไม่ค่อยเหมือนคนเท่าไหร่)และร่าง เรนเดียร์สามารถพัฒนาผสมผสานกันจนเป็นร่างใหม่ได้อีก -*- (7 ร่าง ปาไป)

ซึ่งก็น่าจะเป็นอย่างที่เป็นในตอนแรกๆที่ชอปเปอร์บอกว่า รัมเบิ้ลบอล มีไว้ให้ พลังของผลปิศาจผิดเพี้ยนไปเล็กน้อย ก็เลยกลายร่างได้มากกว่าปกติแ่ต่มีผลบังคับใช้ 3 นาที

ตอนนี้ก็แทบไมต้องใช้แล้วล่ะ ถ้ามันไม่หนักจริงๆ

ป.ล. หลอดไฟ เอดิสัน หรือ ไอน์สไตน์ครับ -*-

ecalos:

--- อ้างจาก: windyzero ที่ อา. 04 ธ.ค. 2011 เวลา 10:33:19 ---ป.ล. หลอดไฟ เอดิสัน หรือ ไอน์สไตน์ครับ -*-

--- End quote ---

หลอดไฟใส่ใส้คาร์บอนเป็นเอดิสันครับ และ ยังต่อยอดด้วยการคิด switches ที่ไว้ควบคุมการ
เปิดปิดด้วย
ส่วน ไอน์สไตน์เป็นผู้คิดค้นทฤษฎีสัมพัทธภาพ ครับ

ไปๆมาๆ กลายเป็นกระทู้วิทยาศาสตร์ไปซะละ
ขอโทษด้วยที่พาออกทะเล  *damage* *damage*

panndora:

แต่ส่วนตัวเราว่าช็อปเปอร์ทำได้คนเดียวแหละถึงเอาคนอื่นที่เป็นสายโซออนมากินรัมเบิลบอล
เพราะเราคิดว่าที่ช็อปเปอร์สามารถเปลี่ยนร่างอื่นได้เยอะ เพราะยีนส์ในส่วนที่เป็นสัตว์มากกว่าผลข้างเคียงของผลปีศาจมนุษย์มากกว่าอะคะ
ส่วนตัวเราคิดว่าความสามารถในการวิวัฒนาการของสัตว์มีมากกว่ามนุษย์น่ะ ถึงมนุษย์จะฉลาดแต่ฉลาดทางการพัฒนาเพื่อตนเอง
แต่สัตว์รู้จักวิวัฒนาการปรับตัวให้เข้ากับธรรมชาติมากกว่า

หน้า: << < (107/172) > >>

Go to full version