หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

องค์หญิงชิราโฮชิ (ถ้าได้เป็นแล้วจะขึ้นเรือยังไงหว่า)
จินเบ (จะกลายเป็นลูกน้องที่เก่งกว่ากัปตันอะเปล่า)
คาริบู หรือ ฟานเดอร์เด็ค(แต่พวกของลูฟี่ ไม่เคยเป็นคนไม่ดีมาก่อนเข้าพวกอะหนะ)
Mr II (ไม่รู้โดนแมคเจลเลนเล่นไปยัง)
อื่นๆ หรือ แค่ 9 คนพอแล้ว เลขสวยดี

ผู้เขียน หัวข้อ: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่  (อ่าน 908596 ครั้ง)

propertycc

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
    • ให้เช่า
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #465 เมื่อ: ศ. 25 พ.ย. 2011 เวลา 13:55:20 »
รอชมครับ
แนะนำเว็บเปิดใหม่คุณภาพสำหรับผู้ที่ต้องการ ซื้อ ขาย หรือ ให้เช่า อสังหาริมทรัพย์ทุกประเภท propertycc

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #466 เมื่อ: ศ. 25 พ.ย. 2011 เวลา 16:02:29 »
ไม่รู้เหมือนกันว่าใช่รึป่าวนะคับ อาจจะเป็นการเมคก็ได้ หรือตัดต่อเอา
http://www.nipponanime.net/forum/viewthread.php?tid=15043&extra=page%3D3
อยากเห็นวิธีเมคภาพนี้ไปที่หน้า 24 ของกระทู้นี้เลยจ้าเราเเขียนส่วนหนึ่งของการทำภาพนี้ลงไว้อยู่ ^^

kung2577

• *
« ตอบกลับ #467 เมื่อ: ส. 26 พ.ย. 2011 เวลา 01:59:36 »
ลองคิดๆดูแล้ว พวกลูฟี่แต่ละคน ก้อ เก่งกันแต่ละอย่างกันทั้งนั้น นี้ตามความคิดผมนะ
1. ลูฟี่ เป็นกัปตันเรือ ความสามารถคือ กินผลปิศาจ ทำให้เป็นมนุษยาง ใช้หมัดในการต่อสู้
2. โซโล เป็นนักดาบเพียงคนเดียวบนเรือ ใช้ดาบในการต่อสู้ มีความฝันจะเป็นนักดาบมือ 1 ของโลก และเป็นรองแค่ลูฟี่
3.นามิ เป็นต้นหนเรือ ถ้าไม่มีนามิ คงเดินเรือยังไม่เข้าแกรนด์ไลน์เลยหละนะ ใช้ความฉลาดด้านสภาพอากาศ และกระบอง 3 ท่อน
4.อุซป เป็นพลยิง ของเรือ เรื่องการซุ่มยิง ความแม่นยำ ยิ่งผ่านไป 2 ปีที่ไปฝึกมา ทำให้อุซปตอนนี้พัฒนาไปเป็นคนที่ ดูถูกไม่ได้อีกแล้ว
5.ซันจิ เป็นกุ๊กบนเรือ แน่นอน หากไม่มีกุ๊กทำอาหาร จะอยู่ยังไง ใช้เท้าในการต่อสู้ เพราะมือ ถือเป็นสิ่งที่ต้องใช้ทำอาหาร เป็นคู่กัดโซโล ที่เก่งพอๆ กัน
6.ช็อปเปอร์ เป็นหมอประจำเรือ เรื่องยา เจ็บไข้ได้ป่วย ต้องช๊อปเปอร์ และยังคุยกับสัตว์ได้ การต่อสู้ ใช้ร่างตัวเงแปลงร่างได้หลายรูปแบบ อีกทั้งยังหาจุดอ่อนได้อีก
7.นิโคโรบิน เป็นนักโบราณคดี ที่กินผลปิศาจเข้าไป และยังหนีจากการจับตัวของรัฐบาลโลกมาได้ 20 ปี ออกตามหาโพเนกลีฟ เพื่อชาวโอฮาร่า ในการต่อสู้ พลังของเธอจัดได้ว่า รุนแรง และยังช่วยเหลือคนอื่นได้สารพัด
8.แฟรงกี้ เป็นช่างซ่อมเรือ หากไม่มีแฟรงกี้ เรือคงต้องเผาไปอีกลำ และยังเป็นมนุษไซบอร์ก ในการต่อสู้จะใช้ อาวุธเทคโนโลยีสูงๆ มาใช้
9.บรู๊ค เป็นนักดนตรีและนักดาบ ความสามารถ ถึงจะไม่เทียบเท่าโซโล แต่ก้อเก่งในเรื่องผลปิศาจ ที่ยังเห็นความสามารถไม่มากนัก แต่การเล่นดนตรีนั้น ทำให้คนอื่นมีความสุขที่สุด การต่อสู้ จะใช้เพลงดาบและจังหวะของดนตรี ผสมผสานกันถึงขั้น โดนฟันไม่รู้ตัวเลย

คนที่ 10 ผมคิดว่าไม่ใช่ใคร คือ จินเบ ใช้กระบวนท่าคาราเต้ มนุษเงือก แถมพลังรุนแรงมาก และที่สำคัญ เป็นคนที่เชี่ยวชาญการว่ายน้ำที่สุด ถ้ากลุ่มของหมวกฟางได้จินเบมา เรื่องการตกน้ำ ของพวกผลปิศาจ จะช่วยได้มากเลย

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #468 เมื่อ: ส. 26 พ.ย. 2011 เวลา 14:53:00 »
ผมแอบเชียร์ คราเคน ขาดใจ (แต่ใจจริงไม่คิดว่าจะมีใครเพิ่มนะ)

จากรูปเพราะ คาริบู พูดไว้ว่าการนำสัตว์ทะเลมาลากเรือ เป็นเทคนิคการเดินเรือขั้นสูง(แต่ในเมะแปลว่า ใครๆเค้าก็จับสัตว์ทะเลมาลากเรือกันทั้งนั้นแหละ -*-)

ส่วนรูปด้านล่าง นั่นแหละ เป้าหมายของลูฟี่ (มีใครห้ามได้มั้ยน่ะ  *hoho* *hoho*)

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Snack_Eye

• *
  • เอลโทล [ทัณฑ์เทพ]
« ตอบกลับ #469 เมื่อ: ส. 26 พ.ย. 2011 เวลา 19:54:58 »
ในใจอยากได้จินเบ

panndora

« ตอบกลับ #470 เมื่อ: ส. 26 พ.ย. 2011 เวลา 19:56:54 »
จินเบ ซูรูเมะ จินเบ ซูรูเมะ จินเบ ซูรูเมะ จินเบ ซูรูเมะ จินเบ ซูรูเมะ จินเบ ซูรูเมะ
 *cheers* *cheers* *cheers* *cheers* *cheers* *cheers* *cheers* *cheers* *cheers* *cheers* *cheers*

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #471 เมื่อ: ส. 26 พ.ย. 2011 เวลา 22:26:09 »
พูดถึง คนระดับบอส บนเรือของลูฟี่ก็มีแล้วนี่นา แฟรงกี้ไง  *hoho*

ส่วน จินเบ ผมกลับคิดว่า หมอนี่ จะอยู่ที่เกาะเงือกต่อเพื่ออบรมเจ้าโฮดี้ และเป็นกำลังสำคัญให้องค์หญิง ชิราโฮชิน่ะสิ *great*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 27 พ.ย. 2011 เวลา 17:53:35 โดย windyzero »

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Munafic

• *
« ตอบกลับ #472 เมื่อ: อ. 29 พ.ย. 2011 เวลา 15:11:11 »
ผมเคยเดาตั้งแต่ตอนบอร์ด เปิดให้โพสอิสระว่าน่าจะเป็นโฮดี้ ตอนนี้ก็ยังคิดว่าเป็นโฮดี้ เพราะภาคเกาะเงือก เจ้านี่มีบทเด่นเหลือเกิน ที่ โอดะให้ข้อมูลมาว่าเป็นระดับบอส  กลุ่มของลูฟี่ทุกคน ก็เป็นระดับบอสทั้งนั้นนี่ครับเคยสู้กัน หรือเคยร่วมกันสู้มาก่อนจะเข้ากลุ่มอย่างเป็นนทางการทั้งนั้น
โซโล...นักล่าชื่อดังของอีสบบลูถือว่าอยู่ในระดับบอสได้ ร่วมสู้ มือขวาน มอร์แกน
นามิ....ระดับบอสของกลุ่มอารอน ร่วมสู้ บากี้ อารอน
อุซบ...กับตันกลุ่มโจรสลัดอุซบ(ข้อนี้ถือว่าหยวนๆกันได้) ร่วมสู้ กับตันแมว ลืมชื่อ
ซันจิ...ระดับบอสของภัทรตาคารบราติเอ ร่วมสู้ ดอนครีก
.....................เข้าสู่แกรนไลท์..........................
ชอปเปอร์...เจ้านี่ไม่ใช่บอส  แต่เรื่องของเค้าน่าสนใจและซึ้งและโรแมนติกที่สุด...ถือว่าหยวนๆไป ร่วมสู้ เจ้าจอมเขมือบ ลืมชื่อ
โรบิน...ระดับบอสชัดเจน รองหัวหน้า บาลอกเวิคร์  คนนี้เริ่มสับสนว่าเจ๊แกสู้กันรึร่วมสู้  เพราะเจ๊แกเลห์เหลี่ยมแพรวพราวเหลือเกิน
แฟรงกี้...บอสนักเลงวอเตอร์7ตอนแรกๆสู้กันเอง มันส์ ไม่คิดสักนิดว่าจะได้มาอยู่กลุ่มหมวกฟาง ร่วมกันสู้ CP 9
บรู๊ค...เคยเป็นรองกับตันและตัวแทนกับตันโจรสลัดรุมบ้า ร่วมสู้ โมเรีย
.............จากเหตุผลที่ยกมาข้างต้น ถ้าจะรับเข้ากลุ่มหมวกฟางจริงๆ ในภาคนี้มันน่าจะเป็นจินเบ ว่ามั๊ยครับแต่............
...คนที่รับเข้ากลุ่มมาในช่วงเข้าสู่แกรนไลด์  จะไม่มีใครที่เก่งเกินไปกว่า 3ปีศาจประจำกลุ่ม ลูฟี่ โซโล ซันจิ ทุกคนในกลุ่มหมวกฟางจะค่อยๆเก่งขึ้นเพื่อปกป้องพวกพ้อง แต่จินเบ เก่งเกินไปแล้ว ผมเลยคิดว่าเจ้านี่ไม่น่าจะใช่...อย่างที่บอกเหตุผลคือ เจ้านี่เก่งเกินไป
...ถ้าจะบอกว่ากลุ่มหมวกฟางต้องเพี้ยนต้องฮา...นามิ  โรบิน  ไม่ฮานะ โซโลก็แค่ขี้หลงทาง ไม่ได้เพี้ยแล้วก็ฮา
...ถ้าจบเรื่องแล้วโฮดี้รอด  เจ้านี่มันต้องเจ็บปางตาย รักษากันยาว ถึงจะหายมันก็ไม่มีหน้าอยู่เกาะเงือกต่อ
...ถ้าเจ้าโฮดี้ขึ้นเรือหมวกฟางไปจริงๆ...คงมีเหตุผลเดียวคือโดนลูฟี่พาไปแบบไม่เต็มใจ เหตุผลที่ผมคิดคือ การให้ชอปเปอร์รักษาต่อเนื่อง ก็โดนซะเกือบตายนี่นะ
...ภาคเกาะเงือกยังมีอีกหลายตอนแน่ เพราะเจ้าโคลน กับเรื่องจอยบอยยังไม่เคลียร์
... ปล. คำว่าระดับบอส มันมีความหมายกว้าง ไม่ได้หมายถึงบอสใหญ่อย่างเดียวนะครับ อาจจะเป็น รองบอส รึ หัวหน้าหน่วย รึว่าอาจเป็นพวกเก่งๆที่มีชื่อเสียงก็ได้
..................สุดท้าย อยากบอกว่านี่แค่ความคิดเห็นนะครับ ผมก็แค่คนๆนึงอายุ 22ปีที่ว่างๆจากงานก็เลยมานั่งพิมพ์เล่นๆตามประสาแฟนวันพีช...และอยากบอกเพื่อนในบอร์ดว่า การที่คนอื่นความคิดไม่ตรงกับตัวเอง ไม่ใช่ว่าคนอื่นเขาจะผิด คุณก็ไม่ได้ผิด...หากแต่การดิสเครดิส การเอาชนะกันแบบนั้น จะทำให้เสียความรู้สึกกัยเปล่าๆครับ
............มองต่างมุม  ก็เห็นกันคนละแบบ ใจต่างใจ ใยเล่าจะไม่คิดแตกต่างกัน...........

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #473 เมื่อ: อ. 29 พ.ย. 2011 เวลา 16:10:59 »
นายแน่มากที่รักเดียวใจเดียวถึงโอกาสจะน้อยก็ตาม *number1*
ส่วนตัวผมก็ เดคเค่นเหมือนเดิม

panndora

« ตอบกลับ #474 เมื่อ: อ. 29 พ.ย. 2011 เวลา 16:36:48 »
..................สุดท้าย อยากบอกว่านี่แค่ความคิดเห็นนะครับ ผมก็แค่คนๆนึงอายุ 22ปีที่ว่างๆจากงานก็เลยมานั่งพิมพ์เล่นๆตามประสาแฟนวันพีช...และอยากบอกเพื่อนในบอร์ดว่า การที่คนอื่นความคิดไม่ตรงกับตัวเอง ไม่ใช่ว่าคนอื่นเขาจะผิด คุณก็ไม่ได้ผิด...หากแต่การดิสเครดิส การเอาชนะกันแบบนั้น จะทำให้เสียความรู้สึกกัยเปล่าๆครับ
............มองต่างมุม  ก็เห็นกันคนละแบบ ใจต่างใจ ใยเล่าจะไม่คิดแตกต่างกัน...........
55+ เข้าตัวเต็มๆเลยอ่ะ ก็ต้องขออธิบายหน่อยละกันคะเพราะเราเป็นนักดิสเครดิตตัวยงของบอร์ด การดิสเครดิตกันมีสาเหตุมาจากสองอย่างคะ
1. สิ่งที่ฝ่ายหนึ่งพูดมามันไม่ใช่เรื่องจริงโดยแท้แน่นอนและพิสูจน์ได้ว่าไม่จริง ณ เวลาปัจจุบัน
กรณีนี้จะเข้ากับที่เราลงรูปในหน้า 24 คะเรื่องวิธีตัดต่อภาพ ที่เราทำแบบนั้นเราถือว่าเราพูดความจริงนะคะ
เพราะว่าฝ่ายหนึ่งบอกว่าเป็นของจริง แต่เรารู้ว่ามันไม่ใช่ของจริงและเราก็รู้วิธีทำเลยทำให้สมาชิกคนอื่นดูกันไปเลย
เราถือคติประจำตัวว่าพูดชั่วแต่จริงใจ ดีกว่าพูดปราศัยแต่โกหกอยู่แล้วคะ ความจริงเป็นสิ่งไม่ตายไม่ว่าจะแสดงออกมาด้วยวิธีไหน

2.อันนี้มักจะมีการเกิดขึ้นบ่อยในบอร์ดเวลาที่ความเห็นไม่ตรงกันแล้วมีฝ่ายใดฝ่ายนึงโมโหขึ้นมาก่อนโดยคิดว่า"คิดว่าถูกอยู่คนเดียวหรอ"
นี่เลยเจอบ่อยอย่างที่คุณ Munafic บอกแหละคะ มองต่างมุม ก็เห็นกันคนละแบบ ใจต่างใจ ใยเล่าจะไม่คิดแตกต่างกัน
แต่ธรรมดาของบอร์ดมันสร้างมาเพื่อพูดคุยถกเถียงแลกเปลี่ยนความคิดเห็นอยุ่แล้ว ดังนั้นเมื่อมีการเสนอข้อมูลอย่างนึงมา
พออีกคนเห็นว่าไม่ใช่ก็เลยเกิดการ"ชี้แจง"ถ้าอยู่ในขั้นชี้แจงก้ไม่มีปัญหาหรอกคะเห็นได้ทั่วไป เม้นมาก็เม้นกลับ
อ้างอิงมาก้อ้างอิงกลับพอเห็นว่าจริงหรือไม่จริงพอถึงจุดนึงจะหยุดไปเอง แต่เวลาที่มีปัญหาจะเกิดเพราะว่ามีฝ่ายใดฝ่ายนึงอีโก้สูง
ขึ้นมาก่อนและทำการเหวี่ยงว่า"ไม่ฟังความคิดเห็นคนอื่น"เมื่อนั้นแหละคะการดิสเครดิตมันก็ต้องมีเข้ามา ว่าข้อมูลใครอ้างอิงได้ชัดเจนกว่า
เพื่อสนับสนุนความคิดตัวเอง

การดิสเครดิตมันจะไม่เกิดขึ้นหรอกคะถ้าการพูดคุยยังอยู่ในกรอบการ"ชี้แจง"มากกว่า"ขัดแย้ง"
การถกเถียงกันในบอร์ดเป็นเรื่องธรรมดาที่เราเห็นว่ามันต้องมีมากกว่าการไม่มี แต่มันอยู่ที่คนจะรู้จักใจร่มๆและคุยกันอย่างใจเย็น
อย่างเราก้เคย"ชี้แจง"ข้อมูลที่ขัดกันบ่อยๆกับคุณ marangone saxsax takky windyzero akastuki hippy ฯลฯ
แต่พอดีไม่ใช้อารมณ์ในการคุยกันก็อยู่ร่วมกันมาได้จนทุกวันนี้ไม่มีปัญหาอะไรคะ

windyzero

• *
« ตอบกลับ #475 เมื่อ: อ. 29 พ.ย. 2011 เวลา 16:44:12 »
เดาคนละทาง มันก็ไม่ได้ถูกทั้งคู่ และไม่ได้ผิดทั้งคู่ เพราะงั้นเราก็เดากันต่อไป อิอิ

hippylove

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #476 เมื่อ: อ. 29 พ.ย. 2011 เวลา 17:01:15 »
เอ๊ะ !!  *shock*
ไม่ได้เข้ามา แค่ช่วงเดียว เกิดอะไรกันขึ้นเนี่ยยยยยยย *rip*

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #477 เมื่อ: อ. 29 พ.ย. 2011 เวลา 17:33:59 »
55+ เข้าตัวเต็มๆเลยอ่ะ ก็ต้องขออธิบายหน่อยละกันคะเพราะเราเป็นนักดิสเครดิตตัวยงของบอร์ด การดิสเครดิตกันมีสาเหตุมาจากสองอย่างคะ
1. สิ่งที่ฝ่ายหนึ่งพูดมามันไม่ใช่เรื่องจริงโดยแท้แน่นอนและพิสูจน์ได้ว่าไม่จริง ณ เวลาปัจจุบัน
กรณีนี้จะเข้ากับที่เราลงรูปในหน้า 24 คะเรื่องวิธีตัดต่อภาพ ที่เราทำแบบนั้นเราถือว่าเราพูดความจริงนะคะ
เพราะว่าฝ่ายหนึ่งบอกว่าเป็นของจริง แต่เรารู้ว่ามันไม่ใช่ของจริงและเราก็รู้วิธีทำเลยทำให้สมาชิกคนอื่นดูกันไปเลย
เราถือคติประจำตัวว่าพูดชั่วแต่จริงใจ ดีกว่าพูดปราศัยแต่โกหกอยู่แล้วคะ ความจริงเป็นสิ่งไม่ตายไม่ว่าจะแสดงออกมาด้วยวิธีไหน

2.อันนี้มักจะมีการเกิดขึ้นบ่อยในบอร์ดเวลาที่ความเห็นไม่ตรงกันแล้วมีฝ่ายใดฝ่ายนึงโมโหขึ้นมาก่อนโดยคิดว่า"คิดว่าถูกอยู่คนเดียวหรอ"
นี่เลยเจอบ่อยอย่างที่คุณ Munafic บอกแหละคะ มองต่างมุม ก็เห็นกันคนละแบบ ใจต่างใจ ใยเล่าจะไม่คิดแตกต่างกัน
แต่ธรรมดาของบอร์ดมันสร้างมาเพื่อพูดคุยถกเถียงแลกเปลี่ยนความคิดเห็นอยุ่แล้ว ดังนั้นเมื่อมีการเสนอข้อมูลอย่างนึงมา
พออีกคนเห็นว่าไม่ใช่ก็เลยเกิดการ"ชี้แจง"ถ้าอยู่ในขั้นชี้แจงก้ไม่มีปัญหาหรอกคะเห็นได้ทั่วไป เม้นมาก็เม้นกลับ
อ้างอิงมาก้อ้างอิงกลับพอเห็นว่าจริงหรือไม่จริงพอถึงจุดนึงจะหยุดไปเอง แต่เวลาที่มีปัญหาจะเกิดเพราะว่ามีฝ่ายใดฝ่ายนึงอีโก้สูง
ขึ้นมาก่อนและทำการเหวี่ยงว่า"ไม่ฟังความคิดเห็นคนอื่น"เมื่อนั้นแหละคะการดิสเครดิตมันก็ต้องมีเข้ามา ว่าข้อมูลใครอ้างอิงได้ชัดเจนกว่า
เพื่อสนับสนุนความคิดตัวเอง

การดิสเครดิตมันจะไม่เกิดขึ้นหรอกคะถ้าการพูดคุยยังอยู่ในกรอบการ"ชี้แจง"มากกว่า"ขัดแย้ง"
การถกเถียงกันในบอร์ดเป็นเรื่องธรรมดาที่เราเห็นว่ามันต้องมีมากกว่าการไม่มี แต่มันอยู่ที่คนจะรู้จักใจร่มๆและคุยกันอย่างใจเย็น
อย่างเราก้เคย"ชี้แจง"ข้อมูลที่ขัดกันบ่อยๆกับคุณ marangone saxsax takky windyzero akastuki hippy ฯลฯ
แต่พอดีไม่ใช้อารมณ์ในการคุยกันก็อยู่ร่วมกันมาได้จนทุกวันนี้ไม่มีปัญหาอะไรคะ

ผมไม่กล้าขัดคนของ คณะ ปฏิวัติหรอกครับ ค่าหัวซะขนาดนั้น ^^

windyzero

• *
« ตอบกลับ #478 เมื่อ: อ. 29 พ.ย. 2011 เวลา 17:49:39 »
ก็อย่างว่าแหละครับ จะเป็นผู้พูดที่จะมีคนฟังได้ ก็ต้องเป็นผู้ฟังที่ดีก่อน

และถ้าเป็นผู้ฟังที่ดีไม่ได้ ก็อย่าหวังจะเป็นผู้พูด

ว่ากันด้วย ความคิด สติ  และเหตุผล หากไม่มีสิ่งเหล่านี้ ก็คุยกันไม่รู้เรื่องหรอกครับ

เพราะงั้น ซูเรเมะ *cheers* ซูเรเมะ *cheers* ซูเรเมะ *cheers* ซูเรเมะ  *cheers* ซูเรเมะ *cheers*

ป.ล. ชักช้าอยู่ใย  *haha* *haha* *haha*

IzAGolF

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • เรื่อยๆเดี๋ยวก็เปื่อย
« ตอบกลับ #479 เมื่อ: อ. 29 พ.ย. 2011 เวลา 17:58:11 »
ข้อแสดงคิดนิดนึง
ข้อมูลคุณMunaficแน่นมาก *number1*  ทำให้มีความคิดขึ้นมาเรื่องนึงว่าอาจมีเกมพลิกก็ได้ เพราะในช่วงก่อนแฟรงกี้ขึ้นเรือผมยังไม่คิดเลยว่าจะเป็นแฟรงกี้  แรกๆคิดว่าลุจจิด้วยซ้ำ
แต่ในบอร์ดช่วงนั้นคิดยังไงผมก็ไม่รู้เนื่องจากผมก็เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ในบอร์ด  อาจเป็นคนที่มองข้ามไปก็ได้ อย่าง เดคเค่น หรือ คาริบู ก็ได้ แต่ก็ยังไม่ทิ้งจินเบไปนะครับ
เพราะข้อมูลที่คุณMunaficให้มาทุกคนมีการต่อสู้ร่วมกัน นี้ก็ทำให้ทิ้งจินเบไปไม่ได้นะครับ ส่วนโฮดี้ ถ้าจะขึ้นเรือไปด้วย ลูฟี่ก็คงต้องบังคับไปอย่างที่คุณMunaficว่ามานะครับ
ผมเลยบอกไม่ได้ว่าใครจะขึ้นเรือเพราะยิ่งอ่านยิ่งสับสน ความคิดในหัวผมมันตีกันให้มั่วหมดแล้ว *dead* *dead* *rip* *rip*
ออกทะเลไม่เป็น  เป็นแต่ออกนอกโลก