หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

องค์หญิงชิราโฮชิ (ถ้าได้เป็นแล้วจะขึ้นเรือยังไงหว่า)
จินเบ (จะกลายเป็นลูกน้องที่เก่งกว่ากัปตันอะเปล่า)
คาริบู หรือ ฟานเดอร์เด็ค(แต่พวกของลูฟี่ ไม่เคยเป็นคนไม่ดีมาก่อนเข้าพวกอะหนะ)
Mr II (ไม่รู้โดนแมคเจลเลนเล่นไปยัง)
อื่นๆ หรือ แค่ 9 คนพอแล้ว เลขสวยดี

ผู้เขียน หัวข้อ: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่  (อ่าน 905950 ครั้ง)

hippylove

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #510 เมื่อ: พฤ. 01 ธ.ค. 2011 เวลา 23:20:43 »
<<<<โอ๊ะ Rank เพิ่มเป็น HERO MEMBER แล้ว *great*
เย้ ฉลองงงงงงงงงงงงงงงงงงงง  *number1*

เราว่าไปนะ เพราะจินเบก็พูดเองอ่ะว่ายังไงเขาก้เป็นโจรสลัด
และสาเหตุที่จินเบต้องมานั่งอยู่ที่ป่าแห่งท้องทะเลก้เพราะเข้าเกาะไม่ได้นี่คะ เพราะเป้นโจรสลัดมีค่าหัว
เราว่าถ้าอยู่เกาะเงือกแต่เข้าไปทำประโยชน์ในเกาะไม่ได้ ไปโลกใหม่เถอะคะ ดีกว่านั่งอยู่ในป่าเฉยๆ ^^
ส่วนเรื่องกล่องของอุราชิมาที่คาริบูขโมยไปก็ต้องรอดูคะว่าจะยังไงกันต่อ
ไม่ใช่ว่าเปิดแล้วทำให้คนเปิดแก่จริงๆซะละ แต่เดี๋ยวคาริบูมีบทแน่นอน อย่างคุณฮิปปี้บอกชัวร์ ^^

แต่ว่า ถ้าอยู่แถวๆเขต มนุษย์เงือกละครับ (เรียกว่าอะไรหว่า ที่ๆพวกมนุษย์เงือกเถื่อนๆ อยู่กันอะ)
นั่นแหละๆ ตรงนั้นดูเหมือนจะไม่ค่อยมีกฏหมายนะครับ ถ้ายังมีความเป็นไปได้ที่ จินเบจะปฏิเสธ ก็คงอยู่แถวๆนั้นแหละ
(ปล. แต่โอกาศขึ้นเรือก็เยอะมากๆเหมือนกัน  *number1*)

โอ๊ะ แต่เห็นมีอีกคน ที่ไม่ได้สู้แต่พอจบเรื่องก็ขึ้นไปเก๊กบนเรือก็มีอยู่นะ .... เจ้าปลาดาวไง อาจจะหักหุม  *haha* *haha* *haha*
(ปล.อีกที ขอประทานโทษด้วย เป็นคนจำชื่อไม่ค่อยเก่งครับ  *disappoint*)

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #511 เมื่อ: ศ. 02 ธ.ค. 2011 เวลา 07:37:51 »

ชวนไปแต่ยังไม่ตอบ แต่โอกาศรับ 99%~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 02 ธ.ค. 2011 เวลา 07:55:06 โดย manskaclub »

zero59

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #512 เมื่อ: ศ. 02 ธ.ค. 2011 เวลา 08:41:07 »
มันก็จริงครับ ที่ มีการต่อสู้ร่วมกัน แล้วจึงได้มาเป็นพวกของลูฟี่

แต่กรณี แฟรงกี้ บังคับก็ถูกครับ เพียงแต่ ก่อนมาถึงวอเตอร์เซเว่น ลูฟี่อยากได้ช่างซ่อมเรือมาเป็นพวกเพราะไม่มีใครซ่อมเรือ

ซึ่งในตอนแรกอีกน่ะแหละ ไปชวนไอซ์เบิร์ก แต่เพราะเป็นผู้นำของเกาะ เลยปฏิเสธและได้แนะนำ+ขอร้องให้พาแฟรงกี้ไปด้วยแทน

แม้ในตอนแรกจะมีเรื่องกับลูฟี่มาก่อน แต่ก็ได้รู้ความจริงในตอนหลัง ก็เลยตกลงที่จะชวนลูฟี่ ถึงจะดูเป็นการบังคับ

แต่กับโซโล ซันจิ ชอปเปอร์ อุซป ต่างก็โดนลักษณะคล้ายๆกันนี่ครับ

อย่างซันจิก็โดน เชฟขาแดงกับเพื่อนๆ รุมแกล้งว่าอาหารไม่อร่อย(แนวขับไล่)

โซโลถูกมัดอยู่ ลูฟี่ก็บอกมาเป็นลุกเรือฉันสิ ฉันจะแก้มัดให้

ส่วนอุซป ไม่เชิงบังคับ แต่เพราะอยากออกเรือเหมือนกัน ลุฟี่เลยบอกให้ขึ้นเรือมาด้วย

ชอปเปอร์ก็คล้ายๆกับ ซันจิ ถูกไล่ -*-

ส่วนกรณีของ แฟรงกี้ เหล่าลูกสมุน เอาขโมยกางเกงในมาให้ เชิงบังคับว่าถ้อยากได้คืนก็ขึ้นเรือ

แต่จุดที่เหมือนกันของคนพวกนี้ ก็คือ ความต้องการของลูฟี่ล้วนๆแหละครับว่า ก่อนเข้าเกาะ อยากได้ใคร หน้าที่ทำอะไร

และทุกคนที่ถูกชวนมา ก็มีเหตุและผลที่ชวนมาเข้ากลุ่มกันทั้งนั้น

ผมว่าบรูึึคไม่น่าใช่นะ 555

เห็นเป็นซอมบี้เอาหมดอะ 555

hippylove

• *
« ตอบกลับ #513 เมื่อ: ศ. 02 ธ.ค. 2011 เวลา 09:54:17 »
ผมว่า ประเด็นที่ว่า โฮดี้ จะได้ขึ้นมาบนเรือก็ยังเป็นไปได้อยู่นะ (ถึงมันจะน้อยมาก)

ซึ่งทุกคนเองก็คงไม่ได้ เต็มใจ แต่จำใจ ต้องพาไป เพราะอย่างที่เจอๆกันมา คือหลังจากสู้กับลูฟี่แล้ว ทุกคน จะมีความคิดที่เปลี่ยนไป
แต่ในกรณีของโฮดี้อาจจะเปลี่ยนยากหน่อย จินเบ เลยฝากไปก็ได้

เพราะคนร้ายๆ อย่างอารอน ความจริงก็เคยเป็นคนดีมากก่อน ( มีฉากร้องไห้ตอนที่ เด็กน้อยคนนั้นตายด้วยไม่ใช่เหรอ รึเปล่า?)

โฮดี้เอง ก็อาจจะ มีส่วนดีอยู่บ้าง ถ้าได้ขึ้นเรือก็ คงทะเลาะกับคนในกลุ่ม ไม่ช่วยงานอะไรแบบนี้ ทำให้ดูมีเรื่องราว มีสีสัน

แต่ถ้าเอา จินเบขึ้นไป มันก็... คงเดิมๆ ฉลอง แล้วก็ทำความรู้จักกัน แล้วจินเบก็แสดงความมึนๆ ออกมา

มันสุดแล้วแต่ อ.โอดะจะคิดจริงๆ  *disappoint* ไม่อยากเดาไปไกลเลย

แต่ยังไงๆ ต้องได้ ลูกเรือคนที่ 9 ที่เกาะเงือกแน่นอน 80% เพราะได้ไปแล้วจะมีประโยชน์หลายอย่างมาก อีกทั้งมีความฝันที่ต้อง ทำให้ ชาวเงือกกับมนุษย์ อยู่ร่วมกันได้
ที่ละไว้ 20% ก็เพราะ ถ้าตัดเรื่องประโยชน์ออกไปแล้ว เรื่องความฝัน ไม่จำเป็นจะต้องออกไปเดินทางเลยนี่ (ออกเดินทางก็คง เป็นการหาประสมการณ์มากกว่า)

แล้วก็นะ "แมรี่จัว" อยู่ข้างบนไม่ใช่เหรอ เผลอๆ อาจจะมีเรื่องต่อก็ได้ อย่างคน "เผ่ามังกรฟ้า" ลงมาป่วนอะไรแบบนี้

ได้ลุยแมรี่จัว เพิ่มค่าหัวอีกแน่นอน  *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*

ลุ้นมากๆ อยากได้หลายคนเลย หลายแนวดี  *haha* *haha* *haha*

ecalos

• *
« ตอบกลับ #514 เมื่อ: ศ. 02 ธ.ค. 2011 เวลา 10:49:33 »
ผมว่า ประเด็นที่ว่า โฮดี้ จะได้ขึ้นมาบนเรือก็ยังเป็นไปได้อยู่นะ (ถึงมันจะน้อยมาก)

ซึ่งทุกคนเองก็คงไม่ได้ เต็มใจ แต่จำใจ ต้องพาไป เพราะอย่างที่เจอๆกันมา คือหลังจากสู้กับลูฟี่แล้ว ทุกคน จะมีความคิดที่เปลี่ยนไป
แต่ในกรณีของโฮดี้อาจจะเปลี่ยนยากหน่อย จินเบ เลยฝากไปก็ได้

เพราะคนร้ายๆ อย่างอารอน ความจริงก็เคยเป็นคนดีมากก่อน ( มีฉากร้องไห้ตอนที่ เด็กน้อยคนนั้นตายด้วยไม่ใช่เหรอ รึเปล่า?)

โฮดี้เอง ก็อาจจะ มีส่วนดีอยู่บ้าง ถ้าได้ขึ้นเรือก็ คงทะเลาะกับคนในกลุ่ม ไม่ช่วยงานอะไรแบบนี้ ทำให้ดูมีเรื่องราว มีสีสัน

แต่ถ้าเอา จินเบขึ้นไป มันก็... คงเดิมๆ ฉลอง แล้วก็ทำความรู้จักกัน แล้วจินเบก็แสดงความมึนๆ ออกมา

มันสุดแล้วแต่ อ.โอดะจะคิดจริงๆ  *disappoint* ไม่อยากเดาไปไกลเลย

แต่ยังไงๆ ต้องได้ ลูกเรือคนที่ 9 ที่เกาะเงือกแน่นอน 80% เพราะได้ไปแล้วจะมีประโยชน์หลายอย่างมาก อีกทั้งมีความฝันที่ต้อง ทำให้ ชาวเงือกกับมนุษย์ อยู่ร่วมกันได้
ที่ละไว้ 20% ก็เพราะ ถ้าตัดเรื่องประโยชน์ออกไปแล้ว เรื่องความฝัน ไม่จำเป็นจะต้องออกไปเดินทางเลยนี่ (ออกเดินทางก็คง เป็นการหาประสมการณ์มากกว่า)

แล้วก็นะ "แมรี่จัว" อยู่ข้างบนไม่ใช่เหรอ เผลอๆ อาจจะมีเรื่องต่อก็ได้ อย่างคน "เผ่ามังกรฟ้า" ลงมาป่วนอะไรแบบนี้

ได้ลุยแมรี่จัว เพิ่มค่าหัวอีกแน่นอน  *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*

ลุ้นมากๆ อยากได้หลายคนเลย หลายแนวดี  *haha* *haha* *haha*

เพราะผมเห็นว่าโฮดี้ เป็นตัวละครที่ถ้าได้ขึ้นเรือไปกับกลุ่ม หมวกฟางแล้วจะเป็นตัวละคร
ที่มีการพัฒนาการที่น่าสนใจนี่ละเลยอยากให้ขึ้นเรือไป
การที่เงือกที่ ถูกปลูกฝั่งให้เกลียดมนุษย์ ต้องไปใช้ชีวิต ร่วมกับมนุษย์ มันเป็นเนื้อเรื่องที่ดูจะ
ใส่อะไรลงไปได้มาก กว่า การพาจินเบ ขึ้นเรือไป
ความคิดเห็นส่วนตัวล้าน(เดาล้วนๆนั่นละ) *love* *love*

Akatsuki

• *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
« ตอบกลับ #515 เมื่อ: ศ. 02 ธ.ค. 2011 เวลา 11:34:12 »
ไอ้ โฮดี้ คงจะยากอยู่ ถ้าเอามันไปคงอยู่ได้ไม่กี่วัน มันแดรกยาซะเป็นกำๆ ยามันลดอายุของตัวมันเองนิ คงจะพัฒนายาก 555+ *yellowcard*
แสงอุษา กองทัพอสูร

mooosub7770

• *
« ตอบกลับ #516 เมื่อ: ศ. 02 ธ.ค. 2011 เวลา 19:40:42 »
ไอ้ โฮดี้ คงจะยากอยู่ ถ้าเอามันไปคงอยู่ได้ไม่กี่วัน มันแดรกยาซะเป็นกำๆ ยามันลดอายุของตัวมันเองนิ คงจะพัฒนายาก 555+ *yellowcard*
เห็นด้วยครับ  สภาพโฮดี้แบบนี้  ไม่ได้ไปหรอกมั้ง มันเลวเกินไป ดีไม่ดีถ้าเอาไป ตอนรวมกลุ่มสู้เผื่อมันเอานามิหรือไครซักคนมาบังการโจมตีศตรูล่ะ- -  คืออย่างน้อยๆถ้าไม่ได้จินเบก็ขอคนที่มันดีกว่านี้เถอะ 

kazaa

• *
« ตอบกลับ #517 เมื่อ: ศ. 02 ธ.ค. 2011 เวลา 22:29:59 »
ขอขัดแย้งเรื่องกินยาแล้วอายุสั้นนะครับ ลืมแล้วเหรอครับ ว่าลูฟี่เจออิวานคอร์ฟฉีดฮอร์โมนเข้าไปเท่าไหร่ และเตือนเอาไว้ว่าอย่างไร ฉะนั้น เรื่องกินยาแล้วอายุลดนี่ไม่ค่อยเป้นเหตุผลสำคัญครับ

ส่วนผมขอลองมองในแง่ดีนิดนึงนะครับ จำได้มั้ยครับว่าตอนที่โฮดี้สารภาพว่าเป็นคนยิงราชินีแม่องค์หญิง ผมลองคิดแบบพลิกโผเล่นๆมั่วๆครับ ว่าโฮดี้จริงๆแล้วไม่ได้ยิง แต่ยอมรับเองว่าเป็นคนยิงเพื่อเหตุผลอะไรซักอย่าง และที่เจ้าหญิงบอกว่า ฉันรู้แล้วล่ะ ฉลามตัวนั้นบอก ซึ่งก็ไม่ได้บอกเลยนะครับว่ารู้แล้วว่าเป็นคนยิงหรือไม่ยิง แค่บอกว่ารู้แล้ว บางทีรู้แล้วในความหมายอาจจะเป็นว่า รู้แล้วว่าความจริงคืออะไร ยังไงแบบนั้นก็ได้ครับ (ความคิดในแง่ดีสุดๆที่หวังให้พลิกโผ)

hippylove

• *
« ตอบกลับ #518 เมื่อ: ส. 03 ธ.ค. 2011 เวลา 08:28:45 »

เพราะผมเห็นว่าโฮดี้ เป็นตัวละครที่ถ้าได้ขึ้นเรือไปกับกลุ่ม หมวกฟางแล้วจะเป็นตัวละคร
ที่มีการพัฒนาการที่น่าสนใจนี่ละเลยอยากให้ขึ้นเรือไป
การที่เงือกที่ ถูกปลูกฝั่งให้เกลียดมนุษย์ ต้องไปใช้ชีวิต ร่วมกับมนุษย์ มันเป็นเนื้อเรื่องที่ดูจะ
ใส่อะไรลงไปได้มาก กว่า การพาจินเบ ขึ้นเรือไป
ความคิดเห็นส่วนตัวล้าน(เดาล้วนๆนั่นละ) *love* *love*

ขอขัดแย้งเรื่องกินยาแล้วอายุสั้นนะครับ ลืมแล้วเหรอครับ ว่าลูฟี่เจออิวานคอร์ฟฉีดฮอร์โมนเข้าไปเท่าไหร่ และเตือนเอาไว้ว่าอย่างไร ฉะนั้น เรื่องกินยาแล้วอายุลดนี่ไม่ค่อยเป้นเหตุผลสำคัญครับ

ส่วนผมขอลองมองในแง่ดีนิดนึงนะครับ จำได้มั้ยครับว่าตอนที่โฮดี้สารภาพว่าเป็นคนยิงราชินีแม่องค์หญิง ผมลองคิดแบบพลิกโผเล่นๆมั่วๆครับ ว่าโฮดี้จริงๆแล้วไม่ได้ยิง แต่ยอมรับเองว่าเป็นคนยิงเพื่อเหตุผลอะไรซักอย่าง และที่เจ้าหญิงบอกว่า ฉันรู้แล้วล่ะ ฉลามตัวนั้นบอก ซึ่งก็ไม่ได้บอกเลยนะครับว่ารู้แล้วว่าเป็นคนยิงหรือไม่ยิง แค่บอกว่ารู้แล้ว บางทีรู้แล้วในความหมายอาจจะเป็นว่า รู้แล้วว่าความจริงคืออะไร ยังไงแบบนั้นก็ได้ครับ (ความคิดในแง่ดีสุดๆที่หวังให้พลิกโผ)

ใช่ครับ เผลอๆ ลูฟี่ อายุสั้นที่สุดในกลุ่มแล้วละมั้ง
สมมุตว่า ความจริงลูฟี่ มีอายุได้ถึง 80 ปี ใช้ฮอโมนไป 1 รอบ เหลือ 50% คือ 40ปี
โดนอีกรอบ ลดไป 50% เหลือ 20ปี
ส่วนโฮดี้ ถึงจะบอกว่าลดอายุ แต่ถ้าเทียบกันแล้ว สมมุติให้โฮดี้ มีอายุได้มากถึง 80 ปี ถึงกินยาไปขนาดนั้น (ถ้าไม่มีกินยาเกินขนาดจนตายซะก่อน) ก็คงได้ สัก40ปีก็ไหวอยู่นะ

แล้วก็ถ้าเป็น โฮดี้ ถึงจะเป็นคนไม่ค่อยจะดี แต่ผมว่า ถ้าได้ขึ้นเรือจริงๆ มันก็ดูเป็นเรื่องราวที่มี สีสัน มีอะไรน่าลุ้นกว่าเอาจินเบขึ้นเรือมานะครับ

เห็นด้วยครับ  สภาพโฮดี้แบบนี้  ไม่ได้ไปหรอกมั้ง มันเลวเกินไป ดีไม่ดีถ้าเอาไป ตอนรวมกลุ่มสู้เผื่อมันเอานามิหรือไครซักคนมาบังการโจมตีศตรูล่ะ- -  คืออย่างน้อยๆถ้าไม่ได้จินเบก็ขอคนที่มันดีกว่านี้เถอะ 

คิดว่า ไม่น่าจะได้นะครับ ทุกคนบนเรือ ผมก็ไม่รู้ว่า นอกจาก 3 ปีศาจแล้ว ถ้าได้สู้กับโฮดี้ จะต้องใช้พลังมากรึเปล่า รึสบายๆ
แต่ที่แน่ๆเลยคือ ไม่ว่าใครก็เก่ง ถ้าไม่มากกว่า มากๆ ก็น่าจะเก่งเกินโฮดี้ทุกคน เป็นไปได้ยาก ที่โฮดี้จะเอาใครมาบัง รึทำร้ายใครได้นะ

แต่ก็นะครับ มันเป็นเพียงแค่การเดาในอีกแนวหนึ่งเท่านั้น

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #519 เมื่อ: ส. 03 ธ.ค. 2011 เวลา 09:42:33 »
ใช่ครับ เผลอๆ ลูฟี่ อายุสั้นที่สุดในกลุ่มแล้วละมั้ง
สมมุตว่า ความจริงลูฟี่ มีอายุได้ถึง 80 ปี ใช้ฮอโมนไป 1 รอบ เหลือ 50% คือ 40ปี
โดนอีกรอบ ลดไป 50% เหลือ 20ปี
ส่วนโฮดี้ ถึงจะบอกว่าลดอายุ แต่ถ้าเทียบกันแล้ว สมมุติให้โฮดี้ มีอายุได้มากถึง 80 ปี ถึงกินยาไปขนาดนั้น (ถ้าไม่มีกินยาเกินขนาดจนตายซะก่อน) ก็คงได้ สัก40ปีก็ไหวอยู่นะ

กลับมาแล้วหลังจากออกกองมา 2 วัน
อธิบายแบบนี้ละกัน เราว่ามันไม่เหมือนกันคะระหว่างการกระตุ้นฮอร์โมนกับการโด๊ปยาเอเนอจี้สเตรอยด์
ฮอร์โมนของอิวานคอฟคือการดึงเอาอายุขัยที่ควรไว้ใช้ในภายภาคหน้ามาเบิกใช้ทดแทนเพื่อฟื้นฟูร่างกายในปัจจุบัน
อัตราการแลกเปลี่ยนการกระตุ้นฮอร์โมน 1 ครั้งก็แค่ 10 ปีคะ ไม่ใช่ 50% ของอายุขัย แล้วมันเป็นอายุขัยของเจ้าตัวอยู่แล้ว
ก้เหมือนการเบิกเงินเดือนล่วงหน้าแหละคะ ยังไงมันก็คือเงินของเราแค่เอามาใช้ก่อนล่วงหน้าและจะไม่ได้ใช้ในเวลาที่ควรจะได้ใช้
ซึ่งลูฟี่ยอมสูญเสียอายุส่วนนี้ไปเพื่อปกป้องคนสำคัญของตัวเอง

แต่ยาเอเนอจี้สเตรอยด์มันเป็นเหมือนยาบ้าอ่ะคะ เท่าที่ฟังอธิบายสรุปแล้วก็คือกินเข้าไปช่วยเพิ่มพลังแต่แลกกับการบั่นทอนชีวิต
เหมือนอยู่ดีๆก็ไปกินยาที่ทำให้ตัวเองอายุสั้นลงโดยไม่มีเหตุจำเป็นอ่ะคะ เหมือนพวกติดยา แล้วก็ยังไงเราก็ว่าชัดเจนนะเรื่องการบั่นทอนชีวิต
เพราะตัวละครพูดชัดเจน แต่มันจะมากหรือน้อยขนาดไหนก็ไม่รู้ แต่ลองคิดดูละกันว่าเพื่อให้ตัวเองเก่งเพียงชั่วขณะเลยจำเป็นต้องกินยา
ยาที่บั่นทอนชีวิตตัวเอง!! ไม่ใช่รัมเบิ้ลพอยต์ของช็อปเปอร์ซะหน่อยที่กินแล้วไม่มีผลข้างเคียง แต่ขนาดช้อปเปอร์ยังไปหัดมาให้ตัวเอง
ไม่ต้องพึ่งยามาเลยเพื่อเป็นประโยชน์กับคนในกลุ่มให้มากที่สุด ถ้าต้องรับคนที่กินยามาเพื่อให้เก่งในการต่อสู้เหมือนถอยหลังเข้าคลองอ่ะคะ
เพราะโฮดี้ก็ไม่ได้เก่งกาจอะไรเลยเวลาไม่กินยา

mooosub7770

• *
« ตอบกลับ #520 เมื่อ: ส. 03 ธ.ค. 2011 เวลา 11:14:46 »
^
^
เห็นด้วยครับ ที่อิวานคอฟ ดึงพลังชีวิตของลูฟี่มาใช่แค่สิบปี  แล้วยังดังพลังเส็จก่อนกำหนดอีก(ปาฏิหาริย์ของจริงเลย)  เราว่าบางทีอาจถูกลดไม่ถึง10ปีด้วยซ้ำ(เดา)

ecalos

• *
« ตอบกลับ #521 เมื่อ: ส. 03 ธ.ค. 2011 เวลา 14:46:06 »
เรื่องอายุไขของลูฟี่นั้นจะต้องสั้นลงอยู่แล้วแต่จะมากน้อยแค่ไหนก็ไม่มีใครรู้
เนื่องจาก 2 ปัจจัยหลักในเรื่องที่มีการกล่าวถึง
1. คื่อการฉีดฮอร์โมนของ อิวานคอฟ

2. คือผลกระทบจากการใช้เกียร์ ซึ่ง ร็อบลุยจิได้อธิบายไว้แล้วว่า
มันเหมือนกับการโด๊ปยาเพื่อทำให้ร่ายกาย แข็งแกร่งขึ้น
ซึ่งปัจจัยนี่ ยังเกิด ขึ้นได้ทุกเมื่อ เมื่อมีการใช้เกียร์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 03 ธ.ค. 2011 เวลา 15:03:08 โดย ecalos »

panndora

« ตอบกลับ #522 เมื่อ: ส. 03 ธ.ค. 2011 เวลา 20:10:10 »
2. คือผลกระทบจากการใช้เกียร์ ซึ่ง ร็อบลุยจิได้อธิบายไว้แล้วว่า
มันเหมือนกับการโด๊ปยาเพื่อทำให้ร่ายกาย แข็งแกร่งขึ้น
ซึ่งปัจจัยนี่ ยังเกิด ขึ้นได้ทุกเมื่อ เมื่อมีการใช้เกียร์
แต่ตอนนี้คงกระทบน้อยลงแล้วมั้งคะ เดาเอานะ
เพราะเท่าที่สังเกตุตอนนี้เกียร์ 2 ดูเหมือนลูฟี่จะสามารถบังคับใช้ได้เฉพาะส่วนแล้ว ร่างกายก็คงจะรับภาระน้อยลงหน่อย ^^

นอกจากมีโอกาส 99%ที่จะได้จินเบเป็นพวกแล้ว ยังมีโอกาส 99% ที่เราจะได้เปลี่ยนลายเซ็นในอาทิตย์หน้าด้วย อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 03 ธ.ค. 2011 เวลา 20:14:44 โดย panndora »

Natthakit

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ึคนที่เรารัก มองยังไงก้อน่ารัก ^^
« ตอบกลับ #523 เมื่อ: ส. 03 ธ.ค. 2011 เวลา 20:12:21 »
โฮดี้ไม่น่าจะรอดมาเป็นพรรคพวกได้หรอกครับ ถ้าเดคเค่นยังอาจพอมีสิทลุ้นมากกว่า

แต่ผมว่ายังไงจินเบก้อเหมาะแล้วหละ ฮาๆดีด้วย จินเบน่าจะลดหุ่นนิสนุงนะ  *hoho*
^^

panndora

« ตอบกลับ #524 เมื่อ: ส. 03 ธ.ค. 2011 เวลา 20:23:49 »
โฮดี้ไม่น่าจะรอดมาเป็นพรรคพวกได้หรอกครับ ถ้าเดคเค่นยังอาจพอมีสิทลุ้นมากกว่า
แต่ผมว่ายังไงจินเบก้อเหมาะแล้วหละ ฮาๆดีด้วย จินเบน่าจะลดหุ่นนิสนุงนะ  *hoho*
แหม๋จินเบเป็นฉลามวาฬนะคะปลาที่ใหญ่ที่สุดในโลก ขืนลดน้ำหนักกลายเป็นปลาทูน่าพอดี หุหุ *hoho*