Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

[โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

หน้า: << < (91/172) > >>

IzAGolF:

^
^
^ ก็อย่างที่ทุกคนว่ามานะครับ ถ้าให้ผมวิเคราะห์นะครับ ผมว่าโอกาสอยู่ที่จินเบกับองค์หญิงชิราโอชิ มากที่สุดเพราะ ทุกคนที่ขึ้นเรือมีความฝันที่จะไปกันทั้งนั้น แล้วจากเนื้อเรื่องแล้ว
^ ความฝันของคนที่ขึ้นเรือคราวนี้น่าจะเป็น เรื่องเกี่ยวกับการทำให้มนุษย์และมนุษย์เงือกอยู่ร่วมกันได้อย่างสงบสุขนะครับ (ถ้ามีคนขึ้นเรือคราวนี้นะ)
ปล.นี้คือการเดาเหมือนกับกากข้อสอบนั้นล่ะอาจผิดหรือถูกก็ได้ทั้งนั้น  *hoho* *hoho*   *bye*

panndora:

--- อ้างจาก: marangone ที่ พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 09:18:32 ---ง่าาา ตอบไม่ทันคุณ Panndora อีกละ ^^
ขอเพิ่มเติมข้อ 3. ละกันครับ อาจจะขึ้นเรือไปโลกใหม่ด้วย แต่ไม่ได้เป็นพรรคพวก แบบ เจ้าหญิง บีบี ก็ได้ครับ
ถ้าผมจำไม่ผิด อ.โอดะ แกให้สัมภาษณ์หลังได้ บรู๊คมาเป็นพวกไม่ใช่หรอ??? หรือผมจำผิดหว่า

ส่วน เซนโตมารุ เค้าเป็น บอดี้การ์ดให้กับ เวก้าพังค์ในตอนแรกอ่ะนะไม่ได้ขึ้นตรงกับรัฐบาล รู้สึกตอนนี้จะเปลี่ยนตำแหน่งละ แต่เป็นอะไรไม่รู้จำไม่ได้แต่ขึ้นตรงกับรัฐบาลโลกครับ

--- End quote ---
ตอนที่ อ.โอดะให้สัมภาษณ์ในญี่ปุ่นบรูคขึ้นเรือมาแล้วจ้าตอนนั้นเล่ม 50 วางแผงที่ญี่ปุ่นไปแล้ว
แต่ในประเทศอื่นๆทั่วโลกยังไม่วางแผง

devicry:

--- อ้างจาก: hippylove ที่ พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 09:54:35 ---อยากจะเป็น บอน เคร (Mr.2) ก็ได้ถึงโอกาสจะน้อย แต่เค้าก็เคยเป็นบอสมาก่อน อยู่ๆโผล่มาแบบนี้
(ตอนแรกมีคิดว่า ครอกโคได แต่ก็ไม่แน่ใช่ เพราะถ้าพี่แกมา คงปก Mr.1 มาด้วยเลยไม่น่าจะเป็นไปได้)

แต่ก็นั่นแหละ อยากได้ผู้หญิงอีกจังเลย แต่ก็ไม่รู้ว่าจะได้รึเปล่า เพราะเหมือนไม่มีที่ลำหรับผู้หญิงเลย

เฮ้อ รอลุ้นเอาละกันครับ ไม่ถนัดวิเคราะห์เนื้อเรื่อง  *disappoint*

มิสเตอร์ ทู  นี่แหละสนุกสุด  ให้แปลงเปนโรบิน หรือ นามิ แล้วเดินแก้ผ้าบนเรือทั้งวัน555+ *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*

marangone:

--- อ้างจาก: panndora ที่ พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 11:22:03 ---ตอนที่ อ.โอดะให้สัมภาษณ์ในญี่ปุ่นบรูคขึ้นเรือมาแล้วจ้าตอนนั้นเล่ม 50 วางแผงที่ญี่ปุ่นไปแล้ว
แต่ในประเทศอื่นๆทั่วโลกยังไม่วางแผง

งั้นประเด็น ข้อ2. ของคุณ Pann ก็น่าจะตกไปนะครับ

popompotae:

เพโลน่าๆๆ เห้ๆๆๆ

หน้า: << < (91/172) > >>

Go to full version