หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

องค์หญิงชิราโฮชิ (ถ้าได้เป็นแล้วจะขึ้นเรือยังไงหว่า)
จินเบ (จะกลายเป็นลูกน้องที่เก่งกว่ากัปตันอะเปล่า)
คาริบู หรือ ฟานเดอร์เด็ค(แต่พวกของลูฟี่ ไม่เคยเป็นคนไม่ดีมาก่อนเข้าพวกอะหนะ)
Mr II (ไม่รู้โดนแมคเจลเลนเล่นไปยัง)
อื่นๆ หรือ แค่ 9 คนพอแล้ว เลขสวยดี

ผู้เขียน หัวข้อ: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่  (อ่าน 905847 ครั้ง)

IzAGolF

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • เรื่อยๆเดี๋ยวก็เปื่อย
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #450 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 11:11:16 »
^
^
^ ก็อย่างที่ทุกคนว่ามานะครับ ถ้าให้ผมวิเคราะห์นะครับ ผมว่าโอกาสอยู่ที่จินเบกับองค์หญิงชิราโอชิ มากที่สุดเพราะ ทุกคนที่ขึ้นเรือมีความฝันที่จะไปกันทั้งนั้น แล้วจากเนื้อเรื่องแล้ว
^ ความฝันของคนที่ขึ้นเรือคราวนี้น่าจะเป็น เรื่องเกี่ยวกับการทำให้มนุษย์และมนุษย์เงือกอยู่ร่วมกันได้อย่างสงบสุขนะครับ (ถ้ามีคนขึ้นเรือคราวนี้นะ)
ปล.นี้คือการเดาเหมือนกับกากข้อสอบนั้นล่ะอาจผิดหรือถูกก็ได้ทั้งนั้น  *hoho* *hoho*   *bye*
ออกทะเลไม่เป็น  เป็นแต่ออกนอกโลก

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #451 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 11:22:03 »
ง่าาา ตอบไม่ทันคุณ Panndora อีกละ ^^
ขอเพิ่มเติมข้อ 3. ละกันครับ อาจจะขึ้นเรือไปโลกใหม่ด้วย แต่ไม่ได้เป็นพรรคพวก แบบ เจ้าหญิง บีบี ก็ได้ครับ
ถ้าผมจำไม่ผิด อ.โอดะ แกให้สัมภาษณ์หลังได้ บรู๊คมาเป็นพวกไม่ใช่หรอ??? หรือผมจำผิดหว่า

ส่วน เซนโตมารุ เค้าเป็น บอดี้การ์ดให้กับ เวก้าพังค์ในตอนแรกอ่ะนะไม่ได้ขึ้นตรงกับรัฐบาล รู้สึกตอนนี้จะเปลี่ยนตำแหน่งละ แต่เป็นอะไรไม่รู้จำไม่ได้แต่ขึ้นตรงกับรัฐบาลโลกครับ
ตอนที่ อ.โอดะให้สัมภาษณ์ในญี่ปุ่นบรูคขึ้นเรือมาแล้วจ้าตอนนั้นเล่ม 50 วางแผงที่ญี่ปุ่นไปแล้ว
แต่ในประเทศอื่นๆทั่วโลกยังไม่วางแผง

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #452 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 12:26:36 »
อยากจะเป็น บอน เคร (Mr.2) ก็ได้ถึงโอกาสจะน้อย แต่เค้าก็เคยเป็นบอสมาก่อน อยู่ๆโผล่มาแบบนี้
(ตอนแรกมีคิดว่า ครอกโคได แต่ก็ไม่แน่ใช่ เพราะถ้าพี่แกมา คงปก Mr.1 มาด้วยเลยไม่น่าจะเป็นไปได้)

แต่ก็นั่นแหละ อยากได้ผู้หญิงอีกจังเลย แต่ก็ไม่รู้ว่าจะได้รึเปล่า เพราะเหมือนไม่มีที่ลำหรับผู้หญิงเลย

เฮ้อ รอลุ้นเอาละกันครับ ไม่ถนัดวิเคราะห์เนื้อเรื่อง  *disappoint*
มิสเตอร์ ทู  นี่แหละสนุกสุด  ให้แปลงเปนโรบิน หรือ นามิ แล้วเดินแก้ผ้าบนเรือทั้งวัน555+ *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #453 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 12:47:54 »
ตอนที่ อ.โอดะให้สัมภาษณ์ในญี่ปุ่นบรูคขึ้นเรือมาแล้วจ้าตอนนั้นเล่ม 50 วางแผงที่ญี่ปุ่นไปแล้ว
แต่ในประเทศอื่นๆทั่วโลกยังไม่วางแผง

งั้นประเด็น ข้อ2. ของคุณ Pann ก็น่าจะตกไปนะครับ

popompotae

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #454 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 14:00:47 »
เพโลน่าๆๆ เห้ๆๆๆ

snooker46

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Higgins
« ตอบกลับ #455 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 14:23:29 »
อยากให้เป็นองค์หญิงชิราโฮชิ เพราะมีความสามารถเรียกเจ้าแห่งทะเลได้ คงเป็นความสามารถที่น่ากลัวเลยทีเดียวเชียวแหละ.

panndora

« ตอบกลับ #456 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 15:22:55 »

งั้นประเด็น ข้อ2. ของคุณ Pann ก็น่าจะตกไปนะครับ

พูดอยากเหมือนกันคะเพราะ การสัมภาษณ์ครั้งนั้นมีลงแต่ในหน้าเว็บจัมป์ฝั่งภาษาอังกฤษบอกว่าเป็นข้อมูลเล็กๆมอบแด่แฟนวันพีซทั่วโลก
ซึ่งตอนนั้นที่ญี่ปุ่นเล่ม 50 วางแผงแล้วแต่ในต่างประเทศที่มีลิขสิทธิ์กว่าเล่ม 50 จะวางแผงคืออีก 7-8 เดือนต่อมาแนะ
เราก้เลยวิเคราะห์แบบมุมกว้างไว้ก่อนน่ะคะ แต่ตัดทิ้งไปก็ได้คะ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 15:26:04 โดย panndora »

banks555

• *
  • ตอนนี้มันคือยุคสมัยของตู 555
« ตอบกลับ #457 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 15:27:32 »
คิดว่าอาจจะเป็น บอนนี่ รูกี้ของโลกใหม่ครับ หลังจากอ่านเล่ม61ที่ออกมาใหม่ คิดว่าน่าจะมีอะไรกับรัฐบาลโลกสักอย่าง ไม่รู้ว่าแกล้งทำเป็นแพ้หนวดดำหรือเปล่า ก็เดาๆไป

ใจมีที่อยากได้ก็ จินเบ, เพโลน่า, บอนนี่, บอนเค Mr.2 แต่อย่างให้มีผู้หญิงเพิ่มอ่ะครับ *hoho*

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #458 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 15:39:28 »
ทุกครั้งที่พวกลูฟี่จะได้พวกเพิ่มขึ้น จะต้องมีตอนที่ย้อนไประลึกถึงอดีตในวัยเด็ก ว่าผ่านอะไรมาบ้าง และคิดว่าเกือบทุกคนจะต้องสูญเสียคนที่รักไปในอดีต หรือในวัยเด็ก หรือมีเสียอวัยวะบางที่ เหมือน แชงคูส กับ เชฟขาแดง ที่เสียขาและแขน คุอินะ,ทอม,โอลเวีย,เบลเมล,ด็อก ฮิลลุค, โจรสลัด รุมบ้าทั้งกลุ่ม พวกนี้เกี่ยวข้องกับพรรคพวกของลูฟี่ในอดีตและได้ตายไป คิดว่าน่าจะมีอุซปที่ไม่เสียใครไป(เอ หรือเสียแม่ไปหว่า น่าจะใช่) จินเบกับชิราโฮชิก้มีโอกาสสูงมากที่จะได้เปนพวก แต่หลายสื่อให้ข้อมูลว่า ต้องเคยสู้กับกลุ่มลูฟี่ หรือเปนตัวหัวหน้าอะไรสักอย่าง หรือต้องมีพลังสายโรเกียบ้างหละ ความคิดส่วนตัวแล้วคิดว่า 2คนนี้ยังไม่ค่อยเหมาะเท่ไหร่มั้งนะ แต่ลึกๆอยากให้เปนเซนโตมารุ เพราะยังไม่เห็นว่าคัวละครนี้มีไว้เพื่ออะไร ทหารเรือที่ไล่จับพวกลูฟี่ก็มีเต็มไปหมดอยู่แล้ว

ง่าพูดบ่อยมากเกี่ยวกับข้อมูลที่ อ.โอดะให้สัมภาษณ์ไว้ในงาน JUMP FESTA ปี 2009 อ.โอดะให้สัมภาษณ์เกี่ยวกับเรื่องวันพีซไว้ว่าดังนี้คะ
"They're gonna make a former boss character their partner and head to the New World"
แปลไทยได้ใจความประมาณว่า พวกเขาจะรับตัวละครที่เคยเป็นบอสมาร่วมกลุ่มแล้วเดินทางไปสู่โลกใหม่ อ.โอดะให้สัมภาษณ์ไว้แค่ี้นี้คะ
ไม่ได้พูดถึงเรื่องต้องเป็นผู้ใช้ผลปีศาจสายโรเกียด้วย และจากข้อมูลดังกล่าวแยกวิเคาะห์ได้ตามนี้คะ
1. ต้องเคยเป็นบอสของกลุ่มอื่นมาก่อน แต่ อ.โอดะไม่ได้บอกว่าจะต้องเคยสู้มาก่อนด้วย ดังนั้นอาจจะเป็นได้ทั้งที่เคยสู้และไม่เคยสู้
    เรื่องที่มีข้อมูลบอกว่าต้องเคยสู้ด้วย น่าจะเป็นการต่อยอดวิเคราะห์ของแฟนๆเองคะ
2. อ.โอดะ บอกว่ารับเป็นพวกแล้วเดินทางสู่โลกใหม่ก็คิดได้ 2 กรณี
    - ได้พรรคพวกเพิ่ม ก็ต้องได้ในช่วงเกาะเงือกเท่านั้นเพราะหลังจากนี้ไปพ้นเกาะเงือกก้เข้าสู่โลกใหม่แล้ว
    - อาจจะยังไม่ได้คนเพิ่ม เพราะบรู็คซึ่งเป็นคนล่าสุดก็เคยเป็นอดีตบอสมาก่อนเหมือนกันถือว่าอยู่ในเงื่อนไขที่ อ.โอดะกล่าวมา

ต่อไปเป็นความเห็นส่วนตัวของเรามั้งละกัน อิอิ
ถ้าต้องมีเงื่อนไขเล่าเรื่องในอดีตละก็ จินเบ กับ ชิราโฮชิ ก็เข้าเงื่อนไขไปแล้วนะคะ ที่เล่าถึงอดีตในสมัยก่อน
จินเบเสียลูกพี่ไทเกอร์ เจ้าหญิงชิราโฮชิ เสียราชินีโอโตฮิเมะ งั้น 2 คนนี้ก็มีสิทธิ์เหมือนกันใช่ม๊า อิอิ??
แต่เซ็นโดมารุนี่เขามีหน้าที่เป็นการ์ดให้ ดร.เวก้าพังค์ ใช่ป่าวอ่ะ จำไม่ค่อยได้ แล้วก็เป็นคนคุมหุ่น PX ด้วยนิ??

ง่าาา ตอบไม่ทันคุณ Panndora อีกละ ^^
ขอเพิ่มเติมข้อ 3. ละกันครับ อาจจะขึ้นเรือไปโลกใหม่ด้วย แต่ไม่ได้เป็นพรรคพวก แบบ เจ้าหญิง บีบี ก็ได้ครับ
ถ้าผมจำไม่ผิด อ.โอดะ แกให้สัมภาษณ์หลังได้ บรู๊คมาเป็นพวกไม่ใช่หรอ??? หรือผมจำผิดหว่า

ส่วน เซนโตมารุ เค้าเป็น บอดี้การ์ดให้กับ เวก้าพังค์ในตอนแรกอ่ะนะไม่ได้ขึ้นตรงกับรัฐบาล รู้สึกตอนนี้จะเปลี่ยนตำแหน่งละ แต่เป็นอะไรไม่รู้จำไม่ได้แต่ขึ้นตรงกับรัฐบาลโลกครับ

แต่ก่อน เซนโตมารุ เป็นบอดี้การ์ดให้กับ เวก้าพังค์ ไม่ได้เป็นทหารเรือ แต่ตอนนี้เป็นทหารเรือครับถึงจะจับลูฟี่ที่เกาะชาบอนดี้(แต่ไม่รู้ยศอะไร)

และผมว่า บรู๊ค ไม่ใช่บอสนี่ครับ เค้าเป็นแค่ลูกเรือไม่ใช่หรอ *้ัdoubt*

panndora

« ตอบกลับ #459 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 15:46:48 »
อยากจะเป็น บอน เคร (Mr.2) ก็ได้ถึงโอกาสจะน้อย แต่เค้าก็เคยเป็นบอสมาก่อน อยู่ๆโผล่มาแบบนี้
(ตอนแรกมีคิดว่า ครอกโคได แต่ก็ไม่แน่ใช่ เพราะถ้าพี่แกมา คงปก Mr.1 มาด้วยเลยไม่น่าจะเป็นไปได้)
แต่ก็นั่นแหละ อยากได้ผู้หญิงอีกจังเลย แต่ก็ไม่รู้ว่าจะได้รึเปล่า เพราะเหมือนไม่มีที่ลำหรับผู้หญิงเลย
เฮ้อ รอลุ้นเอาละกันครับ ไม่ถนัดวิเคราะห์เนื้อเรื่อง
จริงๆเราชอบ บอนจังมากเลยนะ อิอิ แต่ไม่แน่ใจว่าอย่างบอนจังจะเรียกว่าบอสได้รึป่าวอะ
เวลาเราจัดลำดับคนในบาร็อคเวิร์คแล้ว ในความคิดเรา บอนจังเราไม่นับเป็นบอสอะดิ (สำหรับเราคนเดียวนะคนอื่นไม่รู้เหมือนกัน)
ครอคโคไดล์ มิสเตอร์ 0 : Boss
มิสออลซันเดย์ : Vice Boss
มิสเตอร์ 1 : Senior Member
มิสดับเบิ้ลฟิงเกอร์ : Senior Member
มิสเตอร์ 2 : Senior Member
เนี่ยเราแบ่ง มิสเตอร์ 2 อยู่ในระดับสมาชิกระดับสูงอ่า แต่คนอื่นก็อาจจะนับว่าเป็นบอสเหมือนคุณฮิปก้ได้นะ

มิสเตอร์ ทู  นี่แหละสนุกสุด  ให้แปลงเปนโรบิน หรือ นามิ แล้วเดินแก้ผ้าบนเรือทั้งวัน555+
555+ ถ้าบอนจังทำแบบนั้นจริงกลัวจะโดนนามิฆ่าตายเอานะสิคะ อิอิ

แต่ก่อน เซนโตมารุ เป็นบอดี้การ์ดให้กับ เวก้าพังค์ ไม่ได้เป็นทหารเรือ แต่ตอนนี้เป็นทหารเรือครับถึงจะจับลูฟี่ที่เกาะชาบอนดี้(แต่ไม่รู้ยศอะไร)
และผมว่า บรู๊ค ไม่ใช่บอสนี่ครับ เค้าเป็นแค่ลูกเรือไม่ใช่หรอ
พอกัปตันคนแรกป่วยแล้วสั่งให้สละเรือเพราะเรือมีเชื้อโรคเยอะ
บรูคก็เป็นตัวแทนกัปตันบนเรือใหม่คะ ก็เหมือนกัปตันคนที่ 2 นะแหละคะ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 15:59:55 โดย panndora »

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #460 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 17:04:27 »
รอดูต่อไป -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Snack_Eye

• *
  • เอลโทล [ทัณฑ์เทพ]
« ตอบกลับ #461 เมื่อ: ศ. 25 พ.ย. 2011 เวลา 08:34:30 »
ไม่รู้เหมือนกันว่าใช่รึป่าวนะคับ อาจจะเป็นการเมคก็ได้ หรือตัดต่อเอา
http://www.nipponanime.net/forum/viewthread.php?tid=15043&extra=page%3D3

marangone

• *
« ตอบกลับ #462 เมื่อ: ศ. 25 พ.ย. 2011 เวลา 09:26:30 »
ไม่รู้เหมือนกันว่าใช่รึป่าวนะคับ อาจจะเป็นการเมคก็ได้ หรือตัดต่อเอา
http://www.nipponanime.net/forum/viewthread.php?tid=15043&extra=page%3D3

ตัดต่อครับ เป็นการดอาฉากที่ชวน แฟรงค์กี้ขึ้นเรือ มาเปลี่ยนเป็นโฮดี้ครับ แฟน อาร์ททำขึ้นมาครับ

Snack_Eye

• *
  • เอลโทล [ทัณฑ์เทพ]
« ตอบกลับ #463 เมื่อ: ศ. 25 พ.ย. 2011 เวลา 13:33:43 »
ผมก็คิดว่างั้นเเหละ เพราะเป็นฉากที่เคยผ่านตามาเเล้ว ตอนที่ลูฟี่ชวนเเฟรงกี้เข้ากลุ่ม
ผมก็ว่าดีเหมือนกันนะคับ(ถ้าได้)โฮดี้อ่ะ 555
ก็ตอนที่อ.โอดะ บอกว่าจะได้เป็นพรรคพวก ต้องเคยสู้กับลูฟี่มาเเล้ว เเละเเถมยังเป็นหัวหน้าอีก
ความคิดของผมอ่านะ เเต่ว่าไม่รู้จะเข้ากับพวกโซโลได้รึป่าว

marangone

• *
« ตอบกลับ #464 เมื่อ: ศ. 25 พ.ย. 2011 เวลา 13:43:22 »
ผมก็คิดว่างั้นเเหละ เพราะเป็นฉากที่เคยผ่านตามาเเล้ว ตอนที่ลูฟี่ชวนเเฟรงกี้เข้ากลุ่ม
ผมก็ว่าดีเหมือนกันนะคับ(ถ้าได้)โฮดี้อ่ะ 555
ก็ตอนที่อ.โอดะ บอกว่าจะได้เป็นพรรคพวก ต้องเคยสู้กับลูฟี่มาเเล้ว เเละเเถมยังเป็นหัวหน้าอีก
ความคิดของผมอ่านะ เเต่ว่าไม่รู้จะเข้ากับพวกโซโลได้รึป่าว

แค่เป็นบุคคล ระดับบอสครับ ไม่จำเป็นว่าต้องเคยสู้กับลูฟี่ครับ ^^