หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

องค์หญิงชิราโฮชิ (ถ้าได้เป็นแล้วจะขึ้นเรือยังไงหว่า)
จินเบ (จะกลายเป็นลูกน้องที่เก่งกว่ากัปตันอะเปล่า)
คาริบู หรือ ฟานเดอร์เด็ค(แต่พวกของลูฟี่ ไม่เคยเป็นคนไม่ดีมาก่อนเข้าพวกอะหนะ)
Mr II (ไม่รู้โดนแมคเจลเลนเล่นไปยัง)
อื่นๆ หรือ แค่ 9 คนพอแล้ว เลขสวยดี

ผู้เขียน หัวข้อ: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่  (อ่าน 908234 ครั้ง)

mini9293

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #480 เมื่อ: อ. 29 พ.ย. 2011 เวลา 18:33:19 »
ผมคิดว่าน่าจะเป็น จินเบ
ตอนนี้ใครจะรู้ว่าจินเบจะเก่งกว่า ลูฟี่ โซโล ซันจิ หรือป่าว
ถึงจินเบจะเข้ามา 3 ปีศาจของกลุ่มก็ยังเหมือนเดิม

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #481 เมื่อ: อ. 29 พ.ย. 2011 เวลา 18:40:56 »
มันก็จริงครับ ที่ มีการต่อสู้ร่วมกัน แล้วจึงได้มาเป็นพวกของลูฟี่

แต่กรณี แฟรงกี้ บังคับก็ถูกครับ เพียงแต่ ก่อนมาถึงวอเตอร์เซเว่น ลูฟี่อยากได้ช่างซ่อมเรือมาเป็นพวกเพราะไม่มีใครซ่อมเรือ

ซึ่งในตอนแรกอีกน่ะแหละ ไปชวนไอซ์เบิร์ก แต่เพราะเป็นผู้นำของเกาะ เลยปฏิเสธและได้แนะนำ+ขอร้องให้พาแฟรงกี้ไปด้วยแทน

แม้ในตอนแรกจะมีเรื่องกับลูฟี่มาก่อน แต่ก็ได้รู้ความจริงในตอนหลัง ก็เลยตกลงที่จะชวนลูฟี่ ถึงจะดูเป็นการบังคับ

แต่กับโซโล ซันจิ ชอปเปอร์ อุซป ต่างก็โดนลักษณะคล้ายๆกันนี่ครับ

อย่างซันจิก็โดน เชฟขาแดงกับเพื่อนๆ รุมแกล้งว่าอาหารไม่อร่อย(แนวขับไล่)

โซโลถูกมัดอยู่ ลูฟี่ก็บอกมาเป็นลุกเรือฉันสิ ฉันจะแก้มัดให้

ส่วนอุซป ไม่เชิงบังคับ แต่เพราะอยากออกเรือเหมือนกัน ลุฟี่เลยบอกให้ขึ้นเรือมาด้วย

ชอปเปอร์ก็คล้ายๆกับ ซันจิ ถูกไล่ -*-

ส่วนกรณีของ แฟรงกี้ เหล่าลูกสมุน เอาขโมยกางเกงในมาให้ เชิงบังคับว่าถ้อยากได้คืนก็ขึ้นเรือ

แต่จุดที่เหมือนกันของคนพวกนี้ ก็คือ ความต้องการของลูฟี่ล้วนๆแหละครับว่า ก่อนเข้าเกาะ อยากได้ใคร หน้าที่ทำอะไร

และทุกคนที่ถูกชวนมา ก็มีเหตุและผลที่ชวนมาเข้ากลุ่มกันทั้งนั้น

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #482 เมื่อ: อ. 29 พ.ย. 2011 เวลา 19:32:48 »
ข้อแสดงคิดนิดนึง
ข้อมูลคุณMunaficแน่นมาก *number1*  ทำให้มีความคิดขึ้นมาเรื่องนึงว่าอาจมีเกมพลิกก็ได้ เพราะในช่วงก่อนแฟรงกี้ขึ้นเรือผมยังไม่คิดเลยว่าจะเป็นแฟรงกี้  แรกๆคิดว่าลุจจิด้วยซ้ำ
แต่ในบอร์ดช่วงนั้นคิดยังไงผมก็ไม่รู้เนื่องจากผมก็เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ในบอร์ด  อาจเป็นคนที่มองข้ามไปก็ได้ อย่าง เดคเค่น หรือ คาริบู ก็ได้ แต่ก็ยังไม่ทิ้งจินเบไปนะครับ
เพราะข้อมูลที่คุณMunaficให้มาทุกคนมีการต่อสู้ร่วมกัน นี้ก็ทำให้ทิ้งจินเบไปไม่ได้นะครับ ส่วนโฮดี้ ถ้าจะขึ้นเรือไปด้วย ลูฟี่ก็คงต้องบังคับไปอย่างที่คุณMunaficว่ามานะครับ
ผมเลยบอกไม่ได้ว่าใครจะขึ้นเรือเพราะยิ่งอ่านยิ่งสับสน ความคิดในหัวผมมันตีกันให้มั่วหมดแล้ว *dead* *dead* *rip* *rip*

ผมขอมองต่างนะครับ ในเรื่องของแฟรงค์กี้นี่ ผมยอมรับในความเป็นคนเลวในช่วงแรกๆได้ ถึงยังไงมันก็รักพวกพ้องของมันครับ ซึ่งต่างจากโฮดี้มาก
โฮดี้มันใช้ลูกน้องตัวเองรับการโจมตีแทนตัวเองนะครับ ซึ่งหมายความว่า มันไม่ได้รักพวกพ้องเลย ทำให้ไม่เข้ากับนิสัยของกลุ่มหมวกฟางแบบสุดๆ
เพราะ จุดขายของกลุ่มนี้คือการรักพวกพ้องครับ

แต่ถ้าบอกว่าแค่ขึ้นเรือไปโลกใหม่ด้วยเฉยๆ ซึ่งไม่ได้เป็นลูกเรือคนที่ 9 หรือ พรรคพวกคนที่ 10 ผมก็รับได้ครับ แต่ถ้าเป็นพรรคพวกนี่ ยังไงๆ ก็รับไม่ได้ครับ

ป.ล ผมก็ไม่ได้คิดครับว่าแฟรงค์กี้จะมาเป็นพวก ตอนแรกคิดว่า พาวลีย์ 555

Munafic

• *
« ตอบกลับ #483 เมื่อ: อ. 29 พ.ย. 2011 เวลา 20:33:30 »
..................สุดท้าย อยากบอกว่านี่แค่ความคิดเห็นนะครับ ผมก็แค่คนๆนึงอายุ 22ปีที่ว่างๆจากงานก็เลยมานั่งพิมพ์เล่นๆตามประสาแฟนวันพีช...และอยากบอกเพื่อนในบอร์ดว่า การที่คนอื่นความคิดไม่ตรงกับตัวเอง ไม่ใช่ว่าคนอื่นเขาจะผิด คุณก็ไม่ได้ผิด...หากแต่การดิสเครดิส การเอาชนะกันแบบนั้น จะทำให้เสียความรู้สึกกัยเปล่าๆครับ
............มองต่างมุม  ก็เห็นกันคนละแบบ ใจต่างใจ ใยเล่าจะไม่คิดแตกต่างกัน...........
55+ เข้าตัวเต็มๆเลยอ่ะ ก็ต้องขออธิบายหน่อยละกันคะเพราะเราเป็นนักดิสเครดิตตัวยงของบอร์ด การดิสเครดิตกันมีสาเหตุมาจากสองอย่างคะ
1. สิ่งที่ฝ่ายหนึ่งพูดมามันไม่ใช่เรื่องจริงโดยแท้แน่นอนและพิสูจน์ได้ว่าไม่จริง ณ เวลาปัจจุบัน
กรณีนี้จะเข้ากับที่เราลงรูปในหน้า 24 คะเรื่องวิธีตัดต่อภาพ ที่เราทำแบบนั้นเราถือว่าเราพูดความจริงนะคะ
เพราะว่าฝ่ายหนึ่งบอกว่าเป็นของจริง แต่เรารู้ว่ามันไม่ใช่ของจริงและเราก็รู้วิธีทำเลยทำให้สมาชิกคนอื่นดูกันไปเลย
เราถือคติประจำตัวว่าพูดชั่วแต่จริงใจ ดีกว่าพูดปราศัยแต่โกหกอยู่แล้วคะ ความจริงเป็นสิ่งไม่ตายไม่ว่าจะแสดงออกมาด้วยวิธีไหน

2.อันนี้มักจะมีการเกิดขึ้นบ่อยในบอร์ดเวลาที่ความเห็นไม่ตรงกันแล้วมีฝ่ายใดฝ่ายนึงโมโหขึ้นมาก่อนโดยคิดว่า"คิดว่าถูกอยู่คนเดียวหรอ"
นี่เลยเจอบ่อยอย่างที่คุณ Munafic บอกแหละคะ มองต่างมุม ก็เห็นกันคนละแบบ ใจต่างใจ ใยเล่าจะไม่คิดแตกต่างกัน
แต่ธรรมดาของบอร์ดมันสร้างมาเพื่อพูดคุยถกเถียงแลกเปลี่ยนความคิดเห็นอยุ่แล้ว ดังนั้นเมื่อมีการเสนอข้อมูลอย่างนึงมา
พออีกคนเห็นว่าไม่ใช่ก็เลยเกิดการ"ชี้แจง"ถ้าอยู่ในขั้นชี้แจงก้ไม่มีปัญหาหรอกคะเห็นได้ทั่วไป เม้นมาก็เม้นกลับ
อ้างอิงมาก้อ้างอิงกลับพอเห็นว่าจริงหรือไม่จริงพอถึงจุดนึงจะหยุดไปเอง แต่เวลาที่มีปัญหาจะเกิดเพราะว่ามีฝ่ายใดฝ่ายนึงอีโก้สูง
ขึ้นมาก่อนและทำการเหวี่ยงว่า"ไม่ฟังความคิดเห็นคนอื่น"เมื่อนั้นแหละคะการดิสเครดิตมันก็ต้องมีเข้ามา ว่าข้อมูลใครอ้างอิงได้ชัดเจนกว่า
เพื่อสนับสนุนความคิดตัวเอง

การดิสเครดิตมันจะไม่เกิดขึ้นหรอกคะถ้าการพูดคุยยังอยู่ในกรอบการ"ชี้แจง"มากกว่า"ขัดแย้ง"
การถกเถียงกันในบอร์ดเป็นเรื่องธรรมดาที่เราเห็นว่ามันต้องมีมากกว่าการไม่มี แต่มันอยู่ที่คนจะรู้จักใจร่มๆและคุยกันอย่างใจเย็น
อย่างเราก้เคย"ชี้แจง"ข้อมูลที่ขัดกันบ่อยๆกับคุณ marangone saxsax takky windyzero akastuki hippy ฯลฯ
แต่พอดีไม่ใช้อารมณ์ในการคุยกันก็อยู่ร่วมกันมาได้จนทุกวันนี้ไม่มีปัญหาอะไรคะ
*number1*...คุณpanndora ขวัญใจผมเลยครับ...ตอบได้เฉียบขาดตลอด อิอิ การชี้แจงอย่างมีเหตุผล พร้อมยกตัวอย่างและหลักฐานชัดเจนสุดๆ จากที่ผมติดตามมา  ผมชอบมากตอนที่คุณpanndoraอธิบายเรื่อง การทำภาพการ์ตูนใส่ข้อความ ฮามากครับ ปกติผมชอบอ่านบอร์ดเฉยๆ แต่เห็นแต่ละคนยกตัวอย่างกันมันส์หยดก็เลยอยากยกกับเขามั่งครับ  *hoho*
...วันพีชเดาสนุก เพราะอิงวิทยาศาสตร์ เยอะ

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #484 เมื่อ: อ. 29 พ.ย. 2011 เวลา 21:28:28 »
*number1*...คุณpanndora ขวัญใจผมเลยครับ...ตอบได้เฉียบขาดตลอด อิอิ การชี้แจงอย่างมีเหตุผล พร้อมยกตัวอย่างและหลักฐานชัดเจนสุดๆ จากที่ผมติดตามมา  ผมชอบมากตอนที่คุณpanndoraอธิบายเรื่อง การทำภาพการ์ตูนใส่ข้อความ ฮามากครับ ปกติผมชอบอ่านบอร์ดเฉยๆ แต่เห็นแต่ละคนยกตัวอย่างกันมันส์หยดก็เลยอยากยกกับเขามั่งครับ  *hoho*
...วันพีชเดาสนุก เพราะอิงวิทยาศาสตร์ เยอะ
*้ัิshy* มีแฟนคลับอีกแล้ว เขิลจังเลยๆ *้ัิshy*
*้ั์punch*ผัวะ!! *้ั์uppercut*พลั่ก!! *้bloodpool*อั่ก!! *dead*แหงะ ขอโทษที่หลงตัวเองอีกแล้วคะ *glad*

55+ เลิกออกทะเลแล้วมาวิเคราะห์กันต่อคะ
เราว่าโฮดี้น่าจะตายนะคะ เพราะ เอเนอจี้สเตรอยด์ 1 เม็ดกินแล้วจะส่งผลข้างเคียงต่อผู้กิน
คือบั่นทอนชีวิตลงไปด้วย บอกตรงๆตอนนี้ไม่รู้โฮดี้กินไปกี่เม็ดแล้ว ตั้งแต่โดนโซโลฟันก็เห็นลูกน้องโฮดี้บอกว่าต้องกินตลอด
พอมาสู้กับลูฟี่ก็ยัดทีละเป็นกำมือ คงจะได้วายชีวาเร็วๆนี้ละคะเราว่า ไม่น่าจะรอดตายมาได้

เราว่า อ.โอดะ น่าจะสื่อให้เห็นผลเสียของการการเสพยาเสพติด และยากระตุ้น มากกว่าน่ะคะ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 00:07:46 โดย panndora »

mooosub7770

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #485 เมื่อ: อ. 29 พ.ย. 2011 เวลา 21:29:31 »
เชียจินเบละกัน  เพราะว่าเรื่อจะได้สมบูรณ์แบบ จะเป็นกลุ่มโจรสลัดที่ แข็งแกร่ง และมั่นคงไงครับ

Natthakit

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ึคนที่เรารัก มองยังไงก้อน่ารัก ^^
« ตอบกลับ #486 เมื่อ: พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 16:09:44 »
มันส์จริงๆ ลุ้นว่าใครจะได้เป็นลูกเรือคนทีต่อไป 5555  *number1* *number1*

ผมว่าถ้าลูฟี่ไม่ชวนจินเบ จินเบอาจจะขอขึ้นเรือเองก้อได้นะครับ  *haha*

จินเบก้อถือว่ามีการต่อสู้คนละแนวกับคนในกลุ่มเลย แล้วก้อมีการย้อนอดีตของจินเบด้วย

อาจมีโอกาศเป็นจินเบสูง ยังไงก้อลุ้นๆกันไปครับ ถ้าโชคดีอาจได้คราเค่นแถมมาด้วย ^^
^^

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #487 เมื่อ: พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 17:14:56 »
สรุปแล้วนะครับ จากตอนใหม่ล่าสุด ไม่มีพลิกโผ เป็นจินเบนั่นเอง....

ป.ล ไม่ใช่ตอนหน้า จินเบปฏิเสธล่ะ 555

Neyo

• *
« ตอบกลับ #488 เมื่อ: พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 17:43:43 »
จากเหตผล ส่วนตั๊วส่วนตัว

1 บนเรือน่าจะมีสายโรเกีย สัก 1 คน+

2 ศัตรูระดับบอสที่ พอจะมีผีมือ

3 อยุ่โลกใหม่หรือไปโลกใหม่

4 ไม่เป็นพวกเลวสุดๆ และมีบุคลิกเฉพาะ เคยเล่นงานลูฟี่มาอย่างหนักเลย แต่บอสทุกตัวลุฟี่ก็เจอหหนักๆทั้งนั้นหนิ

5 ลูฟี่เคยช่วยไว้ หรือเคย อยุ่ด้วยกันมาพักหนึ่ง จะได้มีเหตผลให้อยุ่บนเรือได้

ด้วยแค่เหตผล ประมาณนี้ นึก ชื่อใครได้บ้างเอ่ย เราพอจะนึกได้คนนึงนะ

เอามาเป็นพวกแฟนคลับก็ไม่ ยี้  ด้วยใช้อาวุธติดหินไคโรเซกิ เป็นสายโรเกีย เก่งระดับบอสแน่ๆ ชอบสูบซิก้า ขึ้นเรือแล้วก็ควรจะเลิก ได้ละนะ เป็นทหารซะด้วย ไม่เคยมีทหารเป็นพวกก็จะมีแล้วละ

พอจะนึกออกกันยัง

ใช่ๆๆ คนนั้นละ

....

*haha*พ่อฟันดำ เอ๊ย ควันดำ นั่นไง  *rip*

IzAGolF

• *
  • เรื่อยๆเดี๋ยวก็เปื่อย
« ตอบกลับ #489 เมื่อ: พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 17:49:31 »
แล้วถ้าเปลี่ยนจากพ่อควันดำเป็นพ่อสายฟ้าล่ะ ใครจะดีกว่ากันนะ    *้ั์cool* *้ั์cool*
ออกทะเลไม่เป็น  เป็นแต่ออกนอกโลก

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #490 เมื่อ: พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 18:27:35 »
โอ้ว ไม่นะ มีประโยคนี้หลุดมา

"เฮ้....จินเบ!!... มาเป็นพวกฉันสิ...! "

ป.ล.ไปจิ๊กมาจาก http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A11401147/A11401147.html

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Neyo

• *
« ตอบกลับ #491 เมื่อ: พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 18:56:54 »
พ่อสายฟ้าใครจะไปตาม ละ

IzAGolF

• *
  • เรื่อยๆเดี๋ยวก็เปื่อย
« ตอบกลับ #492 เมื่อ: พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 20:03:06 »
ก็พูดเล่นๆเฉย  อิอิ  แยเล่นนิดหน่อย
ออกทะเลไม่เป็น  เป็นแต่ออกนอกโลก

f.se.a

• *
« ตอบกลับ #493 เมื่อ: พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 20:58:33 »
ในที่สุดก้อได้ จินเบ เป้นพวก สุดยอดมากครับ  *number1* *number1* *number1* *number1*

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #494 เมื่อ: พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 21:00:18 »
*haha*พ่อฟันดำ เอ๊ย ควันดำ นั่นไง  *rip*
คิดได้แนวอีกคนแล้ว แต่พ่อฟันดำจ้องจะจับลูฟี่ให้ได้ จะยอมเป็นพวกรึป่าวนี่สิ

พ่อสายฟ้าใครจะไปตาม ละ
ไม่แน่นะอาจจะใช้เค็นบุนโชคุฮาคิ(มันโทร่า)ได้ยินลุฟี่เรียกก้ได้ *haha*
ถ้าใช้จากดวงจันทร์แล้วยังได้ยิน ก็พระเจ้าจริงๆแล้วละเนาะ

อ่ะ....ส่วนนี้สปอยล์ บอกไว้ก่อนนะคะว่าไม่ชัวร์เหมือนกัน ได้มาอีกที แต่ถ้าเป็นรูปจริงพูดได้คำเดียวว่า
บริจาคเลือดให้กันซะปานนี้ เพิ่มโอกาสสูงมากเลยละคะ เพราะยังไงๆตอนนี้จินเบก้เป็นโจรสลัดมีค่าหัว
อยู่ที่เกาะเงือกก็ทำประโยชน์อะไรไม่ได้เพราะเข้าเกาะไม่ได้ ถ้าราชวงศ์จะช่วยเหลือ
แบบ ออกหน้าจะสร้างปัญหากับพวกด้านบน พวกทหารเรือหรือรัฐบาลโลกป่าวๆนะสิ ไปกะลูฟี่ซะดีกว่านะจ้ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 21:15:21 โดย panndora »