หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

องค์หญิงชิราโฮชิ (ถ้าได้เป็นแล้วจะขึ้นเรือยังไงหว่า)
จินเบ (จะกลายเป็นลูกน้องที่เก่งกว่ากัปตันอะเปล่า)
คาริบู หรือ ฟานเดอร์เด็ค(แต่พวกของลูฟี่ ไม่เคยเป็นคนไม่ดีมาก่อนเข้าพวกอะหนะ)
Mr II (ไม่รู้โดนแมคเจลเลนเล่นไปยัง)
อื่นๆ หรือ แค่ 9 คนพอแล้ว เลขสวยดี

ผู้เขียน หัวข้อ: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่  (อ่าน 907587 ครั้ง)

hippylove

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #420 เมื่อ: อา. 20 พ.ย. 2011 เวลา 20:20:51 »
เรือรบยักษ์ เจอปีศาจช็อปเปอร์ยักษ์ครับ (บางคนจับคู่ให้ช็อปเปอร์เจอหมอขี้โรคของหนวดดำ แต่พอเจอช็อปเปอร์ร่างยักษ์แล้วความคิดผมเปลี่ยนแฮะ อย่างตอนแรกในตอนนี้ยังคิดว่าช็อปเปอร์น่าจะเจอไอ้ตัวเล็กอย่างฉลามคุ้กกี้คัทเตอร์ยังไม่ใช่เลย)

ปล. ถ้าหักมุมลูกเรือคนใหม่เป็นมาดามเชอร์รี่ย์ล่ะครับ พอเข้าเค้ามั้ย เพราะดูจากความสามารถแปลกใหม่ดีนะ ไม่ซ้ำใคร เป็นหมอดู เพียงแต่บทมีน้อย แต่ถ้าหากตัดเรื่องอย่างอื่นทิ้งไปแล้วหาคนที่มีความสามารถใหม่ๆที่แตกต่างจากคนอื่นมาเข้ากลุ่ม หมอดูนี่ก็มีลุ้นอันดับต้นๆเหมือนกันนะครับ ซึ่งไม่ต้องเก่งอะไรก็ได้ เพราะลูฟี่ไม่ได้ต้องการเสาะหาคนเก่งมาเป็นพวกเลย แต่ละคนที่ชวนไม่ได้ชวนเพราะเอ็งเก่ง ยกเว้นโซโล หรืออย่างตอนบรู๊ค ก็ชวนแบบไม่มีเหตุผล ไม่มีปี่มีขลุ่ย เรือผ่านไปเจอก็ชวนเลย

จริงแท้แน่นอน คนที่ขึ้นเรือ ไม่ได้้เป็นคนเก่ง เป็นแค่ กลึ่มคนที่ลูฟี่ พอใจ ก็แค่นั้นเอง ..... แค่นั้นเองงงงงงง *้ั์drinktea*

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #421 เมื่อ: อา. 20 พ.ย. 2011 เวลา 21:01:57 »
เรือรบยักษ์ เจอปีศาจช็อปเปอร์ยักษ์ครับ (บางคนจับคู่ให้ช็อปเปอร์เจอหมอขี้โรคของหนวดดำ แต่พอเจอช็อปเปอร์ร่างยักษ์แล้วความคิดผมเปลี่ยนแฮะ อย่างตอนแรกในตอนนี้ยังคิดว่าช็อปเปอร์น่าจะเจอไอ้ตัวเล็กอย่างฉลามคุ้กกี้คัทเตอร์ยังไม่ใช่เลย)

ปล. ถ้าหักมุมลูกเรือคนใหม่เป็นมาดามเชอร์รี่ย์ล่ะครับ พอเข้าเค้ามั้ย เพราะดูจากความสามารถแปลกใหม่ดีนะ ไม่ซ้ำใคร เป็นหมอดู เพียงแต่บทมีน้อย แต่ถ้าหากตัดเรื่องอย่างอื่นทิ้งไปแล้วหาคนที่มีความสามารถใหม่ๆที่แตกต่างจากคนอื่นมาเข้ากลุ่ม หมอดูนี่ก็มีลุ้นอันดับต้นๆเหมือนกันนะครับ ซึ่งไม่ต้องเก่งอะไรก็ได้ เพราะลูฟี่ไม่ได้ต้องการเสาะหาคนเก่งมาเป็นพวกเลย แต่ละคนที่ชวนไม่ได้ชวนเพราะเอ็งเก่ง ยกเว้นโซโล หรืออย่างตอนบรู๊ค ก็ชวนแบบไม่มีเหตุผล ไม่มีปี่มีขลุ่ย เรือผ่านไปเจอก็ชวนเลย

ใช่ครับ ตามลักษณะของตัวละครมันก็เป็นอย่างนั้นครับ ว่าไม่จำเป็นต้องเก่ง แต่... ผมว่ายังไงๆ ก็คงต้องได้คนที่มีฝีมือบ้างมาเข้าร่มกลุ่มแน่นอน ไม่งั้น อยู่ในโลกใหม่ก็เป็นภาระเปล่าๆครับ ดูจากมาดามเชอร์รี่ ไม่มีความสามารถในการต่อสู้เลย

แต่ก็อีกอ่ะนะ อ.โอดะ เค้าอาจจะเอาไว้เฝ้าเรือก็ได้ไม่ต้องสู้ อิอิ

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #422 เมื่อ: อา. 20 พ.ย. 2011 เวลา 22:19:42 »
เราว่าเรือรบวูลฟ์มันใหญ่กว่าช็อปเปอร์เยอะเลยนะ เผลอๆมันใหญ่กว่าคราเค่นอีกมั้ง
เพราะตอนที่โผล่ออกมาจากหลังตึกกองบัญชาการกองทัพเรือ ตอนนั้นฐานปราสาทมันสูงซัก 10 ชั้นได้มั้ง
แต่ช็อปเปอร์ดูแล้วก็ไม่น่าเกิน 2-3 ชั้น
เอาเถอะคะแต่ก็ไม่แน่หรอกเนาะ ชอปเปอร์แปลงร่างได้แค่สามนาทีอาจจะเหมือนอุลตร้าแมนก้ได้ ยิ่งเวลาน้อยยิ่งเก่ง ^^

hippylove

• *
« ตอบกลับ #423 เมื่อ: จ. 21 พ.ย. 2011 เวลา 00:05:28 »
เดี๋ยวตอนต่อไป ชอปเปอร์ ก็จะ หยิบเอาเข็มขัดพลังออกมา ใส่มันเข้าไป จากนั้นก็ ทำท่าแปลกๆ เหวี่ยงแขนไปเหวี่ยงแขนมา

แล้วก็ชูแขนขึ้นฟ้าพร้อมกับพูดว่า "แปลงร่างงงงงงง"

จากนั้น ชอปเปอร์ ก็จะแปลงร่างเป็น อุลตร้าชอปเปอร์ ที่มีความสูงราวๆ 50 เมตร

จากนั้น อุลตร้าชอปเปอร์ จะรวบรวมพลังทั้งหมดเข้าไว้ด้วยกัน แล้วก็ยื่นแขนทั้ง2 ข้างออกไปข้างหน้า ปล่อยพลัง พร้อมตะโกนว่า "พลังคลื่นกวางเรนเดียร์"

พลังนั้นพุ่งไปที่ เรือโนอา และแล้ว..... ตูม!!! กลายเป็น โกโก้คลันช์??????

เหตุการณ์นี้ ทำให้ กลุ่มหมวกฟาง ,โอดี้ , เดกเค่น ,จินเบ ทุกๆคนที่อยู่บนเกาะเงือกได้รู้ว่า อะไรก็เกิดขึ้นได้ ถ้ามีปาปีก้า

หุๆๆๆๆๆ....... // เผ่นนนนนนน *lulla* (ปล. อย่าเครียดเน้อออออ *hoho* )

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #424 เมื่อ: จ. 21 พ.ย. 2011 เวลา 07:59:43 »
เฮ้ ซันนี่ รอผมด้วย

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

« ตอบกลับ #425 เมื่อ: จ. 21 พ.ย. 2011 เวลา 20:25:23 »
แบบนี้ไม่เรียกออกทะเลแล้ว เรียกว่าหลุดโลกไปแล้วดีกว่า อิอิ

Natthakit

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ึคนที่เรารัก มองยังไงก้อน่ารัก ^^
« ตอบกลับ #426 เมื่อ: อ. 22 พ.ย. 2011 เวลา 00:29:01 »
บ๊ะเจ้า !! อย่างงี้แม็คซีมูแล้ว 55555

ผมงงอย่าง ชานฮวนวูฟถูกขังในอิมเพลดาวได้เยี่ยงไร ตัวใหญ่เยี่ยงนั้น ??
^^

marangone

• *
« ตอบกลับ #427 เมื่อ: อ. 22 พ.ย. 2011 เวลา 09:33:40 »
บ๊ะเจ้า !! อย่างงี้แม็คซีมูแล้ว 55555

ผมงงอย่าง ชานฮวนวูฟถูกขังในอิมเพลดาวได้เยี่ยงไร ตัวใหญ่เยี่ยงนั้น ??

ผมว่าไอขังยังไงนี่ ยังไม่เท่าไหร่ แต่ ไอเอาเข้าไปยังไงนี่สิ

ป.ล ซาน จวน วูล์ฟ ใหญ่กว่าชอปเปอร์เยอะแยะมากมายเลยครับ ขนาด ยืนอยู่ในทะเล ตัวยังเลยขึ้นมาเยอะมาก ในตอนที่หนวดดำจับ โบนี่ไว้อ่ะ เป็นคนลากเรือให้ หนวดดำ มั้ง

panndora

« ตอบกลับ #428 เมื่อ: อ. 22 พ.ย. 2011 เวลา 09:42:20 »
*haha* เรียกว่าลากแพ ดีกว่าคะ หนวดดำแสนจะอนาถาไม่มีเรือเป็นของตัวเอง *haha*

marangone

• *
« ตอบกลับ #429 เมื่อ: อ. 22 พ.ย. 2011 เวลา 09:58:10 »
*haha* เรียกว่าลากแพ ดีกว่าคะ หนวดดำแสนจะอนาถาไม่มีเรือเป็นของตัวเอง *haha*

*haha* *haha* *haha* นั่นสินะ อนาถแท้ ^^

takky

• *
« ตอบกลับ #430 เมื่อ: อ. 22 พ.ย. 2011 เวลา 10:46:58 »
ตัวเท่าๆ ออส หรือเปล่าครับ

marangone

• *
« ตอบกลับ #431 เมื่อ: อ. 22 พ.ย. 2011 เวลา 11:07:52 »
ตัวเท่าๆ ออส หรือเปล่าครับ

ใหญ่กว่าออสครับ วูล์ฟคือ ยักษ์ ของเผ่าคนยักษ์อีกทีครับ ตัวใหญ่สุดยอดมาก

panndora

« ตอบกลับ #432 เมื่อ: อ. 22 พ.ย. 2011 เวลา 11:40:10 »
ลายเซ็นใหม่ประกาศเจตนารมณ์ส่วนตัวสุดๆ เชียร์เห็นๆแบบนี้เลย ไม่แคร์สื่อคะ *dontknow*
ถ้าไม่ใช่ขึ้นมาก็ไม่เป็นไร ไม่อาย ไม่หน้าแตก ขอสนับสนุนคนดี ให้เข้าร่วมกับกลุ่มหมวกฟางลูฟี่

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #433 เมื่อ: อ. 22 พ.ย. 2011 เวลา 12:23:12 »
ทำให้ผมมั่งสิ แต่ขอเป็น เอส นะ -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

« ตอบกลับ #434 เมื่อ: อ. 22 พ.ย. 2011 เวลา 20:31:32 »
ทำให้ผมมั่งสิ แต่ขอเป็น เอส นะ -*-
*shock* ง่ะ!!เราก็ให้แฟนทำให้อ่าจ้ะ *haha*